Piaggio Việt Nam ra mắt Vespa Sprint S và Primavera S, giá từ 76,5 triệu đồng.

MinhTriND
2/4/2019 7:56Phản hồi: 123
Piaggio Việt Nam ra mắt Vespa Sprint S và Primavera S, giá từ 76,5 triệu đồng.
Bổ sung thêm nhiều tùy chọn cho khách hàng, vừa qua, Piaggio Việt Nam chính thức ra mắt mẫu Vespa Sprint SPrimavera S với một số nâng cấp so với bản thường cũng như màu sơn đặc biệt. Tương tự như Sprint Notte, điểm đáng chú ý đầu tiên trên phiên bản thể thao Sprint S chính là hệ thống đèn nay đã được trang bị công nghệ LED 2 tầng giúp tăng hiệu quả chiếu sáng trong đêm, cùng với dàn đèn hậu thiết kế mới. Có tổng cộng 3 màu sơn mới là đen bóng, ghi bóng (xám) và xanh lam nhám, được nhấn nhá với bộ tem đen-đỏ nổi bật. Ngoài ra, thông số kỹ thuật của xe không khác so với Sprint thông thường.

Bên cạnh Vespa Sprint S thì Piaggio cũng giới thiệu Primavera S, nổi bật với màu sơn đỏ nhám mới. Xe sở hữu đèn pha dạng tròn LED 2 tầng, trong khi đèn sau cũng sử dụng công nghệ LED. Yên xe màu đen với điểm nhấn là đường chỉ xám.

Cả Vespa Sprint S và Primavera S đều được trang bị động cơ Piaggio i-Get Euro 3, sử dụng xy lanh đơn 125 phân khối làm mát bằng không khí tích hợp với hệ thống phun xăng điện tử và hệ thống phối khí 3 van, từ đó tối ưu hóa hiệu năng, mức tiêu hao nhiên liệu, đồng thời giảm thiểu tiếng ồn.

Vespa Sprint S và Primavera S hiện đã có mặt ở các hệ thống đạt lý của Piaggio trên toàn quốc, với mức giá đề xuất cho phiên bản Sprint S và Primavera S lần lượt là 77,5 và 76,5 triệu đồng.
123 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thích đi Véspa 😁
ngothuyvan
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Gà Cạo Lông Mi Giá dành cho người có tiền
Longnely
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vespa = Đẹp
Giá như cái sườn xe nhẹ hơn nhỉ.
kennyN73
TÍCH CỰC
5 năm
@Sfvnthanh Nếu nó nhẹ thì đi lại không đầm xe. Nhẹ thì chạy qua ổ gà nó nhảy tưng tửng lên luôn.
b_asuka2004
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Sfvnthanh Xe vespa điểm mạnh nhất là hệ thống khung sường thép liền khối tạo cảm giầm và chắc. Bác lại kêu vậy thì ko nắm đc vấn đề rồi
huynhtam4404
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Sfvnthanh Lambretta khung sườn nó nhẹ hơn đó bác, hùi xưa hai cha này gây lộn nhau về cái khung sườn đặc cho đầm xe hay khung sườn rỗng cho xe thanh thoát. Cuối cùng tách ra hai hãng với thiết kế con ong na ná nhau mà khung sườn thì khác nhau ấy
b_asuka2004
ĐẠI BÀNG
5 năm
@huynhtam4404 Đây là xe Lam của em. Em đi cả 2 dòng. Ngày xưa inocenti tiền thân là hãng làm ống nên họ thích làm xe Lam theo thiết kế khung ống chịu lực. Bản thiết kế của Vespa (lúc đó chưa đc bán cho vespa) khi bị inocenti từ chối mua mới sang piaggo và sinh ra vespa. Sau này Lambretta cũng ko chịu lực bằng khung ống nữa mà kết cấu liền khối như vespa ah. Tiếc là hãng nãy phá sản gần 5 chục năm rồi 😆
icon929
TÍCH CỰC
5 năm
SH MODE HOẶC LÊN THẲNG SH150
Hoặc cùng lắm đi em nvx hoặc ab
con gái thì vision hoặc janus
con này xấu vãi
wolfee
TÍCH CỰC
5 năm
@p.a.tuan với mình còn gái chạy Vespa là chuẩn đét ko con nào tôn dáng nữ bằng Vespa.
@icon929 Trời đất. Chữ SH MODE viết to vãi rồi phán Vespa xấu =)).
SH Mode (Lead gắn chữ SH vào để kiếm lời giá cao) thì xấu nhất quả đất rồi.
Vespa thì luôn đẹp nhất, chả ai chê xấu bao giờ. Người ta chỉ chê Vespa kém bền, tốn xăng, ồn ào thôi.
@icon929 Nữ mà đi thì SH các kiểu ko bằng nhá
@icon929 Nếu bác nói SH Mode nó đẹp hơn con này thì..... thôi tui biết rồi, bác câu cmt chửi đúng hông.
Đi Vespa thấy có Tư Cách hơn là đi SH hay Exciter 😁

@Cuong Nb May mà ông rể hụt @Cuong Nb chạy con Mát Đa Mui Trần nên bố mới cho yêu con gái cưng của bố nhé! ;)
Chứ ông lại đi Exciter như mấy thanh niên trong Clip thì CÚT :D
icon929
TÍCH CỰC
5 năm
@Cuong Nb xấu thì vẫn là xấu thôi..
so với mấy em ab còn thấy xấu hơn thì sao đỡ được SH
@Nhạc Phụ Đại Nhân Con đi Đờ Rim Lùn đời 1998 bố @Nhạc Phụ Đại Nhân thấy con đủ TƯ CÁCH chưa ạ? :D
vừa đắt vừa xấu
Tại sao sàn ko cố gắng làm phẳng luôn nhỉ. Lần nào đi siu thị chở mì tôm là lật qua lật lại =]]
b_asuka2004
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Rich Leon Sàn ko phẳng là do cái thiết kết liền khối khung đó bác, nó lồi lên ở giữa để tăng chịu lực, dưới cái gồ lên đó họ đi dây điện. Còn xe honda bằng nhựa ko phải chịu lực nên làm phẳng dc.
tổng gần 90 củ mà ko có smartkey à???
bongemini
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hiệp sĩ kanzaki smartkey vẫn hack đc như thường nhé, có khóa từ là ko vặt đc thôi, khóa của vespa an toàn hơn nhiều
@padepzai35 Bên dưới họ trả lời hộ vế đầu rồi nhé 😁
Vế sau thì cũng chỉ đúng trong hoàn cảnh LED đang là "selling point" thôi. Đẹp thì có đẹp. Nhưng hiệu quả chiếu sáng trong mọi điều kiện thời tiết thì thua Halogen khá xa ạ.
padepzai35
ĐẠI BÀNG
5 năm
@bongemini Bạn cá gì với mình không mình mang cho bạn con sh bạn thích mời ai thì mời bạn mở đc mình cho bạn con sh luôn. Không mở đc mình chỉ xin chầu nước. Thanh niên nói là làm
mấy con vét máng lờ x này nặng bỏ mama ra. giá thì tụt nhanh như tụt quần. chả biết có chỗ nào ngon hơn sh
@saigonapp_com sprint và primavera chứ lấy đâu ra lx hả thím =))))
omummim
ĐẠI BÀNG
5 năm
@anhtranoicolen chắc tính chê đổng mà chê lộn mất rồi
@saigonapp_com phổ cập cho ít thông tin này, đây là sprint và primavera, chạy iget và có phanh abs chứ ko phải lx 3v ngày xưa đâu mà nói, với cả so về trọng lượng không chênh với sh nhé, giá tụt nhanh thì do bán lại mất giá, ấy là 3v, còn mấy chiếc iget này mời dạo vòng hỏi xem có mất giá ko?
@Đào Ra Hoa (Hoa Đào) thôi mất công tranh cãi với mấy ahbp làm gì, xe mình đi tốt ko mình biết đc rồi, ai thích sh thì mời mua sh mà đi còn tôi mãi trung thành với vespa 😃
Sh thui đi ai cũng biết từ già đến trẻ.tu người gẻ đến người bình thường.kaka
phanbao
ĐẠI BÀNG
5 năm
Xấu thôi rồi, thua Finfast Clara vô đối
@phanbao Ngọng đớt vô đối.
Xe hoàn thiện rất tốt. Nhưng khả năng vận hành thì...
@Ngduythanh2801 Xe thời trang chứ không phài xe cày cuốc.
Công nhận 1 điều Vespa phụ nữ đi quá chuẩn. Tôn mông và chân nhất !
POP.Super
TÍCH CỰC
5 năm
Ai chê thì chê chứ mình vẫn thấy dòng Sprint luôn đẹp từ xưa đến giờ
bienlyber
TÍCH CỰC
5 năm
@POP.Super Nó đẹp kinh điển luôn, đẹp đến từng chi tiết nhỏ ^_^ , đúng chất xe Ý
minsun03
TÍCH CỰC
5 năm
có tiền thì chơi vespa , ko nhiều thì Sh honda yên tâm hơn
Hung88888
ĐẠI BÀNG
5 năm
@minsun03 Giờ có 14 triệu ra mua con vespa đời 2009, 2010 mà đi. Còn đụng đến SH đời này bét nhất cũng phải hơn 55 triệu. SH luôn đẳng cấp, đắt tiền và bền bỉ ở mọi thời điểm.
amanhunt
TÍCH CỰC
5 năm
Mấy con vespa luôn đẹp, rất vui vẻ.
lkkhanhtn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Xe không dành cho chân đất, mắt toét học đòi trưởng giả

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế