Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Pictures] "Đập hộp" Thinkpad tablet

hiennq
30/9/2011 17:36Phản hồi: 21
[Pictures] "Đập hộp" Thinkpad tablet
Mới được anh bạn người Sing khoe mới lấy em Thinkpad Tablet, nhân thể xin chụp anh ké share cho các anh em.
Bản trong bài là Thinkpad Tablet 32G-Wifi-3G. Anh em thông cảm do hơi bất ngờ nên phải chụp bằng phone, chất lượng hình ko cao lắm.

Hộp trông khá gọn nhẹ và pro:

Bắt đầu mở hộp:

Phụ kiện đi kèm có xạc, cable micro USB (dùng chung với xạc) và bút cảm ứng với đầu bút màu đỏ đặc trưng của Thinkpad, bút đi kèm với 1 viên pin:

Lắp bút vào thì nó như thế này:

Mặt sau:

Quảng cáo

Camera sau và nút nguồn ở bên cạnh:

Cổng USB và gần đó là loa: (Cổng USB này có 1 miếng chặn có thể di chuyển được để che bụi, nước và có thể cắm receiver để chạy chuột và bàn phím Thinkpad không dây)

Phía dưới máy gồm có: cổng mini HDMI, Cổng Micro USB, Cổng nối với dock xạc, jack cắm tai nghe 3.5

Khe cắm Sim & thẻ SD có 1 miếng nhựa che:

Quảng cáo

4 phím cứng ở mặt trước:

Bắt đầu cắm xạc:

Bật máy: (lúc này đang rút xạc, pin yếu nên màn hình rất tối)

Các bước setup đầu tiên:

Một số hình ảnh về giao diện:

Phải trả máy luôn nên chỉ chụp được có thế. Anh em nào thấy vui thì thanks phát nha 😁
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vì hút thuốc lá có hại cho sức khỏe nên không thể cám ơn được bạn nhé. 😁
mấy con này giá đắt quá
RIM
CAO CẤP
12 năm
Nhìn hơi "bánh dày" bạn ạ 😁
thích có 1 em hehe....
phê thiệt
bạn cho mình hỏi mặt sau của máy này có sần giống như của laptop thinkpad ko?
Các bạn Sài thử sẽ thấy thoải mái hơn các Tablet khác..
Đặc biệt : có phần mềm ghi chép, kèm bút, viết chữ y như viết trên tập
hehe...> Mai mốt đi học mang Tablet viết bài hết
hiennq
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bận quá giờ mới vào trả lời các anh em được:

Hi hi, em hút ít thôi, chủ yếu để bao thuốc vào để anh em dễ so sánh kích thước

Đúng là hơi dày bạn ạ, nhưng vì bản thân dòng này định vị là Comercial Tablet nên không đua với mấy bạn SS & Táo về độ mỏng được

Chuẩn luôn đó bác, em kết nhất quả viết note rồi tự nhận dạng chữ viết. Cầm cái này đi họp viết note cực tiện luôn.
Ở Việt Nam chưa thấy bán nhỉ
Cái này thông số kĩ thuật và giá bán nhiu thế chủ thớt, chừng nào hàng mới về VN đây
hiennq
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em chưa thấy bán ở VN bác ạ, hy vọng từ giờ tới tháng 11 có hàng ở VN
ngóng em này 3 tháng rồi, không biết khi nào có hàng, cuối tháng này phải đi công tác rồi, hy vọng có trước khi mình đi 😔(
Mai mình có 01 em Thinkpad Tablet 64G 3G rồi. Nhẫn nhịn mãi trong thế giới máy tính bảng để có thể cầm được trên tay thương hiệu mà mình lựa chọn "Thinkpad". Phụ kiện đi kèm gồm: bàn phím, bao da, bút, tai nghe "Thinkpad". Lỡ yêu rồi, tuy có chát cũng chấp nhận thôi. Nếu mọi người mua bản 32G 3G và không cần nhiều phụ kiện thì ship về VN cũng giá cỡ Ipad.
Kết nhất cây bút cảm ứng.Không biết bút cảm ứng có dùng chung cho các tablet khác được không nhỉ ....?
fmu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em này chừng náo mới có ở VN vậy các bác, vốn mê mẩn dòng thinkpad nên em hóng mãi mà...
@fmu sau khi check lenovo việt nam thì họ thông báo đang xem giá bán cho việt nam, em nghĩ hàng này sẽ k có ở việt nam. Lọ mọ order bên mỹ, hàng về cách đây 2 tháng và chỉ sau khi trên tay em đuợc 3 tuần thì phải gửi trả để bảo hành qua mỹ, quá buồn. Một số lỗi đang đau đầu:
- Khe cắm xạc micro usb 2.0 bị lỗi-->nhẹ thì chập chờn, phải kê 1 món gì, nặng thì không xạc được( máy em dính lỗi này).
- Lỗi 3G tự động disconnect sau 1 thời gian k sử dụng( 1-2h) máy sẽ tự động disconnect 3G( dạng timeout) nếu muốn dùng lại thì chỉ có cách là restart lại máy( một số bác trên 4r nc ngoài cho là lỗi sim, theo em không phải).
- Bút viết: không nhạy, nhận dạng tiếng việt chưa tốt( có thể do chữ em xấu quá).
- Cảm ứng cũng không thật sự tốt
Lời khuyên: bác nào muốn mua thì nên xem xét kỹ không cố gắng chày cối giống em, giá quá chát, sản phẩm cũng k phải xứng đáng với $ đã bỏ.
Giải pháp thay thế: new ipad+ bút: đang order bút cho 1 chú bạn bộ này.
@anhnduc gửi bác Anhduc, e mới lấy 1 em cách đây gần 1 tuần, order bên trung quốc bác ạ, e cũng bị lỗi bút viết nhận dạng tiếng việt chưa tốt, viết bị sai trật tự từ và không nhận dạng được một số từ, ngoài ra thi thoảng vừa viết vừa xuất hiện chấm chấm xung quanh chữ... cái này là do lỗi ở chỗ nào hả bác. sau khi bác gửi đi bảo hành thì thế nào, lỗi này còn tái xuất nữa k hả bác.
thêm nữa, e thấy trên desktop của máy view ảnh ở trên có biểu tượng của googleplay store, máy e cũng cài nhưng k thể nào mở được, app gmail cũng k hoạt động được. Bây giờ muốn khắc phục lỗi này phải làm thế nào, bác đã dùng trước rồi bác chỉ e với.
fmu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lenovo với "phốt" này sẽ làm hỏng tên tuổi thinkpad mất thôi! Buồn!!!
Hiện tại mình cũng đang dùng một em TPT được hơn 2 tháng, và (có lẽ là may mắn) chưa gặp vấn đề gì về phần cứng nào như bạn anhnduc bị.

Về vấn đề cảm ứng, đây là vấn đề của phần mềm nhiều hơn là phần cứng. Bản thân Honeycomb dù hào nhoáng nhưng vẫn còn gây ra nhiều trục trặc khó chịu, hi vọng ICS sẽ hoàn thiện hơn.

Chức năng nhận dạng chữ viết (OCR) trong app Notes Mobile đi kèm theo máy dừng lại ở mức khá. Nếu ai đang dùng TPT thì mình khuyên nên mua MyScript Stylus ($10) trong Lenovo Appstore. Đây là input method (giống input panel trong win) chứ không phải standalone app, dùng được trong nhiều app và khả năng nhận dạng tốt hơn nhiều, tiếc là chưa có tiếng Việt.

Nhìn chung thì máy hoạt động tốt sau khi đã gỡ bỏ các apps không cần thiết và tối ưu lại setting, nhưng với lỗi phổ biến mà nhiều người dùng gặp phải như nút nguồn và cổng micro usb không hoạt động sau một thời gian thì mình thấy em nó không xứng đáng với thương hiệu ThinkPad. Chưa bao giờ dùng ThinkPad mà phải tự hỏi không biết bao giờ đến lượt mình gặp vấn đề.
@cleft chúc mừng bác, em hiện tại k ở việt nam nên đuợc cái gửi bảo hành thấy an tâm, chỉ tội chi phí vận chuyển hơi lè lưỡi, nhưng bảo hành ở Mỹ cũng yên tâm phần nào. Hy vọng sắp tới em ấy sẽ về đúng dịp về nước.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019