Phòng khách sạn gắn trợ lý ảo Amazon Alexa: có thể kéo rèm, mở đèn, chỉnh nhiệt độ...

Duy Luân
14/12/2016 21:52Phản hồi: 23
Phòng khách sạn gắn trợ lý ảo Amazon Alexa: có thể kéo rèm, mở đèn, chỉnh nhiệt độ...
Wynn, một trong những khách sạn lớn ở Las Vegas, cho biết họ đang lắp đặt thiết bị Amazon Echo cùng trợ lý ảo Alexa cho tất cả 4.748 căn phòng của mình và dự án sẽ hoàn thành trong mùa hè năm nay. Echo là một cái loa di động tích hợp microphone, kết nối mạng và có thể liên tục lắng nghe câu lệnh từ người dùng, nó sẽ cho phép khách ở Wynn điều khiển đèn, nhiệt độ phòng, gọi dịch vụ khách hàng, bật tắt hay chuyển kênh TV. Việc hiểu lệnh và chuyển thành hành động đương nhiên do Alexa thực hiện. Tuy nhiên trong thời gian đầu Alexa ở Wynn sẽ chưa được kích hoạt các tính năng liên quan đến tài khoản cá nhân của người dùng hay đi mua sắm trên Amazon như Alexa dùng trong hộ gia đình.

Nếu khách lo lắng cho sự riêng tư của mình thì vẫn có thể vô hiệu hóa microphone của Echo đi và chỉ dùng nó như loa Bluetooth cũng được. Wynn nói thêm rằng Alexa chỉ chạy lên khi bạn đọc từ khóa "Alexa" nhưng chưa đề cập rõ ràng về quyền riêng tư: liệu nhân viên khách sạn có quyền truy cập các câu lệnh đã sử dụng hay không (app Echo trên điện thoại làm được điều này), liệu Wynn có xóa dữ liệu khi khách trả phòng hay không...

Nguồn: The Verge
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thêm 1 công cụ tốt cho SmartHome
Police01267
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nhà mình thì chẳng có rèm để kéo
Khuyến mại thêm chức năng quay camera full hd nữa thì ngon.
Không liên quan, MOD ơi IOS 10.2 đã ra mắt
mimosa1805
TÍCH CỰC
7 năm
@ste7en9x91 Gì vậy trời. Trên núi mới xuống hả. Tin đăng rần rần còn nhắc
@ste7en9x91 Bạn ở hành tinh nào về vậy ?
Vậy là mốt không cần đi ks với gấu nữa
@cuhiep Đậm chất dzâm
Đã có gđ vợ con còn chưa bỏ cái tật
Lỡ quên không vô hiệu hóa mic. Chắc nó nghe hết tiếng luc xếp hình mấy bác nhỉ
Mấy việc đó mặc định em làm thay vợ rồi.
duydane84
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình cũng xài Echo Dot ở nhà, có bác nào xài chung vào giao lưu.
IoT nhiều sẽ làm mồi ngon cho hacker hết 😔 nhà em chắc chắn ko lắp đặt mấy thiết bị "thông minh" như này làm gì

https://.........../lgkbyh;1.png https://.........../hvnztl;1.png
Chưa xuất hiện vụ nào hacker tận dụng IOT nhỉ?
kevin_lukas
ĐẠI BÀNG
7 năm
Không biết giá bán con này xách chân về VN bao nhiêu nhỉ ? Nghe cũng có vẻ hay ho, dùng trong nhà tốt đấy chứ 😁
@kevin_lukas giá về Việt Nam là 1.500.000 VNĐ bạn ơi, nếu mua thì offer mình nhé.
LH: 0903.465.186
nó mà ghét, lại phối theo kiểu phim ma, rèm thì ra ra vào vào, điện thì chớp chớp 😆 thôi, cái ý mình có chân tay mình tự làm, máy móc nó mà tạo phản thì xanh mặt mất
ntherol
TÍCH CỰC
7 năm
@phamthanhhieu178 Creator of the year! Ý tưởng quá bá đạo
@ntherol =)) e bị nhiễm phim + bất mãn cuộc đời nên k tin "Bố" con thằng nào 😁
oa , thật là vãi cả công nghệ cho sự rảnh rỗi
maxwiiee
ĐẠI BÀNG
7 năm
Khi nào mới đến mùa hè năm nay nhỉ?
nó chỉ nghe sau khi bạn gọi alexa thôi 😆

kiếm thêm bộ philips HUE để ra lệnh đi bác 😁
@nhatientri Lỡ phê gọi đại noa dính , aaaaaa yeah . thì chắc nó cũng hiểu bác nhỉ
Longkunz
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hoàn thành vào mùa hè năm nay

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019