Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Q-Mobile sắp ra mắt loạt sản phẩm mới

nsongthoicnghe
15/8/2012 10:39Phản hồi: 382
382 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

S18 có camera phụ nửa à
ONESKILL
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác đang nói s1 hay s18 nhỉ
S18 quay phim VGA@15f/s it tke lai cham nua?
DaiNhan123
ĐẠI BÀNG
12 năm
may pac co biet qmobile s18 ban o dau k . Dang dinh tau 1 em
@DaiNhan123 Ở Mobimart thấy có thông tin đấy ! Nhưng trước khi mua hàng ở đấy thì đọc qua bài này đã nhé bạn hiền !
Code:
http://www.tinhte.vn/threads/772133/
mà tại sao thông tin trên trang qmobile s18 thấy màn hình 16tr màu + QVGA trong khi đó độ phân giải 480x800 là sao nhỉ 😔
@Leetruong1412 16M màu QVGA mà 480*800 cũng đc mà. Ý pác là sao pác? Ko ngang ngửa laptop đc đâu, màn hình 4.0 inch mà.
@pang nếu độ phân giải 480x800 đánh lẽ phải đúng WVQA mới cơ nếu người mua xem thông tin thế này chỉ sợ người mua nghĩ hàng " đểu" thì móm 😔
@Leetruong1412 WVQA àk? em ko rõ về ký hiệu của màn hình cho lắm. Theo em 4.0inch 480*800, 16M màu... Là đẹp lung linh lắm rồi. 😁
Ráng đi các pác. Em s18 này đc đó. Em đang gắng học đã, nhu cầu thì 1 thời gian nữa sẽ tậu 1 em.
Em s1 thì giá tốt thật đấy, nhưng ko biết màn hình ra sao thôi. Giống L3 mà chắc L3 hơn nhỉ. Em dùng con L3 thấy ko xấu, vào web 2 ngón tay zoom ù ù.
@pang Bác đang dùng L3 ak?em cũng đau đầu vì S1 vs P8 đây.có android 3.2" 320*240.ko "ăn roi" 3.5" 320*480.được kái này mất kái kia!nổ não.help!
@Vimotnguoi_93 Em ko dùng, bạn em dùng, ở gần nhà nên cũng thường xuyên mượn vọc, sướg lắm.
P8 dùng để lướt web, face, chém dưa, nghe gọi, nhạc nhẽo là đc, ko bít có đa điểm khi lướt web ko. Còn android thì gì cũng có nhưng cái s1 này phân giải có thấp nhưng ko bít thế nào. Hỳ
@pang Thank!lướt web ko đa điểm được bác ak!đợi S1 ra cầm test thử mới bik được.mà bác đang dùng đt gì vậy???(n_n)
@Vimotnguoi_93 Hjhj. Em dùng điện thoại cùi. Máy FPT thui. Bữa trước dùng P11 mà lỗi quá nên bán rồi, sợ có chuyện j nên ko giữ. Em dùng máy Java mà chạy mạng rùa vãi lun. Sang năm mới tiến thẳng smartphone luôn. Hehe
@pang Bác giống em!nhưng sao em thấy Q-M45 lướt web cũng 0k.hihi.em đang xài.
Úp. Pác nào biết code css trang Genk ko thế?
Giới thiệu sơ sài quá
nghialac
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hang Viet ma xia xoi chi bay,Toan la mua lai cua tau. tha sai khua.

Sent from my Lenovo P700 using Tinhte.vn
@nghialac Ý ông là sao. Tụi tui nghèo. Ko vác nổi Iphone huống gì là Lenovo, đại gia nguy hiểm.
@nghialac Thế bạn dùng Levono P700 mua của tàu khựa 3tr9 với qmobile 2tr7 cái nào hơn 😁
Lenovo cũng là của tàu khựa thôi...
Có pài quảng cáo của pác Hư Trúc cho em S11 rồi.
Híc. Trót mua S11 rùi. tại nóng vội quá =)) bi h vọc chán lại mún chuyển qua S18 sem sao mà không biết có nên chuyển không :-ss H bán em S11 này với thêm 1 nửa nữa là đủ rùi
@cunning Pác ở đâu? Bán lại S11 cho pác Vimotnguoi_93 kìa. Em S18 quá ok rồi, k biết có pác nàp pro dùng để học hỏi ko.
@pang Mình học sinh nên chỉ loanh quanh ở NĐ thôi :-ss
Cơ mà còn phải xem thế nào đã
Có người dùng trước mình mới yên tâm được 😁
@cunning Đúng. Nó vẫn chưa ra mà. K pít có ai dùng trước k. 😃
http://banhangtructuyen.vn/q-smart-s18.html
Ở đây chỉ có 3.050.000đ thôi!
@cunning Làm cóc gì đã có hàng. Hỏi Điểm Sáng Việt con S15, cũng phải đến cuối tuần này mới về. S18 chắc còn đợi dài. Có khi đợi đến lúc Iphone 5 ra là vừa 😆
Đầu tháng 9 là có. Sắp có nó mới cho đặt hàng chớ 😆
thêm lựa chọn cho anh em, cấu hình khá tốt, giá dễ chịu FPT F8
Điểm nổi bật trên FPT F8 phải kể đến tính năng chính sau: Hỗ trợ 2 sim 2 sóng, kết nối 3G lên đến 7.2Mbps, Wi-Fi 802.11 a/b/g/n, định vị GPS.
FPT F8 được thiết kế với chất liệu nhựa cao cấp với kiểu dáng đẹp bắt mắt. Vỏ nắp sau thiết kế tháo lắp dễ dàng ôm trọn bo viền máy cho cảm giác an toàn khi bị va đập. Nắp sau F8 được sơn bằng lớp sơn mờ chống bám dính vân tay thường thấy trên các dòng máy HTC.
Thiết kế trên FPT F8
FPT F8 chạy trên chip xử lý Qualcomm 7225a 800 MHz, bộ nhớ RAM lớn 423MB, máy sở hữu màn hình cảm ứng điện dung đa điểm với độ phân giải cao 320*480 Pixels rộng 3.5 inch. Màn hình không phím cứng thay vào đấy là 4 phím cảm ứng. FPT F8 sử dụng chip đồ họa GPU Adreno 200 giống như trên model HTC Desire V cho những ứng dụng đồ họa sắc nét và mượt mà. F8 cho phép bạn truy cập internet với tốc độ 3G cực nhanh hỗ trợ lên đến 7,2 Mbps phục vụ mọi được đa số nhu cầu công việc và giải trí. FPT F8 có thể thiết lập thành bộ phát Wifi chia sẻ kết nối mạng 3G cho các thiết bị khác.
F8 sử dụng hệ điều hành Android OS, v2.3.6 (Gingerbread) cùng với cấu hình phần cứng khá mạnh mẽ qua phần mềm chấm điểm Antutu Benchmark cho kết quả 2.746 điểm cao hơn hẳn so với các máy khác có cấu hình tương đương.
Antutu Benchmark cho kết quả 2.746 điểm
Máy sử dụng pin Li-ion có dung lượng 1420 mAh
Cùng với kho ứng dụng của Androi, F8 sẽ mang đến cho người sử dụng một trải nghiệm thú vị khác với kho ứng dụng Việt Fstore cùng hàng nghìn ứng dụng hay thuộc các lĩnh vực đời sống, giáo dục, thông tin tiện ích, … và giải trí không giới hạn cùng các trò chơi hấp dẫn. Với F-store, người dùng có thể chơi thỏa thích cùng các trò chơi, ứng dụng miễn phí hoặc “mua sắm” những ứng dụng hữu ích, những trò chơi đẳng cấp cùng những trải nghiệm thú vị với thế giới công nghệ số.
FPT F8 so dáng cùng Samsung Galaxy Y Duos S6102
http://www.diemsangviet.net/FPT-F8_cate_19898.html
Nhìn cũng đẹp nhĩ!giá rẻ có mấy điểm hơn S11 rùi!
s1 rẻ thật đấy nhưng mà camera còn cùi hơn s11 :-ss
chụp ảnh chắc sẽ bị nhiều ng` nghĩ ngay là máy tq dỏm 😆
@TungWoodboi Sao bác!bác đã cầm tận tay vs test thử em nó chưa?
F8 và S11 giá = nhau nhưng F8 hơn 1 chút nhỉ ^^ Chờ S18 ra rồi xúc thui :x
@cunning hơn cái 3G + chip quacom cùng tốc độ cad đồ họa GPU Adreno 200 và ram 423MB và 1 cái ốp lưng vàng/ trắng, chỉ thua cái thẻ 4G + cam 2 chấm
@cunning Chả biết trang diemsangviet đăng giá có lộn không chứ trên fptshop làm gì có giá <2tr. Làm mừng hụt. Giá của F8 là 2.149.000đ
http://fptshop.com.vn/dien-thoai/f-mobile-f8-android
@anxongjong điểm sáng việt luôn có giá tốt hơn giá thị trường bnaj ah
F8 hai hôm trước vừa mua tại ĐSV dùng ổn vô đối, khá hài lòng với máy vì số tiền bỏ ra hợp lý, thời buổi này androi ko có 3G thì không nên dùng, S11 cũng khá đẹp nhưng ko có 3G nên chẳng cần để ý.
Thay quả vỏ vàng tặng thêm vào F8 nổi chóe một góc nhà, ĐSV bán rẻ nhưng ghét một cái là xin cái giấy dán màn hình không cho, keke. juha8x có liên quan đến ĐSV ko xin cho tớ một cái. 😃 Có mấy đứa em cũng đang muốn mua đây😃)
@cun_yeu Ủa sao nói tặng ốp lưng mà. Vậy là tặng vỏ hay tặng ốp lưng vậy bác?
Show hàng khoe cho mọi người xem với đi. Hay thui bác làm luôn bài review luôn cho hoành tráng.
@cun_yeu mình đọc báo thấy tin tức vậy thôi chứ có liên quan gì đâu, với lại đang hóng mấy e ăn roi giá rẻ về vọc để cho theo kịp thời đại ấy mà
@anxongjong trang chủ fpt thì bảo là ốp lưng thời trang còn ĐSV thì nói là nắp lưng thời trang.....chẳng biết dâu mà lần

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019