Phó chủ tịch Apple: iPhone XR là sản phẩm bán chạy nhất

Didu
29/11/2018 7:19Phản hồi: 528
Phó chủ tịch Apple: iPhone XR là sản phẩm bán chạy nhất
Phó chủ tịch cấp cao phụ trách mảng marketing sản phẩm của Apple là Greg Joswiak trong một bài phát biểu với CNET đã nói iPhone XR là sản phẩm bán chạy nhất của họ mỗi ngày, kể từ khi chiếc máy này bán ra vào cuối tháng 10. Phát biểu của đại diện Apple cũng trái ngược hoàn toàn với những thông tin về doanh số bán ra thấp của iPhone XR trong nhiều tuần qua.

Dù không nói cụ thể về doanh số nhưng Joswiak tiết lộ iPhone XR là sản phẩm bán chạy nhất kể từ khi chiếc máy này bán ra thị trường, có thể hiểu doạnh số của nó hơn mọi sản phẩm iPhone, iPad và Mac. Rõ ràng thông tin này gây nhiều hoài nghi bởi có những tin đồn trước đó cho thấy iPhone XR bán không tốt, thậm chí Apple còn phải giảm đơn đặt hàng đối tác và giảm giá tại Nhật Bản.

Nguồn: CNET
528 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

skyline2
TÍCH CỰC
5 năm
Đó là điều hiển nhiên, mặc dù bán chạy nhưng XR chưa đủ tốt để làm nhiều người dùng ios muốn nâng cấp, có lẽ chờ năm sau apple có sản phẩm đột phá hơn, có cảm giác ios 12 là tốt nhất tính từ ios 10 trở đi trên ip7 (ít lỗi vặt)
@ragefighter Ừ fan sam nổ note7 xong được trả lại tiền cũng TUNG HÔ BỒ HÒN ĐÓ LÀ NGỌT VÀ THƠM đó thôi =))
Penn
TÍCH CỰC
5 năm
@skyline2 @Didu Việc "iPhone XR là sản phẩm bán chạy nhất của họ mỗi ngày" không hề liên quan gì tới việc "doanh số bán ra thấp của iPhone XR trong nhiều tuần qua". Nếu iPhone XR bán được 3 cái 1 ngày, còn XS/XS Max/iPad/Mac bán được 2 cái 1 ngày, thì iPhone XR vẫn là món bán nhất nhưng chắc chắn là doanh số vẫn thấp.
SPL
TÍCH CỰC
5 năm
@DSQH.Hiếu Thận mình nó hỏng lâu rồi, có lọc được máu đâu, tuần đi chạy thận 7 ngày thì bán sao nổi, mình xài androi thôi, mấy con táo thối mình bỏ rồi, còn giữ mỗi con ipad E2 😁
Thấy mấy cửa hàng ở Việt Nam bán còn không được
nhật cubu
ĐẠI BÀNG
5 năm
@khanh_hikaru Toàn tiếng anh hk vậy cha . con dân đen ngu si sao biết . vậy có lẽ là trên thế giới này thành phần thấy sự khác biệt giữa 2 màn hình là nhiều và không quan trọng nó cũng nhiều hơn phía ngược lại. Hiii. Vậy mìn sory sau này mình sẽ tra cứu thông tin đầy đủ truoc khi cm. Hèn j trước đây mình cứ nghĩ thế quái nào mà cái màn hình cổ lổ mà giá 2 mấy củ chỉ thằng ngu mới mua jo mới biết hóa ra nó đắt hơn và thành sản phẩm chủ đạo . chiều nay quyết tâm bán thận mua con xr lock về xài cho biết không sau nay mang tiếng ngu ếch ngồi đáy giếng .
@nhật cubu Ko biết Tiếng Anh thì dùng Google Translate đỡ đi bạn. Cứ chê cuối cùng XR và XS Max vẫn bán chạy nhất thế giới thôi.
nhật cubu
ĐẠI BÀNG
5 năm
@khanh_hikaru Ok. Nói chung bạn nói vậy là mình hiểu dc chung chung r . vậy mà trước đây đọc bài nào trên tt hk biết mod nào noi mị dân nói xr chỉ là chiêu kích cầu mua cái điện thoại j đó màn bự hơn đấy . chiều nay tớ đi xì phố kiếm mua cái lock xài thử cho biết với nta . mà hàng bán chạy vậy chắc giá cao lắm sợ các cửa hàng nâng giá lên với chắc chưa có hàng lock .rõ chán
@lyminhthuan1234568 Thấy VN cũng ít ai hỏi tới dòng XR này
Nhạt toẹt, nhạt như mấy câu chuyện đem bao tiền lẻ đi xếp hàng mua dt
@ThietKeWebChuyen-Com năm nay chưa thấy hiện tượng đó.
@Emranhieulam1990 Nhóm thanh niên Nga mang bồn tắm đầy tiền xu mua iPhone XS
@centernc ý mình đang nói cái này đó =))
@ThietKeWebChuyen-Com Nói xạo thì ai chẳng nói được :v
@ThietKeWebChuyen-Com Không nhạt đâu ông. Nó thể hiện nhiều điều và cũng suy ra nhiều điều nữa. Như Apple là hãng có doanh thu và lợi nhuận cao đầu ngành và cũng ảnh hưởng đầu ngành mà nó doanh thu và doanh số giảm thì các hãng gia công sản xuất linh kiện cho nó tự xem xét điều chỉnh cho phù hợp kẻo phá sản lại đổ lỗi nó không đặt linh kiện. Còn ở mức vĩ mô là ngành này bao năm tăng trưởng mạnh đưa Apple thành công ty nghì tỷ đô đầu tiên mà tự dưng chững lại vậy thì có thể là dấu hiệu nó sẽ chứng lại không còn tăng cao như ngày trước nữa. Nhười ta là người trong ngành và nói với sống có trách nhiệm vậy ông lại bảo nhạt?
thaihoangsky
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bán chạy ở nước ngoài thôi :/
Dương2014
ĐẠI BÀNG
5 năm
@althonx5 Thì mình chưa thấy thì bảo chưa thấy chứ mình có bảo là không ai dùng đâu mà bạn bảo mình nổ bạn nên đọc kỹ lời mình nói ok
thienhai_241
ĐẠI BÀNG
5 năm
@althonx5 Ông ở trong hẻm từ đó đến giờ chưa ra thê giới bên ngoài bao giờ pphải ko . Ngta ở đây muốn nói tỷ lệ người dùng nó quá ít đến nỗi ko thể dễ thấy như các dùng ip trc. Suy nghĩ từ ngữ của ông ko bằng 1 đứa con nít nhỉ ;) nói 1 hiểu 0,00001 . Hơ
thienhai_241
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Dương2014 Ông này có thói chảnh choẹ bác ơi ;)) thuộc típ người ngờ u ng u . Ngta nói 1 hiểu 0,00001 thôi ấy mà
althonx5
TÍCH CỰC
5 năm
@thienhai_241 hihi vì bạn & cái ông bạn Dương2014 ở UK kia làm mình nhớ câu chuyện đi ăn tiệc gặp 1 ông cứ thao thao bất tuyệt về việc ổng ở Sề Gồn, Sề Gồn thế này, Sề Gồn thế kia, ổng là ổng ở Sề Gồn. Mình mới chỉ vào cái bàn tiệc, đặt vào giữa bàn 1 tô cháo và nói: Sề Gồn là cái bàn này, tô cháo ở giữa cũng là Sề Gồn, ở đây cũng là Sề Gồn, ở cái mép bàn này cũng là Sề Gồn, thậm chí ở mặt dưới bàn này cũng là Sề Gồn.
liberty.city
ĐẠI BÀNG
5 năm
ở Vn đang ế chổng vó, FPT mà còn giảm còn 20 củ nếu tt online =)) , sang năm hàng xách tay mà giảm còn 15tr thì đảm bảo bán chạy lại ngay 😁
@canon2004 Giá đề nghị 750$ chưa thuế mà bác :eek:
@canon2004 750$ = 15tr như kiểu 1$ = 20k VNĐ. Đang sống ở năm bn thế?
+ thuế nữa nhé.
canon2004
TÍCH CỰC
5 năm
@khanh_hikaru tính vậy là tính tương đương! nhà phân phối nó đc hoa hồng nữa! thuế phí đơn giản
@canon2004 Xàm. Tương đương ntn?
Ông mua bên US tính ra là 750$ + 8-10% thuế = 825$ x tỷ giá 23.365 = 19.280k

Hơn 19 củ mà kêu 15 củ =))
Ế thì giảm giá Max đê 😃
@thanhlonghp 10R đẹp mà .
Ko thể tin được
Ở vn thì vừa giảm 2tr giờ giảm tiếp 1tr nữa.
Chắc là bán chạy so với XS
@Manhtoan112 VN chắc là thị trường lớn nhất thế giới của Apple nên phải lấy số liệu ở VN để báo cáo bác nhỉ =))
@Julient Vậy mà hàng Samsung toàn bị lấy tiêu chuẩn Vn ra chê đó!
Khanh_Ichi
TÍCH CỰC
5 năm
@Manhtoan112 bán chạy so với iphone 6s bh bán 😁
@Leubaovitien Liên quan gì ss ở đây mà lôi vào? Bộ ông phó chủ tịch apple lôi số liệu ss ở vn ra nói hả?
kess
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chưa thấy ai dùng ở vn 😆
@kess bạn tớ đang dùng quá trời đây nè bạn
@kess @@ đúng là khó lựa chọn thật
Ko biết nên xr hay x nữa
Xs thì nhỏ, xs max thì giá lại chát quá
althonx5
TÍCH CỰC
5 năm
@kess Nhà bạn ở VN hay bạn ở cái xóm thuộc VN?
@vietnew2128 Bạn cần những thứ gì ở đt cho cuộc sống của bạn mà bạn còn ko biết thì ai có tư vấn cho bạn đc?
Chàng Còi
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ế bỏ mẹ ra còn bào chữa, cơ mà là giám đốc marketing thì bố bảo ko dám nói ế 😆
@althonx5 Hợp đồng nhìn ngon nhưng phải là awesome credit mới đc mua giá đó, kiểu có lý lịch tốt đó , chứ cũng đâu dễ ăn
althonx5
TÍCH CỰC
5 năm
@chavalier oh do VN ko có kênh đòi nợ thông qua tài khoản trả lương thôi pạn, thế nên mới bùng nợ, bùng tiền trợ cấp nuôi con được.
@darklight_vtp Thay vì:
- free + tiền ship 50k
- bán 50k + free ship

Trả góp 0% đại loại vậy =))
Bán rất chạy và Táo phải cắt giảm sản xuất iphone xr ... ừ chạy thật ahihi
jackylai119
ĐẠI BÀNG
5 năm
@iceteazz Bạn có hiểu từ bán chạy ko ? Người bán khách chạy, đó là bán chạy
@jackylai119 _ Hợp lý đấy, nhìn giá bán là chạy mất dép -> bán chạy 😁
u11dead
TÍCH CỰC
5 năm
@jackylai119 em phải ra thegioididong mua một con iphone XR để đăng nhập vào tinhte like cho comment của bác. 😆)
hoi112
ĐẠI BÀNG
5 năm
@iceteazz Bác thấy sự thành công của Iphone8 năm ngoái khi ra mắt ko? Giá 699usd so vs 749usd của Xr thôi. Mà hồi ra mắt nó bị vùi cả đống ấy vậy nó vẫn là máy bán ra nhiều nhất cao hơn cả iphone X. Còn giá cao về VN mấy ông đáh thuê cao thôi chú. Hàng sách tay bên 24store.vn bán mỗi 18tr200k thôi. So vs VN/A 22tr990k các bác thấy sao?
Haha, táo còn niềm tin là chém gì thì tất cả nghe đấy
@luanth Cứ chém thôi đứa nào tin thì tin 😃 không ảnh hưởng ai là được
@luanth Sung thì chém méo ai tin nhỉ. Note 7 cũng chém gió bán được bn triệu máy cơ đấy, xong qua vụ nổ thu hồi mới lòi ra con số thật 😆)
@Metalcore0310 Haha
Ngạc nhiên quá. Tưởng không bán chạy thì ra là bán chạy do không tiết lộ doanh thu.
Cứ giảm mạnh vào, còn 15tr là ok!
À, nếu XR còn 15tr thì mấy cái điên thoại TQ tầm giá 10-17tr sẽ mệt à nghen, vì người ta sẽ chuyển qua mua iPhone
nholuumanh
TÍCH CỰC
5 năm
@songoku_1206 vậy m mua dt ko phải để nhìn vào cái màn hình à ?
@nholuumanh Có nhưng màn hình không phải là tất cả của 1 chiếc smartphone. Điện thoại nó khác tivi chỗ đó.
Nói thì cũng có cái lý để nói.
@songoku_1206 Không phải tất cả nhưng là 50% trải nghiệm. Là cái quan trọng nhất của cái điên thoại! Màn hình đểu mặc định không mua!
@Nguyen N°5 Hên xui
hackersolo
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chưa thấy ai dùng
@hackersolo Thật sự luôn. Chưa thấy ai luôn.có lẽ khu mình o víp
@hackersolo Thật sự luôn. Chưa thấy ai luôn.có lẽ khu mình o víp
Haha mình bán đc kha khá XR dù ko đc nhiều bằng XS Max. XS là bán đc ít nhất.
Dương2014
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bán Chạy thật đấy a hi hi
Ở VN nhiều ng mua Iphone 1 phần vì cái gọi là đẳng cấp, sang chảnh thi ai mà chơi XR cho đc. Thà chơi 6+, 7+ Thâm Quyến còn hơn.
TTOL2
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ntlvn Chả Thâm Quyến thì ở đâu
@ntlvn Đang nói máy cũ ông lôi máy mới vào làm ji 😆) ko thấy ông thớt ghi câu "thà chơi 6+,7+ còn hơn ah? Còn máy mới xách tay trốn thuế bán rẻ hơn hàng chính hãng vài cũ đa phần là hàng HongKong thuế 0% số ít hàng Mỹ vs hàng Sing vì nguồn hàng Mỹ Sing thuế đánh xong same same hàng Việt và chỉ mấy con buôn thỉnh thoảng qua đánh hàng ms dc hoàn thuế chứ cái đám tiế viên lâu năm hay đám du học sinh thì quên vụ hoàn thuế đi.
@palmtj27 Thâm Quyến mà bác 😃 đâu phải Thẩm Quyến
otzi
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ntlvn https://www.beefone.vn/nguon-goc-cac-loai-iphone-co-tren-thi-truong/
bạn có thể đọc bài này tham khảo 😁
Cho số liệu cụ thể cái nào
OnlyMax
ĐẠI BÀNG
5 năm
@dangkhoa_2808 Bây giờ mới được thả =))
@OnlyMax Spam quá bị cho ra đảo à 😃
OnlyMax
ĐẠI BÀNG
5 năm
@dangkhoa_2808 chửi hăng quá bị cho ra đảo 😃))
@OnlyMax mừng ông về 😃 haha
Test cmt trên app 7.0
@manchirua chân chính
benoit09
ĐẠI BÀNG
5 năm
@cuhiep Rất mượt nha bác!
wenquan
TÍCH CỰC
5 năm
@cuhiep Spam admin ơi
@cuhiep Xác nhận xài mượt nhé anh, hình như app này trên Android mượt hơn trên iOS. 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019