[QC] Acer ra mắt sản phẩm máy tính bảng lõi tứ mạnh mẽ

TTKM
12/6/2013 2:24Phản hồi: 102
[QC] Acer ra mắt sản phẩm máy tính bảng lõi tứ mạnh mẽ
Iconia A1-810 được ví như một chiến binh dũng mãnh được Acer tung ra thị trường trong cuộc chiến khủng hoảng kinh tế. Trong không khí ảm đạm của thị trường công nghệ thông tin trong hai quý đầu năm 2013, thì máy tính bảng giá tốt được xem như một vùng đất hứa màu mỡ đang được các đại gia công nghệ thông tin khai thác triệt để.
[prebreak][/prebreak]
Được cải tiến hoàn toàn mới so với sản phẩm tiền nhiệm Iconia B1-A71 từng làm xôn xao thị trường công nghệ ngay từ khi chưa lên kệ. Iconia A1-810 cũng không kém hấp dẫn và thu hút sự tò mò của dân hi-tek.

Mạnh mẽ với CPU bốn nhân.

Điều làm cho Iconia A1-810 được chú ý đến chính là việc sản phẩm được sử dụng bộ vi xử lý Quad-core (lõi tứ) tốc độ 1,2 GHz, chipset MediaTek MTK8125, máy dư sức gánh vác tất cả những game 3D nặng. Trải nghiệm duyệt web, chạy ứng dụng, xem phim HD của bạn cũng “đã” hơn bao giờ hết. Màn hình LED cảm ứng điện dung đa điểm, kích thước 7,9 inch độ phân giải 1.024 x 768 pixel với backlit IPS. Iconia A1-810 được tối ưu hóa để sử dụng một tay với màn hình lớn, bạn có thể thoải mái đọc duyệt web và thao tác máy. Với RAM 1GB, bộ nhớ trong 16GB hỗ trợ thẻ nhớ ngoài lên đến 32GB, bạn tha hồ lưu trữ hình ảnh, video, tài liệu hoặc cài đặt tất cả các ứng dụng mà mình yêu thích.
Máy còn được trang bị thêm cổng microHDMI, microUSB 2.0, jack 3.5mm, Wi-Fi 802.11 b/g/n, Bluetooth v4.0+HS. Thời lượng pin khủng lên đến 7 tiếng với dung lượng 4960 mAh (18.6Wh) cũng khiến cho các đối thủ cùng phân khúc e ngại.

Thiết kế cải tiến
Được ví như một đối thủ đáng gờm của Ipad Mini khi sử dụng cùng một thông số màn hình, Acer Iconia A1-810 còn ghi điểm bởi hệ điều hành Android 4.2 Jelly Bean mới nhất. Trang nhã với lớp vỏ trắng bạc trang nhã và thời trang, viền màn hình mỏng được bo tròn các góc tạo cảm giác màn hình như rộng hơn. Với độ mỏng 11,1mm, trọng lượng vỏn vẹn chỉ 430g thật tuyệt khi Iconia A1-810 chẳng khác nào cuốn sổ tay bỏ túi.

Với camera VGA ở mặt trước, camera phía sau 5MP có độ phân giải lến đến 2592 x 1944 pixels và chế độ autofocus. Đây được xem là một cải tiến rõ nét đối với dòng máy tính bảng 7” của Acer.

Dẫn đầu trong cuộc chiến về giá
Chẳng sai khi ví Acer Iconia A1-810 là một chiến binh dũng mãnh trong cuộc chiến về giá cả tại thời buổi khủng hoảng kinh tế hiện nay. Sẽ là một cơ hội tuyệt vời cho những ai muốn sỡ hữu dòng máy tính bảng mạnh mẽ này với mức giá hợp lý nhất. Với số tiền chưa đến năm triệu, người dùng sẽ có cơ hội trải nghiệm các tính năng tuyệt vời của một sản phẩm chính hãng với chế độ hậu mãi và bảo hành uy tín nhất hiện nay.

Acer Iconia A1-810 hiện đang được bán độc quyền tại hệ thống siêu thị điện máy Nguyễn Kim.
Screen Shot 2013-06-12 at 9.11.56.jpg
Giá bán lẻ: 4,690,000đ (Đã bao gồm VAT)
102 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

không có gì nổi bật
Đúng là ngôn ngữ quảng cáo, Hư Trúc ngày nào 🆒
@truongbavietnhan chắc thay nick sau "vụ vật thể lạ trên bầu trời Sài Gòn"
vohaidang
ĐẠI BÀNG
11 năm
Con này với MemoPad 7HD thì sao nhỉ???
tuanbode
TÍCH CỰC
11 năm
@vohaidang Màn to hơn nhưng độ phân giải kém hơn. Giá cao hơn khá nhiều. Con này màn HD và giá thấp đi chút thì mới mua 😁

Sent from my LG-F160S
@vohaidang chắc memopad hd giá rẻ hơn
@vohaidang Con này chíp lõi tứ ,màn hình cũng nét hơn you ơi.
LeO®
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lại là chip MTK
hahip13
ĐẠI BÀNG
11 năm
Viền quá dầy. Mới trông đã xấu. Acer được cái thiết kế máy tính bảng xấu thậm tệ. Không có cảm tình.:eek:
sonlt26
TÍCH CỰC
11 năm
@hahip13 Thua ASUS xa, đang hóng ASUS 😁

Sent from my GT-I9500 using Tinhte.vn
shakaro
TÍCH CỰC
11 năm
Không có gì hay nhưng quá đủ cho nhu cầu của mình. Chỉ ước giá này có 3G
kfat86
TÍCH CỰC
11 năm
giá rẻ vậy là ngon rồi
lyhongson
TÍCH CỰC
11 năm
@kfat86 avatar bác độc quá 😁
kfat86
TÍCH CỰC
11 năm
@lyhongson e cũng k biết ngồn gốc xuất xứ e nó, nhưng đẹp bác nhỉ?
Ko có cảm tình với con chipset MediaTek. o_O
Gan 5chai ram pai 2g moi dáng.ket cai hdmi

Sent from my LG-F100L using Tinhte.vn
" iPad " Acer Android =))
Acer ah, thương hiệu cần phát triển mạnh mẽ hơn nữa
nhìn tới con chip MTK là hết hứng rồi
@Helvin Ken bạn ra tgdd th73 mấy con đt dùng chip này đi. lõi kép mà chạy cứ như lõi đơn. lag lung chảo. còn cái này lõi tứ chắc cũng như lõi kép thôi
anloxia
ĐẠI BÀNG
11 năm
@solara94 thế là dc rồi bác à,thế ipad mấy lõi hả bác 😁
@anloxia ipad xài hđh gì hả bác :D
anloxia
ĐẠI BÀNG
11 năm
@solara94 thê bác đã cho con MTK đó chạy trên ios chưa ,và đã mấy con lõi kép của iphone ,ipad,ipod touch chạy trên android chưa mà hỏi như thế 🆒
tablet acer oke ko ?
không thể chê cho sản phẩm giá rẻ này
Chíp me đi a tếch. Ko đùa đc
Các bác cứ nói chip mtk cùi em thấy cũng đc chứ bộ hiệu năng cũng khá cao chứ đâu có cùi dưới 5tr chắc các bác đòi qualcomm hết quá
@nguyenhung1612
gpu của mediatek rất kém, chắc tiết kiệm bản quyền. Giờ máy gpu yếu là lag với tablet nội dung hiển thị nhiều hơn đt. Giá cũng tương đối. Nếu như mình tính thì mua hàng 2hand hay old date loại cấu hình cao năm ngoái thì vẫn nhanh hơn mediatek này.
anloxia
ĐẠI BÀNG
11 năm
@something4nothing Bác nói sai rồi nhé,gpu của MTK khá mạnh đấy,nếu nói yếu thì chắc là do chip thôi à,mà cũng không phải đâu nhé .em có thằng bạn xài q-smart s1 dùng chíp MTK + GPU Powrer VR ,máy nó thua mỗi con L3 của em cái ram còn lại là bằng nhau hết à,vậy mà máy nó chiến nổi wild blood đấy ,còn l3 của em ram 384 mb mà còn ngậm ngùi này 😔,mà bữa nay thấy các hãng sản xuất điện thoại nổi tiếng cũng đang nhắm đến chip MTK nhé như Lg hay Asus chẳng hạn,có lẽ mình nên thay đổi cách nhìn về chip MTK đi bác à,con q-smart s1 điểm antutu của nó hơn 7000 đó bác,ko chém đâu ,mà trong lúc đó con lg l3 điểm antutu cao nhất chỉ có trên 5000 mấy thôi à,mà trong lúc đó 2 con cấu hình ngang nhau đó bác 😃
@something4nothing mtk giờ sản suất cả gpu hả bác.sao e k pít nhỉ!
@something4nothing đồng chí ơi 😁 thực ra thì đồng chí hơi nhầm r :D Các dòng vi xử lý của mtk hồi trước đây cùi thật, vì toàn nhai đi nhai lại cái dòng GPU SGX530 và SGX531, còn cùi hơn của galaxy s1, nhưng được cái vì chi phí sản xuất cực rẻ nên nó hút sự quan tâm của những nhà sản xuất bình dân. Còn bây giờ với dòng 4 nhân mới thì nó đã được trang bị GPU SGX544 tương đương trên các máy tính bảng Kindlefire HD và Nook HD thế hệ mới nhất cho nên cân tốt các nội dung 1080 (mình bán máy nên đã dùng cả KF và NookHD), mà vẫn giữ được ưu thế giá thành rẻ, cho nên hiện nay mới được các hãng sản xuất nổi tiếng như ASUS, sharp, hay ACER đặt hàng. Chắc bác mới dùng qua các máy chạy MTK của Tàu, vì vậy nếu máy chạy chậm và lag thì chủ yếu mình nghĩ là do Rom chúng nó làm quá ngu thôi 😃
Pamjahun
ĐẠI BÀNG
11 năm
@emlatrunghoane ko phải, tụi nó mua GPU PowerVR của tụi Imageres gì gì đó đó😃
Ăn theo ipad mini đây mà
mkool9x
TÍCH CỰC
11 năm
chíp mediatek dùng cũng tạm nhưng game khủng thì ít hỗ trợ 😔( giá rẻ thì cấu hình ntn là ok rui nhưng cái viền màn hình nhìn đáng sợ quá ...
Máy tính bảng chíp 4 nhân giá hơn 4 thì chỉ sử dụng chip MediaTek, mấy bác đòi chip qualcomm 4 nhân thì ko có giá như vậy, mình thấy trang ladaza vn bán có 4t200n. Nói chung giá rẻ chắc hãng cũng sử dung hết main với màn hình sx tại trung quốc chả khác gì mấy chiếc Onda, Chuwi của Trung Quốc, được cái thương hiệu hơn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019