Phủ nano xong kính xe bị kêu rít rít, phải làm sao?

Nam Air
16/1/2017 14:31Phản hồi: 90
Phủ nano xong kính xe bị kêu rít rít, phải làm sao?
Vào một ngày mưa gió, bạn mua dung dịch phủ nano lên kính lái xe hơi để đi mưa được sáng rõ hơn. Mọi chuyện không có gì đáng nói nếu như nó hoạt động hoàn hào, thế nhưng đời không như là mơ, trong một vài xe bạn bôi vào, kính có trong hơn, nước không đọng thật, nhưng bù lại thì mỗi khi gạt nước thì cần gạt nước kêu như muốn cào màng nhĩ.

Thực ra lúc phủ nano, một người em đã nhắn với mình là "anh cẩn thận, tuỳ xe bôi không sao, xe anh đang đi đó bôi coi chừng nó kêu rít đó, em bị rồi em biết" Nhưng mình đã bôi 4 chiếc, chẳng chiếc nào bị gì, nên mình không tin lời nó, rốt cuộc mình bôi cho cái xe đang đi thì bị thật (xin lỗi Kiên D1 nha, giờ anh tin rồi)

Phủ xong, tới hồi đi mưa, mình lạnh gáy luôn, tiếng kêu rít mỗi ngày một to, phải nói là rất to và rất khó chịu, cứ như ai cào vào tai, bực mình lắm. Hỏi khắp mọi nơi chẳng ai biết làm sao, chợt nhớ có anh bạn, thế là mình điện ảnh, ảnh nói cái cây bôi Glaco Ultra bôi lớp nano rất dày, một số xe bôi thì ok, một số xe có cần gạt nước xịn ép sát vào kính bôi vào sẽ bị rít, qua đây anh cho ít đồ về xử. Mình mừng quá, qua liền!

Và làm xong kết quả như ý😁 Cám ơn anh!

Quá trình làm như trong video nha:

Quá trình làm bằng hình

Mình dùng cục Glaco Glass compound này, giá 350k mua ở soft99.vn, theo quảng cáo thì nó sẽ đánh bay mọi thứ dính trên kính, làm cho kính sáng đẹp như mới

tinhte-nano-remover-3.jpg tinhte-nano-remover-1.jpg

Chỉ cần mở nắp, bôi vòng tròn trên kính, khi bôi tác dụng lực 1 chút để tạo ma sát giúp sạch hơn, bôi phủ hết kính

Bôi xong rửa nước là coi như làm xong, mình thấy khá ổn, đỡ hơn rất rất nhiều luôn.

Quảng cáo

Chúc các bạn vui vẻ
90 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kiên D1 là ai vậy ạ
@blackberry97 là 1 người em của Mod airblade14 😁
Bao Khangs
TÍCH CỰC
7 năm
@blackberry97 Em bà con của chủ thớt. Chú ấy có khuyên là " xe anh xịn, có cần gạt nước xịn xịn nên đừng bôi cái của nợ ấy vào". Nhưng chủ thớt không nghe. Mình đoán mò thế
phủ nano cũng khá nguy hiểm nhỉ 😁
mtrung12
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mod tinhte toàn đại gia đi xế xịn ^^'
hungthieuk
TÍCH CỰC
7 năm
@mtrung12 đi xe máy ở nhà trọ thì sao gọi là tinh tế được
@mtrung12 Ko có tiền làm sao nó cho làm Mod
Nhà sx chế sao nên để vậy
@xuhariver kính đi mưa nó mờ ko thấy đường vẫn để luôn à
@gotomo Nano mình chưa dùng , đang dùng RainX cũng ok lắm bạn thử đi
sangcay
ĐẠI BÀNG
7 năm
@xuhariver Gà công nghiệp...
Kính của mũ bảo hiểm của lái xe đua F1 hay MotorGP họ phủ cái nano gì mà chạy trên 300km/h vẫn ngon lành mặc dù trời mưa rất lớn, chưa kể hít nước từ xe trước
vu_vantien
TÍCH CỰC
7 năm
@ngokimphuc Đeo đỡ kính bơi cận 😁
xuan_nguyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ngokimphuc Mua clear view của moly bôi vào
@ngokimphuc - Bạn ra hiệu bảo họ bôi cho ít "Nano" vào là nước ko dính nhé (ko có tác dụng với hơi nước)
vmhung1906
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Intel Inside® Nếu phủ nano kính mà đi trên 40km/h thì ngon, nhưng mà đi dưới 40km/h thì lại khó chịu!
vu_vantien
TÍCH CỰC
7 năm
đập kính đi là hết rít :p
Thì... :rolleyes:
Thì Thôi chứ sao...!!! 😁:D:D
Cái lắc tay ngầu quá mua ở đâu nhỉ ^^
@Triệu Dũng Phú Hàng leatherman đó bác 😃 gôogle là ra 😁 tầm 3-4 củ
à ra là xe xịn 😁 xe dởm thì ko bị hay nhỉ
Mua nano phủ kính ở đâu ad ? Em mua phủ kính nón bảo hiểm.
IdolPC
TÍCH CỰC
7 năm
Những đồ chơi xe hơi như dán kính chống nắng tia cực tím, phủ nano, phụ gia vào xăng dầu cho chạy bốc, dán cách âm gầm xe....tất cả đều là QC đánh lừa mọi người. Những người sx các thứ đồ đó đánh vào tâm lý những người dành dụm tiền mua được xe ô tô nên quí xe, muốn bao bọc xe, bảo vệ xe (như những người hiếm muộn vừa có con hoặc như vừa có con đầu lòng vậy)...nên cứ nghe cái gì tốt cho xe là móc tiền mua. Cái điều này chỉ xảy ra với những người mua xe lần đầu, chứ những ai đã bán cái xe gắn đồ chơi rồi mua xe thứ 2 là ko bao giờ gắn đồ chơi như thế nữa vì họ đã có bài học rồi.
1/ Về dán kính: QC dán kính chống nóng, chống tia cực tím, bảo vệ da dẻ người ngồi trong xe : Xin hỏi, trước khi mua cái xe ô tô thì chủ xe đi bằng gì? Dĩ nhiên là chạy xe máy mấy chục năm rồi, (đi cày mấy chục năm nên mới có tiền mua xe ô tô chứ.) thế mà có bị hại bởi tia cực tím ko, có bị làm sao ko? Mua xe ô tô rồi cũng đâu bỏ xe máy, lâu lâu mới ngồi xe ô tô mà. Ngồi xe ô tô mà ko mở máy lạnh vì có dán kính rồi có mát không? Chắc ko đâu vì chẳng có gì để dưới nắng mà ko nóng.😁
2/ Về dán cách âm: Nhiều xe ô tô VN SX đúng là chạy bị ồn khi đi đường xấu. Nhưng chúng ta phải tìm nguyên nhân ồn do đâu? Ví dụ như xe Civic là bị nhiều người nói ồn, nhưng do Civic sử dụng bộ giảm sóc kiểu thể thao nên cứng (giúp đầm chắc ổn định khi chạy nhanh..). Nên chủ xe có làm cách âm thì cũng chẳng tác dụng gì vì tiếng ồn vẫn dội từ giảm sóc truyền vào xe mà thôi.
3/ Kính và thân xe phủ nano: Nghe Nano cho nó oai chứ cũng chỉ là dạng keo mỏng phủ lên chống bám dính của bụi, nước mưa. Khi thợ làm xong đều lưu ý người dùng rửa xe nhẹ nhàng, tránh làm trầy xước vì sẽ hỏng lớp phủ....Như thế phủ keo nano chưa thấy rõ tác dụng nó bảo vệ xế cưng mà thành ra chủ xe phải lo bảo vệ keo nano đó :D
IdolPC
TÍCH CỰC
7 năm
@kingking2922 1/ Dán kính: Bạn đọc bài nhưng ko hiểu ý mình. Cái film nó có cản tia UV hay ko thì chẳng có gì chứng minh (chỉ dùng vì niềm tin thôi), nhưng ý chính mình muốn nói là những người mua xe rồi dán film chống UV thì 1 ngày có bao nhiêu thời gian ngồi trong xe ô tô/ ngày? Báo nhiêu ngày đi ô tô/ tuần? Sáng lái xe ô tô đi làm thì có nắng sáng quá tốt cần gì cản. Chiều lái xe về thì trời tắt nắng rồi. Lâu lâu chắc cuối tuần cũng lái xe đi chơi 1 tí với vợ con. Vậy phần lớn thời gian có ở trong ô tô với trời nắng đâu mà lo tia UV này nọ. Đầu tư một ít tấm fiml mà giá tiền gần bằng cái máy lạnh thì có đáng ko, có hiệu quả ko? (Gặp nơi dán fiml láo, fiml dỏm thì coi như mất tiền)
2/ Phần cách âm: Bạn cũng ko hiểi bài tôi viết. Tôi nói về việc cách âm sàn, tức xe ô tô chạy qua gờ giảm xóc hoặc đường xấu sẽ nghe rần rần, rào rào dội vào xe. Cái này là âm thanh phản dội dây chuyền từ lốp truyền qua bộ nhún, truyền qua khung gầm và truyền vào trong xe. Cái bệnh này chỉ có khắc phục bộ giảm xóc mới hết chứ dán cách âm sao hết được. Để dễ hiểu, như bạn đi xe máy, nếu cặp phuộc nhún xe bạn kém thì đi qua gờ giảm xóc sẽ tưng tưng cái xe và người ngồi sau rất khó chịu dù nệm xe bạn có dầy và êm. Nhưng nếu bạn thay cặp phuộc nhún tốt, xịn thì dù yên xe ko dầy vẫn thấy xe chạy dễ chịu hơn.
3/ Các xe phủ keo nano nhưng có đúng là nano ko cũng chẳng ai biết, nhưng sau khi phủ lại cứ lo giữ xe ko trầy xước keo phủ thì mệt quá, chủ xe mà như nô lệ cái xe 😁
@IdolPC +++++++++++++++++++++++
- Cái quan trọng là VN mình hay làm láo nên có thể hiệu quả đang 30% xuống = 0, hoặc còn hại hơn về phần CHống nắng;
- CÒn cách âm thì theo tôi nếu có vẫn hơn, vì giống như cái Loa vậy, khi có thêm lớp lót mềm nó cũng triệt tiêu bớt âm thanh cứng đi làm mềm hơn.
- Còn phủ nano tôi đồng tình với quan điểm của bạn là ko nên phủ toàn xe, chỉ phủ kính bên sườn thôi, chỗ nào có gặt mưa thì ko phủ.
@anhdeptrai_1505 Tôi đã thử dán kính và .....giờ thì gỡ luôn ra ( Tôi xài Vkool ) vứt mịa nó đi ....quá tiếc ...tiếc xiền
Xe tôi để ngoài bãi , dưới bóng cây , dán kính hay không dán kính thì ....Nóng như nhau
- Tác hại
1 - đi đêm bị mờ khi trời bình thường - loá không rõ
2- trời mưa thì ...ôi thôi
3- không bắt được quầng sáng pha, cos xe đối diện rõ ràng
4- nếu vô tình quyệt tay lên kính mặt trong thì phải lau ...rất lâu vẫn có vết mờ , rất khó chịu
5 - rất mau mỏi mắt
Lợi đâu chả thấy ....báo hại không à
Tóm lại - dán kính chỉ nên dán hai bên sườn sau ( đảm bảo kín đáo ) còn phía sau và phía trước và hai sườn trước thì nên để nguyên bản an toàn hơn cho người lái , dán kính vào hai bên phía truóc rất mất an toàn - đặc biệt đi đêm - bạn có thể không nhìn tháy xe máy ( đặc biệt lúc trời tối và nhiều xe hon đa chạy không bật đèn thì khả năng tai nạn xảy ra rất cao khi qua ngã 3 , ngã 4)
còn phía sau tôi không biết các bạn có tháy khó chịu không , còn tôi rát khó chịu khi phải chạy sau 1 êm nào đó dán kính đen xì phía sau , ( Mất khả năng nhìn qua kính xe trước để dự đoán tình huống nguy hiểm phía trước ) trong bài tập lái tại đức có 1 bài nói là nên nhìn qua kính xe trước để phán đoán trước tình huống nguy hiểm
thử đặt trường hợp bạn chạy tốc độ 60km/h sau 1 em kính ĐEN XÌ , không nhìn được phía trước qua kính nó thì bỗng 1 em nhỏ chạy qua đầu xe đangwf trước ..... thằng đằng trước tránh được >>>> Mình thì >.........!!!! bốp bốp lốp .cốp cốp .... vì lý do đó em là em tẩy chay mấy anh ....QC dán kính luôn và ngay ợ
Ai bỉu đi xe xịn nên gạt kính nó rít, than làm chi :/
Innova sài đc không?
@hoangsmile29693 - xe nào có kính là xài tốt hết (nhưng ko nên bôi vào kính lái vì có thể bị như bào đăng)
esata
CAO CẤP
7 năm
Việc chi phải xóa bỏ toàn bộ lớp nano gây rít? Chỉ cần xóa khu vực cái cần gạt nó quét qua thôi, chỗ khác cứ để yên. Nếu đã biết trước bị kêu rít thì lúc phủ nano cứ tránh chỗ cần gạt quét là êm ngay.
kukai
TÍCH CỰC
7 năm
Bản chất là nó tẩy lớp nano đi thôi. Anyway, không nên phủ kính chắn gió trước vì chỉ 1 tg ngắn là bị hoá chất rửa kính + cần gạt mưa làm cho bay sạch >>> phí tiền.
mrHz
CAO CẤP
7 năm
Đúng là đi mưa từ gương chiếu hậu cho đến kính đều rất mờ, gây ra ức chế. Mình phải mua gương sấy 4 in 1, rồi nước rửa M3 gì đó mới quan sát rõ khi trời mưa
Tới hồi gặp nạn thì 8 cái lớp nano đó cũng tan tàn nát bét, cái này mình thấy chỉ tổ làm giàu cho thương gia... phủ cái này giống như là để an tâm hơn khỏi bị trầy xe... một cái xe mà phủ là gần cả chục chai chứ có ít đâu...
dalamaco
TÍCH CỰC
7 năm
Thanks mod! Cách đây 3 năm mình phủ cái gọi là "gây hiệu ứng lá sen" lên kính lái, hậu quả là đến tận bây giờ một số khu vực khi wipe vẫn bị "kẹtt...roẹtt" rất phiền 😔
Mà không biết cái Glaco này có tẩy đc mấy vết ố trên kính không nhỉ 😁
@dalamaco - Cứ đến hiệu nó tẩy bay hết, thông thường mọi ng ko để ý thôi; chứ kính nói chung thì cứ ngoài trời 2-3 năm là mốc hết (chỉ khi dùng tẩy và so sánh với chỗ chưa tẩy mọi người mới biết).
MrDeath97
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bản thân cái kính trên xe ô tô đã có tác dụng cản tia cực tím và giảm độ chói của ánh nắng mặt trời rồi.

Nếu để ý thì kính cửa bên là loại 1 lớp, khả năng cản nhiệt thấp, tuy trong veo như thế nhưng đã giảm hiệu quả của ánh nắng mặt trời 20% trở lên. Dán lớp phim tối màu vào thì tằn hiệu quả cách nhiệt lên vì nó chặn hầu hết các bước sóng hồng ngoại gây nóng, hiệu ứng bóng râm.

Kính chắn gió là kính 3 lớp, cản nhiệt đến 40-50%. Tuy nhiên, là kính trong nên không có hiệu ứng bóng râm. Sở dĩ không nên làm gì với kính chắn gió vì bất kỳ lớp phủ hay abc xyz gì cũng có thể đem lại hiệu ứng bóng ma khi lái xe trời tối => nguy hiểm. Muốn tránh mùi do nắng thì mua 1 lớp vải phủ trên táp lô là giảm đáng kể mùi do nhựa nóng gây ra.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019