Pin iphone 6

myhangg95
18/4/2017 2:1Phản hồi: 24
Pin iphone 6
Em mới mua iphone 6 được 1 tuần -.-
Check pin thì đã chai 0,6%
Thế có đáng lo không ạ 😔
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bình thường mà bạn
@mrsteven E tưởng thế là chai nhanh ạ =.= mới mua 9/4 😔( giữ gìn dã man mà đã chai r :|
@myhangg95 Pin thì dùng sẽ chai. Đừng giữ gìn quá khổ thân thêm thôi. Chai đến khi ko chấp nhận đc nữa thì thay pin mới.
Sai số của phần mềm thôi!
@MartinLe3942 Nhưng chai thế kia có lo k ạ. Mới mua mà
Sạc thế nào thì được nữa à
MartinLe3942
ĐẠI BÀNG
7 năm
@myhangg95 mấy cái apps check độ chai pin đó có sai số đó bạn, với lại từ bản 10. trở lên nó sẽ kiểm tra theo cái độ nóng của máy ý. bạn cứ thử chơi game đi máy nó nóng lên thì độ chai pin sẽ khác, sau khi nó nguội lại thì % sẽ khác nhé bạn à.
@MartinLe3942 Cơ mà sạc tnao thì tốt ạ 😆))) sạc lúc nào cũng được hay hết pin rồi sạc ạ
MartinLe3942
ĐẠI BÀNG
7 năm
@myhangg95 Trên mạng nó chỉ nhiều cách lắm. còn của mình thì dưới 20% là mình sạc. Nhiều khi cắm qua đêm luôn (vì nó là pin Li-Ion nên khi đầy nó ngừng sạc, cái này bên tgdđ nó bảo vậy mình k biết đúng ko). Mà tốt nhất bạn cứ dưới 20% thì sạc khi nào full thì rút ra.
Lâu lâu thì bạn cứ xả pin cho nó.
Nhưng mà mới dùng 1 tuần mà chai thì có vấn đề gì k =))
Mng bảo sạc lúc nào cũng được -.- kb có đúng k ạ
MartinLe3942
ĐẠI BÀNG
7 năm
@myhangg95 đúng bạn à, vì nó là pin Li-Ion và mức độ chai pin của nó sẽ phụ thuộc vào chu kỳ sạc (1 cky là 100%) vdu bạn sài dc 40% còn lại là 60% bạn sạc lên 100% sau đó sài tiếp khi nào dc 60% nữa nó mới tính 1 chu kỳ, chứ nó ko tính theo lần sạc như mấy loại pin thông thường.
Thường thì sạc khoảng 300 chu kỳ thì pin chai 5-15% hên xui tùy cục pin =)))
@MartinLe3942 300 mà đã chai 5-15% thì dùng đc bao lâu ạ =)))))
MartinLe3942
ĐẠI BÀNG
7 năm
máy mình 6s sac 297 chu ky` rồi (sài hơn 1 năm rồi) ktra pin thì bị chai 7% lúc nó nóng tưng tưng thì lên 13% =)))
MartinLe3942
ĐẠI BÀNG
7 năm
Máy mình 6s nha bạn.
@MartinLe3942 Nhưng máy a dùng bao lâu ạ 😆
MartinLe3942
ĐẠI BÀNG
7 năm
@myhangg95 Máy anh sài khoảng 1năm rồi e ^_^. sài đừng giữ quá, vừa tốn công cho mệt, khi nào thấy ko ổn thì thay pin thôi bạn ạ 😁
Pin chai hay không nó không thể hiện qua các thông số mà phần mềm bạn đó đếm đâu bạn ah. Quan trọng là thời lượng thực mà bạn sử dụng được mà thôi. Nếu bạn dùng ít thì thời lượng pin sử dụng như bạn 6 tiếng là tốt lắm đó bạn.
boagu
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ip6 của tôi dùng gần 2 năm, test qua bằng cái BatteryPro nó báo y như của bạn, chứng tỏ pin ip tốt thật vì tôi dùng khá nhiều và sạc linh tinh cả
@boagu Nó sai đấy 😆 e check lại thì nó chai 0.0% 😃)
bác cứ dùng vài tuần là pin nó ổn định lại ngay ấy mà. Cái phần mềm đấy nó nhăng cuội lắm
Em nghĩ nếu ko phải là gái thì chả ai cmt tus này cả

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019