Pixel 3 XL chưa ra mắt đã bán ở Hong Kong, không còn tai thỏ mà chuyển thành tai trâu...

Duy Luân
7/10/2018 1:41Phản hồi: 316
Pixel 3 XL chưa ra mắt đã bán ở Hong Kong, không còn tai thỏ mà chuyển thành tai trâu...
Chưa rõ vì sao Pixel 3 XL lại lên kệ sớm thế, mà Engadget thấy Hong Kong có bán nên họ bay qua mua để chụp ảnh luôn cho nóng (tất nhiên giá đắt, tới 2000$ lận). Giống với tin đồn trước giờ, Pixel 3 XL sẽ có một cái tai thỏ khổng lồ, chắc phải gọi là tai trâu mới chính xác. Máy sử dụng màn hình OLED 6,3" 2960 x 1440 viền hai bên mỏng, bộ nhớ trong 128GB, chạy chip Snapdragon 845 với RAM chỉ 4GB (có thể có thêm bản 6GB). Thiết bị được trang bị cục pin 3732mAh và đương nhiên được cài sẵn Android 9 Pie cùng với khả năng bóp viền giống HTC Edge Sense.

Mời anh em xem ảnh chụp từ Engadget. Pixel 3 XL sẽ ra mắt chính thức tại 1 sự kiện diễn ra vào khuya ngày 9/10 theo giờ Việt Nam. Bọn mình sẽ livestream, anh em nhớ theo dõi nhé.

hinh_tren_tay_google_pixel_3_xl_1.jpg hinh_tren_tay_google_pixel_3_xl_2.jpg hinh_tren_tay_google_pixel_3_xl_3.jpg hinh_tren_tay_google_pixel_3_xl_4.jpg hinh_tren_tay_google_pixel_3_xl_5.jpg hinh_tren_tay_google_pixel_3_xl_6.jpg hinh_tren_tay_google_pixel_3_xl_7.jpg hinh_tren_tay_google_pixel_3_xl_8.jpg hinh_tren_tay_google_pixel_3_xl_9.jpg hinh_tren_tay_google_pixel_3_xl_10.jpg hinh_tren_tay_google_pixel_3_xl_11.jpg hinh_tren_tay_google_pixel_3_xl_12.jpg hinh_tren_tay_google_pixel_3_xl_13.jpg hinh_tren_tay_google_pixel_3_xl_14.jpg hinh_tren_tay_google_pixel_3_xl_15.jpg hinh_tren_tay_google_pixel_3_xl_16.jpg hinh_tren_tay_google_pixel_3_xl_17.jpg hinh_tren_tay_google_pixel_3_xl_18.jpg hinh_tren_tay_google_pixel_3_xl_19.jpg

Nguồn: Engadget
316 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vuonghoa
ĐẠI BÀNG
5 năm
Xấu đấy nhỉ. tai này là tai voi chứ không phải là trâu hay thỏ
Haiz
CpT
TÍCH CỰC
5 năm
@vieted Nhìn cục sạc thì có vẻ cho thị trường Úc và NZ hơn là China
vieted
TÍCH CỰC
5 năm
@CpT hàng cho các nước công nghiệp thường phải có chân tiếp đất, chỉ có hàng cho châu Á chậm tiến mới có 2 chân
Xemdidong
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vuonghoa Tai trâu này hơi xấu hơn tai thỏ một chút Tai thỏ là gì?
chanmonk18
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vieted @vieted hàng chuẩn EU cũng có 2 chân thôi bác, vậy EU cũng chậm tiến??
vol.37
ĐẠI BÀNG
5 năm
Làm tốt vậy rồi còn đòi gì nữa, tai trâu nhiều không gian hiện thì hơn cho người dùng chứ ko như loại nào có cái % Pin cũng không hiện thị nổi phải kéo xuống mới thấy, và nhất là có cảm biến vân tay , chính xác , bảo mật hơn cái Face ID ngu si 😆
@hentx Với mình chẳng có gì bất tiện khi cầm đt lên cả. Giờ đi làm là giờ mình ít sử dụng đt nhất, có tn cũng cầm lên đọc, mail thì đang ngồi văn phòng sao phải check bằng đt, nên hành động để đt trên bàn để sử dụng là không bao giờ xảy ra.
Bạn nói so sánh thì so sánh hết mọi trường hợp mà lại đem 1 trường hợp để đt trên bàn đọc mail vs tn thì nó hơi mâu thuẫn quá nhỉ. Đt cầm trên tay sử dụng là nhiều nhất và vân tay ở mặt lưng là tiện sử dụng nhất. Hành động đặt ngón trỏ ở ngoài sau chắc chắn sẽ tiện hơn với ngón cái xuống, nhất là những đt màn hình to.
hentx
TÍCH CỰC
5 năm
@c0902765115 hihi mail đọc trên máy nhưng nếu bạn đang vẽ cad và mail đến bạn chỉ muốn check thông tin k tl thì đâu cần đăng nhập vô máy tính, tin nhắn cũng vậy, mình nói là đọc tn và mail. còn nếu trả lời thì tất nhiên là phải cầm đt lên rồi, có thể bạn không có thói quen đó nhưng mình tin là không chỉ có mình là thấy cảm biến ở sau máy bất tiện trong 1 vài trường hợp, mình nói k nên so sánh qua 1 vài trường hợp là bởi vì cái nào cũng có mặt lợi và bất lợi, ở cmt trên bạn khẳng định là cảm biến ở mặt sau tốt hơn nên mình dẫn chứng theo trải nghiệm của mình thôi, hihi
@hentx Do mình nhìn vào thói quen sử dụng đt của nhưng người xung quanh mình, có lẽ nó khác với xung quanh bạn, nên theo mình thì vân tay sau lưng là tiện lợi nhất.
Và chắc chắn khi đt ở trên tay thì vân tay sau lưng tiện hơn trước mặt. Mình đã dùng cả sau lưng và trước mặt nên biết.
hentx
TÍCH CỰC
5 năm
@c0902765115 mình cũng dùng cả lưng cả mặt cả mặt mình luôn nhé bạn hihi
dikhoa0511
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình thấy đẹp trừ cái tai thỏ hơi thô, viền dưới cũng chấp nhận được. Viền trên và hai bên cạnh siêu mỏng. Nhưng ram 4G thì trùm sò quá.
@htson16 Android one, 4gb RAM, app vẫn thường xuyên load lại nè. Xiaomi còn gắn đc ram 6gb thì gg tiếc gì 2gb ram cho cái đt ngàn đô chứ.
@Blitzwaffen Dùng Google Pixel đi anh, nó khác bọt cái Android One 4Gb RAM anh đang xài lắm 😆)))
@Nguyễn Văn Nguyên Bách Vậy còn vế sau? Đt ngàn đô gắn thêm 2gb ram có phải yêu cầu quá cao ko?
treble
TÍCH CỰC
5 năm
@dikhoa0511 Điện thoại 2k usd và 4gb ram 😆)
jimmypham13
ĐẠI BÀNG
5 năm
To như cái tab trên Google Chrome bản mới. Thiết kế đỉnh kout của Google =]], có thù với cái đẹp
@jimmypham13 Phải công nhận là thím google thiết kế điện thoại nào cũng đều.. xấu lạ hết.
Từ nexus tới pixel, chưa thấy con nào nhìn đẹp hết, chả hiểu bọn designer này level nó ở thiên hà thứ mấy nữa 😕
@jimmypham13 Họ nhà Táo sẽ rất tự hào là cái tai thỏ của mình rất đẹp !
Cố tình tạo scandal để nổi đây mà 😁
Mà có ai hiểu vì sao đã làm tai trâu rồi mà sao cái cằm dưới vẫn còn dày thế? Làm mất cân đối vl 😃
Trông chờ vào mỗi camera thôi :rolleyes:
congthinh
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Hero of Newage Mày ngu cũng vừa vừa thôi. Các đời Pixel này thì XL (các đời màn hình to hơn) thì do LG sản xuất. Các dòng HTC sản xuất vẫn rất gọn gàng và đẹp
@congthinh Mày thấy đẹp thì kệ mẹ mày! Tao thấy nó xấu thì tao không được quyền lên tiếng à?
@Hero of Newage Viền quá trời dày, nhìn thấy ghê
hôm trước cái chromecast 3 cũng chưa ra mắt đã có người mua h tới pixel 3xl
Ladan
ĐẠI BÀNG
5 năm
Google Pixel sao ko được phân phối ở VN nhỉ. Dù sao dùng hàng của chính Google phân phối sẽ sớm đc update lên version mới hơn, sướng hơn nhiều
@Ladan Không có nhà phân phối
VN toàn phải nhờ npp chứ tụi nó ko tự lết đít vác qua đây
@Ladan đc trải nghiệm sớm nhưng chưa chắc đa sướng nhé
diephonam
TÍCH CỰC
5 năm
@Ladan Nếu bạn nhận thấy sp ko sinh lời vậy bạn có nhận phân phối ko!! Chỉ đơn giản cộng đồng VN dòng này quá ít!! Hàng xách tay cũng chả dám xách về!! Chôn tiền thì sao!! Chưa kịp bán thì giá nó sụp rồi!!
peterh
CAO CẤP
5 năm
@Ladan Vì biết chắc chắn sẽ ế.
@Ladan Nokia cũng chạy android gốc và bán chính hãng ở VN. Xách tay thì có oneplus cũng dc cập nhật sớm
LINKIN-VAN
ĐẠI BÀNG
5 năm
ọe. thà không tai mà viền mỏng còn hơn.
nhiet1991
ĐẠI BÀNG
5 năm
@skywalker121 Tôi thì lại rất thích tai, nhất là khi chế biến thành món trộn hoặc nướng, nhâm nhi bao phê
@skywalker121 Mấy lân tôi chê cái tai thỏ thì mấy ông fan cuồng ném gách ghê quá. Nào là đỉnh cao thiết kế với công nghệ, rồi tạo trend. Có mà nói thẳng là giới hạn công nghệ đi, nói luôn là xoay mông vào thiết kế cho nhanh. Nhìn xấu không thể tả được
LINKIN-VAN
ĐẠI BÀNG
5 năm
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ Các hãng làm cả rồi mà. Đó chắc không phải lý do chính đâu. Chủ yếu google dụ trên thôi.
LINKIN-VAN
ĐẠI BÀNG
5 năm
@skywalker121 Làm mỏng viền trên dưới số với đời cũ của nó là đẹp cân đối rồi.
kupull0208
ĐẠI BÀNG
5 năm
Viền dưới dày vậy sao không làm viền trên tương tự nhỉ, giống samsung làm ấy, làm vầy nhìn mất cân đối quá @@
Namhle
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mấy thằng lải nhải như ** khấn tiên sư là màn hình iPhone X khuyết tật không thấy lộ cái mặt trong mấy post ntn nhờ
@Namhle Nói nghe khó hiểu vậy bạn?
@Namhle tưởng giống mà ko giống, ko phải tai thỏ nào cũng tinh tế
mua Gôogle Pixel 3 18:9 tràn viền dc rồi 😃
@NguyễnDuyĐạt Nghe 2 từ “tràn viền” mà mắc ói, thứ gì đâu xấu hơn máy tàu
nonamen79
ĐẠI BÀNG
5 năm
cuối cùng lại là cái tai thỏ của thằng iPhone X là tinh tế nhất =))
@nonamen79 Nhìn vài bữa quen thôi
ackip
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nonamen79 Đúng là trong tất cả cái xấu thì iPhone là xấu đẹp nhất, các hãng còn lại copy nhìn thô quá
diephonam
TÍCH CỰC
5 năm
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ Ở Việt Nam khó tìm dc người nào sài lắm!! Nên h bạn chịu khó soi kỹ ở đây đi!!
TK4.Helios
TÍCH CỰC
5 năm
@nonamen79 Trong các tai thỏ thì iphone làm đẹp nhất thật. Cơ mà Iphone không phải điện thoại đẹp nhất
tomtit0805
ĐẠI BÀNG
5 năm
Xấu tới mức không thể xấu hơn 😔
Tởm như lúc X mới ra mắt 😁
diephonam
TÍCH CỰC
5 năm
@Lê Hoàng Huynh Cái này mà đi so với X!! Bạn có nhầm lẫn ko vậy!!
@Lê Hoàng Huynh Con này mà như hình thì tởm lợm hơn rất nhiều lần chứ ko phải chỉ có tởm nhé. X tai thỏ nhưng cái cằm chí ít nó còn dễ nhìn, đây hẳn tai voi mà cái cằm dày bà cố nội =)))
@diephonam X mới ra nhìn cũng tởm, sau này nhiều nên quen thấy bt
Google cũng đú đởn nhỉ.
@Đông June Nó vẫn đú từ trước thôi, có điều là toàn đú ngu, bạn để ý các sản phẩm của google mà xem
Thứ 1: iPhone k hỗ trợ thẻ nhớ thì nó cũng k
Thứ 2: Trc iPhone k hỗ trợ 2 sim thì nó nhất định k làm, giờ có rồi thì tin tôi đi năm sau Google nó sẽ có đó
Thứ 3: là giờ cứ copy cái “tai chó” trc đã, còn để làm gì thì tính sau
...
Và nhiều thứ về phần mềm nó cũng đú ngu tương tự lắm
@vietnamMBC Bác còn thiếu 1 thứ nữa chưa nhắc đến là đú bỏ jack 3.5 như thằng Táo & bán cái adapter chuyển từ type C -> 3.5 giá 12$ nhé. Thằng Táo bán có 9$ thôi 😆)
Xấu vl,nói thật về phần thiết kế thua xa mấy con đt Tàu tầm trung!
@batuocbongdemht88 Vừa tai trâu mà còn cằm nua. Thua xa mấy em xiaomi hay huawei nữa
diephonam
TÍCH CỰC
5 năm
@Timkelvin Thiết kế flafship phải nói là quá tệ!!
Kinh, đã tai trâu còn vác thêm cái cằm tổ bố
@vovantan007 Tai trâu thì phải đi với cằm trâu chứ ko lẽ cằm thỏ
Vãi cả tai trâu. Xấu đê tiện.
vitunet
TÍCH CỰC
5 năm
cái loa ở cạnh dưới nữa, vuốt chắc đau tay lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM