Pioneer giới thiệu mẫu tai nghe Hi-Res giá rẻ mang tên SE-CH3T

abuchino
4/3/2018 8:8Phản hồi: 33
Onkyo & Pioneer Marketing Japan vừa giới thiệu một mẫu tai nghe inear entry level thuộc thương hiệu Pioneer mang tên SE-CH3T với mục đích phủ sóng chuẩn Hi-Res đến với mọi đối tượng khách hàng. Mức giá dự kiến của SE-CH3T chỉ ở mức 3,400 yên (~700 ngàn VND)

Mặc dù là tai nghe ở phân khúc ở phân khúc giá rẻ tuy nhiên vẫn được Pioneer khá chú trọng đến chất lượng âm thanh với màng graphene diaphragm và dynamic microdriver 5.5mm. Tổng âm được nhấn mạnh đến độ chi tiết của âm hình và độ decay như những tai nghe Hi-Res nhưng vẫn giữ được dải trầm chắc chắn.

Vỏ tai nghe được làm bằng chất liệu nhôm nhằm mục đích làm giảm độ vang dội sai lệch khi màng loa rung động điều này giúp cho năng lượng ở dải trầm được bảo toàn, âm thanh sẽ chắc và sôi động hơn cùng với độ sâu của âm trường của âm trường cũng được cải thiện. Phần housing khá nhỏ và nhẹ nhàng với đường kính ngoài chỉ 6.8mm, trọng của 2 tai không tính dây chỉ 3.1g có thể sử dụng trong thời gian dài.
Tai nghe SE-CH3T cũng được trang bị dây có chiều dài 1.2m và đầu jack chữ L 3.5mm. Các bạn cũng có thể theo dạng thông thường hoặc vòng qua tai được.

Mức áp suất buồng âm ở mức 102dB và dải tần số đáp ứng từ 8Hz đến 40kHz. Mức công suất đầu vào tối đa 100mW và trở kháng 16 Ohm. Các bạn có thể dễ dàng sử dụng đối với các thiết bị di động dễ dàng.
Mẫu SE-CH3T sẽ được tung ra thị trường vào khoảng giữa tháng 3 năm nay với những màu sắc đỏ, đen, vàng, hồng và bạc.
Nguồn: Phileweb
33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Con này nghe khá ổn 😃
Các bác cho em hỏi, tai nghe Hi-res thì khác gì với tai nghe bình thường? Nó đã thành chuẩn thì chắc là sẽ hay hơn, nhưng không biết nó hay hơn như thế nào?
@Yatogami Kuroh Hi-Res Audio thường được gọi chung cho các định dạng nhạc chất lượng cao (lossless) như FLAC hay ALAC rip trực tiếp từ CD, theo lý thuyết sẽ bảo toàn được các thông tin âm thanh như CD gốc.
@Yatogami Kuroh Tai nghe có chuẩn Hires sẽ đạt độ chi tiết cao, bóc tách những nốt nhạc rõ ràng hơn. Nghe sẽ cảm thấy bản nhạc sống động hơn, tiến gần hơn tới cảm giác như “live”.
Minhthuy0807
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mê văn hóa Nhật đã lâu, nay mấy em tai nghe của hãng lâu đời của Nhật có mặt chính hãng ở VN mà vui gì đâu, quất luôn ngay một em! Hồi đầu năm trầy trật giành giật mua em CH9T phiên bản BanG Dream Roselia mà không được, tiếc hùi hụi
nguyenhakim
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Minhthuy0807 Mấy người thích Văn hóa Nhật thường auto mua hàng Nhật nhỉ, từ hàng công nghệ, mỹ phẩm đến thực phẩm chức năng. Nhưng mà được cái hàng Nhật thì tốt.
kimthanh0904
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Minhthuy0807 Bên cạnh Denon, Sony, BMB,… thì Pioneer cũng là một thương hiệu nổi tiêng và rất lâu đời của Nhật Bản. Do ở thị trường Việt Nam mới xâm nhập vào chưa làm marketing mạnh thôi chứ sản phẩm chất âm rất tốt, sản phẩm cũng bền nữa.
ledinhhuong
ĐẠI BÀNG
5 năm
Con tai nghe này nhỏ gọn và siêu nhẹ, vỏ làm bằng nhôm nên khi đeo thấy rất thoải mái. Bass đánh rất uy lực, nghe nhạc EDM bao phê.
maithuylien
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tai nghe Pioneer ở Việt Nam còn khá mới mẻ nên ít được biết đến, chứ em nó khá nổi ở nước ngoài nhé, nhất là châu Âu ấy. Tốt nhất các Bác cứ nghe thử trực tiếp rồi xem có hợp gu hay không. Nhưng đảm bảo là chất lượng xứng đáng đồng tiền bát gạo đó! Em vừa rinh cho Ch9T này ở Headphile show, được giảm 20% còn hơn 2 triệu .
@maithuylien Vãi, có khi em với bác đụng nhau mà không biết. Em đi vào ngày thứ 2. Cũng mua đôi này ở headphile show luôn. Tai nghe ngon, Dac cũng ngon luôn kkk. Em Dac này bé xíu xiu mà nội công thâm hậu.
Đã có bác nào dùng hay nghe thử em này chưa? Cho em xin tý review nào. Em đang muốn tìm tai nghe nào tốt tốt xíu để học Ielts
@nguyenhuuminh9512 Đây bác, em này nghe khá chi tiết nhé, giúp nghe được ending sound luôn đó, khá hữu ích nà. Ngoài ra em này khá nhỏ và nhẹ nên ít khi bị cảm giác đau tai khi đeo lâu. Lúc đầu thấy Lazada quảng cáo cũng đắn đo vì nghe Pioneer lạ lạ ở quá không biết chất lượng như nào, nghĩ nên mua mấy hãng nổi kiểu Sony hay JBL gì đó. Xong bữa đi Pas show ở Rex quận 1, nghe thử một loạt tai nghe của hãng này thì thấy ổn áp, hợp gu thế là quất ngay một em Ch3t vì đang có khuyến mãi. kkk
leanhhonggg
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nguyenhuuminh9512 Pioneer thì lạ với giới trẻ thôi bác ạ, chứ mấy người mà chơi audio thì Pioneer là quen mặt luôn nhé. Việt Nam rất chuộng ampli, dàn âm thanh vi tính, đầu phát các thứ của Pioneer đấy. Trước đây nhiều người có người thân đi làm hay đi du lịch Nhật đều nhờ mua hàng của hãng về vì Việt Nam thời đó chưa có phân phối chính hãng Pioneer nhưng giờ thì có rồi nhé. Vào mấy cửa hàng chuyên âm thanh như Mai Nguyên, Sài Gòn HD, HD Radio có trưng đó. Nói chung về âm thanh thì Pioneer tin tưởng được nhé các bác.
tonhan97
ĐẠI BÀNG
2 năm
@kimthoatran2324 Âm mid dòng mày nghe bolero thế nào bạn ơi. Có ngang Re400 không ạ
So với tai nghe của Sony thì như nào các bác? Giờ có quá trời hãng tai nghe chẳng biết đường nào mà lần. Nhiều cái tên nghe lạ hoắc hà, không biết chất lượng ra sao
minhky1212
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thanhuyen1231 Nói chung về tai nghe thì khó nói lắm bác ơi. Người này khen hay chắc gì đã hay với người khác. Cứ đặt lên tai mình nghe thử thì mới biết được. Hợp gu thì mua không thì thôi, chẳng ai ép được. Còn hãng mới thì bác xem thông tin nó ở nước ngoài như nào, có nổi không, feedback nhiều không? Phân phối ở Việt Nam bởi công ty uy tín nào không? Văn phòng ảo hay có địa chỉ kinh doanh rõ ràng. Rồi chính sách bảo hành này nọ nữa.
thanhhue1221
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thanhuyen1231 Không phải cứ hãng nổi nhiều người biết tên là hay và chất lượng đâu bác ạ. Sony với Jbl cũng có mấy cái giá 100k-200k nghe cũng có ra cái gì đâu. Giờ cái gì cũng thuận tiện, muốn mua cứ ra cửa hàng nghe thử ok thì quất luôn. Càng nhiều hãng càng cạnh tranh càng lợi cho người dùng kkk
leuyenhan
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thanhuyen1231 Pioneer ở Việt Nam được phân phối bởi công ty Nguyễn Audio ở SG đó bác. Bác nào hay chơi Audio thì chắc chắn biết đến cái tên này nhé. Chuyên phân phối các hãng âm thanh lớn trên toàn thế giới thôi. Hồi trước có cái Showroom ở Điện Biên Phủ, bự chà bá luôn chắc là được đầu tư hoành tráng nhất VN luôn đấy. Các bác cứ search thử trên GG mà xem. Tiếc là bị lấy mặt bằng sớm quá. Nếu bác nào hay đi show thì mới biết được mức độ hoành tráng ở gian hàng mà công ty này làm từ cách bày trí đến các sản phẩm được trưng, đến nghe thử kiểu như được rửa tai
@thanhuyen1231 Bác trên nói chuẩn nề, em toàn đợi đến dịp để săn hàng giảm giá của bên Nguyễn. Nhất là thanh lý mấy em demo, hàng trưng bày giảm giá đến 70-80%. Mua về nghe đúng phê. Nguyễn đang phân phối 2 thương hiệu tai nghe là Focal của Pháp và Pioneer của Nhật, cả hai đều ok né.
Giờ các hãng thi nhau dán mác Hi-res vô sản phẩm mà không biết chất lượng như thế nào, làm mất uy hires quá. Mà giờ tai nghe hires cũng rẻ nhỉ? Trước toàn phải tiền triệu mới có hires
@truonglinhmai Đúng rồi bác, giờ nhiều hãng lạ hoắc, kiếm thông tin trên gút gồ cũng hiếm mà có má hires chình ình không biết sao luôn. Giờ nhiều lúc quảng cáo không nghe theo được, cứ thử trực tiếp nhé các bác.
lethuyylinhh
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đã đặt mua trên lazmall của Lazada. Cũng tin tưởng trên Lazmall nên bấm bụng mua. Lúc chưa nhận hàng cũng khá lăn tăn, sợ gặp hàng lởm nhưng khi nhận được hàng trên tay thì thật nhẹ nhõm. Chất lượng ok, nhỏ nhắn xinh xắn, dây cáp nhìn mỏng manh nhưng rất chắc, bền.
tonhan97
ĐẠI BÀNG
2 năm
@lethuyylinhh Cho em xin ít đánh giá về phần mid, và âm trường con này đi anh
minhlanh96
ĐẠI BÀNG
5 năm
Em là SV, do tài chính cũng khá eo hẹp nhưng mà muốn có một chiếc tai nghe tốt tốt xíu để học tiếng anh. Bạn em nó bảo mua tai nghe chụp đầu nhưng mà em lại thấy khá bất tiện khi di chuyển nhiều, nó cứ vướng vướng ý. nhờ anh chị tư vấn giúp em không em lại trượt môn mất.
kimlien1992
ĐẠI BÀNG
5 năm
@minhlanh96 Tài chính eo hẹp nhưng em phải nói rõ ra khoảng bao nhiêu tiền thì mọi người mới tư vấn được cho em chứ. Tai nghe giờ muốn giá nào cũng có, 20-30k bán dọc đường đầy, 6 7 trăm cũng có, tiền triệu chục triệu cũng có. Nên cứ rõ ra nhé em.
mylelethi
ĐẠI BÀNG
5 năm
@minhlanh96 Với sinh viên mà dùng để học tiếng anh thì chắc dưới 500k là ok rồi. Cứ Sony, jbl mà triển thôi em ạ.
Con này nhìn có vẻ mỏng manh nhỉ, dây cáp vầy chắc dễ đứt lắm. CHất lượng không biết xứng đáng với giá tiền gần 700k không. Chắc không có cửa với Sony, JBL. Thương hiệu nghe lạ hoắc.
@hoangkimthanh45 Sản phẩm công nghệ sao mà nhìn bên ngoài để đánh giá chất lượng được bác. Đúng là Sony và JBL nổi tiếng từ lâu nay nhưng mà thương hiệu này nó cũng không kém cạnh đâu bác. Giờ để kiểm chứng chất lượng thì Bác có thể nghe trực tiếp để cảm nhận và xem có hợp gu mình hay không. Hoặc hãy xem thông số kỹ thuật. Con này dải tần từ 8Hz - 40Hz, rộng hơn con JBL T290 cùng tầm giá, độ nhạy 102dB cũng cao hơn Sony MDR-EX15AP cùng giá luôn
daotannguyen
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hoangkimthanh45 Giờ có nhiều thương hiệu cũ mới vào Việt Nam cạnh tranh về chất lượng, giá cả, người tiêu dùng có thêm nhiều sự lựa chọn không chỉ Sony hay Bose như trước đây. Mà các thương hiệu có độ phủ lâu năm lại càng dễ bị làm nhái làm giả nữa. Tốt nhất cứ tìm hiểu thật kỹ các thông tin, rồi phi ra các cửa hàng phụ kiện uy tín nghe thử rồi quyết định mua là an toàn nhất. Chứ hàng công nghệ tội gì không nghe thử rồi mua
phambinh032
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hires gì giá rẻ bèo thế này, lừa trẻ con à.
ngocdung245
ĐẠI BÀNG
5 năm
@phambinh032 kkk, Nhật mà Bác cứ làm như Việt Nam, Trung Quốc muốn gắn cái gì là gắn, muốn nói gì là nói mà không ai kiểm chứng. Người ta là cả một hiệp hội, sản phẩm phải đảm bảo các tiêu chí thì mới được cấp chứng nhận đó nhé.
@phambinh032 Nhưng con này Hires mà rẻ thật, không biết chất lượng như nào. Có đúng là Hires xịn hay không
phambinh032
ĐẠI BÀNG
5 năm
@anhthinhnguyen10 Hires xịn hay không thì các bác cứ nghe trực tiếp là biết, chứ nói qua nói lại trên này cũng đâu ai phân định được haha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019