[Q & A] Các vấn đề liên quan đến iPhone

Cuong85
10/3/2009 15:33Phản hồi: 24.014
24.014 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có ai lên ios 10 bị lỗi dịch vụ định vị không ạ. Máy em lúc được lúc không. Khôi phục lại tất cả cài đặt thì lại như thường nhưng được một thời gian ngắn lại không được nữa. Giờ cái night shift tự động ngày và đêm không bật được nữa. Ai biết chỉ giúp em với ạ
son trang
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Bụng_một_múi về 935 ngay còn kịp
son trang
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tôi lên 10.0.1 chạy ổn mà
@son trang Ổn rồi bác ạ😆
Cho mình hỏi là mình muốn chép phim vào iphone bằng đồng bộ trên itunes nhưng mình muốn giữ lại những phim đã có trên iphone thì làm thế nào. Vì đồng bộ xong thì chỉ có những phim mới, những phim đã có mất. Các bạn giúp mình với, thanks
@manhduc2k bác dùng itools nhé , hưỡng dẫn thì sear gg nhé
@ngoclong1985 Cảm ơn bạn, tiện thể bạn có file ngôn ngữ tiếng việt của itools bản mới nhất không cho mình xin với, thanks
Cho e hỏi là e mới restore lại máy xong tại bị lỗi phần mềm. Lúc restore backup thì nó đòi mật khẩu. Mà đó h k tạo mật khẩu j về backup hết. Lúc sau e đăng nhập iCloud vào thì nó tải về đc danh bạ và hình ảnh. Video clip thì mất hết. V cho e hỏi làm thế nào để lấy lại đc video clip cũng như mật khẩu của cái restore backup ???
son trang
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Khoa.thehardwell CỐ MÀ NHỚ PASS thôi
@son trang Khổ cái là đó h k có bị tạo pass nào khác ngoài iCloud. Hix buồn ưa. Tại s nó lại chỉ tải đc hình mà k tải đc video lại v bạn
KuTom1
CAO CẤP
8 năm
Nhờ các bạn giúp đỡ. Tình hình cụ thể như sau:
iphone 4, phiên bản 7.1.2, không kết nối với itunes trên máy tính được.
Mình cần chuyển các file video ra khỏi cai iphone.
2016-09-24 10.48.43.jpg

Chỉ thấy mấy tùy chọn sau:
2016-09-24 10.49.32.jpg
Không thấy dropbox. Mình vào dropbox, cũng không thấy có tùy chọn up lên video
2016-09-24 10.50.20.jpg
chỉ cho chọn up Camera Roll
2016-09-24 10.50.41.jpg

Vậy làm thế nào để chuyển hết các file video trong Video?
2016-09-24 10.48.43.jpg
(iphone 4 chưa jailbreak, không nhận itunes, không hiện tia sét khi sạc. Đang muốn chuyển hết dữ liệu gồm cả ảnh, video, tin nhắn....ra ngoài để restore iphone).

Tiện thể: có cách nào để sao lưu tin nhắn không ạ (đối với trường hợp này).
Ps: trước giờ chỉ quen Android, mấy cái trên android xử lý đơn giản. iphone bó tay. Mong các bạn cho ý kiến giúp đỡ. Rất cảm ơn!
@KuTom1 bạn dùng icloud nhé nếu anh của bạn ko đến 5gb vào icloud tạo 1 cái rồi backup bằng icloud
KuTom1
CAO CẤP
8 năm
@ngoclong1985 Thôi món ảnh ọt cơ bản đã giải quyết xong. Vấn đề đau đầu là cắm sạc thấy pin không báo tia sét nhưng vẫn vào pin, vào rất ít, sạc rất lâu. Nếu cắm sạc xong, tắt máy thì màn hình đen ngòm, sạc nhanh như thường, sau khoảng 1 tiếng gần đầy 100% pin. Thêm nữa, kết nối với máy tính, bật itune không nhận.
Anh Long có từng biết bệnh này không ạ? (đã restore máy).
@KuTom1 của bạn lỗi ic sạc trên main nhé , mình gặp nhiều rồi ,máy 4 rờ sửa cái đây cũng hết 400k rồi nên khuyên bạn bán đi mua con khác nhé
KuTom1
CAO CẤP
8 năm
@ngoclong1985 Thôi rồi, thằng thợ quen ở quê nó thay màn hình xong làm hỏng cái ic đấy. Ức thế không biết. Trước đó, 1 thằng thợ quen khác nó thay nút home làm hỏng màn hình, hỏng từ từ nên cũng không bắt đền được.
Anh Long cho em hỏi, IC đó có thay được không hay phải sửa. (Đó là chiếc đt mang nhiều kỷ niệm, đập vào đó vài triệu cũng không tiếc, chỉ cần ok).
Hay cái MEGA củng được.
son trang
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cài itool trung của mà copy
Không biết hiện tại có ai sài ip 6plus lock sài sim ghép upgrade lên bản IOS 10 chưa ? 😁
son trang
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Thoang tran Ở 935 thôi
tinhte làm cái topic cập nhật giá iPhone 7/7Plus đi các bác
Chào cả nhà có bác nào mất vân tay khi lên IOS 10 trên 5s ko, mà về lại IOS9 thì vân tay bình thường, bác nào có cao kiến chỉ giáo với, chứ ko 5s của e nó thành 5 thường mất😕😕 😕
@KyTrungHung bạn để bản 9.3.5 mà dùng ,nhiều máy lên đều bị lỗi lên mình thương khuyên mọi người để bản 9.3.5 mà dùng
@ngoclong1985 Hic hic, cám ơn ngoclong1985
Mình dùng ip6 plus bị quên mật khẩu icloud và quên luôn câu hỏi, quên luôn mail để lấy lại mật khẩu của icloud, hiện cập nhập lên ios10 máy nó cứ 5s lại bắt nhập mật khẩu icloud 1 lần. ai có cách nào có thể xóa icloud khỏi máy mình hoặc làm thế nào nó không nhảy ra liên tục bắt điền mật khẩu icloud ko?mình xin trân thành cảm ơn. số dt mình là 0967.196.196
@tuyyen nếu bác ở hà nội cầm qua mình làm cho nhé ko hướng dẫn đc qua mạng đâu bởi nó làm khó nhé
40 le thanh nghi 0902178558
@ngoclong1985 Cảm ơn bạn. Chi phí giúp là bnhiu bạn nhỉ?
PaKaTuan
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đang ở ios 9.3.2 muốn úp lên 9.x.x mới nhất làm sao vậy. Chỉ thấy up lên 10 thôi. Vào đc AppStore mà tải nó chỉ xoay xoay chứ k có nhập mk củng k tải đc vậy là tại mạng hay sao. Restart nhập mk thì ko có kết nối
Ae cho mình hỏi chút. Máy mình là ip 6s plus đang dùng ios 10.0.2. Mỗi lần mình giữ nút home và nút nguồn để khởi động lại máy thì máy có hiện tượng nhiễu màn hình giống như nhòe màn hình khoảng 3s thì mới đen mà hình và rùi vẫn lên logo táo và máy vẫn hoạt động bình thường ko có dấu hiệu nhòe màn hình, máy chỉ bị khi giữ nút home và nút nguồn khoang 3s lại hết. Như vậy là máy bị làm sao? hay ios 10.0.2 nó bị như vậy hả các anh em
pham.QA
TÍCH CỰC
8 năm
iPhone mua trên chợ tốt ok mà, có hình ảnh sản phẩm và người bán rõ ràng
7200rpm
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chợ tốt đa số là hàng ngon mà, iPhone cũ mua trên đó cũng yên tâm
vaan
TÍCH CỰC
8 năm
@7200rpm mình cũng thấy vậy giờ thì iphone giá rẻ lắm rồi nên ai cũng có thể dùng được nhưng không phải ai cũng biết tận dụng hết tính năng của nó 😁
type zero
TÍCH CỰC
8 năm
bác nobitab3 khắc phục thành công vấn đề này thì báo anh em tiếng nhé, để sau này mình bán máy còn biết đường mà off cho khác nữa cũng mới biết vụ này luôn,ip công nhận bảo mật tốt thật
Các bác ơi, cho mình hỏi về lỗi soạn tin nhắn bằng giọng nói, máy mình là ip6, lúc còn ios 9 thì khi soạn tin bằng giọng nói (cái mic kế nút cách) máy ko nhận giọng, đã thử up lên 10, reset dòng 2, restore máy vẫn ko đc. Nhưng khi ghim tai nghe vào thì lại đc, thử kiểm tra mic bằng cách ghi âm bằng phần mềm mặc định thì mic vẫn tốt
@embetapdi2007 bạn thử bật cam trước xem quay video có tiếng ko nhé , iphone có 3 mic nhé nên thử em mic nào lỗi
@ngoclong1985 Thks bác đã trả lời, mình đã làm và kết quả là ko đc, khi quay xong phát lại thì chỉ nghe tiếng rè rè thôi. Quay bằng cam sau thì vẫn ổn. Vậy là máy mình lỗi phần cứng rồi hả bác
@embetapdi2007 máy bác lỗi cam trước thôi thầy cảm trước là đc nhé bởi cầm trước đi kèm mic trước và cảm biến mà
@ngoclong1985 thks bác. Cho mình hỏi thêm là nếu thay thì bao tiền vậy ? máy mình mua bản quốc tế nhưng ở cửa hàng ngoài thì có được bảo hành chính hãng ở VN ko nhỉ ?
@embetapdi2007 ko đc bh đâu nhé với hàng sách tay nhé thay hết 350k nhé
Em xài 5s nhà mạng AT&T mới nhờ mấy anh trên mạng unlock free nhưng khi gắn sim vô thì lúc nhận lúc không cứ liên tục vậy ạ. Mong mọi người giúp em, thanks ad ạ
@QuangMinh97 bạn đổi thử sim chưa ,thử đổi sim khác xem còn nếu ko đc thì thử restore lại máy xem
em restore lai máy bị mất danh bạ với tin nhắn có cách gi để lấy lại không ạ , trong tin nhắn có dữ liệu làm ăn quan trọng với em ,anh em giúp dùm với em cảm ơn
@bjnini bạn restore ít ra máy tính sẽ backu lại dữ liệu cho bạn chứ ,nếu restore dòng 2 thì bos tay luôn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019