Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Phượt Hà Giang cùng camera Pixel 2: Khi phần mềm làm nên chuyện (phần 1)

neoluong
23/12/2017 5:41Phản hồi: 145
145 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ảnh nét căng, xóa phông bá đạo dù 1 cam, dynamic range tốt quá... Cảm giác giống chất ảnh của một cái sensor cỡ bự chứ không
có gì đó sai sai 😁
chẹp chẹp 690enduro đóng bụi lâu quá rồi
U Minh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chó mèo ở đây hay chui vào bếp, đống tro ngủ nên bị cháy râu, ai rảnh đâu mà tỉa như chơi thú cưng, ăn còn k đủ 😁
hamyty
CAO CẤP
6 năm
mod có tìm hiểu ko mà nói thế, ko có 2 camera nhưng nó có con chip AI , GOOGLE nghiên cứu 5 năm mới ra , ko có nó thì chụp bằng mắt à ?
phuadvance
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ảnh chụp đẹp thật. Thiên nhiên vùng núi lúc nào cũng đem lại cảm giác choáng ngộp vì sự hunhf vĩ của nó.
Dã man đẹp, thế này thì cần méo gì 2 cam cho tốn kém
ineo
ĐẠI BÀNG
6 năm
Phải nhảy vô cmt.... hình đẹ quá a.
dacviet
TÍCH CỰC
6 năm
Ngoài mấy tấm HDR còn lại không thấy ấn tượng lắm.
leogolasz
ĐẠI BÀNG
6 năm
thích mấy bài như thế này, cám ơn anh
Nhìn Việt Nam mình còn buồn quá...
Metrophone
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chất quá (y)
mrPhamhd
ĐẠI BÀNG
6 năm
lên Hà Giang các bạn nếu có thể gom ít quần áo con em mình không mặc mang cho các em trên ấy , chúng tội lắm vì gia đình khó khăn . Nếu có đồ ăn mì gói thì cho các em . Trời lạnh thế mà cửi chuồng tồng ngồng thấy tội quá.
Mabucom177
ĐẠI BÀNG
6 năm
Máy chụp đẹp quá nét màu thực, mình cũng mới đi HG về sử dụng iphone 8 cũng kha khá nhưng không đẹp dc như thê này
Bánh cuốn trên miền núi phía Bắc khá lạ. Lạ ở chỗ nước chấm là nguyên tô nước hầm xương, ăn kèm với chả cây chứ không phải là ăn với nước mắm pha như trong miền Nam
em bán bánh mỳ xinh quá😃
pradodx90
ĐẠI BÀNG
6 năm
Xóa phông lem nhem như bôi . Thế này thì gọi camera 950XL của mình bằng bố hết =))
DEVIL 01
TÍCH CỰC
6 năm
Ko biết có a @tuanlionsg đi chụp ảnh ko mà nhìn những bức ảnh này ko đẹp lắm
cá nhân e thấy với 1 chiếc máy như pixel XL 2 chụp đc những bức ảnh như này là bình thường.
Chụp chế độ chân dung mà kiểu lạm dụng, đâu cũng chụp dẫn đến xóa phong nhem nhuốc.

Chụp xóa phông chỉ nên chụp 1-2 người, giữ khoảng cách 1,5-2,5m mà để hậu cảnh càng xa càng tốt. Xóa phông như bài này thì e thấy hơi lỗi
Red Man
TÍCH CỰC
6 năm
@DEVIL 01 Bạn này nói đúng ở chỗ chủ thớt quá lạm dụng xóa phông rồi chê. Mấy cảnh kiểu đó đem các điện thoại 2 cam ra chụp xóa phông cũng thế thôi. Mình coi review nước ngoài người ta đánh giá rất cao xóa phông của Pixel 2 luôn ấy, ko thua kém bao nhiêu so với mấy con 2 cam cả, nhiều trường hợp còn ngon hơn.
Red Man
TÍCH CỰC
6 năm
Cam sau của Pixel 10 thì đối thủ còn được 9.5, 9 chứ cam trước thì vô đối luôn, giờ có thêm xóa phông nữa cực chất nữa thì ko còn gì để nói 😁
Cũng mới đi về, tốt nhất là tận hưởng bằng mắt mình, cũng vác này nọ đi nhưng rồi mình cũng cất ba lô. Đẹp đơ thằng người. FB_IMG_1514637883087.jpg
vj3tgja
TÍCH CỰC
6 năm
Để mà khám phá hết thì chắc chục tập mới hết dc những cái thú vui trên đó. Cũng mong là sau này tinhte sẽ có những chương trình từ thiện về áo ấm, chăn màn cho các em trên này 😃
Hoang Tommy
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đi phượt xa thật tuyệt vời..

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019