[Q&A] Thảo Luận Về HTC Desire HD/ Inspire 4G

caddish12
9/12/2010 6:30Phản hồi: 11.083
11.083 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chào các bác,mình đã khắc phục được vấn đề thẻ nhớ của DHD rồi.Rất cám ơn các bạn.Mình cũng có mua cục pin DLC của TGPK.Cũng như bác ở trên nói.Dùng còn nhanh hết pin hơn cả pin zin:|MÌnh còn mua thêm cái sạc đa năng cho DHD,vừa sạc máy,vừa sạc pin luôn nên mình ko lo về vấn đề pin nữa.Hihi
caddish12
TÍCH CỰC
13 năm
Vừa thấy là chuẩn bị hốt liền ->ghê lém .
Mình mua ở TGPK vĩnh hồ.120k bạn ạ.
TGPK vĩnh hồ là ở đâu thế bác @[MENTION=194822]....[/MENTION]..ở HN thì chắc pó tay >"<...................ai bik cục này ở HCm chỗ nào bán hem 😔
timcuaquy
TÍCH CỰC
13 năm
sao k sạc đa năng hả bác :dance:
caddish12
TÍCH CỰC
13 năm
Hix,a quất nhanh zay,chắc qua tết e vào múc 1 phát lun. Mà cái ổ của hitachi tốc độ thế nào,a test thử đi xem nó chép dc bao nhiu nha a,e chưa xài hitachi bao h,nhưng thấy seagate nó ngon,hok bít thế nào đây.
acuravn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nghe nói hình như trong các loại pin không phải của HTC thì chỉ có bọn Mugen là thấy có vẻ tốt mà cũng chỉ được 1300Mha, nhưng mà là 1300mha thật, tức là vẫn hơn 1250 😁. Cơ mà giá thấy cũng chát lắm 35-40$/1 phát.
http://www.tinhte.vn/nho-usb-hdd-di-dong-220/microsdhc-32gb-class-10-sandisk-microsdhc-class-4-bh-5-nam-579819/

- 32Gb x10 ở ngoài HN kìa mấy bác, bác nào qua check hàng đê.... :giggle::giggle::giggle:
Cho mìn hỏi 1 câu là nên để autobrightness hay mãimun brighrness vậy? Cái nào tiết kiệm pin hơn ........
acuravn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Để khoảng 30% bác ạ, để thấp nhất có vẻ hơi tối
Autobirght : nó tự chỉnh chế độ ánh sáng phù hợp với môi trường. Bạn ra ngoài nắng màn hình nó tự động điều chỉnh sáng lên để bạn nhìn thấy rõ .
Maximum : Luôn sáng hết cỡ màn hình --> tốn pin lém

Để khoảng 30% bác ạ, để thấp nhất có vẻ hơi tối

Để 30 % trong nhà thì nhìn tạm , còn ra ngoài trời sáng không thấy gì bác a. Em chạy xe dừng lại lấy đt ra gọi cho thằng bạn mà bấm mãi không tìm đc tên nó do trời nắng không thấy gì . Lại pahir mò mẫm vào chỉnh autobright để nhìn đc ... hix.... Về nhà lướt web lại chỉnh về 20% ......... Mất công ghê gớm :timebomb::timebomb::timebomb::timebomb::timebomb:
Máy mình hnay vào trình duyệt web thì nó ghi ntn : " Ứng dụng internet(quá trình com.android.browser)đã dừng không như mong muốn.Vui lòng thử lại.hhuhu,ai bị rồi hướng dẫn mình khắc phục với...
Chắc bạn bật Flash luôn luôn, lúc tải trang web nặng quá nên nó bị Force Close đấy mà 😁 Bạn nên để Flash nà theo nhu cầu (On demand) ấy :D
Bạn "romeovietnam" ơi, bạn có thể giúp nói rỏ cách xử lý này "Ứng dụng internet (quá trình com.android.browser) đã dừng không như mong muốn.Vui lòng thử lại" được không ? Máy mình đang bị tình trang này.
Hay có ai biết chỉ giúp mình khắc phục với .
Thanks!
Bác vào quản lí bứng dụng song rồi tim đến intẻ net.xóa hết dữ liệu đi
Tình hình là đã có Pin 1500 cho em nó rồi, ở địa chỉ tin cậy ở Hà Nội. Trước đây mình cũng lấy DHD ở Nhật Cường, không rõ pin có ổn hơn em ở TGPK không nữa.

http://dienthoaididong.com.vn/pin-htc-desire-hd-p323-640.html
acuravn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác thử nghiệm đi bác, nếu mà dùng được là ổn đấy, hơn những 20% mà

Chung quy cũng chỉ vì cục pin hơi yếu nhỉ, pin 1500 mà ngon thì chả lăn tăn khoản độ sáng nữa 😁
Lựa chọn nào thì điện thoại cũng đều bị xạc trong khi mình ko muốn xạc? mà dùng lựa chọn 5 như nào các bác nhỉ.... phải cài đặt j thêm trên máy ko?
ai chỉ em cách dùng 3g cho con này với 😔, em mới đăng ký cái sim 3g xong cắm vô con này mà ko nối mạng dc, vào phần setting thì chẳng thấy chỗ nào để chỉnh 3g hết, thấy tren mạng chỉ phải vào mobile network rồi chỉnh cái gì đó thì mới nối 3g dc, ai có lòng hảo tâm thì giúp em với.
cavecave
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn dk 3g xong thì cần đăng ký thêm gói 3g nữa tùy nhà mạng. Sau đó vào setting,wireless &network rồi tíc vào phần Mobile Network. Tiếp theo vào setting,wireless &network,Mobile Networks,Network mode,rồi chọn WCDMA only hoặc GSM/WCDMA Auto. Sẽ xuất hiện icon H trên thanh taskbar và dùng 3g thôi,good luck
tuananh3988
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình thấy vấn đề pin của em này càng dùng càng ổn mà. Mới đầu mua về ngày sạc 2 lần. bây h thì vẫn chơi game dungeon Defender + xem phim HD + nghe gọi bình thường mà từ 6h sáng đến 11h đêm vẫn pin còn 63%. thế là quá ổn. Mọi ko ko nên mua con 1500, mình chả thấy hơn j cả mà phí tiền
acuravn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hôm nay vừa nhận được cái case-mate Pop (35usd) và 1 cái mua trên ebay (3usd) thì mới thấy là trừ khi mua những loại đặc biệt như POP hay Otterbox defender còn lại thì cứ cái nào rẻ nhất, bắt mắt mà mua thôi 😁, tỉ dụ như case-mate barely there bán 20usd thì thà mua 10 cái hàng nhái thay đổi còn hơn he he he.

À, có bác nào chơi NFS Shift không nhỉ, chia sẻ kinh nghiệm Drift với, chơi phần nào cũng kiếm được sao còn mỗi Drift là chịu
bocon990
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác mua case-mate pop ở trang nào thế? có đáng tin không?
cho mình hỏi lại HTC desire HD sạc qua đêm đc ko ạ ?
bạn choi dungeon Defender có mượt hok sao cái ông trong bài này bảo giưt tưng chim là sao? tính cài chơi thử mà sợ chơi ko dc
http://www.tinhte.vn/tin-tuc-su-kien-10/sony-ericsson-chung-toi-da-hoc-duoc-nhieu-tu-bai-nam-2010-a-570683/index5.html#post6610973
có trang nào download phim HD và clip nhạc HD mấy bác share cho em với.
Em xin chân thành cảm ơn. Chép vào máy mấy ngày Tết vi vu xem đỡ buồn.
tuananh3988
ĐẠI BÀNG
13 năm
desire HD sao giật dc. mình chơi online bình thường.

---------- Post added at 11:42 PM ---------- Previous post was at 11:41 PM ----------

mình ko chơi game này, có link dow ko? cho mình với

p/s: vẫn chưa biết cách khắc phục cảm ứng màn hình khi gọi, bỏ ra nó vẫn đen thui ko chịu sáng màn. Và ai biết phần mềm cho chuông to dần lên ko? ngay từ đầu nó kêu ầm ầm giật hết cả mình
acuravn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác cài Applanet (Market chợ đen) rồi search NFS Shift là ra ấy mà, nó sẽ tự down bản cài, sau khi cài bác mở chương trình thì nó sẽ tải về cho bác phần dữ liệu.
cho mình hỏi lại HTC desire HD sạc qua đêm đc ko ạ ?
dangnhutung
ĐẠI BÀNG
13 năm
tốt nhất là sạc đủ rồi rút! như buổi sáng sạc trên cơ quan, hoặc tối về sạc đầy rút ra! chăm chỉ đi!
bạn chỉnh chơi online sao vậy..mình đăng ký hoài mà ko đc....................ah`..bạn nào biết chỗ bán cục sạc màu đen giống của bạn phía trên ở HCM ko..chỉ mình với..đang cần mua...
tuananh3988
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình tải của bạn nào đó ở forum tinhte, để mình kiếm cho, ko cần làm j cả. vào là chơi dc.
Mình ở hà nội chỉ biết thế giới phụ kiện có con 1500 nhưng ko thích vì nó chả hơn pin zin của mình cả
acuravn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các bác có biết ở Hà Nội chỗ nào bán thẻ Micro SDHC 16gb class 4 không ạ (hàng đảm bảo ấy) vì em không ở VN, định nhờ người nhà mua cho nó rẻ.

Lượn qua nhiều diễn đàn, thấy chúng nó dùng DHD với thẻ class 4 là dùng ổn rồi, quay video HD trực tiếp lên thẻ vô tư

Code:
http://www.play.com/Mobiles/Mobile/4-/11540450/PNY-16GB-Micro-SDHC-Memory-Card-Class-4/ProductReviews.html
các anh ơi cho em hỏi tại sao mà con DDH của em làm cách nào để hiện sóng 3G thế ạ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019