[QC] Android 2 sim Q-mobile S11: Những điểm đáng sở hữu?

Hư Trúc
20/6/2012 5:13Phản hồi: 951
951 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nói chung đồ trung quốc nhái là không thích rồi.
@htt2000 Con này nó nhái con nào hả bạn ? @@
thanhluanvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhiều người sính ngoại và sính thương hiệu quá, tớ thấy quan điểm riêng thì hiệu năng trên giá tiền quá được, tớ k cần 3g, mà cần wifi hơn, nên tớ thấy con này rất được, bạn bè tớ cũng nhiều người xài qua dòng q, điểm trừ của tớ là dòng này có vẻ hơi ọp ẹp, còn thì dùng được.
Bên Điểm sáng Việt ghi là Wifi chuẩn b/g/n. Có chuẩn n thật ko?
@thienhoa3 Xem trêb web vẫn đc chứ. P11 xem trên web đc mà. Mà thôi, xem video cũng đc.
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
12 năm
@pang Chỉ xem youtube được thôi,hoặc các trang web không đòi flash(24h)

Sent from my Mobiistar Touch S01 using Tinhte.vn
@pang Dạ đây ạ 😔

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
thanhluanvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ngoctuantruong cái đó là hình dán màn hình thôi bác ợ, bác để ý mà xem.
ĐÃ TEST.
CHIP MTK 6513 650 MHZ
NHÁI QMOBILE NOIR A2

VÃI QUI! THẾ MÀ QUẢNG CÁO CHẠY ĐƯỢC ASPHALT 6
@MunRai Chưa phán đc. Biết thế nào mà pác khẳng địng thế.
P/s: Bỏ tật thích nổi bật đi pác.
@pang TÔI TEST RỒI THÌ TÔI NÓI, LÀM SAO MÀ KHÔNG PHÁN ĐƯỢC, BÁC DỞ À. CON NÀY LÀ CON QMOBILE NOIR A2 THẬM CHÍ CÒN BỊ LƯỢC ĐI CÁI CAM TRƯỚC. CHIP MTK 6513 NÀY THÌ DÙNG CŨNG OK, NGON HƠN CHIP CON P500 NHƯNG BỊ CÁI KO CÓ 3G VÀ NHẤT LÀ QMOBILE QUẢNG CÁO CHƠI ĐƯỢC ASPHALT 6, HÀI! RAM 256MB THÌ CHƠI CÁI GAME PLANTS VS ZOMBIE CÒN KO NỔI 😁
@MunRai Sao Q-mobile nói e này dùng chip 800Mhz cơ mà ! ngoctuantruong bác cho e xin cái hình ở Tab Infomation của e S11 đc ko ? Sao MTK6513 mà điểm benchmark cao gần bằng MSM7225A 800Mhz vậy ? =.=
@candy_chip chip mtk6513 (6573) oc lên 800 mà bác
chip này cùng tên là 6573 nhưng ko có 3g, giống con 4sr của hk ấy
vì con này màn kém 320x480 + thêm có cái gpu gsx531 nên điểm bench khá cao. Nhưng riêng cái ram thấp này thì bench cao cũng chẳng chơi đc game gì ra hồn.

CPU: ARMv6 compatible processor rev 7(v6I)
CPU Architecture: 6TEJ
Revision 65fb8a00
Hardware MT6573
BogoMIPS 797.90
Memory:data max 248 MB
total ram 213 MB
320x480 density 160 ppi
@MunRai Thôi chơi Asphalt 5 cũng đc ! @@ ! Con Libra cùi chip MSM7227 600Mhz, điểm bench antutu có 1k5 - 1k6 ! =.= ! RAM có 166MB chơi mượt

P500 mình chip v6 nhưng cài thêm flash dc . Nếu cộng đồng nhìu thì có rom cook. Xem clip trên 24h dc. Tải youtube về chém là ok ngay mà

Sent from my Simply@P500 using Tinhte.vn
giới thiệu với mấy bạn công ty truyền thông mobile 307-309 Hồng Bàng Quận 5, chuyên bán điện thoại Android các hãng giá tốt ne.
nhatthekhoa
ĐẠI BÀNG
12 năm

Qmobile Noir A2 Giá Specs

Rs. 9.500
USD $ 106

Noir A2

Video Review

Thông số kỹ thuật & tính năng Đăng Cảm nhận Xem tất cả nhận xét
Có gì mới? Qmobile Noir A2 - Speedy Cách mạng
Có nó là tốc độ và một số những gì nó là cuộc cách mạng bởi vì Qmobile Noir A2chạy trên Gingerbread, với bộ xử lý 650MHz noir Qmobile A2 là như nhanh chóng như bạn đã bao giờ có thể nhận được, Touch là tất cả mọi thứ bây giờ một ngày để Qmobile Noir A2 đi kèm với điện dung Touch Pad, Android Market của Google , Facebook, Twitter, Youtube với tất cả các ứng dụng này Qmobile Noir A2 là tất cả những gì bạn cần.

Kích thước 114 x 61 x 12,9 mm
Trọng lượng N / A
Pin N / A
Hệ điều hành Android OS, v2.3 (Gingerbread)
Bộ nhớ thẻ nhớ microSD (hỗ trợ lên đến 32GB)
Bộ xử lý 650 Mhz
Kết nối Bluetooth A2DP, USB , WLAN , GPRS , EDGE
Kích thước hiển thị 3,5 Inch, Capacitive Touch Pad
Hiển thị màu HVGA

Tần số hoạt động / Ban nhạc
GSM 900/1800

Trình duyệt WAP, Opera
Màu sắc Đen
Vui chơi FM Radio , jack âm thanh 3.5mm, MP3 Player / Video Player, Android Market của Google , Facebook, Twitter, Youtube, QAPPS, Games (built-in + tải về)
Máy ảnh 3.2MP , Video, 2ndary
Các tính năng khác Dual Sim Dual-Thời gian chờ, Loa
Nhạc chuông Downlaodable, chuông đa âm sắc, MP3, WAV
Tin nhắn Tin nhắn SMS, MMS
Giá Giá cả trong Rs: 9500 Giá USD: $ 106
nhatthekhoa
ĐẠI BÀNG
12 năm

Qmobile Noir A5 Giá Specs

Rs. 11.500
USD $ 128

Noir A5

Video Review

Thông số kỹ thuật &tính năng Đăng Cảm nhận Xem tất cả nhận xét
Có gì mới? Qmobile Noir A5 - Xem màn hình lớn hơn tốt hơn
Giới thiệu các màn hình lớn hơn Qmobile Noir A5 đi kèm với màn hình lớn hơn để làm cho kinh nghiệm Viewing của bạn tốt hơn, Như Qmobile Noir A5 chạy trên Gingerbread để nó đi kèm với rất nhiều các ứng dụng trên đường đi, Qmobile Noir A5 có chuyển động Cảm biến tiệm cận do đó, nó sẽ cảm thấy tốt hơn trong bàn tay của bạn, Với tất cả những ứng dụng mới nhất & techs Qmobile Noir A5 thực sự là một điện thoại di động mà bạn cần phải chi tiêu tiền của bạn vào.

Kích thước 120 x 63.5 x 10.9 mm
Trọng lượng 135 g
Pin Thời gian đàm thoại Lên đến 5 giờ, chờ Lên đến 288 giờ
Hệ điều hành Android OS, v2.3 (Gingerbread)
Bộ nhớ thẻ nhớ microSD (hỗ trợ lên đến 32GB)
Bộ xử lý 650 Mhz
Kết nối Bluetooth A2DP, USB , WLAN (Wi-Fi 802.11 a / ​​b / g / n, kết nối Wi-Fi hotspot , DLNA), GPRS Class 12, EDGE (Class 12)
Kích thước hiển thị 320 x 480 pixels, 3,75 Inches Cảm biến chuyển động, tiệm cận, Compass vàAccelerometer

Hiển thị màu Màn hình TFT cảm ứng điện dung

Tần số hoạt động / Ban nhạc
SIM 1: GSM 900/1800
SIM 2: GSM 900/1800

Trình duyệt WAP, Opera Mini
Màu sắc Đen
Vui chơi FM Radio , jack âm thanh 3.5mm, MP4/H.263 máy nghe nhạc, máy nghe nhạc MP3/WAV/WMA/AAC, QAPPS, Android Market của Google , Facebook, Twitter, Youtube, Games (built-in + tải về)
Máy ảnh 5MP , Video, 2ndary
Các tính năng khác GPS , kép Dual-Sim Standby, tổ chức, tài liệu soạn thảo (Word, Excel, PowerPoint, PDF), Google Search , Maps, Gmail, Loa
Nhạc chuông Miễn phí, đa âm sắc, MP3, WAV
Tin nhắn Tin nhắn SMS, MMS
nhatthekhoa
ĐẠI BÀNG
12 năm
tôi thấy giá cả thé này là hợp lý rồi . nokia mứi ra con asha 305 2 sim , s40 , cảm ứng điện trở , giá tầm 85 USD ( chưa thuế ). bác nào chê hàng Q thi đâm đầu vào thương hiệu nokia đi . mua là để dùng chứ có phải mua để bán lại đâu mà sợ mất giá . nokia đắt ở thương hiệu các bác ạ . Q mobile nếu muốn nổi tiếng thế giới thì sẽ phải cần nguồn kinh phí rất lớn để quảng cáo , và khi đã trở thành "thương hiệu " rồi thì tất nhiên khách hàng phài trả thêm tiền cho thương hiệu chứ .

các bác thừa biết thằng Trung Quốc là nước thư 3 sau mỹ và nga đưa người vào không gian băng công nghệ của mình nhé . đất nước sản sinh ra nokia , sámung đã làm được chua ? Việt nam không đội trời chung với trung quốc , nhưng ta phải nhìn nhận đúng một thực tế là công nghệ của việt nam chỉ xách dép cho nó thôi . không có đt tầu 2 sim thì không hiểu bây giờ bao nhiêu % dân việt nam được dùng di động . năm 2003 một con nokia cục gạch có giá vài triệu tiền việt = bao nhiêu chỉ vàng ?
cửa hàng nào quanh khu Hoàn Kiếm, HBT bán rồi các bác nhỉ, em chạy qua xem thực nó thế nào phát!
@phamcuongtcb Chịu khó qua điếm sáng việt đi bác ! ^^ !
ok, cảm ơn bác! Xã Đàn thì tiện quá rồi!
Chờ clip đập hộp xem thế nào
Nói chung thích hợp các bạn nào chỉ cần gọi nghe, nhắn tin, thỉnh thoảng lướt web check mail, chơi vài game vớ vẩn, trải nghiệm ăn rôi!
Thích " Ăn roi " quá đi mà! ^^
bỏ wifi thêm 3g mình thấy hợp lý hơn
tuxedo8x
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mrkel Bỏ wifi thêm 3g thì giá sẽ đắt hơn. xài 3g mat tiền, không nhanh bằng wifi.
Thế các bác biết chữ S có nghĩa là viết tắt của Smartphone không??? S = smartphone nên các hãng đặt tên sản phẩm bằng chữ S thì có gì sai?????
Mobistar mới ra con S01 là con chạy smartphone đầu tiên của họ nên đặt là S01 là đúng rồi? nhái nhiết gì ở đây? Không lẽ nhà hàng xóm đặt tên con A, nhà bác đặt tên A người ta bảo là đặt tên ăn theo à?
ở đây nói chug chúg ta chỉ đánh giá chất thôi. kòn hiệu thì ai cũng biết mà tranh cải làm gì
Em ở Đại lý Q-Mobile Giá gốc em nó từ bên kia sang VN là 1tr490k(cả thuế 10%) => đại lý là 1tr650k => bán buôn 1tr870k => khách là 1tr990k. Còn gì để nói cho 1 em thiếu 3G, em đang sài 2 con 1 con cho BX 1 con em sài, chơi chém dưa + nija hơi giật lúc nhiều hình 1 tí (ram~150) GPU chưa rõ, chip max 780Hz min 342Hz, em test qua benmark, nói tóm lại sài 5 7 tháng thì quá chi là oK , và chả ai sài được 1~2 năm 1 cái điện thoại sờ mát phôn đâu =]]. Khuyên anh em ít tiền lên sài, và sài đông sẽ có cộng đồng như HKphone.
tuxedo8x
ĐẠI BÀNG
12 năm
@anhchangan sao ram lại có chừng đó(~150), vậy thì vừa đủ để chạy mỗi hệ điều hành của nó àh? không cài thêm được vài ứng dụng chạy ngầm như fb hay yahoo àh? bình thường cả hệ điều hành và vài ứng dụng chạy ngầm nhỏ là ram đã mất ~210 mb rồi mà?
hoangphuc7
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tuxedo8x ý bạn đó 150 chắc là còn trống
phuongve
TÍCH CỰC
12 năm
^
^
Làm bài rì-viu cụ thể đi bác
Con này thêm 5 lít nữa mà có 3g thì tuyệt! Không chê cái gì nữa!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019