Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

PIN LAPTOP MỚI MUA KIỂM TRA THẤP HƠN SO VỚI LƯỢNG PIN XUẤT XƯỞNG

21/8/2019 10:37Phản hồi: 15
PIN LAPTOP MỚI MUA KIỂM TRA THẤP HƠN SO VỚI LƯỢNG PIN XUẤT XƯỞNG
Chiều hôm qua em đi mua laptop mới. Lúc ngta lấy ra cho em xem thì bao bì bị gỡ trước do trước đó có người xem về nha đến chiều nay em mở lên kiểm tra pin bị hụt so với xuất xưởng. M.n bảo em phải làm sao giờ ạ. Người ta cho 3 ngày đổi trả
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mới mua mà cycle count đã 11 thì đổi chứ còn gì nữa. Mây này cũ rồi. Bạn mua mới hay mua máy cũ vậy
@Daviddv9prada Pin 2 lên tận 61 bác ah.
tôi biết mà trường hợp bạn còn nhẹ tôi từng thấy máy đã bị sửa mới ghê
Long xiao
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bạn cài phần mềm nào để check pin vậy
nhanho@ussg
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Long xiao cái này chekc bằng cmd câu lênh là: powercfg batteryreport
sạc test ở nhà máy cao lắm 2 3 lần, máy này sạc 61 lần thì là máy cũ rồi. Đem ra khiếu nại đi bạn
thấp hơn một xíu cũng không sao nhưng cycle count 11 thì hơi quá. mình mới mua cho con em một cái máy tuần trước, bóc thùng mà active win luôn. mình cũng chek như bạn thì thấy dụng lượng pin ít hơn dung lượng thiết kế một tẹo, chỉ một tẹo thôi không đến 1WH như bạn đâu và cycle count = 1 nghĩa là mình mới đem về cắm sạc được một lần ah
KMIL307
TÍCH CỰC
5 năm
mua laptop mới mà bao bì bị gỡ là thấy vấn đề ròi ấy. Khuyên bác nên đi đổi
bình thường
tung2810
TÍCH CỰC
5 năm
Đổi đi bạn. Thế này thành máy cũ rồi
cycle count sao lại 11 nhỉ. mình nhớ cái này là số lượt sạc từ 0 đến 100 mà nhỉ.
saobang978
ĐẠI BÀNG
5 năm
con máy của mình mới mua cũng vậy, thấy người ta khui thùng sẵn. Họ còn nói khi mang mày từ kho về phải kiểm tra lại. Mình nghĩ chắc cũng test rùi, còn cái vụ pin, thì ko chú ý lắm. nhưng sau hươn 2 năm sử dụng thì pin vẫn được 5 tiếng. asus zenbook
ux410
saobang978
ĐẠI BÀNG
5 năm
nhưng theo e bác sẽ khó đổi, hoặc họ bắt bác tính thêm phí. Vì trường hơp đổi chỉ khi máy lỗi hoặc muốn đổi sang máy khách thì phải thêm tiền. Bọn bán máy lúc nào nó cũng khôn mà. Chứ người tiêu dùng ai cũng đổi thì tụi nó bán máy cũ miết
Con số nhà sx báo ảo.
Cứ dùng cạn rồi sạc lại mấy lần cho pin ổn định mới chính xác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019