Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[QC] Acer Aspire V3-372-59AB: Laptop siêu mỏng 13,3" duy nhất trong tầm giá

TTKM
23/7/2016 4:5Phản hồi: 89
89 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ChuoiNo1
TÍCH CỰC
8 năm
E nó giờ được nâng cấp lên Gskill 8gb-ddr3l chạy win 10 + ssd 240gb của sandisk rồi ạ
Giờ e vẫn làm CAD nhẹ nhàng với e nó, khá là ưng với cân nặng chỉ 1,6 kg và usd 3.0 của nó, cổng hdmi đôi khi trình chiếu phải dùng adapter chuyển đổi để sử dụng thôi ạ
Pin thì khi đó mới đổi công nghệ lên sau 4 năm vẫn còn đc 4-5 tiếng dùng office và sử dụng dữ liệu đám mây của dropbox và google driver ạ

Sent from my iPhone using Tapatalk
Tacke99
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đừng ns tới từ giá bèo, mà phải ns là giá dell và HP quá đắt. Tính xem linh kiện máy tính nhập giá như nhau, mua dell tầm 10 triệu được con 3559 cùi nhất của dell cấu hình i3 vỏ nhựa, trong khi đó các hãng khác có vỏ nhôm hết rồi. Theo đầu óc kinh doanh thì buôn bán lâu năm dù giá có tốt tới mấy thì vẫn phải có lãi ms tồn tại được. Vậy nên phải ns là dell quá đắt chứ k phải các hãng khác giá bèo. Mà theo tôi biết dell chỉ bán được ở việt nam thôi. Ra nước ngoài thì xách dép cho các hãng khác vì bản thân dell k có công nghệ gì đặc biệt. Mình đã dùng và biết. Đồ điện tử là phải so nhau về công nghệ, vậy nên hiện tại dell chỉ lừa được ng dùng việt nam thôi chứ trên thế giới k có địa vị so sánh. Và các bạn mua dell thì hiện tại là mình đang phải bỏ tiền ra mua thương hiệu. Mà thương hiệu này nó chả có cái tác dụng gì cả. Để mà ns tới đồ thương hiệu thì chỉ có Apple ms có tiếng ns tới từ thương hiệu ở đây
@Tacke99 apple chỉ sản xuất dòng multimedia thôi chứ mấy dòng trâu bò hiệu suất cao cày thâu đêm suốt sáng năm này tháng nọ như mobile worstation thì thua xa dell với HP, nhưng nó là hàng nhập còn hàng 9 hãng VN toàn thấy inprision với vostro, độ bền khỏi phải nói ai cũng biết, nếu xài kĩ còn đỡ đỡ chứ xài qua 1 năm thấy te tua tả tơi ko còn gì để nói!!!!
Hồi xưa sinh viên xài ké may con hp, compad, lenovo, dell của bạn thay hư hoài , nên chả dám mua, chỉ mua acer. Xài con acer 4 năm roi moi bad hdd, moi ra memorry zone thay ssd, thấy xài nhanh hơn hẳn. Nên chắc mai mốt có mua cung mua acer
@chảmingman7570 Em 3 năm dùng acer 4349 chip cleon mà chơi LMHT chẳng sao, ham hố i3 mua con asus gần 10 củ về chơi còn giật hơn máy cũ. Giờ chỉ thích acer thôi, đợi mãi ko có con nào hợp ý
@peaceofbe Mấy đứa bạn cứ hỏi mình máy xài core i mấy mà mượt quá vậy ? Mình bật mí là xài celeron hasswell 😆
ricky0090
TÍCH CỰC
8 năm
Có tiền thì tôi ngắm MacBook đầu tiên, kế đến là Dell, Hp..Acer và Lenovo đứng bét trong sự lựa chọn.
Tacke99
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ricky0090 Đấy là bác thôi, vì có nhiều loại người, ng như bác thì chấp nhận bỏ thêm tiền để mua thương hiệu, còn ng khác ng ta bỏ tiền ra nhưng con tốt hơn về công nghệ để phù hợp hơn vs công việc. Vì bác chọn dell thì tiền mua thương hiệu thôi, còn ns về công nghệ dell đứng bét bảng. Còn ns dell dùng trâu và bền thì đó là xưa rồi. còn đồ điện tử k ai ns trước được cái gì. Đã là đồ điện tử, nhất là laptop thì phải ns tới công nghệ. Mà hiện tại dell ns về công nghệ là đứng thứ bét
Tacke99
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ricky0090 Mà xl bác chứ lenovo là thương hiệu số 1 thế giới đấy
ricky0090
TÍCH CỰC
8 năm
@Tacke99 Ghê vậy bác, ko biết bác nói tới những công nghệ nào, riêng cái infinity Edge trên laptop của nó thì chưa thấy hang nào ăn theo được, máy game Alienware cũng được người dung ưu ái. Bác nói công nghệ nào mà Dell đứng bét. đồng ý là giá máy Dell cao nhưng dịch vụ nó tốt, máy bền. Những máy như Asus , Acer, Lenovo... em thấy nó cũng có công nghệ j ấn tượng đâu, lại hay hỏng hóc.
Tacke99
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ricky0090 Đồ điện tử mà ns tới từ bền thì khó. Bác đừng so sánh khập khiễng như thế. Hãng nào cũng thế. Đều có các phân khúc khác nhau mà bác. Phân khúc nào so sánh vs phân khúc ý thì nó ms công bằng. Ns tới phân khúc phổ thông thôi. Dòng series 3000 của dell k có gì nổi trội. Có mỗi dịch vụ bảo hành tại nhà là tốt nhất. So vs các dòng tương tự thì dell vỏ nhựa, màn hình HD thường, wifi chuẩn n. Trong khi đó cùng phân khúc k ns đâu xa. Acer mà bác chê ấy, có vỏ nhôm, màn hình Full HD hết roi, wifi chuẩn ac, mình cò được các bạn ở dưới siêu thị tư vấn. Là Acer có 2 cột thu phát wifi, có công nghệ bảo vệ mắt. Rồi có một con f5 gì đó ms ta pin 12 tiếng. Trong tầm đó dell có làm được như vậy k. Còn độ bền chưa biết thằng nào hơn nhé. Vì mình dùng dell rồi, hết 3 năm đại học là máy hỏng luôn. Còn để ns tới đồ điện tử hên xui thôi
BBC-Real
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Tacke99 Em thấy thương hiệu các bác nói đến nó chẳng đúng j cả. Em đi Thái ng ta chẳng biết dell là j, sang Sing thì thấy toàn acer, có ông bạn đi nhật chơi về bảo toàn dùng lenovo. Nói Mac là thương hiệu em thấy chẳng đúng, em chọn Mac vì dùng nó ổn định, em thich touchpad của nó. Acer em mới mua cho đứa em con V3 vì pin nó dùng 7h nhìn mỏng nhẹ thời trang, touchpad cũng khá ok. Còn các bác nói thương hiệu và bền là 2 điều em thấy vô lý nhất khi nói về đồ công nghệ
BBC-Real
ĐẠI BÀNG
7 năm
Siêu phẩm trong tầm giá, vỏ nhôm + pin 7,8h + ổ lai quá ngon
Lapras
ĐẠI BÀNG
7 năm
Máy xấu quá :'( thật sự không thích thiết kế này, bo gầm dưới khá giống dell
Tacke99
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Lapras Bác cho em hỏi là nó giống máy nào của dell ạ. Thiết kế này là truyền thống của dòng v3 rồi. Nó tựa theo dòng dự án travel made của Acer. Nếu có giống là dell giống Acer chứ k phải như bác ns nhé
Lapras
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Tacke99 ý bác là dòng travelmate ấy hả :eek:, ừ gầm dưới của dell xấu giống dòng này, một số con inspiron đấy bác
Tacke99
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Lapras Gầm dưới là chỗ nào, phần quạt tản nhiệt hay cái phần thiết kế bao quạn
Lapras
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Tacke99 upload_2016-11-1_12-55-18.png
này bác ạ
@Lapras Cho ấy là loa

Xu hướng

Bài mới