Pioneer ra mắt ổ đĩa Bluray 4K đầu tiên dành cho PC

ND Minh Đức
25/1/2017 21:41Phản hồi: 50
Pioneer ra mắt ổ đĩa Bluray 4K đầu tiên dành cho PC
Pioneer hôm nay giới thiệu bộ đầu đọc đĩa bluray Ultra HD đầu tiên dành cho máy tính với mã hiệu BDR-S11J-BK và BDR-S11J-X. Trong đó, BDR-S11J-X là phiên bản cao cấp hơn, được hãng giới thiệu là có độ ồn thấp hơn và chất lượng âm thanh khi đọc đĩa CD cũng cao hơn. Để có thể sử dụng tốt nhất đầu đĩa để phát các nội dung 4K đòi hỏi PC phải có cấu hình đủ mạnh, điển hình như Intel Core i5 hoặc Core i7 Kaby Lake, RAM 6GB và phải có cổng HDMI2.0a. Tất nhiên, màn hình cũng phải hỗ trợ độ phân giải 4K và có HDMI2.0a. Đi kèm với ổ đĩa là bộ phần mềm PowerDVD của Cyberlink với khả năng chơi nội dung 4K. Được biết 2 chiếc ô đĩa sẽ được bán ra vào cuối tháng 2 tại Nhật. giá vẫn chưa được công bố.

Tham khảo Pioneer, Theverge
50 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bocua
CAO CẤP
7 năm
Ngày xưa chả bao giờ nghĩ có thể ghi được mấy chục GB dữ liệu lên 1 cái đĩa như đĩa CD . Công nghệ kinh thật 😔
@tuxedo198x Vì có những thứ dù cổ lỗ nhưng vẫn rất ưu việt.
Ví dụ điển hình là đĩa than. Dân nghe nhạc hoặc DJ vẫn còn sử dụng đều. Đầu đĩa vẫn đc bán với giá từ 5-10tr. Còn đĩa nhạc cũng không rẻ chút nào.
Ví dụ dễ hơn là sách giấy với ebook. 1 quyển sách to hơn, nặng hơn, khó lưu trữ & vận chuyển hơn. Tuy nhiên cảm giác lật từng trang, nghe tiếng sột soạt, ngửi mùi thơm của giấy mới thì khó có thể thay thế được. :p
@tuxedo198x Đúng là nực cười. cmt xàm kinh.

Bảo chơi ổ cứng rời vài TB nghe còn hợp lí, vs dân ko chuyên thì dùng các dịch vụ streaming, chứ nói dùng usb để thay thế đầu đĩa thì đúng là ko biết j về công nghệ lưu trữ và ngành phim ảnh.

Nói ngắn gọn, đây là sản phẩm nghe nhìn, hiểu ko? Có biết định dạng nào đc dùng nhiều nhất để bán nội dung 4k HDR ko?
phamlong
TÍCH CỰC
7 năm
@tuxedo198x Ăn tiền ở con chip giải mã tín hiệu đó...
kero2005
TÍCH CỰC
7 năm
@AmbitiousMan mời qua hdvietnam và các trang nghe nhìn để tham khảo, trẻ trâu quá đấy
hoaip
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đĩa SONY 100GB Chép xóa nè Anh Em. 20170126_122203.jpg 20170126_122832.jpg
hoaip
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hoan999999 Không thấy bán đĩa chép xóa BL-RE XL Bạn ơi
buonban2u
TÍCH CỰC
7 năm
@hoaip gia tien mac hon 1 hdd
@hoaip 5 Bộ Phim JAV Full HD 1080P Định Dạng Gốc Bluray rồi 😁 20Gb/tập phim :D
PROBLEM-TROLLFACE-font-b-TROLL-b-font-font-b-FACE-b-font-SLOGAN-O-neckCotton-Casual.jpg
hoaip
ĐẠI BÀNG
7 năm
@buonban2u ở Vn tìm HDD hay SSD quá dể dàng, tìm em này hơi khó nhé Bạn.
😃 mỗi thứ có cái hay riêng của nó. Riêng e giờ nghe nhạc đĩa CD âm thanh vẫn chất hơn nhạc số hiện giờ
haingoc7x
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tanfsiv Cái này phải tìm hiểu nhiều, vì tôi thích công nghệ nên mầy mò, khi bạn muốn nghe hay bạn phải set up chuẩn, nhưng pc bạn phải đời cao càng tốt, vì âm thanh độ trễ càng thấp càng tốt, khi xuất file nên xuất thẳng khi đó file được đưa ra âmly nguyên gốc, tất nhiên là dac của bạn hỗ trợ ntn, nếu file đua theo PCM thì âm thanh vẫn chưa hay,do bản quyền chặn, khi đó bạn phải có phần mở rộng như dts, dolby...mà tìm chúng bạn phải rành english, thường dac 32 bit chính hãng, bạn nên mua dac hi fi, âm thanh xuất ra mới hay do bản quyền nên pc ko xuất dc, bây giờ tôi cũng không rảnh, vì gần tết... Khi nào rảnh tôi sẽ chỉ chi tiết cho bạn,từ file nào,chạy phần mềm gì, dac chuẩn gì độ méo, ntn cài đặt xuất ra , âm thanh khi xuất line out chuẩn 24 bit,có dolby surrond xem phim hay nghe nhạc, đều hay, giờ trên fshare có rất nhiều dsd hay, mà rẻ, nếu mua ngoài bạn phải trả tiền trăm ngàn, kể cả file CD xịn,bạn mà ko rành bạn nên mua đầu cd có ghi master audio, sẽ ghi như đĩa xịn, tất nhiên cần phải cài đặt phần mềm xuất file nguyên gốc, nói chung bạn cứ đưa thông số loa, dac,pc tôi biết bạn cần set up gì
@haingoc7x bác này chắc là mod tayto bên hdvietnam đây mà 😁 :D :D
novrainceo
ĐẠI BÀNG
7 năm
@writedung CD không là nhạc số thì là cái của nợ gì nữa. Đĩa CD nó chỉ là cái công cụ lưu trữ file như USB thôi cụ ạ, vừa cồng kềnh vừa dung lượng thấp lại phải kè kè cái đầu đọc.
haingoc7x
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tanfsiv
Nên làm thêm cả dạng external dùng qua USB-C hoặc thunderbolt nữa
Giờ mua máy có mấy ai lắp ổ đĩa quang nữa.
@MrBach248 Chắc có tuổi... cỡ mình rồi.
@MrBach248 Tôi bảo không à ?
@dualshock Tôi bảo thím nói không à ?
@MrBach248 Thì tự nhiên thím hỏi "sao ko" kìa
weixiao
TÍCH CỰC
7 năm
Trước h m vẫn thắc mắc sao có công nghệ ghi - xóa - ghi nhiều lần lên đĩa quang đc nhỉ 😁
lạ thật ấy nhé, vì bề mặt quang nó đâu như chip nhớ hoặc phiến đĩa hdd
kenlove520
TÍCH CỰC
7 năm
e ở sg h ra tìm hàng đĩa CD còn khó. ^^ h toàn chơi USB vs HDD di động
Từ khi Bluray đập vỡ mồm HD-DVD, trở thành chuẩn chung đến giờ được gần chục năm rồi mà mình chưa bao giờ 1 lần thấy cái đĩa ấy ngoài đời thực luôn!

Internet và lưu trữ HDD đã phát triển quá mức rồi.
@h3141592653 Bluray ko có đĩa lậu, mà VN mình chơi toàn đĩa lậu thì lấy đâu ra phổ biến ^^, với giờ toàn phim nhạc online, HD thì download bản nén 1080p là chính.
giờ HDD giờ cũng rẻ chả cần phải lo lắng về việc bảo quản, ghi xóa thoải mái. Blueray phim ở nước ngoài ko biết thế nào chứ VN chả bán được cho ma nào vì toàn tải lậu +xem phim trên mạng. Có lẽ người ta ko cần chất lượng cao, chất lượng vừa đủ cần nội dung hay là được. Gì chứ VN toàn TH HD (cũng ko phải HD thật) TV phim HD cỡ TV 40-50in là thấy đẹp rồi
khitamdao
TÍCH CỰC
7 năm
@hieupy89 một thực trạng đáng buồn là chất lượng dvd của vn mình làm ko hơn gì vcd (trừ dung lượng khủng hơn)
.Gù.
TÍCH CỰC
7 năm
Chơi 4k nhà mình chưa có điều kiện
HoangSong
TÍCH CỰC
7 năm
Thấy giờ dân chơi máy tính lên vài trăm triệu ráp máy cái case toàn ko có ổ CD/DVD 5.25 thì thật là thiếu sót 😁
vanthoan
TÍCH CỰC
7 năm
Nhớ ngày xưa dùng đĩa mềm 1.4M. File nào nặng thì cứ cái Winrar thần thánh mà cắt. Cầm cả chục cái đĩa mềm trong tay thấy oách vl 😁
thì thím hỏi mấy ai, tôi trả lời có tôi :eek:

giàu ghê, xưa còn hs cấp 2 tiền đâu mua đĩa, cũng ~20k/cái chứ rẻ gì, có mỗi 1 cái mà nhịn ăn sáng 1 tuần 😆
nvmnghia
ĐẠI BÀNG
7 năm
ngon rồi các thím, lần trước trích được key (trích thô luôn chả cần hack) vì phần mềm và đầu đĩa bắt đầu đọc được đĩa film bluray thương mại. mong sớm thấy các bản 4k hdr rip x265 thực thụ
hiepmu
CAO CẤP
6 năm
ngoài thị trường có đĩa Blu-ray 4k lậu phụ đề Việt ko các bác ơi? 😁
bocua
CAO CẤP
6 năm
@hiepmu Bạn mua 1 cái Box Android play được 4K hoặc SmartTV nào support 4k đều play được. Lên HDvietnam.com download về độ 40 50gb 1 phim thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019