Powerbeats Pro chính thức ra mắt, trang bị chip H1, pin 9h, chống nước, giá 250$

Knah
3/4/2019 22:7Phản hồi: 87
Powerbeats Pro chính thức ra mắt, trang bị chip H1, pin 9h, chống nước, giá 250$
Apple mới đây đã chính thức đưa ra thông tin về chiếc tai nghe true wireless mới nhất của mình với tên gọi Powerbeats Pro. Sau nhiều lần rò rỉ, các thông tin về sản phẩm này cuối cùng cũng đã được xác thực. Powerbeats Pro sẽ được trang bị chip H1 mới nhất như trên AirPods thế hệ mới, thời lượng nghe nhạc ấn tượng lên đến 9h cùng khả năng chống nước để tiện lợi cho việc tập luyện thể thao.

Powerbeats Pro có thiết kế không mấy khác biệt so với Powerbeats3. Apple vẫn trang bị các nút bấm tăng giảm âm lượng, play/pause cũng như nhận cuộc gọi trên tai nghe.

Nhờ trang bị chip H1 nên tất nhiên người dùng cũng có thể sử dụng tính năng Hey Siri tương tự như chiếc AirPods thế hệ mới. Apple cũng trang bị cảm biến để tai nghe có thể tự động ngưng nhạc khi tháo ra khỏi tai.

Điểm ấn tượng nhất trên Powerbeats Pro là thời lượng pin lên đến 9h cho một lần sạc. Điều này giúp ae nào thường xuyên tập luyện thể thao trong thời gian dài ( chạy trail chẳng hạn) có thể yên tâm sử dụng mà không cần lo về pin. Tuy nhiên Apple không trang bị sạc không dây cho sản phẩm, thay vào đó, họ trang bị khả năng sạc nhanh cho thiết bị với 5 phút sạc cho 1.5h sử dụng. Tổng thời gian sử dụng tính luôn case sạc lên đến 24h.

Được thiết kế hướng đến người dùng yêu thích thể thao, Powerbeats Pro có earhook giúp giữ chắc trên tai dù tập luyện với cường độ mạnh. Apple cho biết sản phẩm có khả năng chống nước, tuy nhiên lại không đưa ra con số cụ thể về khả năng chống nước của sản phẩm.

Với mức giá 250$, Powerbeats Pro rõ ràng không cùng nằm phân khúc với AirPods (159$) mà hướng đến nhóm đối tượng cao hơn. Sản phẩm dự kiến sẽ được bán ra vào tháng 5 tới với 4 màu: Ivory, black, moss và navy.

Nguồn: Beats by Dre
87 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình cảm giác rằng Beats từ ngày về dưới trướng Apple đã không còn nằm trong bản đồ các sản xuất âm thanh, sản xuất tai nghe có “số má” nữa. Đối tượng mà Beats hướng tới cũng khác các hãng còn lại, kiểu Beats giống Skullcandy - hướng tới giới trẻ hiện đại.
@BlackBerryz Beats chỉ chỉnh thông số mà cũng nhiều fan ghê
Phú1991
TÍCH CỰC
5 năm
@BlackBerryz Beat dưới thời dr rey còn đỡ hơn bây giờ
@Pierro_123 Số má trong ngoặc kép kìa bác 😁:D:D
Thay pin được không. Chứ 2 năm sau lại mua thì không đáng lắm.. (ít tiền khổ quá).
@hypous Thay là thay luôn hộp đó 😁 ý của chủ thớt chắc muốn tháo ra thay pin chứ đâu hỏi câu dễ thế 😃
nk0ktran96
TÍCH CỰC
5 năm
@kekedaine đàn bà vkl, ngta chưa đụng chạm gì tới Apple của chị đâu mà chị cào cấu ghê vậy
BLHT1111
TÍCH CỰC
5 năm
@kekedaine Bình tĩnh bạn, gì mà manh động vậy
@kekedaine Mình chỉ hỏi có thay pin được không chứ chả có gì liên quan đến apple hay samsung cả. Còn về kinh doanh. Xjn lỗi cả tinh tế chưa chắc có nổi 1 người biết làm kinh doanh như apple, samsung, xjaomi, oppo..
Không tin cứ nộp hồ sơ xin vào các công ty đó đi. Bạn sẽ nhận được vị trí nào?
vuanhk10
TÍCH CỰC
5 năm
Vẫn ấn tượng xấu với beats hồi dùng con powerbeats wireless 3. Bị thấm mồ hôi hỏng luôn tai nghe trong khi thiết kế cho sử dụng chơi thể thao...
ken1435
TÍCH CỰC
5 năm
@vuanhk10 Hên xui lắm bạn ơi, trước mình cũng có 1 cái JBL cũng bị hư sau 2 tháng vì vô nước, không được bảo hành, có thể do mồ hôi. Mà cũng quảng cáo là sử sụng chơi thể thao, chạy bộ đấy thôi. Trong khi giá cũng gần 3 triệu ko hề rẻ
soundsimple
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vuanhk10 Mới bị một con, củng lỏi do thắm mồ hôi
Danh Kong
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có nút tai rồi, cách âm sẽ tốt hơn
Nhét tai đeo khó chịu lắm
Không dây tốt rồi, con cũ có dây nối khó chịu bỏ mom , lại dễ bị vướng 😁
Bảo chống nước thì em không hiểu chống nước thế nào, powerbeat3 em mua 4,5tr em mang thể dục k dám chạy, vì mồ hôi sẽ rớt xuống chỗ control bên dưới. Sau khi bảo hành thì khỏi dùng tập thể thao luôn, chỉ dùng nghe bình thường. Chống nước thì có, còn chống mồ hôi thì không chăng 😆)
Booooozyer
TÍCH CỰC
5 năm
Trước đặt hàng con Beats X xong mới đi đọc review trên amazon các thứ toàn thấy dùng đc mấy tháng thì nguồn k lên thế là lại hủy kèo 😁 K biết con này sẽ ra sao :D
Mà có bác nào giống em thấy cái tính năng dưng fnhacj khi bỏ tai nghe ra nó hơi hãm k? Kiểu đang nghe ngứa 1 bên tai bỏ ra ngoáy thì nhạc nó dừng xừ lại, khó chịu vãi nên cuối cùng em tắt xừ đi :D
@Booooozyer Con beats x công nhận chán. Mình cũng tèo 1 con.
smx105
TÍCH CỰC
5 năm
@Booooozyer Chuẩn, để lâu không sạc thì sẽ bị kiệt pin và sạc không lên được.

Mình cũng tèo 1 con !
@Booooozyer Mình thì dùng 2 năm rồi không bị gì, chắc của bền tại người
khanh1810
TÍCH CỰC
5 năm
@The little wind chắc mấy bác nhọ chứ e dùng 1 năm rưỡi đến nay k sao cả 😁
lâu lâu lấy ra sạc lại vẫn ok
được tặng khi mua ipad nên k mất tiền :p
teoteo_tt
TÍCH CỰC
5 năm
Vậy là phân chia rõ ràng rồi, không có Airpods in-ear đâu mấy bác, xét về ngoại hình mình thấy em này đẹp nhất đám tai true wireless chơi thể thao rồi 😃
Eti
ĐẠI BÀNG
5 năm
@teoteo_tt Kiểu này có một thời gian rồi https://www.plantronics.com/ca/en/product/backbeat-fit-3100

Poly | Noise-Cancelling Headsets

Explore headsets, headphones & earbuds designed for office, remote & hybrid working. Find Bluetooth, USB, and DECT options for your business. Poly is now an HP brand.
hp.com
teoteo_tt
TÍCH CỰC
5 năm
@Eti Ai nói gì đâu mà bác dẫn link làm gì, tai nghe dạng móc này nhiều lắm rồi, em bảo trong đám true wireless con này ngoại hình đẹp nhất thôi mà 😃
Eti
ĐẠI BÀNG
5 năm
@teoteo_tt thì em dẫn ra một con true wireless khác, trông nó còn đẹp hơn con powerbeats và xuất hiện lâu rồi
@teoteo_tt 😁
rassen
TÍCH CỰC
5 năm
@Eti xấu vl chứ đẹp j. lol
còn beats này đẹp hơn hẳn
Mua con tai nghe có móc giá rẻ rẻ để nghe nhạc edm chạy bộ chơi cho vui thôi, con này mắc quá 😁
namnao
TÍCH CỰC
5 năm
Dùng powerbeat3 ,Mình hay chạy bộ, bị mồ hôi thấm vào hỏng mất 1 tai nên vứt xó luôn. hix, hy vọng em này tốt !
@namnao Bác giống hệt của em luôn, kiểu treo đầu dê...
tính ra rẻ hơn Airpods 2
Đã quá. 250usd, giá có thể chất nhận được với cái tai này.
Tôi cố gắng sắm 1 em này thay vì airpod 2
@longbc Đã chơi thì chơi lun sennheiser momentum true wireless đi bạn, đảm bảo ko hối tiếc. Mình mới rước 1 iem đây, nghe nhức tai nhức nách😁
@Dollarssssss Giá sao bạn
@longbc 9 triệu bạn. Mà đáng tiền.
@Dollarssssss Bose soundsport free cũng phê lòi bác ạ. Rẻ nữa
Nếu airpods 1 hư thì mình sẽ mua Powerbeats Pro này. Chứ ko mua Airpods 2
@Nick SAM mình sẽ mua thêm 1 bộ này, cũng đang sài airpod1
@longbc Ờ kệ bác
@Nick SAM ờ. lầy
Ngon. Dự là cái lỗ 3.5 sẽ tuyệt chủng trong vòng 2 năm nữa. Make true-wireless Great forever!
@trimsedinang Dở nhất trong các tai TW.
@Dollarssssss Thế cơ á?
Hocxit
TÍCH CỰC
5 năm
hóng review so sánh chất âm với các con khác cùng tầm giá 😁
Mua xiaomi cho rẻ. Thực chất âm thanh cũng không hơn Xiaomi nhiều. Muốn thưởng thức thì ở trong phòng nghe mấy dòng hiend sướng hơn. Tập thể thao mua con xiaomi, mất , hỏng... thì mua con mới luôn cho rẻ!
rassen
TÍCH CỰC
5 năm
@Nguyen N°5 lol, xiaomi tuổi tý, nghe mấy con xiaomi, toàn bass lùng bùng át tất.
món j xiaomi khen chứ tai nghe chưa đc nổi con nào.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019