PUBG bất ngờ công bố sẽ lên PS4 vào ngày 07/12, giá 30 USD

P.W
14/11/2018 7:43Phản hồi: 79
PUBG bất ngờ công bố sẽ lên PS4 vào ngày 07/12, giá 30 USD
Như vậy là bên cạnh PC và Xbox One, PUBG sẽ ra mắt nốt trên nền tảng máy chơi game PS4 của Sony vào ngày 07/12 tới đây. Sẽ có ba phiên bản khác nhau cho anh em chọn lựa, với vật phẩm ảo tặng thêm phụ thuộc vào mức giá của phiên bản đặt mua: Base game giá 30 Đô, Survivor's Edition 50 USD và Champion Edition 60 USD. Tất cả những món đồ ảo tặng kèm như quần áo trang bị hay skin vũ khí đều chỉ có giá trị thẩm mỹ, không gây ảnh hưởng đến lối chơi.

Không như phiên bản trên Xbox One ra mắt trước đây, anh em chơi PUBG trên PS4 sẽ được thử sức ở cả ba map Erangel, Miramar và Sanhok ngay sau khi mua và tải game về máy. Tuy nhiên sức mạnh phần cứng vẫn là một vấn đề đáng lưu tâm khi PUBG trên console chỉ chạy ở tốc độ 30 FPS và ngay cả khi chơi trên Xbox One X, đôi lúc khung hình còn có thể sụt giảm xuống chỉ cón 20 đến 22 FPS, nhất là ở những nơi đông người và nhiều nhà cửa.
79 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mr.caotheanh
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tưởng PS4 có gì khác chứ hiệu năng sụt giảm như Xbox thế ko hấp dẫn rồi
wormwon
TÍCH CỰC
5 năm
@mr.caotheanh Đỡ hack bạn ơi... Battlefield 1 chạy qua PUBG trên PC mà dính hack tơi bời hoa lá nản quá trời 😁
@wormwon bác giải thích giúp mình tên và ảnh avatar của bác có đc ko :D
mỗi lần nhìn thấy tên bác là tò mò vãi ra
thach273
TÍCH CỰC
5 năm
@adagioleonard đấy là chó duge
vnlabcode
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ngon đây.
vấn đề là có cross platform không, chứ vào chạy mỏi chân mà không thấy ai cũng kỳ
farcry2708
TÍCH CỰC
5 năm
@P.W Ngoài lề xíu. bác có làm cái đánh giá tổng quan COD black out chế độ Online mới có giật lag gì ko bác. Tại tính mua mà ko thấy ai đánh giá gì. Mua chủ yếu chơi online thôi
@farcry2708 Mình review rồi mà, nhưng thời gian gần đây chưa đụng vào để xem nó khác gì. Giật lag là do đường truyền còn game thì tối ưu ngon hơn PUBG 69 lần bạn ơi 😁
farcry2708
TÍCH CỰC
5 năm
@P.W Thank bac. Chắc mua chơi xem sao. Chơ pubg vẫn thấy hay nên chưa đổi. Từ hồi nó tắt cái nút chọn sever toàn chơi chung tàu khựa nói éo hiểu gì hết nên mất hết nửa hứng thú chơi
@farcry2708 Nếu muốn thử có vài dịch vụ cho thuê account theo giờ, thay vì bỏ tiền mua key luôn. Cơ bản mình ko còn thấy CoD hay như trước nữa, nên cũng bỏ rồi 😔
Vãi thật cái game ra đến hơn 1 năm rồi mà chưa tối ưu tốt với phần cứng. Thảo nào giờ lượng CCU sụt giảm, bao nhiêu gamer nản chuyển qua game khác.
@dunggrap nản nhất là cái tối ưu của nó , tới tận bây giờ vẫn lỗi vặt và tuột khung hình sản
được mỗi cái gameplay khá hay với rẻ nên còn nán lại chơi chứ có game khác gameplay giống vậy mà tối ưu hơn thì qua mẹ game khác cho rồi , black ops 4 thì mắc quá chịu ko nổi😔
phuocrose
ĐẠI BÀNG
5 năm
@xxxthientaixxx sao k chơi 49 đi bác. cha đẻ unreal nên khác hẳn 😆
Có chơi cũng vui, điện thoại đỡ sạc nhiều, phần nữa mình bắn khá gà
game này thao tác trên console làm sao đã bằng trên bàn phím và chuột, như xbox one cuối cùng vẫn phải hỗ trợ chuột và bàn phím cho fornite.
TDL288
ĐẠI BÀNG
5 năm
@cuoihahaad12 Mấy thể loại game như này thì chỉ dùng chuột với bàn phím thôi, chứ dùng những thứ kia sao có cảm giác.
Chắc PS4 sẽ chơi chung với Xbox thì ok chứ chơi riêng chắc người chơi không đủ đông phải chờ lâu, còn chơi chung PC thì chắc no hành
KyleGuy
TÍCH CỰC
5 năm
Trên pc hack cheat nhiều quá chắc cứu ko nổi nên phải qua ps4 để kiếm chác thêm đây mà
Mr.Chuong
TÍCH CỰC
5 năm
Đang chơi trên ip6s plus đốt pin như uống nước. Chơi cũng vui.
episovn91
ĐẠI BÀNG
5 năm
Lại để cho sony hút máu rồi. 😔
Mykhail
ĐẠI BÀNG
5 năm
@episovn91 fan PS4 ko quan tâm game này đâu bác 😁 thề
inhdanh
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bắn trên console sao đã bằng Pc, chắc gần thoi thóp nên tung chiêu cuối đây mà, giá game trên steam thì kiên quyết ko sale, lên console thì lấy "có" 30 usd.
@inhdanh ủa lâu lâu thấy có sale nhẹ mà bác, còn 200k hơn hay sao đó, ko chơi nên ko để ý lắm
Cầm chảo mà phang
giờ đi đâu cũng thấy pubg
anhmk95
TÍCH CỰC
5 năm
bọn pubg này tối ưu chán thậm tệ. Đồ hoạ cùi cùi mà yêu cầu phần cứng khét lèn lẹt
hymie
TÍCH CỰC
5 năm
@anhmk95 ý bác là bản PC hay Mobile, bản PC cấu hình yêu cầu đâu có cao, build con 5tr chơi được medium rồi.
anhmk95
TÍCH CỰC
5 năm
@hymie Máy của em chơi gta 5 set đc high setting còn pubg thì nó set cho medium mà đồ họa như cc
Fibbo
TÍCH CỰC
5 năm
@anhmk95 Mình chuyển qua giả lập bắn pubg mobile, đông người chơi, free và nhẹ hều, tuy nhiên giật lag thì vấn đề muôn thủa,dạo này đông nên bắt đầu gặp hack
@hymie sửa bài nhanh ko 1 rổ gạch đấy 😆))
phuocrose
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hymie build hộ 1 cáe 5tr med pubg bạn ei. 2nd cũng dc
huythong89
ĐẠI BÀNG
5 năm
fps 30 và đôi lúc tụt xuống 20-22 vc thế thì bắn gì.chơi pc fps 7-8x thỉnh thoảng tụt 45-50 đã khó chịu rồi
@BambooTank tùy thể loại thể loại fps này mà 30 fps đã thấy giật lắm rồi vì nó cần độ mượt cao hơn thế tối thiểu là 60
huythong89
ĐẠI BÀNG
5 năm
@BambooTank chơi game FPS thường tốc độ sử lý nhanh lia khung hình nhiều nên khi fps thấp sẽ rất khó chịu.không như những game đi cảnh đấm đá trên Ps4
Không thấy có bản chơi được trên Box NVIDIA SHIELD TV vậy mọi người !
Zhyper
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thuyhv_fpt Bác chơi tj bản cho mobile đi
@Zhyper đang chơi bản mobile trên IP ! Nhưng có cái NVIDIA SHIELD TV, thấy search cách stream lên nhưng hình như phải từ máy tính Win mà không thấy có bản cho box android 😔
Thangga13312
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thuyhv_fpt Nvidia shield chơi ko đc đâu bác ơi. Bưa trước qua thằng bạn search thử thì thấy có hí hửng về mở lên hóa ra là thông với steam và không hỗ trợ game console 😆
nguyendata
TÍCH CỰC
5 năm
các bác lo gì 1 khi nó lên ps4 thì nó sẽ tối ưu hoá để theo chuẩn nhất định. nên cứ yên tâm. chuẩn bị 30 trum để trả phí và trải nghiệm.
Jacky2207
ĐẠI BÀNG
5 năm
bắn bằng tay cầm mới thú vị ak nèk =))))
alt4ever
TÍCH CỰC
5 năm
Quá muộn rồi, hồi bằng tầm này năm ngoái đã có tin PUBG lên PS4, lúc đấy mình cũng hóng mãi. giờ mới ra thì quá muộn rồi, PUBG trên PS4 sao ăn đc COD Blackout.
fghfghdshg
TÍCH CỰC
5 năm
@alt4ever Chuẩn luôn bác. Nghĩ sao giờ mới ra trong khi black out hot quá trời
Eric kul
ĐẠI BÀNG
5 năm
@alt4ever muộn vẫn hơn không b ak

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế