[Q & A] Các vấn đề liên quan đến iPhone

Cuong85
10/3/2009 15:33Phản hồi: 24.014
24.014 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

em tìm trên mang thấy họ bảo thế này:

nhưng khi em làm theo thì trên my computer ko hiện ổ đĩa iphone.
có thể mọi ng bảo do cáp, nhưng mà vẫn dùng cáp đấy e vấn kết nối với itunes trên máy tính bình thường ạ.
mà nhiều lúc có máy tính ko có itunes nên cop ảnh ra rất rắc rối, ai bik cách làm thế nào như trong ảnh giúp e vs ạ.
cám ơn nhiều!
Mấy bác ơi, làm ơn chỉ em thay lớp kính cảm ứng thủ công với...
Em có 1 con iphone 4s cdma nhưng bị nứt kính do rớt vài lần sau đó nó bị tối màn hình em muốn thay cái mặt kính mới mà tận dụng cái cảm ứng cũ do không có điều kiện ra tiệm sửa mong các bác thương tình giúp em...!!!
@Tiến Phát Đoàn kính ip4 ko từ thay đc đâu bạn nhé phải có máy mới thay đc nhé
Hiện tại e đang dùng 6s máy của em sau khi dùng 10 - 30 phút thì bị hiện lên thông báo máy nóng cần cool down. Máy em vẫn nghe nhạc gọi điện thoại bình thường nhưng không vào được wifi và hay bị đứng. Máy xuống pin rất nhanh và lâu lâu tự tắt khi pin còn 50-60%. Anh chị cho em hỏi lỗi đó là do đâu. E có tìm hiểu thì có lẽ do hư main mà không biết có phải không ạ
@HieuMan MÁY BẠN LỖI IC WIFI NÊN GÂY RA NÓNG MÁY NHÉ , khả năng thay ic wifi là hết nhé
Các bác cho mình hỏi 1 tí là mình có con Ip 5s mua full box được mấy tháng ở TGDD giờ cứ cắm cáp sạc vào nó báo không phải phụ kiện chính hãng thì là lỗi gì. Mình dùng cáp khác thì vẫn sạc bình thường.

Còn 1 cái cáp sạc khác thì không vào sạc nhưng vẫn đồng bộ với máy tính bình thường Update vô tư.
sikiemrong
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình muốn hỏi một chút : Hiện tại mình đang dùng con iphone 7 plus , nhưng thi thoảng vào camera thì nó bị treo . Xin hỏi nó bị lỗi gì ??? , cảm ơn@
@sikiemrong bạn thử chạy lại phần mềm xem
Khánh2302
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cho mình hỏi hàng ip7 chính hãng việt nam sắp về thì dùng chip qualcomm hay intel vậy? Có sự khác biệt giữa 2 chip k ạ
Hồi giờ mình đâu cái mua cái gì đâu. Mà tự nhiên nó bị vậy á. Do trong tk này lưu nhiều dữ liệu cá nhân lắm nên bỏ k được. Hic
Ip5 của e sạc xong dùng nó cứ bị 100% pin k xuống ạ. Dùng lâu thì nó hết sập nguồn nhưng vẫn 100%
@Lại Dương Hiếu của em pin lỗi báo hthi nhẹ thấy ở đâu qua bh thôi
Mình muốn dùng 2 tk zalo trên cùng một ip thì dùng ứng dụng nào vậy các bác. Google thấy toàn app cho android ko àh
Bạn ơi cho mình hỏi mình đăng kí thẻ visa ảo cho tài khoản của mình để mua in game nó báo lỗi như thế này là sao hả bạn.
@Hoanggiatruong Hình như tạo tk Itunes qua visa nó sẽ trừ 1,99$ nên dùng thẻ ảo k tạo được tk đâu, sau đấy nó sẽ trả lại 1,99$ khi mua ứng dụng.
PaKaTuan
ĐẠI BÀNG
7 năm
Máy báo dung lượng khả dụng là 1.8gb mà trên itune lại 3.78gb là sao v 😔
@PaKaTuan Khả năng máy bị JB nên có những file tải về và sau khi nâng cấp lên bản mới không nhìn thấy được nữa nên hiển thị 2 dung lượng khác nhau.
Kính chảo a e tinh tế,mình là mem mới,có thắc mắc thế này mong a e giúp đỡ,trả là mình dùng iphone 6 gặp vấn đề về việc kéo thanh công cụ phía dưới màn hình lên không nhạy,lúc được lúc không,phía trên thì ngon lành,mình kiểm trả điểm chết,di chuyển icon ứng dụng quanh màn hình đều ngon lành,a e ai biết trả lời dùm mình với,bối dối,thank a e quan tâm
PaKaTuan
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Quách văn thịnh Tải app nào vẽ ,vẽ quanh cái viên đi
Của mình sát viên dưới ko nhận kỉu như cạnh của mấy con glx s6 ,ra check mấy con củng vậy .thanh công cụ thì bình thường
@PaKaTuan Vẽ viền dưới để xem có vẽ được không phải không bạn.
@PaKaTuan bạn thử chạy lại phần mềm xem nếu vẫn ko đc ,mình sợ máy bạn lỗi màn cảm ứng cứ dùng đến bao rờ bị hẳn rồi thay
Mình mua Ip 5s ở TGDĐ được 6 tháng, mình đang lên mạng thì tắt nguồn, ko khởi động lên được. Đem đến TGDĐ nó bảo lỗi phần cứng, đem đi bảo hành, nó bảo có chất lỏng trong máy, ốc bị gỉ sét, ko chịu bảo hành, phải chuyển qua đối tác sửa tốn phí!!!!! Cho mình hỏi nếu bị ẩm thì nó có bị dấu hiệu như vậy ko???? (Đt mình chưa hề bị dính nước)
PaKaTuan
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Tran Bao Linh PY Ra kêu nó nhìn mấy con 6s trưng bày kia có gỉ ko😆
@PaKaTuan Vậy mới bực, hôm qua nó còn gọi chắc chắc máy mình bị rớt xuống nước mới đau!!!! giờ em phải làm sao!!!! để nó sửa lun hay lấy đem về đi ra ngoài sửa đây các bác!!!!!! từ nay bỏ lun TGDĐ!!!
Em có một con iphone 5s xách tay xài im được khoảng hơn năm ùi,mấy ngày nay tự dưng nó giở chứng màn hình sáng nhưng không hiển thị gì cả - một màu nâu không à,máy vẫn hoạt động.Nhưng cứ để yên chỗ mát không xài một lát lại dùng bình thường.Xài hơi nóng máy tắt màn hình xong bật lên lại màn vẫn sáng nhưng không hiển thị gì cả.Lấy máy khác gọi vẫn có chuông nhưng màn hình không hiện không xài được cảm ứng luôn.Bác nào giúp đỡ em với......
Tình hình em mới lấy được em iPhone 7 plus bản LL được 2 tuần. 5 ngày trước máy em khi vào chụp ảnh cam sau bị lỗi mờ và đen, quay video cũng bị. Nhưng chụp pano thì lại được. Sau hôm ra 10.1 em thấy có phần sửa lỗi em lên vẫn bị như cũ. Các bác
cho em hỏi có ai bị như em và cách khắc phục ntn ạ
đây là hình ảnh khi em vào cam sau ạ
@mrq89qnhl của bạn có khả năng lỗi cam sau nhế,bạn thử thay cam trc xem
May anh oi cho em hoi la em mua iphone 6s dc 2 thang roi sai bua gio ko sao tu nhien 1 tuan nay no bi dien la sac pin 1% len 93% rat nhanh nhung tu 93% tro len la rat lau ai chi em fix loi dc ko tks
Anh cho em hỏi camera trước của con 6plus chụp ảnh như vậy là bị gì ạ
Vừa lên 10.1 sao Camera 6s chụp không có tiếng vậy các bác dù đã tắt chế độ live photo? Ios 9 tắt live photo có tiếng như thường hay là iphone e bị toạch.
Các anh em cho mình hỏi, có ai bị tình trạng giống mình không?
Tính năng filter unknown senders không hoạt động dù đã bật on trong setting - Máy Iphone 7, IOS 10.x.
Trước đây, xài iphone 5 nó hoạt động rất tốt trên iOS 8.x
Nhưng IP7 của mình thì không hoạt động, đã khởi động lại vẫn ko hiệu quả.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019