[QC] 3 lý do để mua máy lọc không khí Xiaomi Mi Air Purifier 2H

TTKM
15/7/2019 7:39Phản hồi: 108
108 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

duongv3
ĐẠI BÀNG
5 năm
Loại này với hàng Nhật nội địa như Daikin Pana thì sao các bác nhỉ ?
nhược điểm là ko có ion + màn lọc hape (2 thứ quan trọng) : ))
Hienle0512
TÍCH CỰC
5 năm
@chanvan1611 mà xem lại kết cấu màng lọc, thấy con xiaomi vẫn có màng hape, cơ mà không có ion. Ion quan trọng như thế nào bác? tại chỉ có mỗi sharp là có ion giá rẻ. hihi
@Hienle0512 hôm trước mình cũng định mua xiaomi nhưng đi mấy nơi tư vấn thì bảo ko có màn lọc hape với ko có lọc ion nên mình ko mua, sau mua sharp vì có 2 tính năng đó, sharp có thêm mode bắt muỗi nhưng mình thấy nó vô dụng vì ở trong phòng kín thì làm gì có muỗi, ion chỉ là diệt khuẩn khử mùi hôi thôi bạn nhưng nó khử mùi hôi cực nhanh, thích điểm này : ))
Hienle0512
TÍCH CỰC
5 năm
@chanvan1611 Xài lọc không khí có cảm giác căn phòng như thế nào không bác. Vì cũng kiểu nó lọc mấy hạt mịn quá, nên mình nghĩ khó nhận biết được khác biệt nhỉ.
@chanvan1611 Nhưng mà giá con Sharrp đắt hơn con Xiaomi 2H này đúng không bác?
dqthanh
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình thì thích dùng đồ Nhật cũ, đang dùng con khử mùi của Panasonic giá 2.5tr mà đủ chức năng: lọc bụi, khử mùi, tạo ẩm. Nhà có e bé dùng rất thích, k ngửi thấy mùi khai, mùi sữa....
accazure
ĐẠI BÀNG
5 năm
Không nói kỹ về màng lọc nhỉ?
klatao
TÍCH CỰC
5 năm
Đang xài con Pana ông bà cụ đi Nhật xách về, thấy bảo là hàng nội địa dành cho khách quốc tế?, giá 17 củ. Lọc không khí thì không cảm nhận rõ nhưng có tính năng hút/tạo ẩm, bật lên một lúc là độ ẩm trong phòng còn khoảng 60-65%, cảm giác dễ chịu hẳn.
Black0_o
TÍCH CỰC
5 năm
không cần phí tiền mua cái này mua cái tấm lọc hepa về gắn vô quạt cũng lọc sạch kk 99,9% nhé chi phí chỉ trên duói 500k
M.Dương
ĐẠI BÀNG
5 năm
Rẻ như này 6 tháng nữa thuê trọ ngoài em cũng phải làm một con mới được
máy lọc không khí của xiaomi còn có bản 2S thì so với bản 2H này bản nào mới hơn vậy các bác?
Xiaomi bán nhiều đồ ngon bổ rẻ 😁:D
Wave alpha
TÍCH CỰC
5 năm
Chả dùng Xiaomi. Mình dùng máy của Nhật bãi. 1 máy lọc không khí + bù ẩm. 1 máy hút ẩm. Hàng Nhật ngon hơn nhiều, cần gì phải kết nối này nọ, đây ấn 1 nút là xong 😁
Máy vừa đắt vừa màu trắng lắm lỗ nhanh bẩn, tính năng thông minh chẳng để làm gì, phí thêm tiền 😁
Có nên mua không ae ơi
Chẳng có 1 lý do gì để rước mấy thứ cẩu khựa về nhà. chỉ có mấy thằng cẩu nô bưng bô thôi. chúng nó đang quần nhà giàn DK1 sấc bấc sang bang ngoài Tư Chính kìa, cứ ở đó mà QC cho nó. thằng nào nói mấy thứ này ko liên quan CT vào đây t vả vào mõm. thằng huawei nhãn tiền rồi đó.
Mua đồ trên tiki có chất lượng ko vậy mọi người
wallfire02
ĐẠI BÀNG
5 năm
Xiaomi gia tot nbi
Thật sự khó đánh giá hiệu quả của việc này
samletd
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhà bụi nhiều mà phân vân ko biết có nên mua ko
Batman47
ĐẠI BÀNG
5 năm
@samletd mua ko hối hận đâu b
Không nên mua, dùng tháng sẽ thấy phí tiền.
Hienle0512
TÍCH CỰC
5 năm
@Xmatphon sao thấy phí ghê vậy bác.
menu mihome của tớ trên iphone vẫn là tiếng trung, có cách nào change sang tiếng anh hoặc tiếng việt k ae?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019