Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Phim] Venom thắng lớn, thu hơn 205 triệu đô sau 3 ngày khởi chiếu

Nam Air
8/10/2018 4:43Phản hồi: 128
[Phim] Venom thắng lớn, thu hơn 205 triệu đô sau 3 ngày khởi chiếu
Bất chấp kẻ khen người chê, phim Venom đang thắng lớn trên khắp các rạp chiếu trên toàn thế giới, thu về hơn 205.2 triệu đô doanh thu bán vé chỉ sau 3 ngày khởi chiếu, từ ngày 5 - 7/10 (nếu tính thêm các suất Sneak peak ngày thứ Năm 4/10 nữa là 4 ngày). Nếu chỉ tính riêng thị trường trong nước, phim Venom thu về 80 triệu đô ở Mỹ và Canada, và 125.2 triệu đô cho các thị trường còn lại.

Venom là bộ phim về nhân anti-hero cùng tên thuộc "vũ trụ Spider-Man" do Columbia Pictures phối hợp cùng Marvel Entertainment sản xuất, vì Người Nhện thuộc bản quyền của Sony Pictures (cty mẹ của Columbia Pictures), do đó Venom cũng là tài sản của Sony. Phim Venom có kinh phí sản xuất khoảng 100 triệu đô, được gắn nhãn PG-13 ở Mỹ, tuy nhiên khi về Việt Nam thì dán nhãn C16, tức là Cấm trẻ em dưới 16t.

Nhiều bạn đã xem Venom cho rằng phim bị cắt tan nát, nhưng không phải, khi ra rạp phim được chính đạo diễn Ruben Fleischer cắt để phù hợp với nhãn PG-13. Phim có thời lượng 112 phút, bao gồm cả credits.

PS: Vì "lý do đặc biệt", phim Venom bị dời ngày khởi chiếu ở Việt Nam từ 6/10 thành 10/10.

Theo THR
128 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chưa đx đi koi 😔(((
@welcomyou Không hiểu ngữ nghĩa? hay cố tính né tránh?

"Sự tác động của ý thức đối với vật chất phải thông qua hoạt động thực tiễn của con người. Biểu hiện ở chỗ: ý thức trang bị cho con người sự hiểu biết về thế giới xung quanh, giúp con người xác định mục tiêu, lựa chọn phương pháp cho hoạt động của mình tạo nên ở con người tình cảm, niềm tin, ý chí, thôi thúc con người nỗ lực hành động để đạt được mục tiêu đề ra. Ý thức có thể thúc đẩy hoặc kìm hãm sự vận động, phát triên của những điều kiện vật chất ở những mức độ nhất định.

Nếu ý thức phản ánh phù hợp với hiện thực thì nó sẽ làm thúc đẩy sự phát triển của các điều kiện vật chất. Nếu ý thức phản ánh không phù hợp với hiện thực thì nó sẽ kìm hãm sự phát triển của các điều kiện vật chất. Song sự kìm hãm đó chỉ mang tính tạm thời, bởi vì sự vật vận động theo các quy luật khách quan vốn có của nó, nên nhất định phải có ý thức tiến bộ, phù hợp, thay thế cho ý thức lạc hậu, không phù hợp."
liut123
TÍCH CỰC
5 năm
@#JK Lố vl, vô rạp ai nói là xem điện thoại ảnh hưởng người khác? sao biết ngta mở max độ sáng điện thoại mà ra vẻ dạy đời, biết nhục k máaaa? Làm lố quá lố, như kiểu "con nhà gia giáo" lắm thật ra k ra cục 💩 j cả! 😆)
shensai_1
TÍCH CỰC
5 năm
Liệu được 1 tỷ k nhỉ =))
@shensai_1 Khoảng 5-600 triệu là cùng.
sozuoka
TÍCH CỰC
5 năm
@shensai_1 1 tỉ là phải franchise cỡ cực kì to mới ăn nổi bác ạ.
mấy bữa nay rạp cứ đóng cửa, chán.
Hóng link phimmoi 😁
justinadam
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Khẩu trang xanh Cỡ vài tháng nữa mới có hd
Đáng lẽ thắng cao hơn nữa nếu ko có con bi*** gaga
dongqtrung
TÍCH CỰC
5 năm
@cookiu comment xàm kinh
Antikill
TÍCH CỰC
5 năm
@Fatcat88 Vậy chữ đó là chữ gì zạ. Bạng họk ngôn l......ngữ dì mòa lạ hóa. Sau hông nói thằng da lun cho gòi.
@Antikill chứ đó có ý nghĩa gì thì với bạn có quan trọng không, người ta có phải viết cho bạn đọc đâu, thấy không hay thì đừng đọc, người ta cũng có cố ý chửi thần tượng của bạn đâu. Đầu óc đen tối rồi nghĩ ai cũng đe tối như bạn
Antikill
TÍCH CỰC
5 năm
@dktran01 À. Mình thần gì ai đâu bạn. Ý nghĩa gì với mình thì bạn đừng để ý làm gì. Mình chỉ thấy "anh hùng núp" thôi. Viết mà k biết nhận kkkk. Đầu óc mình đen khúc nào bạn chỉ giúp
đúng là cắt tan nát thật
Khanh_Ichi
TÍCH CỰC
5 năm
Ở việt nam đã được chiếu đâu @@
Khanh_Ichi
TÍCH CỰC
5 năm
@dlcky Ưth? Thế là chỉ có suất chiếu sớm thôi ak, còn đâu là đợi
Khanh_Ichi
TÍCH CỰC
5 năm
@barrettroyal Tưởng 12 chứ mùng 10 đâu bác
@Khanh_Ichi CGV 10.10 nè bác
Khanh_Ichi
TÍCH CỰC
5 năm
@barrettroyal Ok tks bác
sadnightdj
TÍCH CỰC
5 năm
Coi cũng đc, nội dung ko đc tốt
dongqtrung
TÍCH CỰC
5 năm
@sadnightdj quá chán luôn là khác, phí cả 1 câu chuyện hay
sadnightdj
TÍCH CỰC
5 năm
@dongqtrung Coi giải trí thì đc, vài pha hài gây cười
dongqtrung
TÍCH CỰC
5 năm
@sadnightdj bản full chắc hay hơn nhiều, giống lần trước xem bản full The hobbit 5 armies nó khác 1 trời 1 vực với bản xem ngoài rạp 😔
sadnightdj
TÍCH CỰC
5 năm
@dongqtrung Chắc thế, bản này kêu bị cắt nhiều làm cho nội dung nó hơi bị loạn
Sao phim về VN lại thành C16, ý các bác là trẻ con VN ngây thơ hay chậm phát triển?
@hieuvn12 Đọc cmt của bác là hiểu trình độ giáo dục của VN chậm phát triển rất là nhiều. Có 2 câu thôi mà sai tè le chính tả.
peterh
CAO CẤP
5 năm
@hieuvn12 Phê phán giáo dục thì coi lại mình kìa, comment chán vl, còn cái avatar nữa!!
element
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hieuvn12 Lại dốt mà tỏ vẻ nữa rồi 😔
ngocultra
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hqua đi xem thì chả có rạp nào chiếu buồn quá !
nghia3d
CAO CẤP
5 năm
Hết quốc tang chưa các cụ
nghia_hxn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nghia3d Hết con sóng này lại tới con sóng khác thôi ạ 😔
Rạp đóng cửa quốc tang nha anh em, mình hên xem dc suất chiếu sớm trước đó 😁
@narutoxboy Hình như hôm nay hết rồi bác à
@BlackBerryz Chưa đâu . galaxy , cgv ngày 10 mới có lịch chiếu
Cắt tan nát mà vẫn thu được 205 triệu đô mới ghê chứ :eek:. Mình thấy ở các rạp VN vẫn để C13 mà nhỉ? Mình thích trải nghiệm bộ film trọn vẹn, không cắt kiếc gì cả.
anhmk95
TÍCH CỰC
5 năm
@BlackBerryz Tom hardy sao bự mà. Gánh cả phim
akb48
TÍCH CỰC
5 năm
ra đĩa chắc sẽ có bản fulltime, ko cắt ko che 😁
Doanh thu ở vn luôn dấu nhỉ.
Tony_Tony
ĐẠI BÀNG
5 năm
@cosmos47 Ko phải dấu, mà là doanh thu quá thấp nên ko khoe thôi
@Tony_Tony quốc tang nên cuối tuần vừa rồi có đc chiếu đâu bác
japanvn
ĐẠI BÀNG
5 năm
phim quá hay
Phim nội dung viển vông , hoang tưởng không thực tế vậy mà họ vẫn bỏ tiền mua vé để đi xem sao ? Buồn cười thật đó!
@Emranhieulam1990 Chắc bị hút cần nhiều bị ngáo .
@phồng tép2 Cả thế giới nhìn vào ý.
@thientuan83 nhạc thiếu nhi cũng nguy hiểm bạn . mình lớn rồi coi nhạc thiếu nhi thì Các thánh trên này họ chê cho đấy.
@phatkrongana Gàn như vậy đó..
tuanboxit
ĐẠI BÀNG
5 năm
Khen hay chê thì đều đã xem tức là đã mua vé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119