[QC] 5 lý do giới văn phòng không thể bỏ qua màn hình HP

TTKM
22/2/2017 8:30Phản hồi: 53
[QC] 5 lý do giới văn phòng không thể bỏ qua màn hình HP
Tất cả những “rắc rối” hay “chán chường” khó trị của dân văn phòng đều có thể được giải quyết nhanh gọn với sản phẩm màn hình máy tính HP 24es/24er – một lựa chọn tuyệt vời cho công việc và cuộc sống mà bạn không thể bỏ qua. Hãy cùng khám phá 5 lý do sau nhé!

Thiết kế đẹp khơi nguồn cảm hứng sáng tạo

Không có cảm hứng hay niềm vui nào có thể duy trì mãi mãi, đặc biệt là trong công việc. Những lúc căng thẳng hay chán nản liên tiếp kéo đến thì làm việc trên màn hình có thiết kế đẹp như HP 24es/24er cũng có thể giúp bạn hứng thú trở lại với công việc và biết đâu, những ý tưởng “vàng” cũng được tuôn trào từ đây.

Đặc biệt, thiết kế mỏng, tối giản nhưng sang trọng của màn hình 24es/24er không chỉ giúp không gian phát triển ý tưởng của bạn thêm tươi mới mà còn tiết kiệm đáng kể cho góc làm việc của bạn.
24er_multi angles.jpg
Màn hình HP 24es/24er sở hữu thiết kế thanh gọn và sang trọng, phù hợp với nhiều không gian làm việc khác nhau

Trợ thủ đắc lực cho dân văn phòng

Dù ngoại hình vô cùng mảnh mai và thanh thoát nhưng với công nghệ tấm nền IPS góc nhìn siêu rộng lến tới 178°, kết hợp với độ phân giải chuẩn Full HD (1920 x 1080) và đèn nền LED cho phép bạn dễ dàng chia sẻ chế độ xem toàn cảnh mà vẫn đảm bảo hình ảnh hiển thị sắc nét, rực rỡ như thật. Thiết kế viền màn hình siêu mỏng còn mang lại khả năng ghép nhiều màn hình cùng lúc mà vẫn đảm bảo sự liền mạch, giúp mở rộng không gian trải nghiệm, sáng tạo.

Ngoài ra, HP còn hỗ trợ thêm phần mềm HP My Display Smart giúp phân vùng màn hình, để bạn có thể truy cập và hoạt động trên nhiều cửa sổ ứng dụng cùng một lúc và thậm chí là lưu các thiết lập người dùng ưa thích để khởi động dễ dàng trong mọi công việc và khi deadline đang chực chờ đến.
24er_in the office.jpg
Không gian làm việc trở nên gọn gàng hơn với thiết kế tinh giản của màn hình HP 24es/24er. Khả năng ghép màn hình mà vẫn đảm bảo sự liền mạch trong hiển thị còn giúp tối đa hóa không gian trải nghiệm

Tận hưởng sắc màu đỉnh cao

Do điều kiện công việc theo giờ hành chính, nên các bạn văn phòng thường sẽ yêu thích và ưu tiên chọn lựa mua hàng online nhanh chóng, tiện lợi chỉ bằng những cú nhấp chuột. Vậy thì màn hình máy tính 24es/24er đến từ HP sẽ cho bạn những trải nghiệm mua sắm “sướng như tiên”.

Được tích hợp công nghệ HP Enhance+ hỗ trợ thêm độ phân giải Full HD, hình ảnh được đưa đến bạn không chỉ sống động, sắc nét về chi tiết mà màu sắc cũng rực rỡ và chân thật hơn nhiều lần. Một điểm lưu ý nhỏ đầy thú vị cho dân văn phòng đấy nhé!

Thâu trọn thế giới giải trí trong tầm tay

Không thể phủ nhận, trong quá trình làm việc thế nào bạn cũng sẽ có thời gian rãnh rỗi. Lúc này, lựa chọn “giết thời gian” bằng cách xem một bộ phim, video hài hay chơi game trên màn hình 23,8 inch của HP 24es/24er cũng là một ý kiến tuyệt vời phải không?

Màn hình IPS đèn nền LED với độ phân giải Full HD (1920 x 1080) và tỷ lệ tương phản động lên đến 1000000:1 không những mang lại trải nghiệm thị giác sống động, chân thực vượt trội với góc nhìn siêu rộng mà còn giúp tiết kiệm lượng điện năng đáng kể khi sử dụng.
24es 24er_rear view.jpg
HP 24es với mặt sau màu đen sang trọng và HP 24er với mặt sau màu bạc tươi sáng sẽ là lựa chọn hợp lý cho những không gian hiện đại
Cùng bạn “tỏa sáng” theo một cách thật riêng
Có thể xem “siêu mỏng” và “sành điệu” chính là điểm cộng lớn của sản phẩm này. Màn hình HP 24es/24er xuất hiện với hai phiên bản màu đen/bạc trung tính, để bạn chọn lựa tùy theo thẫm mỹ riêng mà vẫn luôn thật nổi bật.

Với những lý do trên, bạn đã hình dung được không gian làm việc sẽ ngập tràn hứng khởi và không còn nhàm chán chút nào khi sở hữu màn hình 24es/24er tuyệt vời từ HP chưa?

53 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

unsigup
TÍCH CỰC
7 năm
Nhìn đẹp phết, không biết ngon không!? Con Màn hình HP 24es trên tiki.vn thấy bán có 3.6 M mà ta?
1 đổi 1 trong vòng 4 tiếng là sao?
@Bây giờ là mùa thu gọi xong họ đến lấy, 4 tiếng sau họ mang trả. cơ mà ko có đâu, chỉ khách hàng doanh nghiệp lớn thì may ra
arm89
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Bây giờ là mùa thu Là khi bh bạn mang đến họ bắt đợi 4h rồi moi đổi cho cái mới 😃
1ink
TÍCH CỰC
7 năm
HP bảo hành có được như quảng cáo đâu. Con probook của mình có bảo hành tận nhà, mà hôm gọi điện đến trung tâm bảo hành HP thì lại bảo mình mang máy đến đấy 😔
vu_vantien
TÍCH CỰC
7 năm
Đang dùng Dell U2414H
timmytrinh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vu_vantien con này ngon đâu ai cũng rủ hùa theo. màu nhạt. u2515h mới sâu màu, phân giải cao hơn.
pokakhoaitay
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vu_vantien E cũng đang dùng, k hài lòng lắm, hơi chán. Lần sau sẽ cân nhắc màn hình Dell so với hãng khác.
songoku
TÍCH CỰC
7 năm
thời nào rồi mà còn sử du gj cổng VGA
@songoku Dùng cả HDMI mà b 😃
ricardotr
TÍCH CỰC
7 năm
@songoku nguyên cái công ty em vẫn dùng VGA nè thánh, riêng em 2 màn hình vẫn 1 vga 1 hdmi thôi,
Mindzi
TÍCH CỰC
7 năm
@songoku Bạn ở thời nào đến thời nay vậy ?! 😁
ngoanrazo
TÍCH CỰC
7 năm
Góc nhìn có ok không anh em, ai dùng rồi cho nhận xét đi
Trên công ty đang có 1 em này. Trước chọn Dell nhưng mà nó lỗi nguyên 1 lô hàng nên chọn em nó. Dùng cũng ổn. Nhưng vẫn thua Dell 😔
donavo
ĐẠI BÀNG
7 năm
Màn hình này dùng để xem phim ca nhạc, đọc tin hay để lập trình thì ngon. Còn chơi game hay xem bóng đá thì không ngon do tần số quét thấp quá, có hiện tượng bóng ma.
Đợt con này mới giới thiệu ở Việt Nam, mình mua trên lazada giá 3M thôi. Đến giờ vẫn thấy ổn.
cứ dell hay lg mà xúc.
dyk
ĐẠI BÀNG
7 năm
Anh em biết thông tin cái bàn phím trong hình mã sản phẩm là gì ko? cho mình xin với, trong Tinhte quá. :p
Dell overated bà cố luôn, nhìn mấy anh mấy chị bị lái nó bơm cho cuồng dell nhìn đúng hài, max hở sáng, màu thì cũng phải căng mắt chỉnh nát ra, design thì thô kệch.
@deptrainhatTT thiết kế dell chưa bằng nhưng chất lượng hiển thị và tốt cho mắt thì khó mà qua dell nhé!
thanh niên cày nét 16h/ngày cho hay:p
nghiavkht
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình cũng đang dùng Delk U2414. Màu nhạt mà ko hiểu sao. Tới khi lên cty dùng HP Pavilion 25xi mới biết màn mình lởm. Cay thật
pokakhoaitay
ĐẠI BÀNG
7 năm
@timmytrinh Bên dưới cùng của trang đó có hướng dẫn đó bác
@pokakhoaitay Tải về thì add vào = cách nào pro ?thanks.
@pokakhoaitay Nhờ pro giúp chút, cảm ơn
Sao mình vào sytem32 >spool>drivers>color tìm ko thấy thư mục dell u2414h ?
mục colour management sao cũng ko thấy display2 ...bó tay pro ơi
Làm ơn giúp nhá(xuanlong1966@gmail.com)
Thanks. pro nhiều .
pokakhoaitay
ĐẠI BÀNG
7 năm
@xuanlong1966 K hiểu ý bác lắm
Sao mình vào sytem32 >spool>drivers>color tìm ko thấy thư mục dell u2414h ?
-> Bác copy paste file color profile .icc hoặc .icm vào đó, hoặc phải chuột file đó chọn Install Profile là được mà nhỉ!!? Em thấy máy bác đã nhận file dell_u2515h.icc rồi mà. Theo như em nói ban đầu thì em phải dùng file .icc này của u2515h thì màu dễ coi hơn chút (theo như mắt e thấy thế 😁 )

mục colour management sao cũng ko thấy display2 ...bó tay pro ơi
-> Bác phải kết nối 2 hoặc nhiều màn hình vào máy tính thì mới có display2, display3,... chứ. Bác đang kết nối mấy màn hình vào máy bác!?
Thời 2017 đó bạn.
bác nào biết chỗ nào đang bán và trưng bày, định ghé xem trước khi mua
Đẹp ^^
alycuong
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bây giờ màn nào ngon ta, định mua dell u2414h mà lên đây đọc cm thấy chê k vậy!
lucker88
TÍCH CỰC
7 năm
@alycuong U2414 lạc hậu rồi. Giờ mua dell thì nên chọn u2515h, màu sắc đẹp không có gì phải phàn nàn, có điều cái design thì ko đc đẹp.
@alycuong Cũng đang dùng dell u2414h nói chung màu ko nịnh mắt còn lại tất cả ok nhá
pokakhoaitay
ĐẠI BÀNG
7 năm
@xuanlong1966 Của e hở sáng kinh, màu lại không đồng đều, hơi tiếc so với số tiền bỏ ra, cơ mà lỡ rồi, tạm chấp nhận. Lần sau chắc chọn HP 😔
Ko liên quan, nhưng có ai biết chỗ nào bán bàn phím giống trong hình hok? Nhìn đẹp phết
Con này không biết so với mấy con ultrasharp của Dell thì sao nhỉ.
vu_vantien
TÍCH CỰC
7 năm
E U2414H mình đang dùng thấy màu trung thực, đã cân màu để làm đồ họa. Ko hiểu các bác dìm gì kinh thế 😁, cty mình cũng dùng 2 e P2414H dùng ổn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019