Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

PlayStation Now chính thức hỗ trợ PC, chơi được hơn 400 game của PlayStation

TDNC
24/8/2016 3:14Phản hồi: 111
PlayStation Now chính thức hỗ trợ PC, chơi được hơn 400 game của PlayStation
Tin vui cho anh em máy tính, sắp tới anh em có thể chơi được hàng trăm game của PlayStation trên PC (thông qua PlayStation Now) mà không cần phải sở hữu bất kỳ một máy PlayStation nào. PlayStation Now là một dịch vụ stream game từ máy chủ xuống các thiết bị của người dùng ví dụ như PS4, PS4, PS Vita, PS TV và Smart TV. Khi hỗ trợ thêm PC thì bạn có thể dùng máy tính để chơi game PlayStation luôn mà không cần đến các thiết bị nói trên.

Cấu hình Sony đề nghị để chơi game từ PlayStation Now:
  • Hệ điều hành: Windows 7 (SP1), 8.1 hoặc 10
  • CPU: Intel Core i3 3.5 GHz trở lên hoặc AMD A10 3.8 GHz trở lên
  • Dung lượng trống: 300 MB trở lên
  • RAM: 2 GB trở lên
  • Cổng USB: để gắn adapter tay cầm DualShock 4
  • Đường truyền Internet: ít nhất là 5 Mbps để stream game về chơi liên tục
Bạn chỉ cần đăng ký sử dụng gói PlayStation Now (giá 19,99 USD/tháng) và có tay cầm để chơi, ngoài ra không cần phải mua game hay cài đặt gì cả vì mọi thứ sẽ được stream từ máy chủ Sony xuống máy tính để bạn chơi. Hiện tại Sony chưa công bố cụ thể ngày nào sẽ có app cho PC. PlayStation Now đang có hơn 400 tựa game để chơi, bạn xem danh sách game tại đây (có cả những tựa game độc quyền như Uncharted, Ratchet & Clank, Resident Evil, God of War).

Theo The Verge
111 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

c.bony
TÍCH CỰC
8 năm
Ngon, nhưng ko rõ nó delay như nào nhỉ
hothanhdam
ĐẠI BÀNG
8 năm
Quá ngon.
phongtran92
ĐẠI BÀNG
8 năm
400k 1 tháng
vumyduc1992
ĐẠI BÀNG
8 năm
sao ko thấy đề cập đến vga đề nghị nhỉ? chứ mấy con apu với ipu kia thì gpu on ăn thua gì
@vumyduc1992 Chỉ stream video về thôi nên card onboard đủ xài rồi, còn việc xử lý đồ họa đã được thực hiện trên máy chủ.
@vumyduc1992 xử lý tập trung trên server rồi. chỉ truyền hình ảnh xuống và nhận phím bấm lại của tay cầm thôi !
@vumyduc1992 Game nó Stream về thì máy mình chỉ nhận hình ảnh và lệnh thôi còn xử lý là trên Sever mà.
@vumyduc1992 Tay nhanh hơn não khổ, ăn đủ gạch đá rùi
trieutuanw
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chắc chắn với tình trạng cáp quàn biển như sợi bún ở vn thì chơi lag phải biết , cái kiểu này đã từng chơi thử giả lập cho pc
Hay thế ^^
có bác nào biết giả lập PS 3 để chơi ko ạ, em lại nhớ thời chơi GOW quá 😁
@cunatvechai ko có đâu,khỏi tìm thím.muốn giả lập đc ps3 thì pc phải có cấu hình gấp 3 lần may ra còn đc.phuong án khả thi nhất là mua ps3 luôn.giờ rẻ lắm,chơi game cr@ck nữa,chỉ sợ ko có time để chơi thôi.
thanhttvm
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thôi mơ mộng làm gì mấy cái này, máy có cấu hình khủng mấy thì ở việt nam cũng ko ăn thua đâu =))) máy chủ nó đặt bên nước ngoài về việt nam thì delay lag tung đít kể cả là mạng cáp quang siêu nhanh.
Dự án này có từ lâu nhưng chỉ thực sự hữu dụng ở nước ngoài, việt nam mình nhìn cho thèm thế thôi =))))
Nó mà đặt 1 cái severr tại Việt nam thì sướng nhất là ps vita 😁
Mà giá ps3 25xx hack full giờ cũng chỉ tầm 4-5 củ tha hồ tải game về chơi, bằng giá 1 năm thuê cái này, stream làm gì cho mệt ra :D
@heart_dragon Hoi xua luc còn xài PS vita mình có dùng thử, chơi đc nha bạn, mạng mình VNPT, mà ác lam, mua xong vo choi duoc 1 lần, may lan sau nó báo connection yếu, làm tốn tiền thue :v
@nam_luna èo, vấn đề bạn nói ở đây ko liên quan bài viết. lol hay dota dữ liệu, xử lý đồ họa tại máy mình chơi, đượng mạng chỉ truyền thông tin rất ít. chỉ đòi hỏi Ping thấp thôi. băng chứng là: dùng 3g chơi lol, dota rất ít tốn dung lượng

còn ở đây lầ stream video game đã được xử lý từ máy chủ, ( mình nghĩ là rất nặng ) vì nó đời hỏi băng thông 5 Mbs lận mà,

còn một việc khác là: mình không biết máy chủ lol vn đặt ở đâu nhưng mình ở vn chơi lol hàn, và nga rất lag ( và ngược lại). nên mình tin máy chủ lolvn được garena đặt ở vn
lipiter3
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thanhttvm Chắc chưa từng thấy điện thoại android cùi cùi ram 1gb stream ps3 đâu nhỉ , pc giờ mới có thì quá kém , android có từ lâu
Ai ham chứ tui là không ham mô. Trừ phi hệ thống nó đặt tại VN để tận dụng tối đa băng thông mạng trong nước.
duo8
TÍCH CỰC
8 năm
Trước thử trên cái Vita nhưng nó bảo mạng mình ko đủ nhanh.
Mạng viettel gpon 25mbps.
christian08
ĐẠI BÀNG
8 năm
Quan trọng nhất vẫn là đường truyền 😆)) cọng búng không biết bao giờ sẽ lại đứt đâu 😃)))
fancy90
CAO CẤP
8 năm
Mạng VN coi như nát không làm ăn gì được
quá ngon .. mình đang ở Nhật 😃
theo tình hình sử dung vps thì dự là vn ếch thể chơi nổi 😆
lehuyvan
ĐẠI BÀNG
8 năm
Xời, mấy con máy chủ đặt tại VN còn lag tung cả đít lên, thì stream tận bên kia về có mà thế nào nữa 😔
XBlue
CAO CẤP
8 năm
Tinh tế nên dẹp 3 cái tag vô dụng trong bài viết đi, chẳng ai click vô đó đâu,
hoặc có là do họ nhầm lẫn đường link sẽ dẫn đến, càng bực mình thêm
hunganhnp
ĐẠI BÀNG
8 năm
@XBlue Cái đó hỗ trợ cho SEO chứ không có hỗ trợ cho bạn đâu :p
XBlue
CAO CẤP
8 năm
@that_is_love7602 what the hell, bao nhiêu người trả lời lịch sử chỉ có ông là :rolleyes:
unsigup
TÍCH CỰC
8 năm
@XBlue Bác nói chuẩn.
@XBlue Bạn yêu cầu cao quá, văn hoá người ta có đến thế thôi. Muốn lịch sự thì quyên góp tiền cho người ta đi trại phục hồi nhân phẩm nhá 😃.
Totti2911
ĐẠI BÀNG
8 năm
Game offline thành game online. Chưa có ji đột phá
@nam_luna 30tr mà đua đòi VR à ???
@duykhiem86 Mỗi tội quên tính tiền 20 - 30 củ cái kính 😕. Hoặc chơi VR "bằng niềm tin yêu hi vọng".
skivn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@remeoxzx RX480 chơi đc VR rồi mà 😁 mà đấy mới chỉ bản ref thôi + htc vibe nữa
có page build mất ~$1000 (http://www.digitaltrends.com/virtual-reality/how-to-build-a-cheap-vr-ready-pc/) cơ mà ko thấy clip gaming
Còn đây là test ngon lành rồi
@skivn Vấn đề là cái kính nó đã mất tầm 25 củ rồi ;).
Hơn nữa bộ VR như trong link là bộ rẻ nhất có thể và nhất là nó lấy giá nước ngoài. Con RX480 ở VN mà có giá $200 thì cháy hàng. Trong nước thì build full 1 bộ VR từ kính cho tới case và màn ko bao giờ có giá dưới 50 củ.
XBlue
CAO CẤP
8 năm
Mình không thể hoàn thành tài khoản trên PSN được, đến đoạn Quốc gia nó chỉ cho phép là Mỹ, ai có cách gì ko
quangminhmmc
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hóng mỗi Ninja Gaiden Sigma trên PC. Nhất định phải chơi 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019