Pin di động MagicMount gắn vào điện thoại bằng nam châm

sonlazio
2/5/2016 0:32Phản hồi: 30
Pin di động MagicMount gắn vào điện thoại bằng nam châm
Khi chúng ta sử dụng pin di động thì thường bạn phải kiếm các sợi cáp ngắn để đỡ vướng, vừa cầm điện thoại vừa cầm pin khá bất tiện. Người ta vừa tạo ra một loại pin di động có thể gắn vào điện thoại bằng nam châm, tức bạn chỉ việc đưa nó đến gần điện thoại để hút vào, khi nào không cần dùng nữa thì tháo nó ra. Viên pin MagicMount này có giá 59.99$ cho dung lượng 4.000mAh.

Nghe có vẻ kỳ diệu, nhưng nếu bạn đã từng sử dụng các cục hít smartphone trên xe hơi thì nguyên tắc hoạt động của nó cũng giống hệt: bạn sẽ dán một miếng thép vào lưng điện thoại, cục nam châm trên pin sẽ hút miếng kim loại này để bám chặt vào đó. Đừng nghĩ là lực hút sẽ yếu, mình từng chạy xe 80km/h ở đường xóc nhưng nó vẫn hút rất chắc và không hề bị lung lay.

Có một sản phẩm gần tương tự là Anker Zolo, nhưng đã bị ngừng sản xuất và Anker Zolo thì dùng bao bảo vệ gắn trực tiếp vào iPhone.

Accessories_Lightning_SpaceGray_1_487.jpg plate_options.jpg

Tham khảo: Scosche
30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mrlongnhi
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tóm lại vẫn phải có dây cáp 😁
@mrlongnhi Năm nay Apple ra em IP7 hỗ trợ sạc không dây thì chắc k cần cáp sạc. ^_^
MrActor
TÍCH CỰC
8 năm
Sáng kiến rất hay và thú vị, nhiều khi cần sạc và mang đi lại không có cái này bất tiện phết.
apple nên khẩn trương làm cái smart connector cho iphone, sẽ không còn mấy cái phụ kiện kinh tởm này nữa
ntherol
TÍCH CỰC
8 năm
@If you dont mind Phát hiện rồi nha. Cùng team Giàng-A-Lúa đây rồi[emoji57][emoji57][emoji57]
haicktd
ĐẠI BÀNG
8 năm
60$ giá có vẻ cao cho viên pin 4000mAh nhỉ...
autragus
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chát quá,thôi lây băng dính 2 mặt dán tạm vậy
nghe nói tháo nó ra cũng cực lắm, phải khò máy sấy cơ đấy=))
vinhbao1989
ĐẠI BÀNG
8 năm
cái này dùng cho ip 7 thì đẹp hơn
Vậy xài ốp lưng pin dự phòng tiện hơn. Nhược điểm là chỉ dùng được 1 loại đt, còn lại thì rất thoải mái.
@vicenzow800i Ý Bác bảo i sheep gắn thêm cái bướu cho ai phôn hả???
@hackieuhoang Tương tự như vậy nhưng mình dùng ốp Lenmark giá rẻ hơn. Mà có vấn đề gì ko bạn? Bướu biếc gì nhỉ. Hết pin thì ốp vào dùng.
1.body bằng kim loại thì cần gì phải dán thêm miếng kim loại nữa hả mod
2.vẫn phải dùng dây cáp(cứ tưởng dùng từ tính chứ)
3.giá hơi cao
4.thêm cục u nặng smartphone và gồ ghề thô hơn
Nói chung cũng là 1 sáng kiến hay và thiết thực nhưng chưa có gì gọi là đột phá nên có lẽ ko áp dụng nhiều vào thực tế đc
jongminglai
ĐẠI BÀNG
8 năm
@fanclubcongnghe Nam châm có hút được nhôm không hả ông bạn? Không dán miếng thép vào hút bằng niềm tin à!
mrtran1201
ĐẠI BÀNG
8 năm
@fanclubcongnghe Kim loại iP là nhôm thì nam châm ko dính được e ơi
@fanclubcongnghe 1. trước giờ chưa nghe nam châm hút dc nhôm.
2. công nghệ sạc không dây tích hợp chưa có khả năng thực hiện.
3.giá thì thua, nếu điều 2 xảy ra thì giá còn cao hơn nữa.
4. thà dính vào còn đỡ hơn là dây nhợ lòng thòng vướng víu. nói chung là ý tưởng hay. có thể dùng cho mọi điện thoại (không như tích hợp vào ốp)
@fanclubcongnghe
fractal
ĐẠI BÀNG
8 năm
@fanclubcongnghe Kim loại dẫn từ (có từ tính) bạn ạ vd Fe, cìn các loại đt vỏ kim loại chủ yếu là hợp chất của Al.
3cmt sau thì m đồng ý
mới đọc tưởng không dùng cáp chứ
hidronak
TÍCH CỰC
8 năm
Hồi nhỏ nghe người lớn nói là ko được để nam châm gần thiết bị điện tử vì sẽ bị nhiễm từ, ko biết điều đó đúng ko.
dontask123
TÍCH CỰC
8 năm
@hidronak Mấy cái case iPad hay hostel của BlackBerry đều có nam châm trong đó, đẻ mỗi khi đóng nắp lại thì màn hình sẽ tự động tắt đó bạn. Nam châm chỉ để tránh xa màn hình CRT hồi xưa để tránh bị nhiễu thôi bạn.
hidronak
TÍCH CỰC
8 năm
@dontask123 Cám ơn bạn
nukenuky
ĐẠI BÀNG
8 năm
nhìn thấy sợi dây là hết đẹp rồi. bạn nào dùng s7e thì dùng cái cover battery charge wireless này luôn hay hơn

http://www.samsung.com/us/mobile/cell-phones-accessories/EP-TG935BBUGUS
lykimthanh68
ĐẠI BÀNG
8 năm
không biết định vị và la bàn có bị mất chính xác không?
mr.nhoxsin
TÍCH CỰC
8 năm
60 đồng cho 4000 mah, thôi em qua mua cục anker 20000 với quận băng dính 5 ngàn cho khoẻ 😁
không thì mua loại băng dính ( kiểu trên dày sandal ) rồi chạy keo hai mặt dán 1 miếng lên đt 1 miếng lên cục pin, cần thì dán phát là xong, vừa bảo vệ mặt lưng vừa rẻ :D
qtct
Trứng
8 năm
Lực hút mạnh quá có ảnh hưởng linh kiện bên trong ko nhỡo_Oo_Oo_O
Trungbeokaka
ĐẠI BÀNG
8 năm
phát với chả minh. mua mẹ cái ốp + sạc dự phòng xmobile + 1 lọ 502 thế là xong. gắn cái ốp vào sạc dự phòng cứ thế mà dùng
khỏi lằng nhằng
hut_mit
ĐẠI BÀNG
8 năm
Trừ khi đi du lịch chứ mình thấy pin iPhone không có cái nào cần cái này. Mình dùng iPhone toàn trên một ngày mới phải sặc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019