[QC] Bravia 4K Android TV siêu mỏng - Thế giới giải trí bất tận

TTKM
8/10/2015 0:24Phản hồi: 145
[QC] Bravia 4K Android TV siêu mỏng - Thế giới giải trí bất tận
Sự phát triển của khoa học công nghệ là minh chứng cho khát vọng luôn muốn chinh phục những giới hạn của con người.

Cuối quý 2 năm nay, Sony vừa chính thức cho ra mắt đến người tiêu dùng Việt Nam dòng sản phẩm BRAVIA 4K Android TV 2015. Những tính năng công nghệ đột phá được tích hợp hoàn hảo vào kiểu dáng phong cách của siêu phẩm TV này đã ghi dấu ấn không hề nhỏ với người dùng nói chung và các tín đồ công nghệ nói riêng. Cùng tìm hiểu những dấu ấn đột phá khiến BRAVIA 4K Android TV 2015 trở thành mẫu sản phẩm được “khao khát” nhất qua các phân tích sau.

Mỏng đến khó tin

“Mỏng như tờ”- nhận xét từ một người tham dự buổi ra mắt dòng BRAVIA X9000C

Đó là ấn tượng đầu tiên của rất nhiều người đã có cơ hội trải nghiệm BRAVIA 4K Android TV 2015 trong buổi họp báo ra mắt cũng như sau này tại các trung tâm mua sắm khi được hỏi. Nổi bật phải kể đến X9000C – dòng TV mỏng nhất thế giới của Sony, chỉ khoảng 4,9mm (ở vị trí mỏng nhất) nhờ sở hữu thiết kế mang tính cách mạng Floating siêu mỏng với trải nghiệm màn hình không viền. Một chi tiết nhỏ nhưng tinh tế, phần giá treo có thể giấu vào trong tường, đặc điểm quan trọng này tạo hiệu ứng thị giác như thể chiếc TV được “dán” lên tường, không khác gì bức tranh. Đây có thể coi là điểm nhấn thu hút mọi ánh nhìn trong không gian nội thất căn phòng nhà bạn.

Thông minh hơn, giải trí hơn

Thế giới giải trí muôn màu với hệ điều hành thông minh Android TV

Lần đầu tiên, TV 4K của Sony sẽ hỗ trợ hệ điều hành Android TV mới nhất từ Google với sức mạnh trình diễn đầy đủ những tính năng đặc sắc trong hệ điều hành thông minh này, qua đó sẽ giúp bạn quyết đoán hơn khi lựa chọn BRAVIA 4K Android cho ngôi nhà của mình. Với Google Cast, bạn có thể dễ dàng truyền tải các nội dung yêu thích từ smartphone, máy tính bảng trực tiếp lên màn hình lớn của TV. Trong lúc trình chiếu, bạn vẫn có thể thực hiện những thao tác khác như đọc, soạn tin nhắn, lướt web và nhiều hơn thế trên thiết bị di động của mình. Ngoài ra, BRAVIA 4K Android TV được tích hợp tính năng tìm kiếm bằng giọng nói thông minh nhờ công cụ Voice Search, hỗ trợ 42 ngôn ngữ khác nhau, gồm cả tiếng Việt (có thể nhận diện chính xác giọng miền Bắc và giọng miền Nam của người Việt). Không chỉ tìm kiếm, Voice Search còn trả lời những câu hỏi thường thức thông qua bộ máy tìm kiếm tiên tiến từ Google. Chiếc TV càng ngày càng trở nên gần gũi với đời sống con người, giúp bạn tiết kiệm thời gian và các thao tác bất tiện. Đặc biệt, có muôn vàn tính năng giải trí với thế giới trò chơi, âm nhạc phim ảnh, chương trình truyền hình và hơn thế nữa đến từ kho tàng ứng dụng Google Play. Nhiều phần mềm của nhà phát triển Việt Nam như YAN, MP3 Zing hay FPT Play cũng đang được bổ sung để dành riêng cho thị trường nội địa. Bên cạnh đó, Android TV còn hỗ trợ nhiều thiết bị gắn ngoài như chuột, bàn phím, tay cầm chơi điện tử… hứa hẹn cho những trải nghiệm tuyệt vời hơn.

Xử lý mạnh mẽ, chuyển động mượt mà

Độ chi tiết, màu sắc và tương phản trong BRAVIA 4K Android TV 2015 được nâng lên một đẳng cấp mới​

Được trang bị bộ xử lý 4K X1 mới, các dòng của BRAVIA 4K Android TV 2015 tiếp tục được nâng cao độ chi tiết, sự trung thực của màu sắc và độ tương phản. Kết hợp với thuật toán nâng cấp hình ảnh trong công nghệ 4K X-Reality PRO, các mẫu TV mới sẽ phân tích và nâng hình ảnh lên độ phân giải 4K, mang lại chất lượng tốt nhất từ bất kỳ nguồn phát nào. Để tiếp tục nâng cao chất lượng hình ảnh, các mẫu TV 2015 cũng sẽ được tích hợp công nghệ cải tiến độ tương phản danh tiếng X-tended Dynamic Range nhằm đem lại độ sáng tối đa của màn hình LED, cũng như giúp màu đen được hiển thị sâu hơn.

Với tất cả những tính năng ưu điểm kể trên, BRAVIA 4K Android TV 2015 là lựa chọn không thể không cân nhắc cho không gian nhà bạn thêm phần hiện đại, mang trải nghiệm giải trí sống động và thực tế hơn bao giờ hết. Tìm hiểu thêm tại đây
145 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

với kích thước lớn vậy 60=>80 inch mà có 4k thì điểm ảnh đâu có cao....dt 5.5 inch mà 2k rồi...sao 60=>80 inch mà không 24k
@uochuý1489Quốc Huy Người Việt nhìn cái máy bay trên trời kêu nó nhỏ thế. Haizzzz
HVT
TÍCH CỰC
8 năm
@doantuan.live đâu, bọn tớ đang nói về sắt (Fe) 24k mà =))
vanluan24
TÍCH CỰC
8 năm
@HVT 24k là lởm rùi? vàng kè cơ 😁
@uochuý1489Quốc Huy ¡!!!!!!!:eek::eek::eek::eek:
Sony thiết kế tivi đẹp thật.
Ti vi giờ sony phải đứng chiếu dưới samsung và lg rồi!
@vanluan24 Thấy màu sắc + chất lượng hình ảnh thì LG vẫn nhỉnh hơn 2 hãng kia 😁.
vanluan24
TÍCH CỰC
8 năm
@khiem0288 uh? LG xét một góc độ nào đó tốt hơn 2 thằng kia. cái này cũng còn theo cảm nhận mỗi người
@BOOTLOADER Mình nghe nói TV cấp thấp mới dùng tấm nền của AUO mà bạn?!

Với lại đối với hàng công nghệ thương mại thì bất cứ hãng nào cũng sẽ có hàng lỗi thôi, đâu thể kiểm soát chất lượng đồng đều hết được! Như trước có vụ đt LG bị lỗi chết cảm ứng đó, đâu thể nào từ đó suy ra tất cả đt LG đều sẽ bị chết cảm ứng sau 1 thời gian sử dụng được, còn phải tùy vào đợt hàng nữa ^^
kutamitsu
TÍCH CỰC
8 năm
@HVT Chuẩn nhiều ng sống theo lối mòn của ng khác vạch sẵn ra thấy ok là cứ xài, những ng như thế làm giảm tính cạnh tranh của các nhà sản xuất.
Nói chung mình thích màn hình cong ash, phẳng thì ko care. Ngoài ra cái smarttv ko care vì nối với pc cho game và giải trí kèm theo làm việc với màn hình phụ.
@vanluan24 Hehe. Mình ko cần trang trí, chỉ để tiện chỗ làm việc thôi. Chứ lười coi phim lắm
vanluan24
TÍCH CỰC
8 năm
@ragefighter hihi? bạn lười nên thế chứ nếu có không gian nữa thì mê li rùi? cong hay phẳng cũng ok và đẹp hết
@vanluan24 Mình chỉ cần màn hình đẹp và xem nội dung thôi, mình đâu có khoe đâu mà cần trang trí. Mình thấy nhiều người mua tv để chình ình giữa nhà. Mở 1 phát hàng xóm đi ngang thấy hết. Mình còn tính move lên phòng luôn coi cho tiện.
vanluan24
TÍCH CỰC
8 năm
@ragefighter ý mình là trang trí sao cho phù hợp với cái tivi chứ không phải khoe? mình dùng bất kỳ đồ gì cũng chả thích khoe làm gì? đơn giản vì bố trí cho đẹp hơn thui
tiendat_dhpt
ĐẠI BÀNG
8 năm
Vài năm nữa những chiếc tivi này sẽ giảm chỉ còn vài ba chục triệu, khi đó mình chắc mới nghĩ tới việc đổi mới 😁 chứ giờ vẫn hài lòng với em LG 32" HD lắm :D:D
Bravia 43X8300C -> Tivi 4K giá hợp lý nhất của Sony 😁 16tr
@minhtrinh08 Hình như là chip Mediatek, RAM 1.5-2GB, bộ nhớ 8GB bác ạ
@QXPro Với 16tr thì còn con khác hay hơn con này không bạn, ss hay lg thì sao??? ( nếu Sony cùng giá với sản phẩm ss hoặc lg nhưng thua chút chút thì tôi cũng chọn Sony
Nhưng thua nhiều thì cần xem lại
@Hoangluuanh LG thì mình ko rõ, chứ SS thì có con J6000 (dòng Series 6).
Cơ mà riêng việc Sony chạy Android so vs LG chạy WebOS và SS chạy Tizen thì Sony ăn đứt rồi 😁 Được hỗ trợ phần mềm cực tốt so vs 2 con kia. Thiết kế của Sony cũng sang hơn.
vanluan24
TÍCH CỰC
8 năm
@QXPro Mình hứng mua tivi năm 2015 vì nhiều thứ: năm 2015, mua màn 49inch nhưng thực chất là 48.5inch... mua ngày 16 hay 17 tháng 6 hay sao ấy? có hàng con đó về Hải phòng đầu tiên là mình múc luôn..
Mình thích sony vì thiết kế ...
Năm nay sony chơi với android tv là quá tuyệt. mình dùng nó ăn đứt hơn LG và SS rùi..làm nhiều cái hơn tụi kia
RedBee8888
ĐẠI BÀNG
8 năm
chờ 65' xuống giá còn 20tr mình làm cái về nối với con macbook;)
vanluan24
TÍCH CỰC
8 năm
@RedBee8888 Bản thân trong android trong máy cũng ngon giải trí xem phim thoải mái rùi
LG màn hình đẹp,giá dễ mua,đang rất hài lòng với một chú chạy webOS 2.0. Sony thiết kế đẹp nhưng giá không nuốt nổi
vanluan24
TÍCH CỰC
8 năm
@doantuan.live Mình chưa trải nghiệm của LG này trên hệ điều hành mới? nhưng samsung thì dùng rùi. chuối. bạn thử android trên tivi sony đi. vọc thoải mái gần như sài được hết zalo, facebook, mesger...
@doantuan.live đúng rồi (sony sẽ ra đi như tosiba,jvc ..) nếu giá bán trên trời
@vanluan24 Tớ thì không ham mạng xh hay chát chit j trên cái màn hình to bổ ngửa để giữa phòng khách ấy,nhưng thấy web báo chí,youtube,1 quẹt để share ảnh,nhạc,phim từ phone lên cho cả nhà xem chả cần dây dợ gì là ngon rồi
vanluan24
TÍCH CỰC
8 năm
@doantuan.live Phim nhạc đã có trong android TV chỉ việc sài thui: có youtube, zing. nhac cua tui, Zing TV và FPT Play nữa.. và nhiều ứng dụng chả cần điện thoại làm gì... Điện thoại sài chỉ để chia sẻ ảnh hay video của mình thui.... Xem offline thì cài kodi xem vù vù
Ý mình nói nó là nhân adroid chính thống nên sài zalo và facebook chính chủ ngon dù nó chưa hỗ trợ mà bạn.. nói và chát qua web là có míc cũng ok rùi không cần cầm điện thoại
Andeivlcat
ĐẠI BÀNG
8 năm
Không biết hàng LCD Sony ra nữa àm dưới nhà em 3 cái LCD thì một cái bị mất 1/2 màu. Một cái thì đèn màn hình nó cứ nháy nháy, không phải nháy đèn led hay bật tắt nguồn, mà là giống như đang xài bình thường, màn hình tối cái lại sáng, anh em có cách trị giúp với :'(
vanluan24
TÍCH CỰC
8 năm
@Andeivlcat Cái tối lại sáng bạn vào tivi tắt thử cảm biến đi. còn cái bật lên nháy đèn thì thì xem phần cứng
Andeivlcat
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vanluan24 Mình tăt light sensor rồi mà vẫn bị. Mà ccó lúc bị lúc không, để một thời gina thì bật lên hết bị nhưng 5p sau kạ bị =))
vanluan24
TÍCH CỰC
8 năm
@Andeivlcat bình thường tivi có bị không? tivi mình bình thường thì không? nhưng một số phim có bị thế là do phim. mình xem offline
lehieuhoc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Andeivlcat Có thể nó đang tự úp bạn ợ
Andeivlcat
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lehieuhoc Tự up là sao vậy sếp, mình có reset default vs thử treo đó vài tiếng àm vẫn bị. Mình ở Huế khoong biết có chỗ nào sửa ko nữa. Mua cũng đc 3 năm rồi thì phải, trước có nghe vụ Sony cài phần mềm để đến thời gina nào đó là hư panel ko biết thật ko 😆
Ryuzaki
ĐẠI BÀNG
8 năm
Điện thoại sao thì ko biết chứ tivi thì sony là no1 😃 !
vanluan24
TÍCH CỰC
8 năm
@Ryuzaki mình thì không thích điện thoại sony đâu? tivi thì mới dùng đời 2014 và 2015 định không sài 2015 nhưng rùi thấy nó có android nên mua nó
nghimaikora
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Ryuzaki Thế thì số em quá nhọ. Em mua con KDLW6A 42''

được 1 năm thì bảo hành tới 3 lần nhé. Lần 1 ngay sau mua 1 tuần. 3 lần đều bị nhoè màu, phải thay cái vỉ gì đó. Hiện tại sắp hết bảo hành và đang chờ bảo hành lần 4.
Trước đó mua 1 con LCD 32'' cũng phải bảo hành sọc màn hình.
Cảm nhận TV Sony giờ không được như trước.
hettiensai
TÍCH CỰC
8 năm
làm cái gì cũng muốn độc quyền, tìm cái bàn phím ko dây cũng khó, cái blutooth có nhưng chỉ ứng dụng cho sản phẩn của hãng, thế thì chết đi ./
@hettiensai 46w704 của e cũng vậy .
vanluan24
TÍCH CỰC
8 năm
@hettiensai Dòng đó phải dùng bàn phím chuyên dụng dành cho tivi bạn nhé. Đời 2015 chạy android tivi thì dùng bàn phím usb nào cũng được
hettiensai
TÍCH CỰC
8 năm
@vanluan24 cũng không biết đến bao giờ mới đổi tivi nữa. vì tivi chủ yếu cho bme xem thôi./
vanluan24
TÍCH CỰC
8 năm
@hettiensai dùng đến khi nó hỏng hoặc có tiền thì mua
Giá SONY cao quá ! 😔
sài con này nó dùng android nên có độ trễ các bác ạ
vanluan24
TÍCH CỰC
8 năm
@trinhvandat Độ trễ thì con nào chả có? nhưng xem 4k offline thì mượt mà. vả lại bàn sài khiển bình thường chậm hơn so với dùng bàn phím vù vù và cái khiển có mic nhanh hơn khiển truyền thống cảm tưởng do máy chậm
Quảng cáo ngay dòng cao cấp, dành cho nhưng ng luong 20tr^/tháng 😕
Đang tính rinh em LG 43 ink full HD thấy bác QXPro giới thiệu con Sony kia lại phải ngẫm lại dù phải đầu tư thêm:oops:
tannamhd
ĐẠI BÀNG
8 năm
mình rất thích sony , mà giá chát hơn các hãng khác
vanluan24
TÍCH CỰC
8 năm
@tannamhd dùng android TV hơn các thằng khác bạn ah? còn về chất lượng thì mình không nói? mua Pana hay một số thằng TQ như TCL ... nó cũng là android tv đó giá mềm hơn
kutamitsu
TÍCH CỰC
8 năm
Mình đang xài web ó 2.0 - điểm hạn chế là hdh non trẻ ít ứng dụng. còn về mặt khác còn lại của chiếc tv thì đều tốt cả. Nhưng ứng dụng của web os với người ko đòi hỏi cao quá thì vẫn đủ dùng, fpt, zing, nhaccuatui,ztv, youtube...Còn xem phim thì xài ổ di động mà xem cho chất, online thì nhiều website hỗ trợ html5 xem cũng ok. được cái hình ảnh của LG cho ra chất lượng thực hơn. Các tùy chọn thông minh trên tv nhanh, tiện dụng. Bấm menu và lướt qua lại để chọn, có thể sắp xếp được. chế độ đa nhiệm cũng hay. Ví dụ đang xem phim trên ổ gắn ngoài dở, đến h ăn cơm bấm home chọn live tv xem thời sự tí vào xem lại lại nhấn home chọn smart share chọn phim xem tiếp đúng chỗ dừng, rất tiện.
vanluan24
TÍCH CỰC
8 năm
@kutamitsu Nói thẳng ra xem phim offline thì chả thằng nào hỗ trợ đa năng. ss , lg , sony.... nhưng may một chỗ android có hỗ trợ cài thêm phần mềm thứ 3 xem phim off tốt? hỗ trợ 98% trở đi. giao diện sony thì tiện dụng hơn Sam còn LG mình chỉ xem qua video chưa trải nghiệm... Online thì android TV nó hỗ trợ là nhất rùi? lúc nào cũng có bản mới nhất...
Trên sony cũng xem các chế độ linh hoạt, chạy nền video và ca nhạc thoải mái.... xem dở xem lại hôm nay không xem hết mai xem tiếp thoải mái
kutamitsu
TÍCH CỰC
8 năm
@vanluan24 mình chưa hiểu ý bạn xem offline hỗ trợ đa năng là sao?
vanluan24
TÍCH CỰC
8 năm
@kutamitsu Tức là nếu xem phim Full offline thì bạn phải cần đầu phát HD đó? giờ thì không cần... nó xem hầu hết các định dạng và giải mã nó... giờ mình chỉ cần là nó có hỗ trợ âm thanh DTS Hd hay DTS atom không thôi? vì chưa có giàn 5.1 mới
kutamitsu
TÍCH CỰC
8 năm
@vanluan24 Mình cũng ko để ý vì cũng chưa thử file blueray mấy chục GB, vì toàn phim mới ra đến đâu xem luôn đến đấy, tầm chục GB quay đầu thôi, cứ cắm usb or hdd vào là xem thôi. Mà h bộ giải mã nó ngon rồi xem các comment trên hdvietnam ngon hết mà.
vanluan24
TÍCH CỰC
8 năm
@kutamitsu trước khi mua tivi mình cũng xác định là phải mua đầu phát HD nhưng khi mua về sài quá ổn cho mọi thứ tầm 30 đến 50Gb chiến ngon. đủ các thể loại nhé, phụ đề cũng ngon,, iso ngon hét
hungloi11
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cách đây 3 hay 4 năm gì đó, gia đình mình có mua 1 e sony EX300 chính hãng.
Thời gian đầu coi khá tốt, đến khoảng được 1 năm sau khi mua e nó bắt đầu ko lên hình hoặc đang coi thì bị tắt hình.Mình gọi điện đến trạm bh của e nó, thế là thợ xuống phán là hư con mắt eco gì đó nên nó tự tắt màn hình, a ấy thay cho mình nguyên bộ mắt chỗ nhận tín hiệu bên góc trái màn hình.
Kể từ lúc thay, mình để ý e ấy bắt đầu có tình trạng hở sáng mà trước đó không có.
Sau đó mấy tháng e ấy ko ra tiếng, thế là lại xuống sửa, cũng mai là còn bh nên ko tốn phí.
Lại sau đó mấy tháng, màn hình e ấy bắt đầu phồng rộp lên. Mới đầu chỉ có vài vết phồng rùi sau đó lan ra tùm lum. Trong vòng mấy tháng lan ra khắp màn hình. Mình lại gọi lên bảo hành, trên đó phán là bị bong lớp phim mờ, phải mang lên để dán.
Mình thấy e ấy ngày càng hở sáng nặng và bị bong màn hình thấy ghê quá nên thui ko sữa nữa, đành tiễn e ấy lên đường với giá rẻ và mua 1 e mới ( dĩ nhiên ko dám mua sony nữa)
Mình có nhận xét này:
- Ngày xưa hồi những năm 80 và 90, sony là bá chủ, nhắc đến tv là phải nói đến sony và pana.Nhưng thời gian trôi qua, sony ko còn giữ được phong độ, các cải tiến hay những đột phá ko còn theo kịp các hãng đến từ Hàn quốc.
- Ngày xưa chất lượng của hãng là ưu tiên, nhưng dạo sau này khi chuyển sang cho các hãng khác gia công lắp ráp thì chất lượng ko còn tốt như xưa nữa.Thất vọng.
Trên đây là vài lời, mong sony hãy nhìn lại mình, đừng để mấy chục năm sau mảng tv của sony cũng giống mảng đt, càng ngày càng xuống, sống dở chết dở.😔:(:(
@hungloi11 Tivi hãng nào mà trả bị lỗi hả bác, đâu chỉ có hãng Sony, ko may bác vớ phải chiếc lỗi.

Sharp LE360X

LG 47LA69710

Samsung (chưa rõ modem)

LG 55LB631

Link: http://www.hdvietnam.com/diendan/60-thiet-bi-phat-hinh/1070593-dai-hoi-ho-sang-thuong-nien.html
@hungloi11 Có gì lạ đâu bạn, về 3d thì mua panel của lg để xài 3d thụ động. Còn lắp ráp sản xuất hình như ở china thì phải. Làm gì được chất lượng như xưa.
kem4dau
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tuyen_kientruc2013 trước mình lấy con Toshiba cũng bị hở sáng. đổi con thứ 3 vẫn bị luôn. mình sang xem con LG của chú mình dẻ tiền hơn mà ko bị nên mình lại gọi đổi sang sony dùng và ko bị nũa, cũng hài lọng về chất lượng hiển thị của e nó. toshiba cũng đẹp nhưng bị hở sáng.Hai thằng bạn mình cũng mua LG chạy Web os 2.0 và cũng bị hở sáng mạnh. ko mua ở siêu thị nên ko dc đổi như mình. mà cty mình treo cỡ 200 con màn LCD sony và mấy con to 80" của sharp mà nó chả bị hư hại gì mặc dù nó chay 24/7 gần 3 năm nay rồi. đôi dòng chia sẻ ạ.
aogiac94
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hungloi11 Haha. Chắc tại số bác đen quá, ô chú em mua em 46 inch của sony( k nhớ tên) từ hồi 2012 đến h vẫn ngon lành k vấn đề gì, còn ô bác mua trước đó lâu rồi 1 em 32 inch đến h vẫn chưa chịu đổi.
Hãng nào cũng phải có hàng lỗi thôi. 1 vài con lỗi không thể đánh giá cả hệ thống đc. Nếu lỗi nhiều chắc chả còn ngồi bày hàng ở vn mà bán đc nữa đâu
Em thấy bác k kêu la việc bảo hành có thể thấy dịch vụ bh của họ chắc cũng k đến lỗi.
Gì chứ theo quan điểm của em điện thoại sony thì kém nhưng TV thì phải nói là ngon. Xem màu sắc nó thật, nhất là màu đen ( màu quan trọng trong trải nghiệm phim). Có xem qua lg, màu đen phải nói kém, không sâu,trông nhợt nhợt thế nào ấy, còn cái web os thì cũng được nhưng ít ưd với lại đặc biệt ghét vào mp3 search, giao diện chán phèo, tìm bài hát gì mà chả chuẩn gì cả search ca sĩ thì toàn ra album mv( mp3 thì éo ưu tiên) . Còn ss thì chưa thử nhưng cũng nghe qua là màu hơi ảo( có lẽ thừa hưởng được cái ưu điểm của bọn amoled trên phone 😃 )
Xem mấy phim hành động trên tv sony phải nói là nhất ( bác nên xem bản bluray mới thấy hết đc. Chứ down full hd hay 4k trên youtube hay mấy web phim lèo phèo thì chán lắm)
sony tấm nền quá kém

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019