Pixel 2 có thể tự bật chế độ không làm phiền khi bạn lái xe

Duy Luân
8/10/2017 21:47Phản hồi: 47
Pixel 2 có thể tự bật chế độ không làm phiền khi bạn lái xe
Hai chiếc Pixel 2Pixel 2 XL có chế độ không làm phiền khi lái xe, có điều Google không nói tới trong buổi lễ ra mắt. Tính năng này hoạt động nhờ vào dịch vụ "Pixel Ambient Services" mới của Google, có vẻ như nó cũng sử dụng các cảm biến gia tốc kế, cảm biến chuyển động và Bluetooth để xác định xem bạn đang lái xe hay không rồi từ đó bật tắt "Do Not Disturb" tự động nhằm tránh bạn bị xao nhãng bởi cuộc gọi, tin nhắn và các thông tin báo khác khi đang trên đường. iOS 11 cũng có tính năng tương tự và cách hoạt động của nó cũng giống như thế này, còn cụ thể hơn thì chắc anh em sẽ cần chờ bọn mình thử nghiệm khi có Pixel 2 trong tay vì dịch vụ nói trên chỉ chạy trên những chiếc Pixel mới mà thôi.

Nguồn: 9to5Google
47 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhưng dựa vào gia tốc thì ngồi ghế hành khách cũng cho vô chế độ DND hay sao :p Chắc phải có option để thoát ra rồi
Máy càng thông minh , thì con ng ko phải làm gì riết chuyển sang ngu đần 😁
htson16
TÍCH CỰC
7 năm
@NganTran85 không phải ai cũng dùng smartphone như việt nam đâu bạn nhé.ở nhật rất nhiều người dùng mấy gập ở mỹ cũng thế mà ngu xuẩn
alllove_vn
TÍCH CỰC
7 năm
máy của google nhìn có vẻ xì tin quá nhỉ. rất trẻ trung chứ không theo xu thế lịch lãm sang chảnh như ai đó
Vịt 2019
TÍCH CỰC
7 năm
Đi đường vẫn thấy rất nhiều người sử dụng phone khi tham gia giao thông... nên tính năng có hay không, quan trọng vẫn là ý thức 😁 Ý thức kém thì chịu òi...
Vịt 2019
TÍCH CỰC
7 năm
10 năm trước và 10 năm sau 😁
@Vịt 2019 Cừu đi méo đâu cũng thấy bốc mùi! :D Topic nào cũng có dấu răng của mấy con cừu cuồng.
heorung52
TÍCH CỰC
7 năm
Tiếc là em nó không phân phối ở Việt Nam. Chứ Việt Nam cũng nhiều fan của Pixel lắm.
TaNi_BC
ĐẠI BÀNG
7 năm
@heorung52 Nó có store lẻ Thái và Sin thì phải. Nên xách tay fullbox về cũng Ok rồi .
htson16
TÍCH CỰC
7 năm
@TaNi_BC google pixel k bán đâu nhé .chỉ bán thông qua amazon thôi .trang huca.vn toàn sách tay từ amazon về hết
megasboy
ĐẠI BÀNG
7 năm
@htson16 Amazon nào phân phối? Chỉ có đặt hàng trên Store Google, Best buy, Verizone và T-Mobile thôi.
Sang năm iphone mới sẽ có tính năng này 😃
@Hoang_HaoMinh ios 11 có từ mấy tháng rồi bạn nhé
@Hoang_HaoMinh =)) có từ ios 11, gg theo sau cmnr
@Hoang_HaoMinh Anti trình dốt vc
dự là khi nào con này về Vn vậy
htson16
TÍCH CỰC
7 năm
@Giàng A Chuối không có hàng chính hãng dâu mà về .muốn mua chỉ có hàng sách tay thôi .có ai bên amazon nhờ họ mua hộ rồi sách tay về hoặc lên huca.vn mà đặt trước chứ chẳng còn nào về
Các bạn ko thấy tính năng này quen quen sao? Lỗ 3.5 biến mất nghe cũng quen quen
Dacan
TÍCH CỰC
7 năm
@IceNinja Lỗ 3.5 thì quen, chắc bắt chước thằng oppo
Mr_HongHot
TÍCH CỰC
7 năm
Mẹ thằng google nhá, 6P của anh up 8.0 beta đc 13h thì bootloop. Giờ éo có cách nào kết nối PC. Mài làm anh phân vân qua
Mr.Geccu
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Mr_HongHot bác chửi tếu quá 😁 :D :D
megasboy
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Mr_HongHot có cách fix rồi mà.
https://forum.xda-developers.com/nexus-6p/general/guide-fix-nexus-6p-bootloop-death-blod-t3640279
Mr_HongHot
TÍCH CỰC
7 năm
@Mr_HongHot Cám ơn bác! Trước em làm không được bởi vì em không thể nào làm cho pc nó nhận driver, mặc dù là em đã cài. Pc nó không nhận máy, chỉ cần nó nhận là em có tool flash đc ngay chứ không cần phải vô hiệu hoá 4core thế này. Mà em thấy nó có update mới kìa, để em thử xem sao, cám ơn bác!
alihung
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vậy làm sao nó biết đang lái xe và đang ... ngồi trên xe người khác lái? Chả lẻ nó mở "Do Not Disturb" hết 2 trường hợp này? Có mợ nào biết không?
tommy442
TÍCH CỰC
7 năm
@alihung Nó mở cả 2 trường hợp bạn. Như ios 11, nếu bạn không lái xe thì bank ấn nút Home chọn tiếp I’m not driving là vào màn hình Home.
tommy442
TÍCH CỰC
7 năm
@alihung Nếu bạn có đthoai kết nối với xe. Lúc bạn khởi động máy là iPhone tự bật chế độ không làm phiền.
Tra Hai Tru
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đẹp thật
Như ios 11 nhỉ. Mà ngộ cái là nó thấy di chuyển nó tự bật. Chứ không cần biết lái hay ngồi sau. Nên phải hỏi lại. Còn hạn chế cái đo
ngồi xe bus anh ta tắt luôn, haha
tochungdo
ĐẠI BÀNG
7 năm
Không thấy các bố vào kêu sao có mỗi tí này cũng đăng bài như khi đăng bài về apple nhỉ.
@tochungdo bọn mày cắn nhau ko chán ah???
tochungdo
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tochungdo k
thao
TÍCH CỰC
7 năm
HCM chổ nào bán máy Pixel vậy 500 ae?
Averell
ĐẠI BÀNG
7 năm
Droid Turbo có khả năng này từ hồi mới ra cách đây 3 năm rồi
prince8882
TÍCH CỰC
7 năm
Vậy khi ngồi sau xe, các cảm biến nó cũng chuyển động, nó có tự động kích hoạt "Do not disturb" không ?
Cả xe hơi và xe máy à? Vì nếu chỉ xe hơi thì ở Việt Nam hơi vô dụng vì phương tiện chủ yếu là xe máy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019