Pioneer ra mắt đầu chơi nhạc N-30 và N-50, tích hợp AirPlay, DLNA 1.5

Duy Luân
5/1/2012 3:3Phản hồi: 48
Pioneer ra mắt đầu chơi nhạc N-30 và N-50, tích hợp AirPlay, DLNA 1.5

[TAG]Pioneer[/TAG] vừa chính thức giới thiệu hai thiết bị chơi nhạc cao cấp [TAG]N-30[/TAG] và [TAG]N-50[/TAG]. Đây thật ra là thiết bị chuyển đổi âm thanh dạng số sang analog (Digital to Analog Converter - DAC). Hai sản phẩm này có khả năng kết nối mạng để truyền nhạc không dây từ các máy tính, máy tính bảng hay điện thoại thông qua công nghệ [TAG]AirPlay[/TAG] và [TAG]DLNA[/TAG] phiên bản 1.5. Máy có khả năng chơi nhạc FLAC và WAV chuẩn 192kHz/24-Bit. Một màn hình 2,5" phía trước và ứng dụng dành cho hệ điều hành [TAG]iOS[/TAG] lẫn [TAG]Android[/TAG] sẽ giúp người dùng điều khiển thiết bị. Tuy nhiên, để có thêm kết nối Wifi và Bluetooth thì người sử dụng phải bỏ thêm một ít tiền để mua adapter rời. Riêng mẫu N-50 có có cổng cắm dây RCA được mạ vàng và thiết kế lớp vỏ đặc biệt giúp giảm nhiễu. Máy cũng hỗ trợ công nghệ âm thanh Advanced Sound RetrieverSound Retriever AIR giúp cải thiện chất lượng của các tập tin nhạc bị nén bằng cách tinh chỉnh tần số phản hồi và áp lực âm thanh để khôi phục dữ liệu bị mất trong quá trình nén. Giá cho hai hệ thống âm thanh N-30 và N-50 lần lượt là 499 USD và 699 USD.

48 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Khá đẹp nhưng giá có vẻ hơi đắt, mà ở VN mấy ai dùng cái này đâu nhỉ 😁
linhatm
TÍCH CỰC
12 năm
kg Thấy có ổ CD nhỉ?
em_ut
TÍCH CỰC
12 năm
Đây chỉ như là cái ampli thôi mà. Còn nguồn nhạc có thể dùng đầu đĩa hoặc từ máy tính. Mình rất thích những công nghệ kết nối không dây vì nó vừa dễ dàng lắp đặt, nhất là với những nhà xài tủ TV lớn để sát tường thì khó mà gắn dây đàng sau lại vừa gọn gàng không dây nhợ lằng nhằng.
zovemoon
TÍCH CỰC
12 năm
cái này không thể gọi là amply dc, chính xác hơn thì gọi là DAC (digital to analog converter), thiết bị chuyển đổi âm thanh dạng số sang analog

không biết mấy em này so với mấy em nuforce cùng giá thì chất âm thế nào không biết
đúng là công nghệ không có điểm dừng ... mong sẽ có những công nghệ cao hơn......
Nhìn đẹp đấy chứ,
Cái này chơi nhạc thế nào nhỉ, giá cả thì cao thế ko biết.
cugung212
TÍCH CỰC
12 năm
Món quà đầu năm cho các pro chơi âm thanh.
Cái này là DAC thì phải, viết thế này ở đây ai hiểu đc
Nó là DAC, nhưng mình sợ ghi ra thì khá dài dòng phức tạp 😁
đắt zậy, thế này chỉ có dân HD mới dùng đc hjx hjx
Hàng Pioneer ở VN không chuộng lắm. Nhà mình có 1 cái đầu DVD Pioneer mua năm 2002 dùng cũng tạm ổn.
V2TV2T
TÍCH CỰC
12 năm
Tai trâu chỉ cần một cái loa ko rè là ổn
falasa
ĐẠI BÀNG
12 năm
Với dân BT như mình thấy tuyệt vời nhưng giá hơi cao, nhưng với dân chơi Hi-End có lẽ họ lại thấy bình thường 😁
chỉ nghe nhạc thôi mà 500 với 700 Ôba , hiện đại hại tiền,
nếu đầu tư thế này thì đầu tư vô dàn loa ko dây có vẻ hợp lý hơn
Không biết chất lượng thế nào, nhưng cái giá chát wá.
Nhìn mê quá mà cũng chưa hiểu công dụng lắm.
Mấy cái này vô đài truyền thanh huyện thôi đã ko có cửa =)) giá vậy mà chát gì nhỉ giá này dành cho gia đình thôi ^^ vậy hợp lý rồi
Pioneer đúng như tên gọi của nó : "tiên phong" trong công nghệ nghe nhìn. Tuy nhiên, ở thời điểm này mình nghĩ thiết bị này còn kén người dùng, chưa thể phổ biến được.
Anh em có có đồ của Apple thì rất tiện dùng hoặc chỉ cần PC dùng Windown cài iTunes dùng được Airplay :bounce:

Giá chát quá, tôi chia sẻ với anh em là có thể làm ngay con Apple TV ($99) nối với TV LCD (nhà nào cũng có sẵn) rồi xuất âm thanh qua đường OUT là có âm thanh chất lượng tương tự rồi!
em_ut
TÍCH CỰC
12 năm
Cái này nó khác với Apple TV bạn ơi, sao so sánh được. Cái này là ampli chơi nhạc khá chuyên nghiệp chứ không phải thiết bị phát nội dung số bình thường đâu bạn ơi. Cái Apple TV nếu cũng cần ampli và loa để phát ra âm thanh mà nên bản thân Apple TV ko thay thế được cái này nhé.
bluesight
TÍCH CỰC
12 năm
hix, bác này phát biểu nguy hiểm quá , ak ak, đỡ ko đc

hình như bác còn chưa phân biệt đc DAC và DAP khác nhau chỗ nào nên mới phát biểu ntn. chức năng gần giống ko có nghĩa là chất lượng tương đương, chưa kể 2 con này chức năng cũng ko giống nhau.

trên tinhte hình như ko nên đăng mấy thread này, có vẻ "chưa tinhte" nhìu hơn, nội ngay chủ topic phán 500-700$ cho 1 DAC ntn giá quá cao thì ... =.= cao hay ko là do người mua đánh giá chứ, và 1 cái mp3 giá này cũng đâu ít, đừng nói tới con này là DAC chuyên dụng.
tienlm
TÍCH CỰC
12 năm
SJ giỏi thật, bán được bao nhiêu hàng cho ifan kiểu như bác này khú khú ....
Cái này cho mấy anh em bên HDVietnam thì bàn tán xôm lắm đây
Đây là bộ DAC (gần giống airport express nhưng có thêm DLNA) và các cổng vào digital khác

Từ đây phải nối với amply qua đường analog hoặc cáp quang, đồng trục

Giá này hợp lý nếu amply được tích hợp, còn ko thì mua cục gạch AE kinh tế hơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019