Phơi sáng trên iphone 6s plus???

l7l7l7fayl7l7l7
7/10/2017 10:13Phản hồi: 40
Bên android họ có phần phơi sáng khá hay tới cả chục giây giúp chụp đêm ảnh sáng mịn ảo diệu lắm, em tìm các phần mềm như musemage rồi manual camera các thứ thì ip6s+ chỉ đc tối đa 1/3s vậy đó là do phần cứng đúng ko ạ, có cách nào lâu hơn ko ạ, em thích chụp ảnh đèn đêm và ảnh vệt dài xe cộ các thứ ảo diệu ạ, ai có phần mềm nào hay chỉ em với em cảm ơn ạ.
40 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Như mấy em này ấy ạ nhìn ảo diệu voãi phơi sang 1-8s, có cách nào để ip cũng chụp đc như vậy ko ạ, em cũng mới đung ip đc vài hôm nhưng tìm ko đâu thấy nói về vấn đề này, hầu như chỉ dơ lên và chụp thôi @@...
Halide là thứ bạn cần !
Được phát triển bởi cựu nhân viên Apple chụp tốt hơn cả Camera mặc định của iPhone.
Nếu không thích thì bạn có thể dùng 1 số phần mềm kèm bộ lọc ảnh như Palette hoặc Pictail
@thinhlouis_ Em quên mất, miễn phí nữa ạ =))...
@thinhlouis_ Em nghĩ bộ lọc ko nó ko đem lại đc độ chi tiết như dùng phơi sáng cơ đâu ạ @@...
@l7l7l7fayl7l7l7 Vậy thì cho mình hóng ké Top vs để xem App nào mình hốt ké 😁
vinhan0106
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đâu miễn phí đâu
Hàng về đây !
App khá ngon hình như nó đang Free dài hạn nhớ trước đây nó $2.99 thì phải. Chụp phơi sáng cực phê lun !
Musemage - Get that cinematic look by Paraken Technology Co., Ltd.
@thinhlouis_ Em có đề cập đến app này rồi mà bác, tối đa 1/3s thôi @@...
@l7l7l7fayl7l7l7 Vê lơ ! Già lẩm cẩm rồi.
Sao mấy vụ chụp phơi sáng bác rành thế ?
1/3s là sao bác ? Và bao nhiêu mới gọi là OK !
@thinhlouis_ 2-4s ạ =))...
Hóng
hohoangtrung
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nhớ trước mua con lumia 929 và ss s7 cũng để thử mấy cái phơi sáng, kết quả là chưa bao h chụp dc tấm nào 😁
mrboolove
ĐẠI BÀNG
7 năm
Pro cam được 30s mà em ko có tripod nên cũng chưa thử lần nào 😁
Khó hiểu vãi, hôm qua em chụp thử ảnh phòng bằng musemage phơi sáng max 1/3s ra ảnh giống hệt chụp auto bằng cam gốc của máy =))...
@l7l7l7fayl7l7l7 Chuối vậy bạn kk ! Hay hỏng ấy liều ăn nhiều mua thằng Procam 4 vs Camera+ Test thử xem sao đi bạn 😁
Gửi các Bác nhé.
Tên app : Camera+
Phơi sáng tối đa 30 giây, đây là app em ưng ý nhất và vẫn dùng vài năm rồi.

https://itunes.apple.com/gb/app/camera/id329670577

Ảnh trên là chụp lại màn hình app đó bằng home + nguồn nên rung.
Thực tế ngoài trời lúc đó là 1 giờ sáng tối thui như mực, như chỉnh lên 30 giây vẫn nhìn rõ cảnh vật.
2 Ảnh dưới là chụp phơi sáng 2 giây.

IMG_0442.JPG IMG_0443.JPG
@trankien183 Quả này có vẻ ngon á bác ! Mà cho hỏi có chụp Full Screen được không hay bị bóp như cái Camera gốc ấy
@trankien183 30s thì hơi ác bác ơi, cháy cảm biến mất =))...
@trankien183 Phải vậy chứ nhìn ảnh chất lượng voãi cái musemage chỉ đc max 1/3s thôi max cả iso mà cũng ko ăn thua @@...
@trankien183 Bác ơi cho em hỏi thông số bác thường cài như nào?
bị dóp như cam gốc nhé. vì nó phải hiện lên 1 đống cái để tuỳ chỉnh.
@trankien183 Tại mấy thằng Dev nó nghĩ gì ấy chứ cho Full Screen còn 1 đống cái kia cho nó hiện trên nền trong suốt ta vẫn thấy được đúng ko
Mình dùng thử thằng Musemage thấy chụp phơi sáng tận 1/30s luôn mà. Hơn nữa nó còn chụp Full Screen ngon hơn thằng Camera+ nữa
@thinhlouis_ Nghe lời tư vấn của Bác test thử 😆
Và xoá ngay sau khi test. Tính năng nhìn có vẻ chuyên nghiệp nhưng Bác thử sài Camera+ xem rồi Bác sẽ xoá ngay cái phần mềm của Bác luôn.

Phơi sáng test thử trên con 6 mà tối đa có 2 giây, chưa kể nhạy sáng kém. chỉnh iso chỉ đạt tối đa có hơn 400. trong khi camera+ nó lên đến 2000.

IMG_0465.PNG IMG_0466.PNG
@trankien183 5S kết quả ! Cơ mà sao phơi sáng lag dzữ vậy bạn ? Giải thích hộ vs
@thinhlouis_ Bác không hiểu chụp phơi sáng ah. Phơi sáng là nó để màn chập của camera chậm lại theo thời gian người chụp mong muốn để nhận đươc nhiều ánh sáng hơn, bất kỳ máy nào chụp phơi sáng đều lag , phơi sáng càng nhiều giây càng lag. vì tốc độ màn trập chậm lại.
@trankien183 Có bao giờ chụp chọt nhiều đâu mà rành mấy vụ này ! Phơi sáng vs thằng Night mode Camera khác nhau hay giống nhau vậy bạn ?
@trankien183 Sao của bác ko có 2 cái này còn của mình thì nó hiện ? Chỉ mình cách cài đặt cho nó mất và cách cài đặt để chụp phơi sáng với !
Và cho mình hỏi 2 cái mua thêm trong Camera+ cái nào đẹp ? Nhìu khi mua lố chán đời
Bao sáng 😁
Night Mode Camera Photo, Video by Tigran Mkhitaryan
https://itunes.apple.com/us/app/night-mode-camera-photo-video/id635717655?mt=8
Ủa sao em 6s+ max có 1/3s thôi nhỉ, các bác đc 1/2 kìa @@...
Phơi sáng bằng mấy phần mềm trên iOS tởm lợm lắm.
Max nó chỉ được 1/bao nhiêu đấy thôi. Bọn nào mà phơi lâu hơn chẳng qua là dùng thuật toán, tăng ev.... Không phải phơi thật như Androi đâu.
Samsung phơi đc 10s, bọn LG lên 30s lận 😁

Nên túm lại đừng ham hố phơi với iPhone. Bán iphone mua Androi phơi thì đc =))
@™KunaiNTC™ Lag lắm rê cái màn hình đi nó giật giật cảm giác sắp bị tràn RAM văng ra ngoài khó chịu lắm bác àh :D
@™KunaiNTC™ Bác qua trang 1 rồi xem lại ảnh em thử phơi sáng rồi cho bác nhận xét lại.
Thôi mấy quả phơi sáng này Lag khó chịu quá. Dùng Halide chụp cho Xịn 😁
Ko có điều kiện mua camera + nhưng dùng qua procam thì hình như nó phơi sâng bằng thuật toán chồng ảnh chứ ko phải phơi sáng cơ, nên ảnh vệt dài vẫn bị hiện tượng đứt đứt @@...
@l7l7l7fayl7l7l7 Vãi ProCam còn khủng hơn Camera+ 😁
@thinhlouis_ Procam thua xa camera + .
Hầu hết những ứng dụng chụp ảnh phơi sáng em đều sài cả, từ trả phí đến free. không thằng nào qua đc Camera+
@trankien183 #35 đang chờ bác xử lí 😁
chuotlang
ĐẠI BÀNG
6 năm
@trankien183 Em dùng Camera+ vs Procam5 test raw thì thấy AF của Procam5 nhỉnh hơn, có cho save cả heic Còn phơi sáng và nightmode nó khác nhau đó như bác j khác đang hỏi trên. Phơi sáng bọn app nó định nghĩa là slowshuter sẽ chia cho mấy hành động ưu tiên khác nhau trong khoảng thời gian đó, còn nightmode như kiểu tốc độ nó tự tính Auto rồi khử thêm noíse nên khá mượt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019