Piaggio Việt Nam chính thức giới thiệu Liberty S

El Ku
30/7/2012 12:1Phản hồi: 224
Piaggio Việt Nam chính thức giới thiệu Liberty S
Cách đây khoảng một tuần đã xuất hiện những hình ảnh và video rò rỉ về Liberty S, tuy nhiên phải đến mới đây thì Piaggio Việt Nam mới chính thức giới thiệu chiếc xe này.

Phân khúc xe tay ga cao cấp hiện đang rất sôi nổi bởi không lâu sau khi Honda Việt Nam trình làng SH 2012 thì lập tức Piaggio Việt Nam cũng tung ra Liberty 125 i.e phiên bản S. Theo đó, ngoài thay đổi về màu sắc ngoại hình thì Liberty S không có bất cứ khác biệt gì so với phiên bản thường. Hãng xe Ý đã tạo cho Liberty S một phong cách thể thao hơn với màu xám titan kết hợp cùng những điểm nhấn đỏ như viền vành xe, giảm xóc, chỉ khâu yên và logo S ở hai bên thân xe. Ngoài ra, Liberty S còn có hai thay đổi nữa là vành xe và tay xách đã được sơn đen thay vì màu bạc như bản thường.

Về sức mạnh, Liberty S vẫn sử dụng động cơ phun xăng điện tử L.E.A.D.E.R, xylanh đơn, 4 kỳ, dung tích 124cc và làm mát bằng gió. Động cơ này cung cấp công suất cực đại 10,2 mã lực tại tốc độ tua máy 8.250 vòng/phút và mô-men xoắn 9,2 Nm tại 6.500 vòng/phút. Hiện Piaggio chưa công bố giá bán cụ thể cho Liberty S, tuy nhiên nhiều khả năng sẽ cao hơn mức 56.800.000 đồng của bản thường một chút.

Nguồn: Piaggio
224 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

banhtieu
TÍCH CỰC
12 năm
Xe này đẹp mà bé tẹo à . To = SH thì đã xúc
banhtieu
TÍCH CỰC
12 năm
@shakalaka Thế bác nghĩ em đang đi cái gì =))
@banhtieu mõi loại xe 1 phân khúc mà 😁
prin77
CAO CẤP
12 năm
@banhtieu Dòm vậy chứ bác ngồi lên và lại gần thì không bé đâu,rất bè ra là khác,yên cao không kém sh đâu
shakalaka
ĐẠI BÀNG
12 năm
@banhtieu nghĩ được chết liền:rolleyes:
Niềm ao ước của mình 😁 . Chữ S nhìn vẫn đẹp hơn bản thường. Màu đen nam tính \m/
@quangvuhee chữ S là biểu tượng nước VN quyết thắng :D
@KuDo1908 ko phải chữ S là viết tắt của Slow same Sên hả bác?:D
Nhìn mê thật :rolleyes: , tiếc là không đủ lúa
chẹp quá:p.mà nhìn cũng k # so vs phiên bản trước:oops:
NGoài Bắc chuộng Piago hơn trong Nam. Con này bán ra thì ngoài Bắc mua nhiều, trong Nam họ lại chọn SH mới hoặc PCX.
trongk37c
ĐẠI BÀNG
12 năm
@campn.dng bác nói chuẩn mem luôn 🆒
@minhbebe123 Ngoài bắc thì hiếm thấy PCX, còn SH cũng nhiều. Mà chán với SH2012, tưởng máy móc thế nào hóa ra lấy máy của PCX lắp vào cái khung của Sh. Chán
@minhbebe123 Đúng rồi bác ah, miền Nam họ ít đi Piaggio cho nên giá phụ tùng ở miền Nam khá chát so với miền Bắc. Xe em hư hỏng gì toàn ship hàng Hà Nội về thay cho đỡ $
@ctcdhktb Bây h đã nhiều hơn lợn con rồi bác :p
vietxachtay
ĐẠI BÀNG
12 năm
Màu này trông khoẻ , sạch và thể thao phết ! Nhưng không biết có lại được với SH mới ra kia không?
thao
TÍCH CỰC
12 năm
@KenzDK Cho xin cái link chứng minh điều bạn nói giúp. Bạn xem cái này nhé:
Piaggio:http://www.piaggio.com.vn/VN/Xe-may/Liberty.html
Honda:http://honda.com.vn/Default.aspx?tabid=851&Product_ID=115&activeid=4
@thao Máy 150 của Pi cho ra 11.7 mã lực trong khi máy 150 của Honda cho ra 16 mã lực. Bạn tự đọc chắc hiểu. Còn máy của SH mới có yếu đi cỡ hơn 1 mã lực để đối lấy tiết kiệm 25% nhiên liệu. Một chiếc máy 150 của Pi hoặc Vespa không bao giờ đủ tuổi chạy 100km với 2.7 lít xăng như SH, chưa kể tới việc SH nặng 140 kg trong khi mấy ông kia có cỡ 115 kg.
@KenzDK Khiếp. bác làm ở Honda Việt nam à
@hieuex Mình làm ở Savills, bất động sản. Mình thích xe cộ và hay xem xét máy móc thôi.
nam.phan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không thấy đề cập mức tiêu hao nhiên liệu là bao nhiêu nhỉ?
@nam.phan Nó cũng thuộc dạng uống xăng thôi bạn à...nhưng nếu đã đi xe của Piaggio thì người ta ít quan tâm vấn đề đó lắm.
@nam.phan hơn 3l/100km bạn a!
Với giá đó mua EX đi cho sướng.
ga_nhok
ĐẠI BÀNG
12 năm
@levu136 Trời mưa đi ex thì dơ lắm, chân k sạch sẽ = tay ga
phuoc34
TÍCH CỰC
12 năm
@levu136 haizzz, cái này là phân khúc tay ga mà cũng lôi ex vô đc, tối về ôm chiếc ex của ông ngủ lun đi

em ko thích xe của liberty, hao xăng, máy móc hên xui, sửa đắt tiền
@levu136 X_X Ex chỉ hợp với các bạn thích thể thao, tốc độ các kiểu thôi. như tớ cho tớ Ex tớ cũng bán đi mua Sirius dư tiền. Nhìn con Ex k thấy có cảm tình 😆
Liberty bản này có vẻ chất đây. mà giá nâng yên lên chút thì đẹp. Lib việt đi hơi thấp X_X
khanhdbp
TÍCH CỰC
12 năm
Cứ mơ đã :p đẹp thấy mê luôn á :rolleyes: mà vs dáng ng thấp bé thì libety là lựa chọn số 1 trong dòng xe cao cấp còn j

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
kien.nh
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhìn men quá 😃
Đẹp quá, từng là ao ước của mình, giờ vẫn thấy đẹp.
Giờ thích lạng lách và tăng tốc tốt hơn với Exciter
@cuhiep 1 vote cho Ếch Sai Tơ 😁 e sắp làm 1 em :D
@cuhiep Bố cukhang vẫn máu lửa nhể...

@cuhiep em ở ngoài bắc có dịp bác với em đua tốc độ tý nha Exciter + Exciter = 1 thắng 1 thua
@cuhiep Oài cu hiệp thì cứ 4 bánh mà chơi. Giờ chơi cái này làm gì nữa
Các bạn trẻ người nhỏ nhắn dễ thương rất hợp vs em này,chạy rất xì-teen 😃
Ngoài Bắc rất nhiều ace sài loại này thì phải :p

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
nhìn đẹp nhờ
manly hơn bản thường nhiều :x
polyester
TÍCH CỰC
12 năm
chạy con này thấy thiết kế bàn để chân phía sau ngu vật 😔 ngồi phí sau mà cao 1m5-1m6 ko mang guốt khỏi chóng chân luôn
loaibosat
ĐẠI BÀNG
12 năm
@polyester Đúng y luôn! E gái mình mỗi lần chở con đi học phải nhờ ai đó bồng con lên phía sau vì cháu mới học L1 làm sao mà leo được với gát chân sau nằm tận giữa xe, còn người ngồi trước chống chân xuống đất chỉ bằng 2 ngón chân cái 😁
@polyester dễ hiểu thôi, thời trang mà, xấu, chân ngắn đú sao đc :d
@loaibosat Hình như mấy chiếc Piaggio thiết kế chủ yếu cho Châu Âu nên em nào thấp khá khó chống chân và người ngồi sau cũng khá khó để chân.
Dung_Escape
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhìn con này đẹp, hợp với Nam, kiểu này mình cũng phải độ con LI nhập của mình lên cho bằng bạn bằng bè mới đc
ngồi sau mà người lùn thì k để chân đc. nhưng công nhận con này đẹp. có xiền mình cũng múc con này. hihi
dia4pitong
ĐẠI BÀNG
12 năm
ước mơ của em,nhìn con này sang hơn bản thường
Cuộc cạnh tranh trên phân khúc xe tay ga cao cấp giữa hai ông lớn ngày một gay gắt đây!
màu này đẹp thật nhưng không có tiền 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019