Phục hồi root cho RC30 OTA

tengtengvn
1/1/2009 21:17Phản hồi: 18
Thấy cái này ở XDA, nhiều người đã làm được.
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

funbacon
TÍCH CỰC
15 năm
Đây là phục hồi sang rc30 NO root bác ạ 😆

Phải rc29 trở xuống mới có root
Một khi đã có root thì lên lại RC30 cũng vậy thôi mà.:rolleyes:
funbacon
TÍCH CỰC
15 năm
vậy bac thử trên máy bác đi ko lại bảo em ko nhắc :p. cái này là cái ỏiginal rc30, fix root rồi sử dụng file nbh thực chất là 1 hình thức flash lại rom của máy. mọi phần mềm sẽ mất hết. rc30 anti root bằng cách chia lại phần vùng trên nand flash, việc hack rc30 ota là ko thể, chỉ có thể down xuống rc29 rồi hack thôi
Đã downgrade được 1 em xuống RC29, giờ đang chạy JFv1.3.

Cái title hơi confusing, bro mod nào edit lại dùm. My bad. Thanks!😁
funbacon
TÍCH CỰC
15 năm
Đúng là rc30 đã down đc xuống rc29 mà, trên xda cũng dậy, nhưng dùng rc30 để hack thì lần đầu tiên em nghe :D

Cái jf1.3 ko dùng screenshot đc, và có vẻ ko có hỗ trợ thêj m nhiều. E đang chờ bản chính thức của google.
Cái App Screenshot trong market vẫn xài được bro.

Chẳng hiểu sao khi remove cache của market và browser trong /data/data bằng lệnh rm thì không được. Có lẽ bị JC move đi qua location khác. Chưa rảnh để check lại nữa.
billho
TÍCH CỰC
15 năm
Đã làm được theo hướng dẫn. Đã chuyển từ RC30 OTA xuống RC29.:rofl8yi:
Theo đúng hướng dẫn bên trên, Sau khi chuyển về RC 29 rồi anh em có thể yên tâm up các loại rom. Up bản RC30 Mod của anh nombatca sẽ có font tiếng Việt tích hợp sắn.

funbacon
TÍCH CỰC
15 năm
đề nghị bác này xem lại. Cái bản mod kèm TV mà anh Việt post là của em. Đã có bản 1.3 Tiếng Việt cho anh em, sẽ up lên sau khi thi xong môn tiếp theo
minhhuandm
ĐẠI BÀNG
15 năm
Đã hạ xuống RC29 thành công. Thanks bro.
funbacon
TÍCH CỰC
15 năm
hơ, cái này là rc30, sao up lên lại root đc ? các bác có nhầm ko ?
Cái file đó là recover file của HTC.
Máy bị OTA rồi vẫn flash lại được RC29 thoải mái để lấy root. Một khi đã có root rồi lên RC30 1.2 hay 1.3 của JC kiểu nào cũng được.
funbacon
TÍCH CỰC
15 năm
Ko, ý em là cái link bác post là chui vào topic bọn nó up cái RC30 OTA, mà nếu flash về RC30 OTA thì còn làm được j`. Em công nhận trên XDA có topic về xuống RC29, có cả file trên đó, nhưng ko phải cái topic bác đưa link

chà khó hiu~ vấn đề thiệt !!!!!!!!!!!!
thierry
ĐẠI BÀNG
15 năm
Tóm lại là muốn co root thi flash xuống rc29 sau đó thì vẫn có thể lên lại rc30,phải j ko mọi người
ldthuan
ĐẠI BÀNG
15 năm
Các bác cho em hỏi chút, nếu downgrade về 29 thì có cần active lại máy hay không (mới mua máy đã unlock sài nên chưa rõ lắm)?
Downgrede thoải mái đi bạn G1 chỉ cần active 1 lần là xài mãi mãi ah 😃
ldthuan
ĐẠI BÀNG
15 năm
thông tin này thiệt không đó bạn, nguồn ở đâu vậy bạn? nếu đúng vậy thì phải làm thôi😁. Cám ơn bạn nhiều nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019