PIN HTC 8x KÉM hay do lỗi của PIN ?

terrence1993
28/1/2014 13:34Phản hồi: 259
259 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không phải bị lỗi pin đâu, do thời gian đầu pin chưa ổn định điện áp đấy bạn à, sạc chừng vài lần là pin tốt lại thôi. Nên mua thêm cục pin dự phòng hỗ trợ nó nữa bạn nhé.
Mình cũng đang xài thấy cũng bình thường mà, pin chơi game lướt web được 6 tiếng. Hoặc do máy bạn bị lỗi, đi mua điện thoại hên xui lắm, kiki
@thuynb96 Chuẩn đấy bác 😃 Mình thì chả chơi game lên chỉ web với nghe gọi thui cũng đc dư sức 1 ngày rùi 😃 sáng đi làm 8h đến tầm 8h tối còn khoảng 20 > 30% 😃 thế là quá ổn với 1 em smartphone giá rẻ mà ngon như này rùi 😃
Xin tóm lại mọi chuyện như sau: pin có sạc nhưng đầy chậm hay gì gì đấy là do app hỗ trợ pin %, bạn có thể tìm app pin tốt hơn cho mình, app battery mới có bản update sửa lỗi này rồi đấy lên Store tải về đi chỉ mới có ngày hôm trước thôi.
Các vấn đề liên quan đến máy nóng, khó sử dụng, mau tụt pin, hạn chế nút nguồn.v.v... tất cả vấn đề trên sẽ được khắc phục ở bản Windows Phone 8.1 Blue sắp tới vào tháng 4/2014. Vài điều chia sẻ đến các bạn.
@quachminh1988 Mình không quan tâm tắt hay mở máy để sạc mà nóng với ngụi.Mình chỉ quan tâm là máy được " trưng bày " trên bàn làm việc mà không dùng đến cũng phát nóng thôi,vì chưa ai giải mã vấn đề này.
@Đìnhphong123 Bạn cứ Cài Đặt lại từ đầu máy đi.Rồi bật 3g lên.Để máy trên bàn như thế.Nếu nóng như cũ thì bảo hành.Còn ko thì do bạn cài nhiều phần mềm lên thôi,Còn mình khẳng định bạn là chả bao giờ nóng.Cứ mang máy ra chỗ mình mình cài lại tất cả bật 3g để trên bàn nếu nóng như bạn nói thì bạn thích gì cũng đc 😃 nhanh cho nó vuông
@bùi văn trung bạn ở đâu vậy mình mang dt tới nè...
@hungminhdkz khi nao mang nhớ hú mình đi cùng nha kkkkkk
Nâng cấp lên 8.1 với mình đơn giản chỉ cần bàn phím telex và click 2 phát mở màn hình với chỉnh volum đa nhiệm thôi 😃 chả cần gì hơn 😃
Chuyện đó bt bạn ơi, bạn mở 3G nên máy cứ bắt sóng chưa kể 1 số ứng dụng ngầm đang hoạt động nên nó cứ theo dõi app trong suốt quá trình kết nối mạng đấy, wifi thì cũng thế thôi nhưng wifi đỡ tốn nguồn điện hơn 3G. Bạn đừng quên ứng dụng HTC vẫn hoạt động và ko ai muốn tắt nó cả vì đây là app chính. Nếu bạn chắc chắn rằng bạn đã tắt sạch app nền và tắt hết 3G và wifi nhưng tình trạng ko sài để đó tự nóng lên mà hết pin thì do máy bạn bị lỗi rồi đấy. Xin chia sẻ cùng bạn...
@quachminh1988 cam on se chia.
text mấy hôm nó lại tụt pin dữ dội , vãi...... , sáng nay moi đem đi bảo hành tiếp hẹn 3 ngày sau , chán như con gián , bỏ tiền ra mua máy mới mà như vậy thì vãi thật ( 1 cái nổ màn hinh đổi cái mới thì tụt pin như động cơ f1 ) ko bít nói sao với cái hãng hTc này nữa
Hiện tại mình cũng tháo bớt một số ứng dụng thì thấy mình không nóng bất thường nữa nhưng pin vẫn kém qá. Mặc dù để chế độ off hết nhưng từ 3h tối đến 10h trưa mà rớt gần 10% rùi. Thôi kệ xài đỡ vậy, dù sao không còn nóng bất thường là dc.
@terrence1993 Vậy là máy trở lại bình thường,chúc mừng bạn!
Cho mình hỏi máy mình mới mua được 1 tuần. Lúc mới 2 ngày đầu pin hơi ảo nhưng mình sạc cẩn thận thì hết rồi. Nhưng tự dưng hôm kia máy cứ để trong túi quần là nóng đột ngột. Đã vậy hôm qua sạc đầy pin trứơc khi đi ngủ mà sáng dậy em nó cạn sạch pin luôn ??? Liệu máy mình có lỗi gì ko ? Mình xoá hết mấy thứ chạy ngầm rồi.
@Strange Cloud Sao lúc đó bạn không mang máy ra cửa hàng điện thoại để đổi cái khác,vì mới mua trong 1 tuần được quyền đổi máy do phần cứng bị lỗi.
fundesign
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình cũng có 1 em 8x hàng AT&T thời gian đầu thì pin tụt ghê gớm thời gian sau thì cũng đỡ được chút xài ít thì được 1 ngày nhiều thì nửa ngày là phải nạp rồi, thời gian nạp thì cũng vào khoảng 2 đến 3h, khi chơi game thì hiện tượng nóng mày là bt, nhưng thật sự là xài em này cấu hình có cao hơn thật nhưng vẫn ko thích bằng em 720, mình xài 2 em này thì pin em 720 quá ok luôn, mình để em 720 như sau: wifi thì để chế độ mở máy là tự kết nối wifi, 3G xài thì mở nhưng hầu như ko xài đến, độ sáng màn hình auto, có vài ứng dụng chạy ngầm như here map, thời tiết, viber, quick tiles, các ứng dụng như glace rồi fapfap mở hết, với mức độ ngày on face 1h không liên tục, nghe nhạc tầm 30' đến 1h ko liên tục, chơi game tầm 30' liên tục thì pin nó được khoảng 1 ngày rưỡi ko chơi game thì có thể lên đến 2 ngày 😃
Cac bac co ai biet cach chinh ip tinh cho con Htc 8S khong,hay co soft ho tro thi share cho em voi.Thanks.
fundesign
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Fuji.Thanh với cập nhật black thì tính năng ip tĩnh tích hợp sẵn trong cài đặt wifi
Hôm nay mình vẫn bị như vậy. Bực dã man. Xong bật chế độ luôn tiết kiệm pin thì lại bình thường. Bó tay với HTC luôn hết cả tính năng live của máy
Các bác cho em hỏi, em mới mua con HTC 8x được 2 tuần, mấy lần đầu xạc pin thì em không chú ý, nhưng mấy lần sau em để ý là lúc pin đầy đang còn cắm xạc thì nó hiện full 100% pin với nó báo đèn xanh ở trên chỗ loa, em thấy đầy nên rút xạc ra thì nó nhảy liền xuống lúc thì 94%, lúc thì 92% trong khi em chưa làm j với nó hết, em không biết bác nào có bị như em không.
Không liên quan lắm nhưng cho em hỏi: các bác bảo dùng 7 ngày ko ưng, thì ra đổi máy khác. Vậy ko biết mấy máy bị trả lại thì nó đi về đâu nhỉ ? hay là nó lại mang máy đấy đổi cho khách khác 😆
máy của em cũng như thế nè, mới mua được 4 ngày, chơi face có 15p mà lưng máy ấm lên rồi. em bật 3g chỉ chơi face mà được có 4 tiếng thôi. bình thường thì 30p bật máy lên kiểm tra thì thấy pin xuống 1-2%. mỗi ngày xạc 2 lần chán ghê. thêm cái vụ cầm máy lên lắc nghe lạch cạch bên trong, chuyển đổi qua lại ở chế độ quay phim và chụp ảnh hoặc thoát camera thì nghe tiếng "tắc". có ai bị giống như em không? chắc cho em nó về trạm quá.
Mình là ng` lập ra topic này và tưởng mình là trường hợp hiếm ai nhè cũng nhiều ng` bị vậy qá nhỉ. Mà máy mình ổn định rồi, mặc dù chơi game rớt pin rất là ghê gớm nên chỉ chơi lúc ở nhà, ra đường thì xài tiết kiệm như chỉ nghe nhạc, chụp hình.. Lúc trc máy nóng bất thường. để qua đêm cạn sạch pin như mình đã kể, thế rồi mình thử rs máy lại, tháo máy ứng dụng màn hình khóa, hay máy ứng dụng mà mình nghi ngờ vì chính nó làm máy nóng vậy... Tuy là pin vẫn yếu xìu, ngày mình sử dụng hoài thì chắc sạc 2 3 lần, nhưng bù lại máy đẹp, nhìn sang, chụp ảnh cũng đẹp, nghe nhạc đã tai, xem phim HD... nên cũng hết phàn nàn. Hết thì xạc thôi, chứ đừng nóng máy bất thường. Khó chịu lắm 😁
3 Tuần từ ngày mua máy rồi mình quyết định không đi đem đi bảo hành vì quá ngày đổi rồi. Nhưng giờ thì máy khá ổn định không nóng đột ngột nữa. Mình nghĩ bạn nào rơi vào tình cảnh này nên bình tĩnh. Mình reset lại và bắt đầu sạc lại từ đầu, ko cài ứng dụng vội. Được 3 ngày máy ổn định rồi bắt đầu cài ứng dụng sau. Như mình bây giờ là hết nóng đột ngột hẳn rồi. Chả biết có phải cách đúng không nữa nhưng mình đã thành công. Chúc ae dùng 8x vui. Đừng kỳ vọng máy có pin dùng quá 1 ngày nhé, trừ khi chỉ nghe gọi nhắn tin thôi may ra trụ đc.
@Strange Cloud Bạn nói đúng đó, sạc 2 lần 1 ngày là chuyện bthg, mình có khi sạc cả 3 lần nhưng đc nó sạc cũng lẹ. chừng 2 tiếng mấy là full. Nếu muốn dùng lâu hơn thì cài ít ứng dụng thì sẽ trụ đc lâu hơn. Đổi máy thì cũng vậy ah bạn ơi, mình đổi hết 1 lần, tệ hơn cả máy đầu nhưng giờ thì cũng tạm ổn. Có lúc muốn bán lại nhưng tiếc qá, máy đẹp khó có giá này. Giờ cũng ít còn hàng lắm nên để xài thì hay hơn nhỉ 😃
@Strange Cloud nóng bất thường thì không có rồi bác ơi. chỉ có lướt web và một số ứng dụng liên quan tới mạng là nó nóng như máy tính HP thôi. bật 3G mà lên facebook chừng 1 tiếng là dem điện thoại đi nướng thịt cũng chín nữa. nản quá! gom góp tiền mua em này mà máy nóng chắc bán rẻ luôn quá.
@minhtuantd007 Lúc đầu mình cũng bị như bác tđn reset máy về gdr2 máy chạy ko nóng lắm ms lạ @@ mà cứ up lên gdr3 là y rằng lại thế ...
Mong 8.1 ko còn như vậy nữa
@Strange Cloud máy em xài gdr3 nên k cho xuống gdr2 được. Xài 3g nóng máy chán quá bác ơi.
😃 máy chụp ảnh với nghe nhạc ngon hơn máy chính hãng cùng tầm giá rồi. App cũng xây dựng mới lạ trải nghiệm thú vị phết
@Strange Cloud Mà bạn biết bao giờ HTC 8x up lên 8.1 ko bạn. Mà 8.1 có gì mới hay ho hay fix dc lỗi gì ko bạn ?!
Theo mình biết là máy sẽ chắc chắn lên được 8.1 . Sửa lỗi thì mình ko rõ lắm nhưng có nhiều cải tiến với tiết kiệm pin hơn. Có bàn phím telex nữa
Raydar
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ae cho hỏi mình mới mua ở Tgdd, máy mình khi cắm sạc pin mà tắt nguồn thì đèn lền màn hình lai có ánh sáng không giống khi mình sạc không tắt máy thì đèn màn hình tối thui, cái này có phải lỗi không ae, help
Raydar
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đây là hình chụp tắt nguồn sạc pin

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019