[QC] Công nghệ ép chậm là gì

TTKM
8/5/2017 4:40Phản hồi: 54
[QC] Công nghệ ép chậm là gì
Thời gian gần đây, máy ép hoa quả tốc độ chậm (thường gọi là máy ép chậm) đang trở nên xu hướng, được chị em bàn tán khắp mọi diễn đàn vì những ưu điểm vượt trội của nó. Vậy công nghệ ép chậm dưới góc độ của các chuyên gia về đồ gia dụng được giải thích như thế nào?
Post 1_03042017-01.jpg
Công nghệ ép tiên tiến nhất
Máy ép chậm có 2 bộ phận chính: động cơ giảm tốc, trục vít đặc biệt; ngoài ra còn có lưới lọc, bộ phận tách bã, khay hứng nước ép và bã,… máy ép hoa quả chậm sử dụng công nghệ ép LSTS (Low Speed Technology System), ép rau củ và hoa quả với tốc độ chỉ khoảng 40 - 60 vòng/phút. Với nguyên lý hoạt động là khi đưa hoa quả vào, trục vít dạng xoắn ốc sẽ từ từ đưa nguyên liệu vào lưới lọc của máy mà gần như không tạo lực ly tâm và ma sát nào đối với hỗn hợp đang ép, một bộ phận tách bã sẽ đẩy bã ra ngoài và nước ép chảy ra một cách tự nhiên. Hoạt động êm ái, có thể ép liên tục trong thời gian dài, bã ít và khô. Do tốc độ ép chậm, không sinh nhiệt, không thái hay băm nát nguyên liệu nên nước ép không xảy ra các phản ứng hóa học phá hỏng chất dinh dưỡng, không bị oxy hóa nhanh…
Post 2_03042017-01.jpg
Trục Vít đặc biệt
Đặc biệt với dòng máy ép hoa quả của Korihome không xay bằng dao xay và mài ly tâm tốc độ cao như các máy ép hoa quả khác mà sử dụng công nghệ ép LSTS, giúp cho nước ép trái cây giữ được màu sắc, mùi vị tự nhiên, vitamin, enzym và dinh dưỡng không bị hỏng do lực ma sát và lực ly tâm của máy ép.

Đặc biệt, máy ép Korihome sử dụng công nghệ ép chậm LSTS cho ra lượng nước ép gấp đôi so với máy ép thường. Không những vậy, nước ép còn sánh mịn, thơm ngon giữ nguyên hương vị của nguyên liệu.

Khả năng ép
Máy ép hoa quả Korihome là dòng máy ép tốc độ thấp có thể tách một quả dứa thành một cốc nước ép không có gợn bã và một nắm bã khô. Ngoài ra các bà nội trợ còn có khả năng mix nhiều loại trái cây với nhau, cùng nhiều tính năng được tích hợp: làm salat, làm sạch nhanh, ống tiếp nguyên liệu lớn, tạm dừng khi đang hoạt động và đảo ngược.
Post 3_03042017-01.jpg
Giá trị dinh dưỡng
Cho ra lượng nước ép bổ dưỡng bởi giữ được lên đến trên 90% vitamin trong trái cây, rau, củ… và không bị tách nước, lượng nước ép nhiều hơn, không quá vất vả trong khâu rửa máy khi dùng máy ép hoa quả của Korihome.
Máy ép Korihome có chức năng washing tự động sục rửa nhanh chóng, sạch sẽ

54 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kids0407
TÍCH CỰC
7 năm
Các thanh niên bỉm sữa đâu, bơi vào đây hết nào 😆
Giá cũng dễ mua đó chứ
ép chậm nhưng.............. nhiều kiểu vs lút cán là dc ahihi
mình cũng thích ép chậm, nhưng cái máy ép cứ đòi ép nhanh nên ... vèo 1 cái đã ra hết nước 😔:(:(
nhdien
ĐẠI BÀNG
7 năm
@sskkb Thánh đây rồi...
@sskkb 1 là vợ/người yêu bác kĩ thuật cao
2 là bác ysl 😆)
nếu là 2 thì bác nên down các loại anti virus nhật về chạy là có thể cải thiện đc
@sskkb máy bác yếu và cứ cố.😁:D
dash.oad
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vệ sinh có dễ không mới quan trọng ý chứ, trước phấn khởi làm một cái, làm được 2 cốc nước ép phải rửa một đống phụ kiện trong máy mah chết mệt với các thím thầy.
@dash.oad uống xong không đủ năng lượng để rửa máy !?!?! 😁

Nhìn cái hình quảng cáo điêu vãi chưởng, có giỏi thì làm cái clip so sánh xem
timmytrinh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nịnastorm
virutmath
TÍCH CỰC
7 năm
=))
jhonwoo
ĐẠI BÀNG
7 năm
Công nghệ này về bản chất giống máy ép nước mía quay tay. bạn nào ngại tốn tiền có thể chế một cái mà dùng
nhuminh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Máy này giá rẻ quá, ko biết chất lượng thế nào. Chứ máy ép chậm Hàn Quốc hiệu KUVINGS dùng khá tốt giá cũng gần 7tr 1 cái loại thường rồi
@nhuminh Nhập tàu kỹ. Chỉ có bán tại vn.
Steve Chu
TÍCH CỰC
7 năm
Vợ em ép mới giỏi, ép chậm ko cho mà phải ép nhanh, chỉ một tí là kiệt hết nước, hết muốn ép 😁
@trontu20 khô nhời vs bác. liên tưởng vãi thật
@trontu20 Vợ bác ép ớt, chuối hay khoai, em dự là ép trái ớt chỉ thiên :D

Steve Chu
TÍCH CỰC
7 năm
@nịnastorm Cỡ em trung bình bác ơi, ko to ko nhỏ, vừa vặn đủ xài há há
ngadeptrai
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình ghét nhất mấy cái máy ép là vì nó khó vệ sinh, do NSX tiết kiệm tối đa, các thành phần quá nhiều khe, hốc nhỏ rất khó chùi rửa thay vì làm đặc sẽ dễ rửa, vệ sinh hơn rất nhiều 😔
@ngadeptrai mình có cái ép chậm, nói chung cũng dễ vệ sinh mà gọn lắm bác, cơ mà ép khóm, dưa hấu hay đại loại trái cây nhiều nước thì ok, chứ ép ổi hay cà rốt thì một kg dc một ly thôi. một đống bã bỏ đi.
@ngadeptrai Loại này dễ rửa hơn máy ép ly tâm nhiều lắm bác mỗi lần muốn đổi loại trái cây cần đổ nước vào tráng là ép tiếp ngay, rửa thì tháo khay và cối ép ra rửa ko cần móc 1 đống bã trong máy như ly tâm, mà máy này ép tùy trái mới ngon ép ổi ép cóc dở ẹc nhé ...
khanhn14
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ngadeptrai Thử sử dụng máy Panasonic xem sao bác, hơi mắc so với mấy thương hiệu khác nhưng chất lượng tốt, vệ sinh cũng dễ
Tham khảo nha https://chondeal247.com/may-ep-trai-cay-cham-tot-nhat-d5046.html

[Top 10+] Review máy ép trái cây chậm nào tốt nhất hiện nay 2023

Máy ép chậm ✔️ thiết bị tiện dụng cho mọi gia đình Việt ✔️ cùng tham khảo top 10+ máy ép trái cây chậm nào tốt nhất hiện nay qua bài viết sau
chondeal247.com
skypantech89
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cái này của trung quốc nha anh em. Mịa định mua mà nó lừa. Công nghệ hq
Vmemory
CAO CẤP
7 năm
@skypantech89 Do bạn hiểu sai chứ người ta có lừa bạn gì đâu. Người ta ghi phong cách HQ, công nghệ HQ, thiết kế tại HQ... đâu có ghi Made in Korea

Lần sau bạn chú ý hơn xíu là hiểu ngay nó sản xuất tại đâu à
martin306
ĐẠI BÀNG
7 năm
Các thanh niên nếu tìm máy ép chậm Made in Germany thì hú em nhá 😁
haya
TÍCH CỰC
7 năm
@martin306 cho mình xin thông tin hãng và website đi bạn!
martin306
ĐẠI BÀNG
7 năm
@haya Xin lỗi bác mấy hôm em out tài khoản tinhte nên không biết có comment.
Bác tham khảo tại khohangchauau.com nhé.
Em nhập máy của Klarstein, hàng rất tốt giá hợp lý. Đương nhiên không thể rẻ như máy tàu, nhưng không quá đắt, chắc chắn bác sẽ hài lòng ;)
egoz
ĐẠI BÀNG
7 năm
moi tiền nhau chứ có mẹ gì khác với máy ép thường đâu
@egoz Mình mua máy ép chậm pana mj-l500 những 5,3 củ, dùng dc gần 2 năm rồi. Loại này đặt hàng tàu về nên giá khá rẻ
anhtu3496
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Congtien_1407 hồi đầu mình cũng tính mua ML-J500 do giá khá phải chăng + máy gọn đẹp, mà hình như lúc ép nó hơi có tiếng réo réo phải ko bác? tại bữa mình coi trên youtube thấy v.
@anhtu3496 Tiếng réo réo khi ép trái cây cứng như ổi ấy bác
quan trong là dễ vsinh hông thui giá cả là vấn đề sau
Nếu các bác quan tâm máy ép chậm và cần một sản phẩm chất lượng, an toàn tuyệt đối thì có thể nghiên cứu sản phẩm này ợ.
mình bán 600k các bạn nhé, ai cần pm
danhtho
ĐẠI BÀNG
7 năm
@haynhi123 600k là máy mã nào vậy bạn, inbox thông tin thêm dc ko
HCM nha
anhtu3496
ĐẠI BÀNG
7 năm
bữa t7 tuần rồi mình mới mua con Kuvings NS668R, thấy giá bên nước ngoài mắc kinh khủng. mà ở đây đang giảm giá rẻ quá, thấy xài có vẻ cũng ok, khá là êm 😆 cũng dc đánh giá khá cao

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019