Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Pin iphone 4S sạc bao nhiêu lâu thì đầy ah

yoo hana
25/12/2011 1:15Phản hồi: 32
chào cả nhà, chiều hôm qua em mới mua 1 chiếc iphone 4S ở vietel, sang nay pin còn 10% em bắt đầu sạc thì phải 1h45p nó mới đầy, như vậy là lâu hay nhanh ah. hay là do sạc này nó yếu nhỉ, mà em thấy vietel có nói là mua trả trước được tặng 300Mb 1 tháng vậy mà em có thắc mắc thì bọn họ bảo là không khuyến mại, có anh chị nào bị như em không ah:eek:
32 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

zoozoo88
TÍCH CỰC
12 năm
bình thường thì sạc 2h30 - 3h thì mới mới no pin bác ạ :playfull:
thanharts
TÍCH CỰC
12 năm
Mới mua thì phải từ từ pin nó mới hết công suất được, cứ tầm 2 - 2.5 tiếng là OK
các bác ơi khi sạc nó báo 100% pin rồi là rút được sạc được chưa ah, e thấy viên pin bên canh chữ % khi dòng chữ báo 100% nó vẫn còn biểu tượng đang sạc ah
@nonhox300393 không bình thường bạn ạ. Bạn kiểm tra xem đã tắt chế độ gửi Diagnostic chưa, tắt system location service, tắt push notification ko cần thiết, để chế độ sáng auto, tắt siri, tắt 3g (để ON cellular) chưa?
@kasaudepyai tắt hết rồi bác, hix zậy là bin ko được ổn hả bác, e mua hàng của vienthongA,
@nonhox300393 mình nghĩ là ko phải lỗi do máy đâu, có lẽ là cách sử dụng của bạn chưa tối ưu lắm thôi hoặc là bạn phải lướt web với cường độ căng lắm :|
@kasaudepyai để e test lại xạc khoảng 4 tiếng xem có thay đổi gì hok, chứ như zậy chán quá bác ơi
ht95
ĐẠI BÀNG
12 năm
trên app store có bán phần mềm sytem manager for memory ... giá 0,99usd. mỗi lần sạc bật nó lên . khi nào iphone sạc đày 100% thì nó báo động cho biết. tôi đang xài....
2-3h là pin đầy b ak.................
Em dùng iP từ 3G,3Gs,4,bây giờ là 4S,toàn chơi qua đêm,đến bây giờ vẫn chưa em nào hỏng
11511
TÍCH CỰC
12 năm
Em giống y như bác ở điểm này, khoảng 23h cắm sạc rồi ngủ, sáng dậy cầm máy 100% pin đi làm
goodbye77
TÍCH CỰC
12 năm
xài battery doctor có tốt ko mọi người ?
minhnam84
ĐẠI BÀNG
12 năm
battery doctor dùng cũng được
sạc đủ tầm từ 3-4 tiếng, chứ sạc vừa báo 100% (báo ảo) mà rút ra thì nhanh hết pin hơn so với sạc đủ 3-4 tiếng
bạn cài Battery Pro về cho nó charge , mình khỏi quan tâm bao lâu,xạc xong nó sẽ báo
cứ sạc đến khi cục pin nó có hình cái phích cắm là rút ra được các bác nhỉ :-D
leepv
CAO CẤP
12 năm
Điện thoại những năm sau này,chứ ko riêng gì iPhone đều thiết kế sạc đầy tự ngắt nên chẳng cần phải canh sạc làm gì cho mệt. iPhone mình cứ cắm sạc qua đêm. Cuối tuần ngủ nướng sạc cả chục tiếng cũng chẳng làm sao cả.
Của em 4S sạc 1h45' là nó 100% bó tay luôn.
@emtixiu mình nghĩ phải 2h30 ->3h mới full chứ
@emtixiu cái này còn do dòng điện của con sạc nữa bác à, dòng cao đẩy khỏe thì sạc nhanh dòng yếu thì nó cứ từ từ thôi...của cháu cũng thế dùng sạc ipod cho con iphone4 tàu tầm 1h30-1h45' là đầy ko phải lo đâu
chungcoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao ip4s của em chạy 5.1.1 đã JB mà xạc nó không báo pin đầy ( bằng âm thanh hoặc sáng màn hình "pin đầy")mà cứ lặng lẽ ko nói j hiện mỗi phích cắm không.?lỗi j ko ạ?
@chungcoc mình dùng iP xưa tới nay báo đầy nó chưa bao giờ nói 1 câu nào với mình 😁
chungcoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
thật vậy à mình cứ tưởng nó phải mất quả pin to xanh lè trên màn hình khoá??
Mình nghe mấy ông trên thegioiapple nói là sạc 5h bạn ạ.kể cả nó có bảo 100% vẫn phải để đủ 5 tiếng cho mấy máy mới.
Một cách đơn giản nhất để các bạn tăng dung lượng pin của Iphone lên gấp đôi là mua cái case tích hợp pin, rất gọn gàng và thời trang:
link tham khảo:
http://www.tinhte.vn/threads/1361299/

theo khuyến cáo thì nên để iPhone sạc thêm từ 15 đến 20 phút sau khi đến 100%
frims
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tốt nhất bạn lên down batterydoctor về cách tốt nhất để bảo vệ pin.
Iphone 4/4S sạc từ khi sập nguồn tới khi pin 100% đứng vạch chỉ 2tiếmg 15p thôi
Khi sạc mất 2tiếng nó đã 100% nhưng mất 15p nữa mới báo rút xạc nhé 😃
xminhfanta
ĐẠI BÀNG
11 năm
=)) cắm ~3h-4h thì full

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095