[QC] Aspire 5738 – Mạnh mẽ từ kiểu dáng đến cấu hình

Hư Trúc
14/6/2011 4:8Phản hồi: 79
[QC] Aspire 5738 – Mạnh mẽ từ kiểu dáng đến cấu hình
Bên cạnh những chiếc máy có đặc tính siêu mỏng,siêu nhẹ như Aspire TimelineX, Acer cũng làm hài lòng những người ưa thích sự mạnh mẽ với thiết kế của Aspire 5738 mới.

Aspire 5738 sở hữu vẻ ngoài chắc chắn với lớp vỏ dày và trọng lượng 2,8kg. Máy được thiết kế với những đường bo tròn hiện đại tạo cảm giác mượt mà bao quanh thân máy. Dù không phải là lựa chọn lý tưởng cho những chuyến công tác xa nhưng Aspire 5738 lại đảm bảo về độ bền và khả năng vận hành của máy.

Máy được trang bị bàn phím Acer Finetip rộng với những nút bấm gọn, êm và nhạy. Phím shift, enter được thiết kế với kích cỡ đầy đủ, các phím được sắp xếp khoa học tạo sự thuận tiện khi đánh máy. Bên cạnh đó, bàn di chuột cảm ứng thực hiện tốt việc xoay chiều, phóng to, thu nhỏ, kéo lên, kéo xuống cho phép người dùng thao tác nhanh gọn.

Aspire 5738 là một công cụ làm việc tại chỗ hữu ích bởi máy được trang bị vi xử lý Intel Core 2 Duo T6670 2.2Ghz tiên tiến và bộ nhớ RAM 2GB cho khả năng làm việc đa nhiệm, đáp ứng tức thì những yêu cầu của người dùng. Yếu tố đồ họa cũng là điểm được chú trọng của máy. Với card đồ họa Intel® Graphics Media Accelerator 4500MHD hỗ trợ DirectX® 10.1, máy cho khả năng hiển thị những khung hình sắc nét và sinh động như thật. Kết hợp với màn hình 15.6’’ thoáng rộng, người dùng sẽ có những trải nghiệm phim ảnh ấn tượng.

Máy cho khả năng kết nối nhanh nhạy ở mọi không gian, thời gian với những ứng dụng kết nối hiệu quả như Bluetooth 2.1, Acer SignalUp™ và Acer InvilinkTM NplifyTM. Việc chia sẻ, sao chép dữ liệu đã có các cổng USB, đầu HDMI, jack cắm tai nghe…

Đặc biệt, Aspire 5738 cho phép người dùng lưu trữ thoải mái với ổ cứng có dung lượng lên đến 500GB, đây là đặc điểm nổi trội so với các dòng máy bình dân khác. 

Aspire 5738 đang được nhà sản xuất Acer phân phối với mức giá ưu đãi - 8.990.000 đồng (đã bao gồm VAT).

Cấu hình tham khảo:
79 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hư Trúc - Sự phụ marketing 😃 mà sao vẫn là Thành Viên thế nhỉ, làm cái chức God of Marketing cho chất =))
newstar
TÍCH CỰC
13 năm
Diễn đàn nào chẳng cần nguồn tài trợ hả bác? Có những bài viết PR của các hãng thuê này thì tinhte mới đầu tư được Server mạnh phục vụ anh em chứ. Nghĩ thoáng lên một chút đi bác, coi như mình biết thêm chút thông tin. 😁
Con này được mỗi cái giá rẻ chứ cấu hình bình thường và thiết kế hơi xấu. :D
Em có phê phán gì đâu, nói góp ý cho để admin TT cân nhắc cho bác chương môn phái Tiêu Dao đc upgrade danh hiệu chứ. Diễn đàn nào chả phải quảng cáo đặt banner, sự việc quá hiển nhiên 😃
Hàng Acer thì e xin kiếu :wavespin:
mình vẫn đang dùng acer đây. Có thấy sao đâu bạn. mỗi cái loa nghe không được hay. Nhưng với giá tiền như thế thì mình thấy rất ổn
bài này phải viết cách đây 2 năm thì mới gọi là cấu hình mạnh đc
còn cái kiểu dáng bo tròn truyền thống của acer thì xấu vô đối rồi
Cái này là hàng tồn mà vẫn quảng cáo, đúng phải gọi ông Hư Trúc bằng sư phụ rồi
giờ mấy laptop core 2 duo rẻ hơn nhiều rồi, cũng thoải mái cho những ai có túi tiền eo hẹp vì core 2 vẫn còn mạnh chán nếu chỉ xét đến những nhu cầu sử dụng cơ bản
mdle2201
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hàng Acer? Core 2 due ? Không biết comment thế nào luôn...bây giờ mà có cái cấu hình như vậy thì không ai ham nổi đâu
Liệu ông có dùng hết 50% hiệu năng của nó không? Hay là mua Core i7 Sandy Brigde, DDR3 8GB, VGA ATI HD 5850 1GB VRAM rồi suốt ngày bật task manager xem CPU usage 2%, RAM usage 10%? Và tấm tắc: MẠNH THẬT? Quá lãng phí tài nguyên
Bác nói thế không hợp lí đâu. Bác thử hỏi mấy thằng cha chơi Hayabusa xem có bao giờ nó chạy lên 300 km/h chưa? Nói như bác không lẽ cứ mua Lamborghini là phải chạy như đua à.

Cá nhân em đang sài i5, 4GB DDR3, HD5470 đây, ít khi dùng đồ họa, xử lí video, chủ yếu là xem film, làm văn bản. Nhưng nó sướng hơn rất rất nhiều một con chạy Core 2, 2GB DDR2 bác ạ. Mượt mà, nhanh chóng là cái người ta cần ở những máy tính công suất lớn. Chứ nói như bác thì em chỉ dùng Pen IV, 1GB DDR1 là đủ rồi.
mình dùng hết đấy, thậm chí có i7 ivy ra cũng chưa chắc ko dùng hết. 1 ngày down 80GB phim HD bên imax.vn dùng idm để queue và đơn 4 link cùng 1 lúc, vừa down vừa giải nén = FSJ hoặc RAR tùy phim, vừa copy vào ổ cứng di dộng kết hợp với làm bài word, thỉnh thoảng nghỉ ko làm bài chuyển qua game DOTA chơi. Có lúc còn bị lag nữa là đằng #. Mặc dù dùng cả ổ SSD. Bây h sinh viên ai chả thế này, thậm chí mình còn là nhẹ nhàng đấy, đợt nào mà làm video cho lớp thì còn khổ nữa. Dùng có mỗi cái Ulead video studio thôi mà đã mệt lắm rồi.
Core 2 duo còn chê nữa hả bạn. Bây giờ để 1 máy Core 2 Duo với 1 máy Core i3 bạn cũng chả phân biệt nổi cái nào nhanh hơn đâu. Sử dụng nhu cầu hằng ngày mà phân biệt đc cái nào nhanh hơn thì bạn cũng thuộc hàng sư phụ rồi!
2007 tôi ít tiền nên chọn acer giá 20 triệu. Chính vì ít tiền nên tôi dùng rất cẩn thận. Và đến giờ nó vẫn còn chưa hỏng cho. Ai cũng chê acer nhưng những người ít tiền thì biết làm sao? Đành mua acer thôi.
Buds
TÍCH CỰC
13 năm
Quảng cáo để kiếm thêm thu nhập cho tinhte mà mấy ông cứ la toáng lên, chắc anh Hư Trúc phụ trách bộ phận quảng cáo thui chứ có gì đâu chài 😁

9tr core 2 duo, ram 2G, HDD 500G mà mấy ông còn chê yếu, toàn vào tinhte chém gió thôi chứ làm j đâu.

hờ hờ , core 2 duo bây giờ còn thua cả pentium p6100 p6200 chứ chả đùa , ko yếu nhưng khổ nổi với tiền đó mua dc con mạnh hơn thì mua làm éo gì
dxmanh
ĐẠI BÀNG
13 năm
nói chung của bền tại người. đừng có chạy theo thương hiệu mà nhiều lúc ôm hận. con kia core2due thì hơi kém. giờ muốn mạnh mẽ cứ phải là Core i7. cad màn hình 1G ram 4G
h0tb0y123
TÍCH CỰC
13 năm
sư phụ hư trúc.....................................................
Qc ma chi noi tinh nang,gia ca nhung ko noi cho nao ban san pham nay thi biet mua o dau?ai biet may nay o dau ban chi dum e...thank nhieu ak..
steavankas
ĐẠI BÀNG
13 năm
ACER dở nhất trong việc thiết kế mấy cái nút điều hướng...
vjrus
TÍCH CỰC
13 năm
thích acer ở giá bình dân, ko thích các sản phẩm của acer , mặc dù mình cũng sài một chú gateway của acer
pham.huy
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái giá cũng hợp lý cho 1 cái máy... sinh viên cũng có thể lựa chọn.. nhưng nếu đã bỏ ra 9t để mua con này sao ko thêm ítnnwuuax lên con i3 nhỉ
bác này pr giúp acer đây mà 😁
ối trời nghe buồn nôn Intel Core 2 Duo T6670 2.2Ghz tiên tiến:cold:
Nhất trí 1 phần với bác này. Đã đành là quảng cáo nhưng cũng phải chân thực một chút chứ điêu quá thì khó nghe. Lần sau các bác viết lựa lời tí thì bà con đỡ ném gạch thôi.
Con này hao hao vostro 1014 nhỉ
con này 9tr, sao hôm bữa acer quảng cáo có con I3 mà giá 8t5

vậy là sao 😕
Cấu hình mạnh ....................................................?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019