Pin Asus, cùng thảo luận!

nemesistan
25/9/2010 19:10Phản hồi: 12
Chẳng là đang dùng Asus X85se (F81se) cũng không nhớ hồi đó tại sao chọn dòng này, chỉ biết là bị phốt tới 3 lần đổi máy để được cái dùng như bây giờ. Tưởng ngon ăn, sau 1 năm sử dụng (chính xác là 15 tháng), thì cục pin cúa nó die toàn phần, không thể nạp và coi như vứt đi luôn vì nó chẳng tích được điện. Ngay từ khi mới mua, dùng cũng chỉ được tiếng rưỡi. Nhưng cái đáng nói ở đây đó là chất lượng Pin của lap Asus quá tệ, hay chỉ riêng cái máy của mình bị thế.... Từ lúc phát hiện ra bị chai pin tới lúc nó die là 5 ngày. Ko phải ko biết dùng máy nhé, nạp xả đúng chuẩn nhà sx. Giờ mà bỏ ra 85$ cho cục pin thì hơi đắng. Bro nào có vấn đê tương tự có thể cảnh báo thêm anh em được ko nhỉ....?😢
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Híc máy Asus X42JB sau 1 tháng sử dụng pin wear 3%, hồi đầu mới mua dùng pin chế độ Battery Saving gần 2h30', bi giờ sau 1 tháng chỉ gần được 2h hơi bị nản mặc dù dùng pin rất cẩn thận và đúng cách
indiman
ĐẠI BÀNG
14 năm
chắc các bác mua phải những con kém thôi (số ít), chứ hầu hết mọi người có ai chê gì về pin của asus đâu, em cũng đang dùng asus đây, dùng 4 tháng rồi mà có sao đâu.
4 tháng chưa nói lên vấn đề bạn ạ, dùng Lap thì phải sau 1 năm thì mới cảm nhận được. 4 tháng đầu, máy của tôi cũng trâu bò lắm, nhưng đến lúc pin die thì nhanh quá, chưa đầy 1 tuần đã die toàn phần, không chai lọ gì mà die luôn
pin máy bác chắc là pin dỏm rùi. e cũng đang xài bé asus k40in cả năm nay mà pin có sao đâu, nếu nghe nhạc hay làm việc văn phòng được gần 4 tiếng đấy bác...không biết máy các bác ở đây có vậy ko?
Pin dởm làm sao được, đi theo máy, chứ có phải pin mua rời đâu mà dởm với xịn.
không biết asus dòng k42 có bán pin 8, 9 hay 12 cell gì không nhỉ, muốn mua một cục quá
namhuynh2
ĐẠI BÀNG
11 năm
máy em k55vd sau 1 tuần pin hao 7%, điều đáng nói ở đây là cục pin trước cũng thế , vì em mua 1 tuần tì đổi máy mới do lỗi phần cứng mà, pin tệ quá
maxgacon9x
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bác nới thế nào chứ, con ASUS của em mua đến nay được 1,3 năm rồi mà pin sạc cao nhất vẫn 97%.
thứ nhất: các bác mua phải hàng ở của hàng tư nhân bị họ lượm mất cái pin mới
thứ 2: các bác dùng pin không khoa học.
thứ 3: pin laptop rất dễ hỏng, chẳng may rơi thì đừng hỏi tại sao?
namhuynh2
ĐẠI BÀNG
11 năm
@maxgacon9x hoanlong mà ko đáng tin à bạn? pin mới đc 1 tuần nếu ko khoa học thì cũng chưa thể lên7% đc
@namhuynh2
maxgacon9x
ĐẠI BÀNG
11 năm
thôi, tốt nhất các bác đi bảo hành đi. Lỗi như của các bác hiếm gặp quá. dùng 1 năm chai 10% đã đành, đằng này...
kukienx8
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy mình mới mua 4 tháng mà dùng Everest kiểm tra độ chai pin đã thấy lên 10% rồi 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019