[Phim] Fast & Furious 8 đạt gần 1 tỷ USD sau 12 ngày khởi chiếu, ở VN thu về hơn 125 tỷ đồng

Nam Air
25/4/2017 5:10Phản hồi: 155
[Phim] Fast & Furious 8 đạt gần 1 tỷ USD sau 12 ngày khởi chiếu, ở VN thu về hơn 125 tỷ đồng
Trước khi lên hành tinh Cybertron giúp Autobots đánh nhau với Decepticons ở phần 9 và qua phần 10 tranh giành đá vô cực với Thanos, thì phần 8 The Fate of The Furious đang rất thành công về mặt doanh thu. Tính tới hết Chủ nhật 23/4, bộ phim đã thu về 908 triệu USD trên toàn thế giới, rất có thể tới thời điểm này phim đã cán mốc 1 tỷ đô sau gần 2 tuần khởi chiếu.

Fast 8 hiện là một trong những bộ phim tăng doanh thu nhanh nhất mọi thời đại. Ở Việt Nam, sau 10 ngày khởi chiếu đã có khoảng 1.5 triệu lượt khách đi xem phim này, doanh thu mang về cho các rạp phim là 125 tỷ đồng, tương đương 5.44 triệu USD, bằng khoảng 0.6% mức doanh thu 908 triệu USD toàn cầu của bộ phim, một con số không hề nhỏ. Hiện tại Fast 8 đang đứng thứ 3 ở VN về tốc độ đạt doanh thu 100 tỷ đồng nhanh nhất, sau Kong: Skull Island và Furious 7 hồi năm 2015.

Được biết, Universal Pictures đặt mục tiêu cho doanh thu cho Fast 8 là 1.5 tỷ USD, nếu thành công, phần 8 sẽ giúp đưa Fast & Furious trở thành franchise lớn thứ 7 hành tinh về doanh thu với hơn 5 tỷ USD. Nhà phát hành phim Fast 8 ở Việt Nam cũng kỳ vọng thu về 150 tỷ đồng với bộ phim này, bằng với Kong: Skull Island.
155 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

witara
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nhanh thật, bom tấn của năm đây rồi! chuẩn bị xem đây, chưa bỏ phần nào cả!
Blessa
TÍCH CỰC
7 năm
Mới đi xem hôm qua, cảm nhận là độ hay chỉ bằng 50% so với Fast 7, hành động ít mà nói thì lắm, làm ngủ mất 1/3 phim 😕

Gửi mấy thanh niên quote bài của tôi: bàn luận j thì bàn đúng chủ đề nhé, tôi bàn về phim chứ ko bàn về gu thẩm mỹ hay nhân cách của người xem phim, nên quote bài thì bàn luận cho đàng hoàng lịch sự, đừng có giở giọng thóa mạ người khác vì ko cùng quan điểm với mình
Blessa
TÍCH CỰC
7 năm
@milano9009 Ô hay, tôi xem phim ko thấy nó hay thì tôi bảo éo thấy hay, ảnh hưởng cc gì đến nhà chú mà chú nhỉ? Giờ tôi bảo những thằng óc cứt như chú mới khen nó hay, chú có chịu ko?
Gửi mấy thanh niên quote bài của tôi: bàn luận j thì bàn đúng chủ đề nhé, tôi bàn về phim chứ ko bàn về gu thẩm mỹ hay nhân cách của người xem phim, nên quote bài thì bàn luận cho đàng hoàng lịch sự, đừng có giở giọng thóa mạ người khác vì khác quan điểm với mình
@Blessa một tên trẻ trâu vừa bị đụng chạm tự ái chia sẻ 😁
Blessa
TÍCH CỰC
7 năm
@Methylamine Qua chỗ khác mà sủa, nhé
@Blessa xuỳ xuỳ
Hay nhất đoạn Hobbs làm Coach..... đúng phong cách hêhhe..
zlatan10
ĐẠI BÀNG
7 năm
@accountvip Chỗ nào cũng thấy cmt của chú mày z Thắng :p:p😁:D
@zlatan10 Bị đuổi việc rồi, ko có gì làm....
@accountvip Tin ko, sắp tới A có chuyến vô SG đó, tầm 20/5 tới đây
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)
@crazysexycool1981 Sau mấy chục năm, 2 ae có cơ hội gặp nhau rồi.....
g_p3
TÍCH CỰC
7 năm
Trước khi lên hành tinh Cybertron giúp Autobots đánh nhau với Decepticons ở phần 9 và qua phần 10 tranh giành đá vô cực với Thanos
Cái gì đây thớt.. ai đôn ân đờ sờ ten.. 😃 😃
marklost
TÍCH CỰC
7 năm
@nguyen.phi66 Nước mắm nam ngư đây 😁:D:D riết rồi cm trên TT như halvl =))
loneljnhok
ĐẠI BÀNG
7 năm
@g_p3 Nó còn phê lá đu đủ. Ngu cmn người...
tung.dq
CAO CẤP
7 năm
@g_p3 chắc sang phần tiếp sẽ gặp mấy đội xe ở bên transformer đó mà
hcnt35
ĐẠI BÀNG
7 năm
@g_p3 Mình thích cách dẫn dắt, đặt vấn đề như nay. Hay...!
Không có Paul Walker mà cán mốc 1 tỷ sao, không thể chấp nhận được :mad:
@sonnguyenpro Đờ mờ người ta đã khuất rồi sao cứ thích bơi móc ra vậy hả ? Con người hay con vật mà tay nhanh hơn não vậy ?
dellusa
TÍCH CỰC
7 năm
@sonnguyenpro chứng tỏ anh cũng chỉ là kép phụ trong loạt phim mà kép chính là dàn xe độ - niềm đam mê của phái mạnh
milano9009
ĐẠI BÀNG
7 năm
@sonnguyenpro dân gay cuồng Paul à =)) cment chả liên quan cmẹ gì cả =)) thằng thần kinh.
@milano9009 Gay cái gì mà gay, đâu có như bọn dùng iphone đồng tính
@dellusa Gừ
Phim này serie nào mình cũng thích và ngóng
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)
@crazysexycool1981 chắc là tải phim lậu nữa chứ làm gì có tiền mà xem...mới ngày nào tải avartar mười mấy gb cơ mà😕
....thích câu này...hay...😁
Phim ko hay, 6/10 mà doanh thu khủng
Ko hiểu nổi
@MrDuc2010 cần gì hay mới doanh thu khủng, Transformers 4 là mâm xôi vàng đó mà doanh thu vẫn ngon thôi :rolleyes:
@MrDuc2010 phim coi để giải trí bác ơi, đòi hỏi ở nội dung hơi cao rồi 😁:D
milano9009
ĐẠI BÀNG
7 năm
@MrDuc2010 muốn hiểu thì ra cmn rạp mà xem nhé, xem mấy thằng ngu chấm điểm thì đừng có tin.
power1
TÍCH CỰC
7 năm
Mình xem thì thấy hay, có tí phản bội vào thấy hấp dẫn hẳn 😁 Và để thưởng thức trọn vẹn thì ko nên đọc review trước khi xem, kinh nghiệm là vậy.
milano9009
ĐẠI BÀNG
7 năm
@power1 chuẩn! bọn review nhiều thằng đầu éo có não hoặc kiểu nghiện phim tâm lí nhưng nhảy ra đánh giá phim hành động =))
Chưa xem phim đã biết luôn kết cục vv rồi =.=
Tháng rồi đi xem 4 bộ phim tại Aeon + chi phí mua sắm cho gấu Cưng.:p. tổng thiệt hại gần 14..:rolleyes:. tháng này chưa kết toán..o_O
Quá nguy hiểm..😁
snvn
TÍCH CỰC
7 năm
@Bão Sài Gòn Khi nào chia tay nhớ lên đây review cho ae nhé :oops::oops::oops:
louis.os
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Bão Sài Gòn Con Gấu này cần phải cắt mật đem bán bù trừ chi phí đầu tư ;)
Biết làm sao, vẫn những gương mặt cũ rích đó thì phim cho dù hay cách mấy cũng hóa nhàm chán, ngồi vào ghế và tôi cảm giác mình bị lừa đến 8 lần, đúng là phim, haiz.
Hình như TinhTế không kiểm duyệt trước khi đăng bài thì phải
pjnkgo
ĐẠI BÀNG
7 năm
tôi chỉ buồn cười các thánh hùa theo chê phim nhưng vẫn xách đít ra rạp coi =)))
cu_cai_nho
TÍCH CỰC
7 năm
@pjnkgo thực sự bác bị não rồi, ko ra rạp xem thì làm sao biết nó chán. hay xem trailer 😃
pjnkgo
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cu_cai_nho thím k đọc kỹ à, tui bảo là các thánh chưa xem, "hùa theo" đám đông cũng nhận xét chê phim như đúng rồi, sau vẫn phải ra rạp xem ấy
Trước Fast 7 rủmãi mới có người đi cùng, giờ Fast 8 rủ ếu ai đi cùng luôn. Chắc đợi có trân mạng thì xem.
vitvenhvao
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Boy_style_04 Cần gì ai đi cùng bác. E toàn đi 1 mình, tha hồ thưởng thức bộ phim mà ko phải lăn tăn ng đi cùng mình có thích phim này hay ko. Gì chứ xem phim chủ khoái đi 1 mình heehe
sieuvihien
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vitvenhvao
Xem 1 mình cũng có thú riêng ! E cũng xem 1 mình nhiều rồi ...nhưng có ng coi chung xem khoái hơn bác ạ...còn chém này nọ về film dc ! Xem 1 mình vẫn thấy hay nhất là xem ở nhà !
Vãi lồi thớt google dịch.
C
Còn cái chữ fast nữa kia
anthui2009
ĐẠI BÀNG
7 năm
Phim hay vãi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM