PIN HTC 8x KÉM hay do lỗi của PIN ?

terrence1993
28/1/2014 13:34Phản hồi: 259
259 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngoctc123
ĐẠI BÀNG
10 năm
mới mua máy hồi chiều, ở nguyễn kim-kiên giang về nhà lúc 8h tối, cắm sạc vô, vào mùng lấy E71 lên tinte đọc, nghe cái vụ pin này sao hồi hộp quá, lạy trời cho con được tay qua nạn khỏi
Raydar không phải lỗi đâu bạn ạ. Htc 8x dùng super lcd nên màn hình nó vẫn hơi sáng lên lúc sạc pin mà tắt nguồn.
xài e này dc gần 1 tuần
bật 3G 24/24 vào mạng ko nhiều
pin trụ dc gần 1,5 ngày
gió máy ghê quá bạn ơi. Trừ khi bạn bật tiết kiệm pin, chỉ nghe gọi và lên mạng bằng uc ms trụ nổi 1 ngày hơn thôi.
Có khi pin mau tuột là nơi bạn đang đứng có sóng điện thoại yếu, máy phải tăng cường thu nhận sóng nên hút pin nhanh.?
Hoặc để tác vụ nền chạy ngầm?
Đặt múi giờ tự động?
ko bjk các bác thế nào chứ mình thì nếu tắt hết các ứng dụng tắt luôn cả Wìfi mà chơi game angry birds go thì chỉ dc khoảng 2h là báo pin yếu
sạc thì khoảng 2h là đầy...
@Nguyễn T Tài sao tệ quá vậy bác. nghe nản nghỉ. độ sáng bác để bao nhiêu?
zaiter
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình thấy bạn terrence1993 như là vào đây dìm hàng con htc 8x thì phải, thông tin thì ít, cứ lôi ra spam mãi 😆
Pin bác kém, sạc lâu vào thì dính máy lỗi => đổi máy khác
Đổi máy vẫn bị => số bác xui 😁
Gud luck, riêng mình xài con này 2 tuần thì cảm giác pin ổn, chắc là trải nghiệm qua wp8 rồi nên ko voọc vạch nhiều, có khi ngày rưỡi mới phải sạc
Raydar
ĐẠI BÀNG
10 năm
Uhm, nó sáng nhìn rất bực mình, bây giờ sạc không tắt nguồn nữa, thì không còn ánh sáng mờ, tks các pro
Theo mình nghĩ nên mua HTC trong fpt,,,mình mua thấy xài ưng ý lắm ,,, pin cũng khá
Mình cũng mới xài được 2 tuần nhưng cũng đã gặp vấn đề về pin. Lúc đầu mua máy về phải xạc tầm 3h mới đầy pin, đặc biệt là lúc 99% phải 30' mới đầy đc.
Bữa trước mình vừa cắm sạc vừa nghe nhạc thì thấy pin mới 70% mà đèn hiệu ở loa đã báo "xanh" rút ra sạc thì lại đỏ đc 1 lúc tiếp tục chuyển sang xanh dù chưa đầy 100% pin. Reset máy thì ok nhưng sau này pin sạc rất nhanh tầm 1h45' là đầy nhưng tụt cũng rất nhanh 😔. Tình trạng như vầy thì có nên mang bảo hành không mấy bác ?
@langtubac248 nên bác ạ vì như vậy là pin ảo rồi pin ko tương thích với máy.
ko có topic rành riêng cho 8X ah các bác ơi?
@hoangphong188 đang hóng ne2bac. co thì cho e 1 vé
Bạn sang bên winphoneviet có nhiều bạn thảo luận sâu về 8x hơn
ngoctc123
ĐẠI BÀNG
10 năm
Con này chuẩn rồi, pin sài khỏang 1 ngày, chơi game, lên mạng chút ít
@ngoctc123 lên mạng 2G còn đỡ. 3G thì 2tieng rưỡi là còn 30%
@kullharu Em xài 3G liên tục được 3 tiếng 30p còn 15%. Toàn là chơi facebook. Mà bác cho em hỏi luôn, máy của bác xài 3g nóng không? Em xài 3g thì máy em giống như dem phơi nắng vô vậy.
@minhtuantd007 kaka. bệnh chung rồi mà bác. nóng thì nóng lắm. nhưng đỡ hơn lúc sạc pin nhìu
@kullharu Sạc pin tắt nguồn máy mới nóng bác ơi. em tắt nguồn sạc thử một lần tới giờ vẫn còn sợ. sạc bình thường thì máy ấm ấm thôi.
@minhtuantd007 9 xác là vậy đó. cái gì cũng đc. có mỗi khoảng pin là pùn vời vợi!😃 k biết con 920 có vậy k nhỉ
ôi đang định hỏi về 8x thì vớ đc 1 mớ đây rồi. Pin dùng 2 tháng ổn đinh , tự nhiên giờ k dùng " k wifi, k 3g , k ứng dụng ngầm " mà cũng tụt pin nhanh nữa. Cụ thể là 32% bỏ túi 1h còn 26%, thấy lạ khởi động lại máy phát còn 20%, chả hiểu nổi. 2 ngày nay vẫn vây. Bác nào biết chỉ giáo
@vinaa Theo ae hướng dẫn thì do mình cài clock screen,bạn gỡ bỏ là hết...còn không lỗi nguồn,bảo hành thẳng tiến.😃
@buikhacthinh Mình đọc mấy cái vụ bảo hành k mún đưa đi bh luôn. Mà clock screen thì mình vừa thử thấy cũng k khả thi lắm. Chả biết có chỗ nào thay pin chính hãng k nữa
Kinh nghiệm mua đt smart là khi mới mua về ko nên vọc nhiều, (giống như chiếc xe phải roda vậy), chỉ để nghe gọi, lướt web sơ sơ thôi ko máy sẽ nhanh nóng và chai pin. Đó là kn của tui!
@vuatrochoi2014 Có bác nào làm vậy được mới sợ! Mới mua máy về mà không vọc sao chịu nổi. Chơi lipbaga đi có gì thay pin mới. Mà pin 8x nó kém sẵn rồi, mang hình HD, vi xử lí tốc độ khá cao, card đồ họa, âm thanh nữa nên trụ được 1 ngày là mừng rồi. Không ứng dụng, k web, face... Thì trụ được 3-4 ngày.
Mấy bác mua phải hàng gì vậy!? mình xạc 8 tiếng đến 7h đem đi uống càfe, lướt, tải = wifi 2h. chơi game các loại 2h, nt, nhá máy,mở ra dô, cài đặt đến 4h chiều cón 24%. pin như vậy là quá ok rồi. ko tụt nhanh như mấy bác hay la làng. mình chưa set gi hết!
@vuatrochoi2014 chắc k bác.....? kkkk:eek::eek::eek::eek::eek:
@vuatrochoi2014 hàng thế giới di động đó bác. trong đó không lẽ có hàng hồ cẩm đào sao?
@minhtuantd007 ý m có thể là hàng lỗi pin đó.m mua fpt có 1 con duy nhất thôi,xài đến h rất ok. Cái wf,3g cũng hoi nóng như đt khác thôi.
Có bác nào lên 8.1 chưa???????? review cái nào 😃😃😃😃😃
@unbroken xài 2G hoặc wifi thì đỡ tốn pin hơn đó bạn.pin mình thì đủ dùng cho 1 ngày nếu xài 2G luot web vs FB khoảng 2 tieng, choi game khoảng 1tieng, vọc bậy bạ khoang nữa tiếng là ò í e liền
@unbroken em rút xạc lúc 7h sáng, xài tớ 16h30 pin còn 35% face khoảng 1h30p xem video, khaong nua tiếng nghe dt 30p vậy có ổn không các bác?
unbroken
ĐẠI BÀNG
10 năm
@minhtuantd007 pin vậy là đúng của con này rồi.con này dùng wifi thì đỡ chứ dùng 3g thì pin tụt như tụt quần
@unbroken em xài 2g hà bác ơi! 3g thì máy em không trụ được tới lúc đó đâu.
mình cũng đng muốn mua 8x nhưng phân vân về giá cả nhiều nơi.có cửa hàng giá trên 4triệu(4t4).có cửa hàng trên 3 triệu chut (3t2) mọi ng biết nơi nào bán giá tốt chất lượng tư vấn giúp mình !
😔lỗi pin dùng tức lắm đừng mua. Mình dùng 2 tháng k sao. Bjo tự nhiên k dùng mà pin cứ tut ầm ầm. Qua đêm mất 25%. Bực nhất là lúc đem ra bảo hanh thì chẳng có cách nào chứng minh đc. Vì lúc đấy nó lại k bị

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019