Phương pháp cài đặt ứng dụng trên Android và các lỗi có thể gặp phải

Duy Luân
16/3/2011 15:29Phản hồi: 80
80 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kungvn
CAO CẤP
13 năm
oánh dấu phát để chờ em GS2...
mrsun22
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chợ đen download chán thật ... Cũng cùng 1 Wifi, cùng 1 dung lượng nhưng Market down lưu loát và thanh thoát hơn nhiều. "CHỢ ĐEN" bao giờ cũng là "CHỢ ĐEN" .. Thậm chí Update cũng hên xui bà lùi nữa 😃
Không ai trả lời hộ mình với à?

1. nếu app down về bị force close thì phần lớn lỗi nằm ở app đó, có thể nó chưa tương thích với rom hay loại máy của bạn(cũng có trường hợp bắt nguồn từ rom cook) bạn chỉ có thể remove để cài bản khác hay xem phần fix lỗi nếu dùng rom cook.
2. nếu làm theo hướng dẫn rồi mà ko được thì bạn có thể cứ để nó down tầm vài mb = wifi hay 3g sau đó tắt đi xem nó down về đâu rồi chép đè data mình có sẵn lên.
springbay
TÍCH CỰC
13 năm
Bài viết rất hay! Android đang phát triển kinh khủng rồi! iOS đấu mới lại thui!
trước xai iOS giờ chuyển qua adnroid, xài cung ngon phết. haha. cài game, nhac j cũng tiện hơn ios. game của adnroid nhẹ hơn , game ios nặng như quỷ, có cái cả hơn 1GB.
Mình cũng chuyển từ IOS sang Android có 1 cái có thể nhận ra ngay đó là làm gì trên thẻ nhớ điện thoại hoặc copy vào nó đơn giản như dùng USB.... không như cái IOS cái gì cũng qua itunes.... dùng ở máy nào thì phải setup giống hệt cái máy cũ nếu không thì sẽ nhận được 1 quả mất dữ liệu... nói chung TÁO dùng gò bó không thoải mái
RHINO_BOY
TÍCH CỰC
13 năm
tks chủ topic.....rất hay...
khangster
TÍCH CỰC
13 năm
Bổ sung thêm 1 vấn đề nữa: Đôi khi gặp lỗi khi install file .apk của ứng dụng tính phí (sau khi bấm install, ứng dụng chạy 1 lúc rồi báo "Application not installed") thì nguyên nhân rất có thể là do bạn vẫn còn giữ phiên bản miễn phí của ứng dụng này trên máy. Để khắc phục, bạn phải uninstall bản miễn phí trước, sau đó cài bản có phí.
Bác còn thiếu lỗi Parse error: There is a problem parsing the package. nữa bác ơi.
o0_Virgo_0o
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có bạn nào rành chỉ giúp cho mình.
Làm sao mà cài đặt nó không hiện tùy chọn cài lên thẻ hay cài lên máy? Cứ cài xong, có cái nằm ở thẻ, có cài nằm ở máy.
Xong mỗi app lại có tùy chọn có thể move từ máy lên thẻ hoặc ngược lại, có app lại không có tùy chọn này ?
vừa nãy em cài mấy ứng dụng qua Market toàn bị báo lỗi "Installation Error" .

Em xài mạng 3G, rom 2.2 chính thức, hackrooted ! xin các anh chỉ giáo giúp
tan_thanh
ĐẠI BÀNG
13 năm
có cách nảo tãi game hay ứng dụng trên market về pc hok...tải file apk vể đoa.kiếm trên mảket dễ hơn co hình ãnh chi tiết hơn forum.
mấy hôm nay em tải app trên Applanet down xong toàn hiện package error 😔
Cũng sắp chuyển sang android dùng nên có thắc mắc muốn hỏi các bác.Rằng như bên App Store thì region của Store phụ thuộc vào region acc Apple lúc mình đăng ký,vd nếu đăng ký VN thì khi log acc vào thì chỉ vào đc Store VN.
Vậy xin hỏi region của Market Place có phụ thuộc vào acc GG của mình ko ?Hay nó làm sao biết mình ở VN mà log cho mình vào Market VN ?
theo mình biết thì nếu nơi bạn sống không thuộc trong các nước mà google cho mua app trả tiền thì bạn ko truy cập được phần mềm trả phí với bất kì acc google nào, google có cách tìm ra bạn qua nhà mạng bạn dùng, ip để vaò market ...vv Thậm chí developer có thể thiết đặt ko bán soft cho 1 nước hay 1 nhà mạng nào đó, nếu họ làm vậy thì bạn cũng khôgn còn cách nào cả.(ko tính fake mạng đang dùng nhé 😁)
[MENTION=704222]mroceanus[/MENTION] : mình nghĩ máy bạn mua là của AT&T rồi. những máy như vậy là bị nhà mạng nó khoá chức năng cài ứng dụng unknown resource. bạn phải root máy mới cài đc những ứng dụng như thế 😁
Đúng rùi, hàng At&T, có Root được 2.2.2 Aria chưa nà. Thank nhìu
có 1 cái nữa dạo này hay mắc phải đấy là tải xong về rồi chả thấy hiện tượng gì, toàn phải làm lại thao tác này thì em nó mới chịu về máy và cài lên, tuy nhiên không phải là cái nào cũng thế chả hiểu mắc bệnh gì nữa nhưng nguyên nhân phần nhiều là do wifi( mình nghĩ là thế)
khanhdbp
TÍCH CỰC
13 năm
Dùng app Chợ đen 😁 VD:applanet , khi down về nó sẽ ở trong thẻ 😃

---------- Post added at 06:09 PM ---------- Previous post was at 06:08 PM ----------

Mình cũng bị. nhưng mình ko xài wifi. 3G vẫn ổn định bt :|
xminhfanta
ĐẠI BÀNG
13 năm
qá hay luôn , tks các bro nhìu....😁
mình bị cái kiểu lỗi mà nhiều khi đang down gần xong rồi thì lại hiện Download paused :|, thế là lại phải khởi động lại down và cài lại, xử lý thế nào đây :-s
Mà nếu muốn cái app lên thẻ trong android 2.2.1 thì làm thế nào vậy, mọi người giúp với :bounce:
tan_thanh
ĐẠI BÀNG
13 năm
mih có con p500,làm sao bít file apk tải trên mảket nằm ờ thư mục nào,nếu cài sẵn trên thẻ nhớ còn dễ kiếm,cài trong máy thì hok bít nó nằm ở đâu..làm sao dừng file đang tải về.n file nag wa tải bằng ed,3g thì chậm mún dừng tải hay xóa lun file do thì sao...bị trừ tài khoản mà ức.có pm nao vừa quãn lý vừa chuyển game sang thẻ nhớ hok,trên máy có sẵn mà thấy ít chức nag wa.thanks
hieutron
TÍCH CỰC
13 năm
Pác có thể sử dụng appmonster trên market về sau khi cài xong sẽ có folder appmonster trên SD.
bmw_125i
TÍCH CỰC
13 năm
Dùng một thời gian giờ mình kô cài ứng dụng lên thẻ nữa.
Trăm cái phiền và hại 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019