Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Q & A] Các vấn đề liên quan đến iPhone

Cuong85
10/3/2009 15:33Phản hồi: 24.014
24.014 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ip của em cứ mở ra là hiện lên dòng chữ "this doesn't really do anything yet, but it /did/ get loaded of the sever ;P (awesome, huh?)" ---> chã hĩu =.=". Làm sao tắt nó giờ ?
Rùi để làm sao phân biệt đc Ip nào là phiên bản quốc tế, Ip nào thì fải unlock?
Còn chx nữa, em add 1 cái clip nhạc (Đã chuyển đuôi sang .mp4), đã add đc vào lybrary nhưng sao ko sync vào Ip đc T___T
cho em hỏi,sao em load mấy cái soft trên diễn đàn về,đuôi ipa,nó vào phần Appilication rồi,nhưng đến khi sync thì không đc,hic hic,cái nào cũng bị
Hik hik, mình có con IP 2G, firmware gốc 2.2. Ko hiểu sao bây h ko thể sạc đc pin (qua cả adapter & máy tính). Khi kết nối với thì máy tính báo "USB device not recognized" và iTunes không nhận ra IP.
Mình đã thử đổi cáp khác, đổi máy tính, đưa IP về Recovery Mode & cả về DFU mode nhưng iTunes vẫn ko nhận ra.
iTunes mình đã thử cài lại (ver 8.1).
Apple Mobile Device trong Services đã Start.
Có bác nào gặp trg hợp tg tự ko nhỉ? Help me plz!
i3g
Trứng
15 năm
Mình muốn đổi cái fonts đồng hồ ở màn hình ngoài thì làm như thế nào hả các bạn? Vi mình thấy trong FR nhiều bạn đổi nhiều cái đồng hồ nhìn rất đẹp. Hôm trước mình có tìm được 1 số fonts đồng hồ nhưng không biết copy vào đâu. Bạn nào biết thì chỉ cho mình với
mình có vấn đề với chiếc iphone của mình? Khi mình đem iphone của mình sang máy tính khác đề cài games thì khi về cắm vào máy tính của mình để cài tiếp các games trên máy mình thì nó đòi hỏi phải remove tất các các ứng dụng đã cài trước ở máy khác//các bạn có cahs nào chỉ giúp mình với..
robby
CAO CẤP
15 năm
do bạn cài đặt app bằng itunes nên khi cắm vào máy tính khác và itunes khác nên nó hỏi là remove đi không đó.

cách giải quyết: bạn copy hết những app đã sync vào ip có dạng đuôi .ipa sang máy tính mới và cho nó vào itunes để sync chắc chắn nó sẽ không hỏi nữa đâu bạn à 😁

chúc vui
Các bác làm ơn cho em hỏi. Iphone của em mời mua nhưng em thấy sạc rất nhanh đầy pin.Khi còn khoang 20% thì em cắm sạc mà chỉ hơn 1 tiếng nó đã báo đầy rồi. Không biết như vậy pin có bị yếu không nhỉ
Cảm ơn các bác nhé
macintosh
ĐẠI BÀNG
15 năm
Lâu nay em vẫn chép nhạc, film vào IP bình thường, sync bằng iTunes bình thường, nhưng bữa nay tự nhiên thấy vạch đồng hồ báo other chiếm đến 6,5G mà không biết là files gì? các file video , music tự nhiên biến mất hết. Có bác nào bị vậy không, có thể chỉ giúp em để reset lấy lại bộ nhớ.

Cảm ơn nhiều
mình muốn thay đổi theme cho iphone mà ko có wifi vậy phải làm sao bạn mong bạn hướng dẫn cụ thể mình mới dùng đt thack bạn
anzure
ĐẠI BÀNG
15 năm
Các bác ơi, tình hình là em muốn đăng kí 1 tài khoản Itune nhưnng mà nó không cho đăng kí nữa ( chỗ chọn mục pay = máter card hay paypal đó, không còn mục "none")
Có cách nào khác để đăng kí không ạ?
robby
CAO CẤP
15 năm
bạn làm đúng theo các bước bác vuhai hướng dẫn đảm bảo được 😁
nếu không bạn để lại địa chỉ mail tôi có thể giúp bạn được :D

bạn thay đổi theme thì đâu cần wifi :D

bạn dowload các theme mà bạn thích về và giải nén, dùng winscp no_wifi có tên là SSH_NO_WIFI đó truy cập vào iphone và bỏ nó vào mục library/themes xxx là ok! sau đó vào iphone mở winterboard lên và chọn tên themes bạn muốn rồi nhấn nút home là nó sẽ thay đôi themes cho bạn!

bạn kiểm tra xem máy bạn có cài swaptunes không nha :D nếu cài thì bạn kiểm tra xem đã chạy nó chưa? bằng cách nhấn vào nó 1 lần rồi kiểm tra xem nhạc va phim đã có trong ipod chưa.
sạch pin bằng cục sạc cắm điện thường nhanh hơn sạc bằng máy tính nhiều, nên sạc nhanh như thế cũng đâu có sao đâu :D
dv4000
ĐẠI BÀNG
15 năm
Đã bác nào thử " erase all contenus and setting" chưa??? IP có về nguyên trạng ban đầu ngay sau khi restore ko???
zxuxxuz
TÍCH CỰC
15 năm
Em nè! hôm đó xóa nhầm fire gì đó trên IP sau đó bị lỗi cuộc gọi, và lỗi tin nhắn. Vì mới mua còn gà quá nên nhấn đại erase all contenus and setting Sau đó thì máy đơ như quả mơ và tự chạy gần một tiếng và... Ngỏm luôn! Bị ăn táo... Híc sau đó em lại còn vào Itunes check and update nữa chứ, may mà nó là 2G nên em tự giải huyệt được không hôm đó là 3G thì tiêu đời....
nxphuong
ĐẠI BÀNG
15 năm
Cho mình hỏi,máy mình ra ngoài hàng cài đã tương đối đầy đủ app và game.bây h muốn tự cho nhạc và ảnh qua Iturn thì khi đồng bộ liệu có mất hết những thứ đã cài không.mình mới dùng đc 2 ngày nên ko dám manh động.xin cao thủ chỉ giáo
zxuxxuz
TÍCH CỰC
15 năm
Theo kinh nghiệm của mình thì không sao đâu. Bạn nhớ để ý xem mục App xem đã đánh dấu tích vào phần Sync chưa. Nếu chưa thì cứ đồng bộ bình thường. Mà nếu app mất rồi thì làm lại, cài lại có sao đâu?! Chẳng nhẽ chưa biết hỏng mà đã sợ rồi à. Cứ làm đi nếu mất tôi sẽ cài lại cho bạn và hướng dẫn cho đến khi bạn biết cài thì thôi ( Mình cũng gà lắm nhưng mình sẽ chỉ hết những gì mình biết). Cảm giác tự mình làm được cái mình thích nó "thú" lắm! Chúc thành công!
Ai biết giải thích giùm mình, tại sao cái brightness của IP 3G không sáng bằng 2G? Mình mới mua cái 3G,có phải cái IP của mình bị lỗi hay không vậy hay là do dòng 3G nó như vậy?
Emđang phân vân giữa Iphone 2g , N82, E71. Em thích Iphone 2g ( 3g không với nổi, sinh viên mà!). Nhưng em sợ mua iphone 2g hàng cũ thì không an toàn ( ví dụ pin không còn chất lượng như trước, bị chai, máy bị bung). Bác nào có kinh nghiệm thì tư vấn cho em với. Nếu được các bác có thể so sánh ba em trên dùm em với. Thanks
Play Boy
ĐẠI BÀNG
15 năm
cho mình hỏi là khi máy gần hết pin thì có hay bị mất sóng ko?

Mình xài 3G 8G máy gần hết pin thì hay bị mất sóng lắm, đầy pin thì ko sao cả! ko bít tại sao nhỉ? hay chỉ có máy mình bị thế?
Em bị lỗi số khác gọi đến thì không hiện hay báo gì hết...tìm đủ cách mà vẫn ko sửa đc
Có ai giúp em với 😔
zxuxxuz
TÍCH CỰC
15 năm
Máy của bạn là 2G hay 3G vậy? Bạn thử restone lại xem nếu do phần mềm thì chắc là được. Còn nếu do phần cứng thì...bó tay. Mang ngay ra hiệu!
Iphone 3G bạn ơi...số cài trong contact ngay từ lần đầu gắn sim thì gọi tới cho mình đc, còn số lạ gọi tới thì nó im re
zxuxxuz
TÍCH CỰC
15 năm
CÓ nghĩa la bây giờ nó vẫn nghe gọi được nhưng mà chỉ nghe gọi được với số điện thoại quen thôi còn số điện thoại lạ thì bó tay phải không? nếu đúng như vậy thì chắc chắn là do lỗi phần mềm. Nếu vậy bạn nên Restore lại máy đi. Nếu cẩn thận hơn thì nên Restore offline FW có post sẵn trên diễn đàn đó. FW custome cũng có mà FW của Apple cũng có. Bạn lần và download về và làm theo hướng dẫn trên diễn đàn Chắc là ok thôi. Chúc thành công!!!
Giấu các file trên IP như thế nào vậy bạn? Quên cách đó rồi ?
*cho mình hỏi mình mới mua IP 2G mà trong phần Date & Time trong máy ko có mục Calender, kết nối với itunes cũng ko hiển thị fần này nó báo là "No supported calendar application can be found." vậy là sao ạ ???
*Mình muốn xóa 1 vài bức ảnh hoặc nhạc dc chép từ itunes wa Ip thì fảii làm sao ?
mình là gà nên mò hoài ko ra mấy bạn chỉ dùm mình với 😁
Tìm ra lỗi rồi, do mình cài phần mềm Mcleaner cho máy, sau khi uninstall đi thì máy hết bệnh...mừng hết lớn
zxuxxuz
TÍCH CỰC
15 năm
Vậy hả chúc mừng nha! Vậy mà không nhấn thanks cho em một phát. Bác có vẻ hơi tiết kiệm lời cảm ơn thì phải. Dù sao cũng chúc mừng bác đã được trải nghiệm
Ai cho mình biết Iphone có phần mềm nào có chức năng set password cho phần tin nhắn không, để tránh tình trạng đọc lén tin nhắn, đại loại như 1 số người khác thì ai cũng có thể vào đọc tin nhắn bt nhưng với 1 số người đặc biệt [mình chọn] thì khi muốn vào xem phần nói chuyện của mình với người đó thì phải nhập đúng password mình set thì mới vào xem đc.
Thêm nữa làm sao để khi có tin nhắn mới gửi đến, tin nhắn không show hết ở màn hình lock mà chỉ báo có tin nhắn từ ai thui, chẳng là khi có tin nhắn gửi đến, chỉ cần ai vô tình cầm trúng máy mình bấm lên, dù ko muốn cũng đã đọc vì nó phơi bày ra hết rùi, có cách nào để iPhone chỉ báo là có tin nhắn từ sdt này chứ ko cần phải đưa nội dung ra không ạ?
Thanks mọi người!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019