Porsche tổ chức giải đua xe ảo: Giải thưởng 100 ngàn Đô, chơi game iRacing

P.W
24/12/2018 2:29Phản hồi: 36
Porsche tổ chức giải đua xe ảo: Giải thưởng 100 ngàn Đô, chơi game iRacing
Trái ngược hoàn toàn với lối suy nghĩ thông thường, đó là chơi game không khiến một người làm việc tương tự giỏi hơn trong đời thực (ví dụ như bắn súng chẳng hạn), nhiều game đua xe mô phỏng được phát triển để tạo ra trải nghiệm lái giống đời thực nhất như Project CARS 2, hay Grand Turismo Sport và F1 2018. Nhận ra thực tế này, Porsche mới đây đã cùng nhà phát triển trò chơi iRacing tổ chức giải đấu mang tên "Porsche iRacing World Championship Series."

Dự kiến giải đấu này sẽ được tổ chức vào năm 2019 tới. Kể từ khi đạt thỏa thuận hợp tác, Porsche và iRacing đã tổ chức vào giải đua xe ảo trên nền trò chơi này, ví dụ như Porsche SimRacing Trophy, đưa 40 gamer giỏi nhất đến trường đua Nurburgring vào tháng 09/2018, và mới đây nhất là Porsche Sim Racing Summit với 32 cái tên tranh tài ở nhà máy của Porsche tại Leipzig, Đức.

Trong khi đó World Championship Series sẽ là một mùa giải thực sự với 10 sự kiện được tổ chức online cho các anh em mê đua xe mô phỏng tham gia, với tổng giá trị giải thưởng 100.000 USD. Tất cả những người tham gia sẽ được tranh tài với phiên bản ảo của chiếc 911 GT3 Cup cho công bằng.

Max Verstappen, tay đua của Red Bull Formula 1 chơi iRacing

Hiện tại trên iRacing, nhiều tay đua có tiếng trên thế giới vẫn chơi game này để trau dồi kỹ năng của bản thân, ví dụ như Max Verstappen, tay đua của đội Công thức 1 Red Bull, hay Lando Norris, tay đua sẽ ngồi vào ghế lái của McLaren trong mùa giải F1 2019 tới. Game mô phỏng cũng là cái nôi giúp nhiều người đam mê tốc độ đạt được ước mơ của mình, ví dụ như Josh Martin, vốn vô địch đua xe trong game Assetto Corsa và được team ProRace UK mời về đua xe thật.

Tham khảo Autoblog
36 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kích thích gamer ghê? Điều kiện để dc tham gia là gì nhi?
phamviet94
TÍCH CỰC
5 năm
@DONG HO THE KY Đạo này khỏe k bác, mua TV full HD chưa?
@phamviet94 Chào bro. Xin cái ảnh có cái mặt bro cho chắc ăn cái
phamviet94
TÍCH CỰC
5 năm
@DONG HO THE KY Xin ảnh chi vậy thím
YoBak
TÍCH CỰC
5 năm
@DONG HO THE KY Bác k bị say xe 😆
😁 Team đua xe đâu cả rồi 😆)) Chờ mãi chưa thấy FH4 cà rốt
Đua ảo à
mrqd
TÍCH CỰC
5 năm
Thật tiếc họ không tổ chức game Porsche Unleashed, mình chơi game này từ khi nó phát hành và giờ... vẫn chơi.
iSoft
TÍCH CỰC
5 năm
@mrqd Mình tải về mà ko thấy file setup game đâu hết 😔
mrqd
TÍCH CỰC
5 năm
@iSoft Í bạn cần cả bộ cài phải không? Tôi nghĩ bạn đã có chỉ cần Profile người chơi để mở hết các đường đua và các xe trong game. Tôi gửi bạn đường link để bạn download nhé.
http://www.techmynd.com/need-for-speed-5-porsche-unleashed-game-download/
iSoft
TÍCH CỰC
5 năm
@mrqd Cảm ơn bạn nhiệt tình quá 😃
@mrqd vậy chơi thử Most Wanted 2005 đi, cũng hay lém.
lehongxuan
TÍCH CỰC
5 năm
Giải nó phải ntn chứ, game này ứng dụng thực tiễn hay. đâm nhau tóe loe ko làm sao 😁
vậy chứ khác nhau lắm
đua xe không sợ tai nạn
Hay thật. Trong khi ở VN thì phần lớn vẫn nghĩ chơi game vô dụng
@daugauhp911 nhiều ông chơi game chuyên nghiệp kiếm tiền quá trời mà bác.Còn nói tới VN thì chỉ nghĩ tới sự tiếp thu lệch lạc có phần biến chất, nói ra thì ngta nói mình auto nhục, chứ mấy cái văn hóa du nhập từ nước ngoài về VN đa phần là bá láp tầm phào, ăn theo là chính
Binpro1001
ĐẠI BÀNG
5 năm
Phụ huynh VN nên coi lại game gủng, mạng ảo hư người
Binpro1001
ĐẠI BÀNG
5 năm
Phụ huynh VN nên coi lại game gủng, mạng ảo hư người
nhha088
ĐẠI BÀNG
5 năm
cho hỏi tải game này ở đâu bạn nào có link cho mình xin với thanks all
đua thôi, mình đua với 😁
4fun
TÍCH CỰC
5 năm
các ông cứ để toy
vn_soft
CAO CẤP
5 năm
cứ tưởng như phi công mỹ lái drone. Hóa ra là game
nvabkhn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bộ base wheel ở trên VN mình biết có một bạn có, còn mình đang nghịch ngợm với Thrústmaster T500RS, pedals TH3A Pro, shifter TH8A, kèm 3 màn và bộ khung, những game như PJ2, ACC là những game giả lập tương đối thực, vì vậy kiến thức rất nhiều, từ lốp xe, phanh, cho đến lực tải của vô lăng, và nhiều thông số phải cân chỉnh, cứ như xe đua thật, chơi vui được chứ pro như giải PUBG thì game thủ VN có 1 2 người thôi ah.
namhwng
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nvabkhn tuyệt quá bạn ơi, bạn chơi iRacing lâu chưa, đang đua ở giải nào?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019