[Q & A] Các vấn đề liên quan đến iPhone

Cuong85
10/3/2009 15:33Phản hồi: 24.014
24.014 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hỏi : anh cho em hỏi, em chưa biết gì về iphone nhưng đang định mua 1 chiếc 2g 16gb loại 2nd về để dùng thử, có cách nào để kiểm tra nhanh xem máy móc thế nào ko anh? thx

Trả lời : Cách kiểm tra chỉ dựa vào kinh nghiệm thôi bạn à, ví dụ : xem các viền xung quanh có bị hở hay không, máy có biếng dạng hay không ...

Hỏi : Cuong85 ơi cho mình hỏi muốn xóa nhạc, hình, video thì sao hả thông cảm nha mình mới sử dụng nên có xem cách cài rồi nhưng kg thấy cách xóa đâu hết xin chỉ giáo cho mình thanks rất nhiều

Trả lời : Để xóa nhạc, hình, video thì bạn có thể delete hay remove nhạc, hình, video mà bạn không thích ra khỏi iTunes (đối với phần Video thì bạn có thể xoá trực tiếp trên iPhone). Ví dụ : để xoá bài nhạc A, bạn vào "Music" (tên Playlist của bạn trên iTunes), bấm delete bài nhạc đó và sync lại vào iPhone của bạn thì bài nhạc A sẽ mất trên iPhone của bạn. Đối với hình ảnh và video, bạn làm tương tự
cám ơn anh, ý em muốn hỏi là kiểm tra các tính năng bên trong máy cơ, như là cảm ứng, sóng sánh, pin... vì em đọc thấy có nhiều người nói cảm ứng bên ngoài tốt nhưng vào trong thì ko, rồi pin sạc thấy đầy nhưng về nhà sạc thì ko đc, rồi gọi lúc bật máy thì ok, lúc chờ thì ko thấy gì .... em chưa dùng nên cũng ko biết miêu tả thế có đúng ko nữa 😃
Tại sao phần mềm chụp ảnh mặc định của Iphone không thấy xuất hiện.Máy mình FW 2.2
i3g
Trứng
15 năm
Các bác cho em hỏi 1 cái. Muôn tắt chức năng tin nhắn tới là hiện nội dung ngay ngoài màn hình cửa IP ở chỗ nào vậy? Em mới dùng IP nên chưa biết gì
dv4000
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình cài PM converter ở đây http://code.google.com/p/iphone-converter/ cho 2.2 nhưng tab vào icon là bị out ko chạy đc. Note là mình vẫn cài PM được = Itunes, ssh, cydia và trước dùng tốt trên 1.1.3. Bác nào giúp đc ko, thích dùng thằng này quá...
dv4000
ĐẠI BÀNG
15 năm
Các bác trả lời mình nhầm mất rồi, PM "converter" mình muốn cài dùng để chuyển đổi đơn vị đo lường (SI)cơ chứ ko phải là chuyển định dạng cho IP. Thích thằng này vì nó có nhiều units, nhiều ngôn ngữ...
Dùng cái này xem giống như cái bạn yêu cầu không nhé
robby
CAO CẤP
15 năm
cài bitSMS hoặc mcleaner vào là có chức năng không show hàng nữa 😁

bác dùng phần mềm đó làm gì cho nặng máy! sang box phần mềm có nhiều phần mềm converter trên computer cho nhanh

trả lời chưa chính xác :D cái này chỉ tắt trên FW 2.2 được thôi còn FW 2.1 trở xuống thì sang box phần mềm phần đặc biệt có hướng dẫn cụ thể :D

cái này không phải do itunes bị lỗi đâu :D bạn có thể click double vào cái app.ipa đó nó sẽ chạy vào xuất hiện ra cái tap application trên itunes cho bạn, hoặc bạn dowload 1 app free trên itunes về máy là nó sẽ xuất hiện:D

chúc vui
@robby a ơi qiup e tao 1 tai khoan id app dk k.e mới dùng ip nên k pit ci nk.gmail: caucoi.193@gmail.com
Hỏi : cám ơn anh, ý em muốn hỏi là kiểm tra các tính năng bên trong máy cơ, như là cảm ứng, sóng sánh, pin... vì em đọc thấy có nhiều người nói cảm ứng bên ngoài tốt nhưng vào trong thì ko, rồi pin sạc thấy đầy nhưng về nhà sạc thì ko đc, rồi gọi lúc bật máy thì ok, lúc chờ thì ko thấy gì .... em chưa dùng nên cũng ko biết miêu tả thế có đúng ko nữa 😃

Trả lời : Về vấn đề này thì cũng không có cách cụ thể đâu bạn à, chỉ có thể kiểm tra trực quan và bằng kinh nghiệm thôi 😁

Hỏi : Tại sao phần mềm chụp ảnh mặc định của Iphone không thấy xuất hiện.Máy mình FW 2.2
Trả lời : Có thể do bạn đã lỡ xóa thư mục chụp ảnh mặc định của iPhone trong System nên iPhone không hiển thị ra ngoài màn hình

Hỏi : Các bác cho em hỏi 1 cái. Muôn tắt chức năng tin nhắn tới là hiện nội dung ngay ngoài màn hình cửa IP ở chỗ nào vậy? Em mới dùng IP nên chưa biết gì
Trả lời : Bạn có thể dùng chức năng Passcode Lock để tin nhắn không hiển thị nội dung ngoài màn hình iPhone. Bạn vào Settings--> General--> Passcode Lock --> chọn 4 số làm Passcode Lock

Hỏi : Mình cài PM converter ở đây http://code.google.com/p/iphone-converter/ cho 2.2 nhưng tab vào icon là bị out ko chạy đc. Note là mình vẫn cài PM được = Itunes, ssh, cydia và trước dùng tốt trên 1.1.3. Bác nào giúp đc ko, thích dùng thằng này quá...

Trả lời : Bạn vào đây tham khảo phần mềm
Giờ muốn hủy PasscodeLock thì là sao hả anh Cường và các bác?
trieuvicasa
ĐẠI BÀNG
15 năm
Hôm nay mình mới mua 1 em 2g mình sd dc 1 lúc khi mình gọi thấy máy rất nóng và sờ vào màn hình cũng rất nóng .Không biết IPHONE như vậy hay có lỗi gì về phần cứng không?
Cho em hỏi với

Em hiện tại đang học ở bên NZ , và em đang định mua 1 chiếc iphone 3g và có lẽ em sử dụng mạng AT&T bên đấy luôn cho nó tiện . nhưng mà khi em về VN chơi thì liệu em co thể sử dụng được không ??? em nghe nói VN cũng co mạng AT&T phải không? hay là về VN là tịt ngóm ko nghe gọi được ?? giúp em với ?
trieuvicasa
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình muốn chép nhạc phim và theme thì mình phải cài vào pc hay iphone phần mềm gì.Rất mong các bạn giúp .Cảm ơn nhiều!Cho mình hỏi thêm là cài itune để làm gì và tại sao phải tạo tài khoản?(Thông cảm vừa mua iphone nên rất gà!)
em đang xài Iphone 3G hiện trạng là máy em hết PIN tắt nguồn, xog em cấm sạc vào và mở nguồn nhưng không lên , em thử cấm vào máy tính, thì em nghe tiếng nó nhận, nhưng mà mở nguồn vẫn không lên, các bác có ai giúp em với
Hỏi : Hôm nay mình mới mua 1 em 2g mình sd dc 1 lúc khi mình gọi thấy máy rất nóng và sờ vào màn hình cũng rất nóng .Không biết IPHONE như vậy hay có lỗi gì về phần cứng không?

Trả lời : Máy iPhone khi xài lâu rất hay bị nóng máy, không phải là lỗi gì nghiêm trọng đâu bạn à

Hỏi : Em hiện tại đang học ở bên NZ , và em đang định mua 1 chiếc iphone 3g và có lẽ em sử dụng mạng AT&T bên đấy luôn cho nó tiện . nhưng mà khi em về VN chơi thì liệu em co thể sử dụng được không ??? em nghe nói VN cũng co mạng AT&T phải không? hay là về VN là tịt ngóm ko nghe gọi được ?? giúp em với ?

Trả lời : Khi đem máy iPhone 3G về VN, nếu máy bạn là phiên bản World thì sẽ xài được bình thường tại VN.Còn ngược lại, nếu là phiên bản Locked thì bạn phải unlock để có thể sử dụng tại VN

Hỏi : Mình muốn chép nhạc phim và theme thì mình phải cài vào pc hay iphone phần mềm gì.Rất mong các bạn giúp .Cảm ơn nhiều!Cho mình hỏi thêm là cài itune để làm gì và tại sao phải tạo tài khoản?(Thông cảm vừa mua iphone nên rất gà!)

Trả lời : Để chép nhạc, hình, video thì bạn cần có phần mềm iTunes, bạn có thể tham khảo ở đây. Để thay đổi giao diện (themes) cho iPhone thì bạn cần có kết nối wifi, bạn có thể vào Cydia để tìm kiếm thêm 1 số theme cho iPhone

Hỏi :em đang xài Iphone 3G hiện trạng là máy em hết PIN tắt nguồn, xog em cấm sạc vào và mở nguồn nhưng không lên, em thử cấm vào máy tính, thì em nghe tiếng nó nhận, nhưng mà mở nguồn vẫn không lên, các bác có ai giúp em với

Trả lời : Có thể pin của máy chưa đủ để khởi động máy. Bạn nên để máy sạc thêm xem sao
em cấn sạc bằng điện hơn 1h luôn rồi, mở máy lên thử cũng không lên luôn 😔, h còn cách nào khác không dzậy anh
@olaolaola8888 zz
trieuvicasa
ĐẠI BÀNG
15 năm
Các bạn giúp mình với.Mình thấy trong máy cài nhiều phần mềm và trò chơi.Mình vào phần setting và mình vào phần xóa toàn bộ nội dung và cài đặt(mình muốn khôi phuc cài đặt gốc) máy chạy một hồi và bây giờ chỉ hiện lên hình hình quả táo và treo luôn lúc mình xóa cài đăt pin hơi yếu!Không biết bây giờ có cách nào khắc phục đc không mong các bạn giúp đỡ dùm.(vài phút lại thấy nó chớp 1 lần.Bây giờ mình nhấn nút tắt nguồn không đc ,nhấn nguồn +Home cũng k dc) (2G FW 2.2.1)
Cảm ơn các bạn nhiều!
robby
CAO CẤP
15 năm
có lẽ không còn cách nào để cứ nữa! bạn nên retore lại đi!

lưu ý các bạn không nên chọn cách này để xóa hết các setting mà nên reset all setting thì sẽ không bị ăn táo nữa 😁
cho em hỏi :
em mới mua cây iphone 3G quốc tế thông số như sau :
version 2.2.1(5h11)
carier 2.9
sẻiiall number 87851bugy7h
model mb489t
modemfirmware : 02.30.03
imei011774007232033

khi không có sim em vào phần setting thì không có phần carrier nhưng khi gắn sim vào là có sóng thì có phần carier và vào đó thì nó hiện ra 5 vòng là automatic . mobi vi na viettell vói dòng số 45205
khi em restore len firm ware 2.2.1 để cho chắc cú (tại lúc mua cửa hàng hão restore rồi nhưng em sợ ma về restore lại ) thì nó active liền trong itune hiện dòng congulation ................
em mua thì hộp giống hộp iphone 3g thường k có đầu 3 chấu nhưng theo em cầy iphone quan trong hơn 😆 nên không đểy ý tới nó .

em cám ơn

sao không ai trả lời em hếttt vậy 😕😕😕😕😕😕
ý em muốn hỏi là liệu con iphone của em có phai #g quốc tế không vậy em sợ kiểm tra vậy la chưa chắc ăn

em xin cảm ơn
mình muốn hỏi 1 câu
mình có máy iphone 2g fw 2.2.1 khi có tin nhắn đến thì luôn chậm giờ so với giờ hiện trên máy. ví du hiện tại trên máy là 15h thì khi có tin nhắn dến lại hiện là 06h. ai biết cách sửa chỉ giúp mình với
Máy của em vừa mới up lên fw 2.2.1 thì bị nói là "the Sim card inserted in this Iphone does not appear to be supported". Rùi ko vào được nữa. Bây giờ phải làm sao các bác ơi? Huhu
robby
CAO CẤP
15 năm
bạn có thể nói rõ xem máy của bạn là 2G hay 3G! nếu 2G thì bạn dùng quickpwn 22-5 Jaibreak nó là sẽ có sóng bình thường còn 3G thì máy của bạn là bản lock và chưa unlock bằng phần mềm được bạn có thể dùng quickpwn 22-5 Jailbreak nó xong là dùng sim ghép để xài chức năng điện thoại nha bạn!

bạn có thể liên lạc để chúng tôi giúp đỡ bạn

chúc vui vẻ
cuteont
TÍCH CỰC
15 năm
Cuối cùng là bạn thấy hài lòng phải không? Thấy bạn có hỏi gì đâu mà mọi người trả lời 😕
Ai giúp em với, máy em up lên 2.2.1 thì nó ko nhận Sim nữa. Phải xử lý sao giờ?
Hỏi : m cấn sạc bằng điện hơn 1h luôn rồi, mở máy lên thử cũng không lên luôn :(, h còn cách nào khác không dzậy anh

Trả lời : bạn nên đem máy đến các tiệm dtdd có uy tín để kiểm tra máy nhé 😁

Hỏi :Các bạn giúp mình với.Mình thấy trong máy cài nhiều phần mềm và trò chơi.Mình vào phần setting và mình vào phần xóa toàn bộ nội dung và cài đặt(mình muốn khôi phuc cài đặt gốc) máy chạy một hồi và bây giờ chỉ hiện lên hình hình quả táo và treo luôn lúc mình xóa cài đăt pin hơi yếu!Không biết bây giờ có cách nào khắc phục đc không mong các bạn giúp đỡ dùm.(vài phút lại thấy nó chớp 1 lần.Bây giờ mình nhấn nút tắt nguồn không đc ,nhấn nguồn +Home cũng k dc) (2G FW 2.2.1)
Cảm ơn các bạn nhiều!

Trả lời : Tình trạng của bạn là tình trạng iPhone bị "ăn táo" hay còn gọi là bị treo máy. Bạn đưa máy về DFU mode và restore lại là ok

Hỏi :mình muốn hỏi 1 câu
mình có máy iphone 2g fw 2.2.1 khi có tin nhắn đến thì luôn chậm giờ so với giờ hiện trên máy. ví du hiện tại trên máy là 15h thì khi có tin nhắn dến lại hiện là 06h. ai biết cách sửa chỉ giúp mình với

Trả lời : Bạn dùng FW phiên bản Custom hay FW original? Mình thấy FW custom hay bị lỗi này lắm, nếu bạn đang dùng thử FW custom thì theo ý mình nên restore FW original xài thì hay hơn, mình xài thấy ổn định lắm

Hỏi :Máy của em vừa mới up lên fw 2.2.1 thì bị nói là "the Sim card inserted in this Iphone does not appear to be supported". Rùi ko vào được nữa. Bây giờ phải làm sao các bác ơi? Huhu

Ai giúp em với, máy em up lên 2.2.1 thì nó ko nhận Sim nữa. Phải xử lý sao giờ?

Trả lời : Máy của bạn là iPhone gì, iPhone 1st hay iPhone 3G (locked hay world). Hiện nay, phiên bản iPhone 3G locked chưa update lên được FW 2.2.1, chỉ có thể dùng FW custom 2.2.1 thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019