[Q-mobile S11] Cài driver, root, UP ROM, quản lí bằng PCsync, thủ thuật, phần mềm, game.... cho s11

phuongve
16/7/2012 12:55Phản hồi: 15.838
15.838 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hatova
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn nào còn giữ file framework của rom gốc cho mình xin đc k?
kkkkkk6kkkkkk6
Bác nào biết cách lấy lại srs cho SM6 hay Sense4 chưa
@sillyboy2709 Ờ..công nhận là mất srs
kkkkkk6
TÍCH CỰC
11 năm
@sillyboy2709 "srs" là cái gì hả bạn?? nghe cũng quen quen
Bác Ha Thai Duong chắc là cho đt online ít nên pin mới dùng dc 2 ngày. Từ hôm qua lôi mấy con ẻm ra cài v4 để nghịch, vứt s11 sang 1 bên, pin gần như nguyên si, hao rất ít.
@skyfire Đúng vậy bạn. Mình mà dùng điện thoại online tí chút mắt hoa cả lên. Online bằng điện thoại với mình là chuyện "chữa cháy", bất tiện đủ điều. Chỉ tiện mỗi cái đút sẵn trong túi gọn gàng, cần là có. Nếu mà cân pin Android lại tính cả Wifi, GPS, rồi nhạc nhéo, vi-déo... thì làm sao mà cân được. Ngay cả những "con ẻm" pin dung lượng cao từ 1800 mAh trở lên còn chưa thấy gì. Huống hồ con S11 dung lượng pin chỉ 1300 mAh, lại 2 sim 2 sóng. Con này up rom QS3 của bạn là OK rồi. Bản rom gốc xài cũng tốt nhưng sến xẩm vô cùng. Vấn đề pin là vấn đề muôn thuở của smartphone. Rồi đây những thế hệ lõi tứ trình diện hàng loạt nữa thì vấn đề ấy còn nhức nhối nữa. Phải chấp nhận hoàn cảnh thôi. Muốn ngon pin thì chỉ có cách tìm mấy cái máy HĐH đơn giản như kiểu Mẹc 6310i ấy. Sau đó nhét thêm con MTB cùng ngao du sơn thủy. Khỏi phải lăn tăn. Còn muốn "chơi" mod thì đôi lúc phải biết chấp nhận được cái này, mất cái kia. Cái thú của dân mod chính là sự lâng lâng của một kẻ không chuyên được thưởng thức cảm giác của một "nhà phát minh vĩ đại".😁
mình up dc rồi..chả hiểu sao cóp đi cóp lại mới nhận... 😁
cái đấy nghe nhạc phê lắm. Chỉnh cái equilizer chán lắm
Tăng nhạc bass ấy bác ạ. ở cái nghe nhạc mặc định mới có chức năng bật tắt. nhưng ở rom CM6 và Sense 4 thì bị mất và thay = equalizer
kkkkkk6
TÍCH CỰC
11 năm
@sillyboy2709 ah cái chỉnh âm thanh tự động srs, cái đó mình nghe thấy chán lắm chỉ mặc định không chỉnh được bass hơi ồm dùng qualizer tự chỉnh thích hơn chứ với cả mình có add xcloud để hỗ trợ âm thanh rồi
sau khi up sm6 sao cắm cáp lại thì chỉ sạc pin mà không hiện biểu tượng kết nối ! cũng dây đó cắm máy khác nó vẫn nhận là sao ! không cóp dữ liệu hay làm bất cứ gì với máy này qua máy tính
@
công nhận một sô bài hơi ồn thật nhưng mà nghe rất chất. còn cái qualizer nó cứ ảo ảo. em nghe nhiều nó quen rồi. vs cả cái xloud cuarbasc hình như nó có vấn đề vs walkman
kkkkkk6
TÍCH CỰC
11 năm
@sillyboy2709 xcloud là rút từ rom xperia nhưng nó kén trình nghe nhạc bạn ah, walkman này không phải walkman của nó mà là miui music player mod nên sẽ có thể bị fc nếu dùng chung
kaisv7n
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bản Sm6 mình xài 3 ngày chưa hết pin, hôm qua giờ mới tụt mấy %, ảo tung chảo ;)
@sillyboy2709 con này p500 lg, hix khác nhiều lắm, mặc dù ảmv6
kkkkkk6
TÍCH CỰC
11 năm
@tan phat Cái đấy nó khác rom sense 4 ở các popup là màu xám tuyền còn của mình là màu xám và trắng, làm thì được nhưng màn hình s11 hiển thị kém nên ra ánh nắng mặt trời là rất khó nhìn.
kkkkkk6
TÍCH CỰC
11 năm
😃 vì app2sd kém ổn định và bị xung đột nên mình update bản cập nhật loại bỏ app2sd khỏi rom và tinh chỉnh lại 1 số thứ tăng sự ổn định, pin nếu bạn nào chưa up thành công sense 4 hôm qua hoặc up có trục trặc thì tải bản update nhé bản này độ ổn định cao hơn vì không còn app2sd 100% không fc, mất app khi khởi động.
hatova
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kkkkkk6 bạn share link chưa?
kkkkkk6
TÍCH CỰC
11 năm
@hatova link đây bạn: http://www.tinhte.vn/threads/1385167/page-497
@kkkkkk6 Thanks bác, mà cho mình hỏi khi restore xong mà không phân vùng thẻ nhớ thì có ảnh hưởng gì không vậy
kkkkkk6
TÍCH CỰC
11 năm
@bao.8182 Nếu bạn không cần nhiều bộ nhớ để chơi game hay cài nhiều phần mềm thì có thể bỏ qua việc phân vùng thẻ nhớ, nếu không chơi game và cài nhiều phần mềm quá bạn có thể dùng bản update độ ổn định cao hơn
Ko dùng đc, nhưng chỉ để giải quyết nhu cầu giao diện thì sm6 là ngon rồi, chạy theo phong cách xanh đe làm gì, nhìn nhiều chán lắm, hai con lg của mình đang cài ics đây.
hatova
ĐẠI BÀNG
11 năm
phân vùng fat32 vậy rom ko còn hỗ trợ ext2? link2sd dùng ext2 cũng đc mà
kkkkkk6
TÍCH CỰC
11 năm
@hatova Về căn bản là như vậy nhưng mặc định khi cài script ext2 thì nó vốn đã tự chuyển 1 phần data sang thẻ vì thế dù không chuyển davik cache đôi khi khởi động máy bạn vẫn bị mất các app đã cài đặt trước đó hoặc fc app
Câu này hay 😁
kkkkkk6
TÍCH CỰC
11 năm
@skyfire Bác skyfire mod kernel của máy nào vậy chiều giờ mình mod 28 cái kernel rồi pin chẳng tăng toàn bootloop
Đã thành công đc cái naò đâu
kkkkkk6
TÍCH CỰC
11 năm
@skyfire :eek: hix....x bó tay tưởng bác vẫn mod được kernel hỗ trợ pin, chắc phải nghiên cứu vụ này dài vừa mở cái boot img rom samsung S1 rom cyanogenmod nó add nguyên bộ tweak trong đó thảo nào flash mỗi cái kernel là hiệu năng máy đổi hẳn
@kkkkkk6 Thì đấy, bạn vừa nói vừa trả lời rồi đấy. Sắp thành công rồi, vì làm mò nên mình chỉ là ăn may thôi.
Chắc cũng phải một thời gian nữa mình mới quay lại đc. Thời gian này cũng ko ngồi máy tính để nghiên cứu rom đc, còn phải làm việc khác nữa.
Oa oa ... vẫn bị lỗi MD5 mitchmach các bác ạ ... ai sửa lỗi này với huhu
Đợt này cuối năm mình bận lắm.
Bác skyfire giúp cái lỗi mitchmach với huhu .. hay là bác đóng gói zip lại rồi install bằng file zip luôn như bản sms6 á .
Bản update của bác cũng bị lỗi MD5 rồi, mình không restore được, bác cho mình xin file up qua flastool được không mình cám ơn nhiều
kkkkkk6
TÍCH CỰC
11 năm
@iLee Mình mới post cách khắc phục ở ngay trên kia mà bạn, hãy làm theo hướng dẫn đó là fomat lại thẻ nhớ, còn file nanroi đó bạn có thể dùng notepad để mở hoặc notepad ++ hoặc bạn save file đính kèm này về đổi tên "nandroid.JPG" thành "nandroid.md5" và bỏ vào thay thế file nandroid.md5 trong folder kia thử xem sao.
Cả 2 bản rom mình đều đã xóa nên cũng không chuyển thành flashtool hay zip được 😃
@kkkkkk6 không có bản Zip up cho lành 😔
kkkkkk6
TÍCH CỰC
11 năm
@iLee Bản zip hay flash tool sẽ mất hết các thiết lập mình đã cài, các thiết lập đó có thể cần thiết khi gắn kết app2sd vì nhiều bạn vẫn gặp trục trặc không gắn kết được với lại bản zip dễ lỗi không nhận máy khi cắm vào máy tính, theo mình là lỗi do định dạng thẻ nhớ định dạng lại trên điện thoại sẽ hết
@iLee mới đầu tôi cóp vào thẻ nhớ rồi vào CWM cài cũng ko tìm thấy...lại phải khởi đông lại và vào root explorer cóp file clockworkmod ra thẻ tiếp( thành bản thứ 2). rồi vào CWM là cài dc...thế mới lạ... 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019