[QC] Acer và bộ 3 laptop thời trang cho giới trẻ

Hư Trúc
4/11/2011 6:19Phản hồi: 107
[QC] Acer và bộ 3 laptop thời trang cho giới trẻ
Không chỉ thu hút người tiêu dùng bằng chiến lược “giá thông minh”, các dòng laptop của [TAG]Acer[/TAG] còn “mê hoặc” giới trẻ bằng phong cách thiết kế trẻ trung, năng động và cấu hình cực “đã”. Các vi xử lý mới được sử dụng trên các dòng máy của Acer đều mang lại hiệu năng hoạt động cao, điện năng tiêu thụ ít, nhiệt lượng tỏa ra cũng giảm đáng kể. Trong số những mẫu máy mới nhất mà Acer cho ra thị trường thì phải kể đến bộ 3 laptop khá “đỉnh” với những nét độc đáo riêng, đó là: [TAG]Aspire 4750[/TAG], [TAG]Aspire 4755[/TAG] và [TAG]Aspire 4830[/TAG].

Bạn Duy – nhân viên của một công ty thiết kế cho biết: “Mình mới ra trường là đi làm ngay, do yêu cầu công việc nên rất cần laptop. Lúc đó, đứa bạn giới thiệu cho 2 con: Aspire 4750 và Aspire 4755, cũng hơi băn khoăn vì con nào cũng “chất” mà giá cả ngang ngang nhau. Sau cùng, quyết định chọn Aspire 4750, nhưng cũng tiếc Aspire 4755 lắm, vì có rất nhiều màu sắc, nhìn phong cách lắm”.

Trong khi đó, bạn Hải Anh cũng chia sẻ những trải nghiệm của mình: “Mình là con gái nên thích laptop nào nhìn mảnh mai và nhẹ một chút, bởi thế khi thấy Aspire 4830, mình đã chọn ngay. Chiếc máy này cũng rất mạnh, chạy êm lắm, đặc biệt mình kết Aspire 4830 ở chỗ thời lượng pin cực lâu lên đến 9 tiếng đồng hồ, đi ra ngoài không mang bộ sạc pin cũng không sao”.

Sau đây là cấu hình chi tiết của 3 sản phẩm này:

Acer Aspire 4750 /Aspire 4752 – Đa dụng xuất sắc
Máy được trang bị vi xử lý Core i3 và Core i5 hiện đại, card đồ họa NVIDIA GeForce GT520M 512MB VRAM hoặc GeForce GT 540 1GB/ 2GB VRAM với công nghệ Optimus tự động tăng tốc đồ họa giúp tiết kiệm pin tối đa, mặt khác tự động kích hoạt card rời khi chơi game 3D . Ngoài ra cũng tích hợp chip đồ họa Intel® HD Graphic 3000 thế hệ mới mang lại khả năng giải mã video tốc độ cao và khả năng xử lý hình ảnh 3D ấn tượng.

Acer Aspire 4750/Aspire 4752 có mức giá chỉ từ 10.990.000 đồng đến 13.990.000 đồng (đã bao gồm VAT).

Aspire 4755 – Hội tụ sắc màu cá tính

Aspire 4755 có 4 màu thời trang: nâu, đỏ đậm, xanh ô liu, đen tuyền tha hồ cho các bạn trẻ chọn lựa. Máy còn được tích hợp bộ vi xử lý Intel Core i3-2310/i3-2330 có hỗ trợ card đồ họa Intel® HD 3000 cho hiệu năng mạnh mẽ. Đặc biệt với ổ cứng khổng lồ có thể nâng cấp lên tới 750GB thoải mái cho người dùng lưu trữ.
Aspire 4755 được bán với mức giá chỉ 11.590.000 đồng (đã bao gồm VAT).

Aspire 4830 – Bạn đồng hành bền bỉ
Đây là phiên bản nâng cấp từ dòng TimelineX lẫy lừng của Acer. Máy có thiết kế mỏng, kiểu dáng nhỏ gọn, đồng thời được tích hợp vi xử lý Sandy Bridge mới hỗ trợ ổ Blu-ray (tùy chọn) và cổng HDMI 1.4mm cho chất lượng âm thanh và hình ảnh tuyệt vời. Đặc biệt, Aspire 4830 có thời lượng pin kỷ lục lên đến 9 tiếng, là một trong những chiếc laptop có thời gian sử dụng lâu nhất thị trường hiện nay.

Aspire 4830 hiện được bán với mức giá từ 12.999.000 đồng đến 13.999.000 đồng (đã bao gồm VAT).
107 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ImQuoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
chất quá, giá cũng khá mềm
giá tốt nhưng dấy wa, nhìn thô nữa
chưa bao giờ có thiện cảm với acer và lenovo, máy nóng (rất nóng), tản nhiệt kém (rất kém), hiệu suất không cao, cấu hình cao và giá tốt, nhưng tiền nào của đó
ratakuxa
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn bổ sung thêm chút nữa vầy nè "chưa bao giờ có thiện cảm với acer và lenovo, máy nóng (rất nóng), tản nhiệt kém (rất kém), hiệu suất không cao (rất không cao), cấu hình cao (rất cao) và giá tốt (rất tốt), nhưng tiền nào của đó (rất đáng đó)"
hihi vui thôi
mình dùng 4830 thấy bình thường,máy không nóng mấy,vỏ sơn rất đẹp,cứng cáp!
Bạn sẽ phải suy nghĩ lại với bộ 3 này đó. Mình lúc trước dùng 4920G cũng nóng ghê lắm nhưng hôm vừa rồi mua 4750 cho đứa bạn và bất ngờ với dòng mới này. chạy bốn tiếng liên tục mà chỉ hơi ấm ấm, chỗ cửa thoát nhiệt CPU quạt thổi ra rất mát chứ không hề nóng như máy sấy. có lẽ thế hệ CPU SB mới của intel mát hơn cũ nhiều.
Sử dụng Thinkpad của Lenovo bao giờ chưa mà phán mạnh miệng quá dzị bạn?
gabygabby
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thiết kế 2 em trên gần giống với asus dòng K, mỏng đẹp và rẻ. Không biết xài ổn ko nhỉ.
binhbk230
ĐẠI BÀNG
12 năm
đồng ý vs bác,xu hướng đi theo dòng k,nhưng dòng k của asus khá tốt,ko pjk aser thế nào,thằng bạn e mới mua 4830,ko pjk thế nào
Gía tốt nhưng chất lượng không biết thế nào.
nhìn hình thì đẹp đấy ở vn em xem nhiều dòng máy Acer, chỉ có Timeline là trông được, còn lại thì kiểu dáng không bằng Gateway với cùng mức giá.
Hac Long
TÍCH CỰC
12 năm
Nhìn mấy em dày thế😁
Cho e hỏi mẫu 4830 có model 15 inches ko? Em thích model 5830 từ lâu sao giờ Acer mới giới thiệu ở VN nhỉ?Mà chắc phải có phiên bản có card VGA rời chứ các bác
linhhkvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Acer dạo này quảng cáo mạnh quá nhỉ, có vể laptop của acer khá là ế ẩm😃
Asus và dell ko quảng cáo nhiều vẫn chạy như tôm tươi :p
cobra83
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhầm đó bạn, năm ngoái Acer mới là hãng bán dc nhiều MTXT nhất chứ ko phải Hp đâu.
Có số liệu không bác?
options2105
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dùng Acer từ hồi còn SV(7 năm rồi). Chẳng có vấn đề trì cả(từ hồi Travelmate 2410) đến giờ vẫn dùng Acer, chưa hỏng hóc gì đáng kể ngoại trừ phím bấm phải thay 1 lần.
Bác nào ham thương hiệu thì bỏ tiền to ra mua đi. Từ ngày có Acer với MSI thì giá Laptop mới rẻ và phổ thông như vậy.
trunkz
TÍCH CỰC
12 năm
Chuẩn HDMI 1.4mm là thế nào nhỉ?
thiết kế nuột
máy có hơi nóng nhưng xài vẫn tốt
latlat
ĐẠI BÀNG
12 năm
mới mua acer 4830 ...hehe.chẳng biết thế nào chứ dùng binh thường thì thấy không nóng. riêng ổ DVD khi đọc đĩa cho âm thanh to rõ rệt :unsure:
ko thấy nói gì về cỡ màn hình nhỉ, nhưng chắc là 15", giờ đang nói không với màn hình lớn hơn 13" do công việc hay đi lại 😁
Cấu hìh tốt! Giá tốt! Nhưg đi kèm s chất lượng! Đã dùg qua dòg timeline! Chán! Rất nh lỗi vặt! Dùg 1tg tã đừg hỏi!

Sent from my iPhone using Tinh tết
Không ham thương hiệu nhưng việc quái gì phải ham mấy con cấu hình cao giá rẻ, cái gì cũng có 2 mặt của nó thôi 😃
djcheat
TÍCH CỰC
12 năm
Trung thành với DELL và IBM-thinkpad là lựa chọn của mình

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019