Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[QC] Bảo hành tận nơi của Dell - Dịch vụ "đáng đồng tiền bát gạo"

TTKM
5/6/2019 8:57Phản hồi: 118
118 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ducdat2411
ĐẠI BÀNG
5 năm
5 SAO cho chất lượng bảo hành của DELL, phải nói là tuyệt vời. Mình mua con màn hình bị hỏng, email lên hãng cung cấp thông tin hình ảnh, video lỗi và được đổi ngay con màn hình mới cóng sáng hôm sau.
như quỳnh kìa
Nico8101
TÍCH CỰC
5 năm
Vấn đề là chỉ quan tâm latitude và precision 😕
Cls.demo
TÍCH CỰC
5 năm
@TwentyFifthBaam bác giống e ghê. dell thì precision, latitude, xps
e còn quan tâm thinkpad X, T nữa. phím nó ngon quá 😁
Nico8101
TÍCH CỰC
5 năm
@Cls.demo tại ở đây chỉ nói đến dell... =))
Mình đã trải nghiệm dịch vụ này nhưng có 1 vấn đề các bạn cần lưu ý khi mua máy :
đó là : Dell sẽ cho thời gian ''lưu kho'' của 1 con máy là 3 tháng ( nhớ không nhầm ) kể từ ngày sản xuất.
Tức là sau 3 tháng kể từ lúc SX, ko biết SP có tới người dùng hay chưa thì cũng đã được kích hoạt bảo hành ONLINE ( BH tận nhà - DV như bài viết )
>>>> Vậy nên lúc mua các bạn cũng hên xui . Vì biết đâu máy mình mua còn 1 tháng BH tận nhà nhưng máy còn thời gian bảo hành 12 tháng tại shop ( theo hóa đơn mua hàng )
@Cls.demo đúng rồi bác.
chẵng nhẽ lúc mua. nói với NV bán hàng là từ đã để A check mã vạch rồi A mua !!!! ( lạy luôn ý - cho dù mua hay ko thì NVBH cũng nói là KH méo j mà.....hihi, Shop sẽ BH 12 tháng kể từ khi mua mà )

ý ở đây là ko được hưởng trọn thời gian bảo hành gói VIP thôi vì hàng VN luôn chậm so với các nước khác
Cls.demo
TÍCH CỰC
5 năm
@nguyễn hồng hoạt quyền lợi mà bt thôi. mua thì cũng phải tham khảo máy. ngó qua máy. không cần nói mà lúc xem máy có thể xem service tag rồi check bt
@Cls.demo đang xài DELL nhưng nếu có nhu cầu mua thì sẽ chuyển qua HP hoặc LENOVO.
cấu hình ngon, máy mát hơn.
Cls.demo
TÍCH CỰC
5 năm
@nguyễn hồng hoạt e nghĩ hp k mát hơn. thinkpad cùng giá thì cấu hình tương đương hoặc thấp hơn Dell.
escape7641
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hư cục sạc Inspiron 7537, gọi lên hãng báo 2 tháng mới có hàng. Từ đó dị ứng với Dell, ship amazon về còn nhanh hơn. Máy thì tốt mà dịch vụ sau bán hàng chán vãi ra.
Dịch vụ tốt phết nhỉ
Em quảng cáo dễ thương thế. Đó là lý do vì sao Laptop Dell luôn giá cao, tiền nào của đó. Đồng tiền đi liền với dịch vụ, khách hàng hài lòng yên tâm khi mua Dell là thế 😁
anh thợ sửa máy tính may mắn và ...
Mẫu xinh quá :p:p:p Hihi
haikv240987
ĐẠI BÀNG
5 năm
chiến lược này hay nhé, chứ kiểu om máy 1 tuần đến mất hút thì chỉ có mất khách
mrduy_it
ĐẠI BÀNG
5 năm
mình bị đổi nguyên ly nước lên máy, Dell qua tận nhà thay gần như nguyên cái máy, chỉ giữ lại ram và HDD 😁
Mr.Flex
TÍCH CỰC
5 năm
cái màn hình em Dell em đổi hai lần vì lỗi viền 4 góc, và cái kết là đổi lần thứ 3 thì Dell đổi cho em mịa cái màn hình mới tinh và xài đến giờ lun ! 😁 iu ghê !
Phùng Sang
ĐẠI BÀNG
5 năm
K biết sữa chữa máy work station Dell không?
Anh em lưu ý, Dell giờ 1 số dòng như vostro, inspiron... giờ không bảo hành theo hoá đơn, mà bảo hành theo hệ thống, nên khi mua máy ae nhớ check thời gian bảo hành nhé.
Toàn mua máy lướt, thấy dịch vụ bảo hành của cửa hàng uy tín cũng ổn 😁 chưa xài dịch vụ này của dell bao giờ :v hi vọng không phải dùng.
Gary Trịnh
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bảo hành laptop làm tại nhà còn okie chứ còn bảo hành sửa chữa tại nhà cho điện thoại em mới thấy là vãi nhái 😆
3H&L
TÍCH CỰC
5 năm
Có con dell 7490 nhập Mỹ bảo hành tận 5 năm mà dùng ở Việt Nam nên bảo hành 5 năm cũng vô dụng, hu hu...
3H&L
TÍCH CỰC
5 năm
@Cls.demo Tra rồi, 5 năm lận :D. Thôi kệ mịa, dùng nhiều con dell rồi, chưa thấy hỏng bao giờ 😆
Cls.demo
TÍCH CỰC
5 năm
@3H&L e nghĩ là mua thêm bảo hành rồi. máy e có 3 năm
Cls.demo
TÍCH CỰC
5 năm
@3H&L mà máy bác mới ghê. máy e sx từ 2018. đc 1 năm rồi
Cls.demo
TÍCH CỰC
5 năm
@3H&L mà con này phủ nhung dễ bám bẩn với xước ghê
ok.vnboy
ĐẠI BÀNG
5 năm
phải nói đây là coppy của BKAV 😆
@ok.vnboy Cười vs bác 1 cái cho vui, Em xài BH Tận Nhà của Dell từ những năm 2012 rồi bác ạ. Bác phán ghê quá😃)
dororooo
ĐẠI BÀNG
5 năm
đã dùng bh dell , asus , hp thì bảo hành dell ngon nhất
pvming
TÍCH CỰC
5 năm
Thấy trên báo củng pr Bkav của Quảng Lỗ củng bảo hành cho bêphone tận nhà. Haha hài

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019