pod2g xác nhận đang phát triển công cụ jailbreak iOS 7

Didu
16/9/2013 5:39Phản hồi: 141
pod2g xác nhận đang phát triển công cụ jailbreak iOS 7

Một hacker khá nổi tiếng trong cộng đồng iOS với những công cụ jailbreakpod2g mới đây đã xác nhận trên Twitter rằng anh này và các cộng sự đang phát triển công cụ giúp bẻ khóa hệ điều hành iOS 7 sẽ được Apple chính thức phát hành ngày 18/9 tới. Trong đoạn hội thoại với một thành viên khác của đội ngũ Evad3rs là pimskeks, hai người có chia sẻ đang làm một công việc rất thú vị và tin chắc rằng sẽ có một phiên bản jailbreak iOS 7, nhưng điều đó không có nghĩa nó sẽ có mặt sớm. Dù thông tin về ngày ra mắt của công cụ chưa rõ ràng nhưng chắc chắn nó đang được phát triển bởi những thành viên, đội ngũ xuất sắc của cộng đồng jailbreak iOS. Trước đó đã có hình ảnh chứng minh iOS 7 bị jailbreak và việc các hacker đã tìm ra được lỗ hổng trên hệ điều hành mới.

Nguồn: Redmond Pie
141 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ios 7 chưa đc ra mắt rộng rãi mà đã vậy ùi, công nhận giỏi thật 😃
@alittleduck Mình nghĩ do họ beta rộng rãi nên cũng ko.khác nhiều bản chính thức 😃 lợi cho dân ta và vọc sĩ 😃
ngtienvan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đang rất chờ công cụ này đây. Nếu jb được ios 7 thì chắc sẽ hỗ trợ luôn cho 6.1.3
ịjb 6.1.3 di cho anh nhờ cái 7.0.0 chua mơ
nguyendanga
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thtrang Mình cũng thế, cứ như năm ngoái hóng lên 6 cái khỏi jb, thôi thì kinh nghiệm năm nay cứ án binh bất động, đọc trước khi "chém" :p
tuanthat
TÍCH CỰC
11 năm
yêu cái tin này quá!
Phải vậy chứ...ít nhất không phải chờ lâu như hồi iOS 6 nữa...mà lần này chắc giảm tải được các phần mềm như Auxo, SBSetting, NCSetting....
penhoc122
TÍCH CỰC
11 năm
@bsolver Vẫn dùng thôi bác ah, bỏ mỗi auxo thoi, control center còn cùi quá,chừng nào có thể chỉnh toggle thì mới ngon
với con người thì không có gí là không thể làm đc. trồng cây lấy vàng 24k còn đc nữa là !
JB chỉ khoái mỗi cái baletti doctopro thui
@gkcongthien Ủa hao pin á. Mình để cả đêm mất có 2% wf liên tục =.=
@gkcongthien cái dó quản lý pin mà bạn.xài ít hao pin hơn chứ
@hakkeriphone ko hẳn đâu bác,đúng là nó quản lý pin rất tốt nhưng cũng ngốn pin lắm,bữa giờ toàn sài battery doctor pro vừa mới gỡ ra cài sbsettings nek,thấy ít hao pin hơn hẳn 😃
@vietanhkiki m khi còn cài nó thì để qua đêm ~8 tiếng rớt ~4%,từ khi gỡ bỏ nó cài sbs tới giờ để qua đêm ko rớt 1% nào cả 😁
tuansando
ĐẠI BÀNG
11 năm
Toẹt vờiiiiiiiiiii \m/
aotasoft
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sẽ có nhiều người không cần JB vì với họ iOS 7 đã có đủ những thức JB mới có, nhưng dù sao thì JB được sẽ tốt hơn
@aotasoft Tui nghĩ lên ios 7 thì khỏi cần jb chi. Lúc trước jb chủ yếu để có NCSetting vs app ........ ios 7 hỗ trợ cái đầu tiên rồi, cái thứ 2 chỉ cần kuaiyong là xong. khỏi jb
Càng ngày thì HDH của Apple càng bị bẻ khoá nhanh hơn nhỉ? Thế này cũng vui cho những ai thích sài App chùa, mà phải nói là ai cũng vui hết 😁
điện về bản rùi, tin vui cho những tín đồ mê táo 😁
Mình từng jailbreak iPhone 2, 3G, 3GS...

Từ iPhone 4 trở đi thì thấy nhu cầu ko cần jailbreak nữa. Cái khó chịu nhất là 2 cái viền ở lockscreen làm che mất wallpaper thì đã đc bỏ đi ở iOS 7.
2 ngày vào Appshoper 1 lần nên giờ đã đủ bản quyền cho mọi phần mềm trong iPad rồi. iOS7 này cũng có sẵn SBSsetting nên chẳng cần JB nữa 😃
@nonut Vẫn cần thêm ứng dụng thay thế nút home bằng cách vuốt từ mép dưới màn hình lên nữa , dùng vuốt quen rồi bấm nut home khó chịu lắm , lại còn dễ hỏng nữa
Ngưỡng mộ máy anh này. Mình cũng là dân IT mà sao học hoài không bằng người ta.
Phũ thật !!!
Mong ra sớm cho cả thế giới được hưởng.
Nhớ quickdo, callbar, sbsetting quá
Tôi, ifan chân chính không thích điều này 😁
sslazio
TÍCH CỰC
11 năm
iOS 6xx là ko bao giờ jb được thì phải ?
seaholland
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sslazio 6.1.2 vẫn JB được bác ui
@sslazio chu cu dua ca xom.. 6.1 va 6.1.2 chu cho la khong phai 6.x.x ah...?
@sslazio chỉ có 6.1.3 & 6.1.4 là ko có JB thui còn lại JB đc cả 😃
vithienlan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chắc vừa ra cái là JB luôn quá, chỉ sợ ko hỗ trợ 6.1.3 thì tèo, mình vẫn chưa muốn lên 7

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019