[QC] Bộ ba màn hình giải trí HP Pavilion 22Fi, 25Xi, 27Xi

TTKM
12/11/2014 2:26Phản hồi: 73
[QC] Bộ ba màn hình giải trí HP Pavilion 22Fi, 25Xi, 27Xi
HP Pavilion 27Xi 27”, HP Pavilion 25Xi 25”, HP Pavilion 22Fi 21.5” là các dòng màn hình hướng tới phân khúc giải trí với thiết kế hiện đại siêu mỏng, có độ phân giải tới Full HD, tích hợp công nghệ màn hình rộng IPS cho chất lượng hình ảnh tuyệt đẹp, sắc nét và màu sắc sống động từ bất kỳ góc nhìn nào.

Bộ ba màn hình giống nhau về thiết kế nhưng khác nhau về khích thước màn hình. HP Pavilion 22Fi, 25Xi, 27Fi có kích thước lần lượt là 21.5 inch, 25 inch, 27 inch.

Các sản phẩm được hiện đại hóa với thiết kế phẳng loại bỏ mép màn hình cho tầm quan sát tối đa của tất cả các hình ảnh yêu thích và nội dung trên màn hình. Kiểu dáng tiết kiệm không gian, độc đáo, siêu mỏng phù hợp với hầu như bất cứ nơi nào mà không chiếm không gian. Đối với các dự án lớn và đa nhiệm, các màn hình này có thể thiết lập chế độ đa màn hình dễ dàng với thiết kế thông minh, plug-and-play qua các cổng VGA, digital DVI and HDMI.

Các màn hình HP Pavilion 22Fi, 25Xi, 27Xi được thiết kế hiện đại, loại bỏ mép màn hình cho tầm quan sát tối đa

Cả 3 màn hình của HP đều ứng dụng công nghệ màn hình rộng IPS được biết tới và thường xuyên sử dụng trong máy tính bảng, thiết bị di động và TV. Công nghệ IPS cho phép chia sẻ video, hình ảnh, trò chơi với góc nhìn 178 ° chiều ngang và 178 ° chiều dọc giúp người dùng xem chính xác hình ảnh và màu sắc gần như từ bất kỳ hướng nào, ít biến dạng và ít mờ. Sự khác biệt với màn hình sử dụng công nghệ IPS đó là độ trung thực màu sắc cao hơn so với panel thông thường TN (Twisted Nematic) cho hình ảnh và màu sắc nhất quán từ hầu hết mọi góc độ.

Cả 3 màn hình của HP đều ứng dụng công nghệ màn hình rộng IPS cho hình ảnh, màu sắc nhất quan từ mọi góc nhìn

HP Pavilion 22Fi, 25Xi, 27Xi cũng được thiết kế nhằm tiết kiệm năng lượng tiêu thụ với màn hình LED không thủy ngân, không phát tia cực tím, không bức xạ tia hồng ngoại và thân thiện với môi trường. Độ tương phản màn hình lớn 10,000,000:1 cho hình ảnh sâu hơn, đặc biệt khác biệt giữa mảng màu trắng, đen. Bên cạnh đó, HP Enhance+ tăng cường hình ảnh trên màn hình với hình ảnh sinh động, sáng hơn cho các trò chơi, video, và hình ảnh. Đồng thời phần mềm thông minh HP My Display có sẵn trên màn hình với hướng dẫn từng bước dễ dàng giúp tùy chỉnh cài đặt màn hình, các chế độ tiết kiệm năng lượng.

Các sản phẩm cũng được tích hợp bộ loa nhỏ dành cho sản phẩm.

HP Pavilion 22Fi, 25Xi, 27Xi được bảo hành 3 năm và hiện được phân phối bởi FPT Trading trên toàn quốc.

Giá bán tham khảo (Chưa VAT):
HP 22Fi IPS Monitor: 3,650,000.
HP 25Xi IPS Monitor: 5,650,000.
HP 27Xi IPS Monitor: 6,600,000.
73 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có vẻ ngon
Đâu bán quất cái 27"?
cái viền vẫn quá dày
gnafetihw
ĐẠI BÀNG
9 năm
@buathanqn1 để ghép đa màn hình lại mở rộng không gian làm việc,
@buathanqn1 Led edge mới bị lộ sáng, viền dày chắc nó là Led direct
@tranvannhat các thánh lắm chuyện quá
quanghafire
ĐẠI BÀNG
9 năm
So với Dell Moniter cùng khoảng giá thì thế nào các bạn nhỉ?
jino
TÍCH CỰC
9 năm
@quanghafire Bạn thích tông nào hơn thôi, tham khảo HP này thì tương đương Dell Ultrasharp bạn ạ
http://www8.hp.com/us/en/products/monitors/product-detail.html?oid=5409797
Hay
Dell UltraSharp U2414H có 5tr3 áh HP 25xi 5tr6 chon ai
Mình dùng Dell UltraSharp U2414H được hơn 2 năm nay thấy rất ổn, em này ra sau thiết kế xấu, giá cao. Sao cạnh tranh lại Dell đây!
phuong_nam
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vuzap Tào lao. Dell Utra thì phải so với Z Display. Sao so với cái này.
@phuong_nam bạn nói rõ hơn được không mình đang phân vân mua hàng ( không rành về vụ này)
giá tầm 5tr3 << tư vấn dùm cái màn nha 😁
buonban2u
TÍCH CỰC
9 năm
@vuzap dell ko co cua voi hp dau
@vuzap ???mới ra 1 năm ,à bạn đã dùng 2 năm rồi
phuong_nam
ĐẠI BÀNG
9 năm
@xin lỗi Lấy con Dell Ultra viền mỏng dánh ấy. HP Z thì quá hiếm. Nhà đang xài ZR22W date 2011 hàng cũ nhập về. 4tr5/2 con. Cái gì cũng ngon mỗi tội cũng dính bệnh hở sáng :D
Vẫn k thể so với Dell ultrasharp đc
okono
TÍCH CỰC
9 năm
@xin lỗi Dòng cao kiểu như U2713 hay U3014. Mấy dòng đó rất đắt tiền. Chất lượng hơn hẳn.
Chứ tầm tiền bình dân kiểu như U2414 thì chất lượng cũng tầm tầm.
Hai con giá same same thì chất lượng cũng tương đồng chứ làm gì có con nào trội hẳn lên.
@okono thật thì mình ko hiểu nên mới hỏi bạn ..không có ý gì khác.
nhưng bạn trả lời mình cũng chẳng hiểu gì ??
mình đang hỏi giữa 2 màn đó chọn cái nào là tốt ..bạn lại đem cái
U2713 và U3014 ra làm gì ....nếu đủ khả năng thì cứ ra cửa hàng hốt đại cái nào vài chục triệu thì chắc tốt rồi 😁 mình đang phân vân chọn mua nên hỏi sr bạn
okono
TÍCH CỰC
9 năm
@xin lỗi Ah mình quote trả lời bác nguyenkhabk183 mà.
Tưởng bác nguyenkhabk183 quote lại nên mình mới nói thế.
Hai màn U2414 và con 25Xi thì con Dell trông đẹp hơn, nhưng hở sáng.
Con HP thì mình chưa xem nên ko biết. Bạn xem review nước ngoài thử xem.
Con Dell có 23.8" còn con HP 25"
Bạn thích to thì nên lấy con HP.
Chất lượng thì 2 con đều là IPS, giá gần giống nhau thì mình nghĩ chất lượng cũng same thôi.
@xin lỗi u2414h thấy nhiều lỗi, lỗi chức năng driver,...(ko phải lỗi panel)
con này chân
cả 2 chú đều éo đáng mua. Con này chân xấu bỏ mịa, 2414 thì hở sáng quá nhiều. Cố kiếm u2412 đi :v
nhìn cái chân đế mất cảm tình quá.mà sao không làm 21 inch 24inch với 27inch cho giá rẻ rẻ tí
lehieuds
TÍCH CỰC
9 năm
Xi là màn nhám chống chói, Fi là màn gương, mà bỏ con 23Fi rồi ah 😔
Mà có lâu rồi mà giờ mới quảng cáo nhỉ.
xdd51
TÍCH CỰC
9 năm
cái này dùng làm TV được ko nhỉ
Mình ở Đà Nẵng, nên tìm đến shop nào thì có 22fi nhỉ?
Monitor này dùng với Intel NUC thì có ổn không các bác.
sy_dhg
ĐẠI BÀNG
9 năm
E mua dc tặng loa nhỏ nhưng cắm vào đâu vì e thấy trên màn làm gì có giắc cắm USB;e đang dùng P 23fi vói mac mini cảm thấy hiển thị mầu rất tốt.
Chẳng biết ở ngoài thế nào chứ nhìn hình thấy cái chân đế nó mới xấu và vô duyên làm sao...
dell van ngon va dep hon nhieu
Con philips 238c4 giá 3,9 triệu cũng là một lựa chọn không tệ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019