[QC] Đánh giá loa bluetooh Sony SRS-X11 “Nhỏ nhưng có võ”

TTKM
6/6/2016 10:26Phản hồi: 146
[QC] Đánh giá loa bluetooh Sony SRS-X11 “Nhỏ nhưng có võ”
Thị trường loa di động không dây tại Việt Nam đang ngày càng sôi nổi với sự góp mặt của nhiều hãng điện tử lớn nhỏ. Hôm nay, mời các bạn cùng đến với bài đánh giá chi tiết một đại diện “nhỏ mà có võ” đến từ Sony: SRS-X11 nằm trong phân khúc giá dưới 2 triệu đồng.

Mở hộp

SRS-X11 được đóng hộp nhỏ gọn với phần trên trong suốt cho cái nhìn toàn diện về chiếc loa bên trong.
Bộ phụ kiện đi kèm theo sản phẩm bao gồm: dây sạc chuẩn microUSB, sách HDSD và đặc biệt là một chiếc dây đeo đồng màu với loa. Bạn có thể sử dụng dây này để treo lên trong phòng, sẽ rất đẹp.
Thiết kế
SRS-X11 mang một thiết kế vuông vức khá đẹp của một hình lập phương 6 mặt - khá giống với những chiếc xúc xắc (xí ngầu). Hãng sản xuất đã khéo léo làm các cạnh của loa từ chất liệu cao su, từ đó mang lại cảm giác cầm chắc chắn và thích tay. Phần lưới loa được làm từ kim loại với các họa tiết vòng tròn nhỏ li ti khá tinh tế.

Về tổng thể, có thể nói SRS-X11 là một trong những chiếc loa di động nhỏ nhắn và gọn nhẹ nhất hiện nay với số đo "3 vòng" là 61x61x61mm và nặng vỏn vẹn 215 gram. Từ đó, loa có thể nằm gọn gàng trong lòng bàn tay và dễ dàng mang theo bất cứ nơi đâu. Trên thực tế, bạn có thể đặt SRS-X11 ở những nơi có diện tích nhỏ hẹp hay đơn giản hơn là treo loa ở một góc nào đó, vừa tiết kiệm không gian nhưng trải nghiệm âm thanh không hề bị suy giảm.
image007.jpg image009.jpg
Mặt trên của SRS-X11 sẽ có logo của Sony, logo NFC để kết nối nhanh với các thiết bị có hỗ trợ chuẩn này và 4 phím chức năng: nguồn, nhận cuộc gọi và cụm tăng giảm âm lượng.

Mặt lưng sẽ là nơi đặt cổng sạc chuẩn microUSB, jack cắm tai nghe 3,5mm, nút Reset và nút Add có chức năng giúp kết nối 2 loa SRS-X11 lại với nhau.
image011.jpg image013.jpg
Mặt đáy của loa được in rất nhiều thông số kĩ thuật, nơi xuất xứ…

Hiện tại Sony chiếc loa này đang được bán với nhiều tùy chọn màu sắc khác nhau như đen, trắng, đỏ, hồng hoặc xanh.

Chất âm
Tuy ngoại hình nhỏ bé nhưng sức mạnh ẩn chứa đằng sau thân hình nhỏ bé của SRS-X11 là một driver 45mm, công suất 10W. Chính vì thế, loa mang lại một mức âm lượng lớn cũng như khả năng kiểm soát âm thanh tốt khi chỉnh ở mức cao, tiếng phát ra vẫn rõ ràng và không bị rè.

SRS-X11 sở hữu chất âm khá tốt và cân bằng. Một điểm mà mình đánh giá cao chính là khả năng xử lý âm bass vốn khá khó nhằn với các dòng loa di động. Cụ thể, lượng bass mà loa mang lại là đủ, khá tròn trịa và không bị ù.

Tính năng
SRS-X11 có thể kết nối với hầu hết các thiết bị nguồn phát thông qua chuẩn Bluetooth 3.0. Người dùng chỉ cần nhấn và giữ lâu nút nguồn cho đến khi phần đèn loa nhấp nháy liên tục, khi đó thiết bị sẽ nhận ra được loa và dễ dàng kết nối trong tích tắc.

Ngoài ra, SRS-X11 còn sở hữu công nghệ NFC tiên tiến. Với các thiết bị có hỗ trợ ví dụ như smartphone, bạn chỉ cần chạm nhẹ máy vào loa là có thể kết nối nhanh chóng. Thêm một điểm cộng khác cho SRS-X11, khi bạn có cuộc gọi đến, chỉ cần nhấn vào nút có icon hình điện thoại là có thể dễ dàng nói chuyện bởi trên thân loa đã tích hợp sẵn một micro.
Cuối cùng, nếu một loa chưa đủ thỏa mãn trải nghiệm âm thanh của bạn, Sony đã mang lại khả năng kết nối 2 chiếc SRS-X11 cùng một lúc để tạo nên một bộ phát âm thanh vòm, chuẩn stereo. Để làm điều này, khi 2 loa đang ở trạng thái đợi kết nối, bạn nhấn giữ lâu nút ADD ở mặt lưng để tiến hành nhận dạng.

Thời lượng pin
SRS-X11 cho khả năng phát nhạc rất lí tưởng với thời gian sử dụng trung bình khoảng 12 tiếng đồng hồ. Ngoài ra, loa chỉ mất khoảng 2 tiếng để sạc đầy lại mà thôi.
Điểm nổi bật:
● Công suất 10W mạnh mẽ
● Phát nhạc liên tục 12 giờ
● Kết nối cùng lúc 2 loa để trải nghiệm âm thanh Stereo với công suất gấp đôi
● Hỗ trợ nghe nhạc không dây qua kết nối một chạm NFC và Bluetooth
● Thiết kế thời trang, kích thước nhỏ gọn và 5 màu lựa chọn

146 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

superx2016
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đã đặt một em. Mai Nguyên đang bán 1tr490k, Tiki bán giá này quá thơm khi em mua có 1tr079k :v
Tặng các bạn mã 10%, mua con SRS-X11 giảm 120k còn 1tr079k nè.
Các bạn vào link
http://tiki.vn/loa-bluetooth-sony-srs-x11-p165483.html
đặt mua sản phẩm. sau đó, nhập mã giảm giá 2160723460 ở bước thanh toán sẽ được giảm 10% . mã này cũng áp dụng với mọi đơn hàng có giá từ 200k-2 triệu ở tiki. Mỗi khách hàng được dùng mã này 1 lượt thôi 😁
@superx2016 Em cũng đang ngắm con này. Mã của bác trên tiki cài được nữa không ạ? 😃
superx2016
ĐẠI BÀNG
8 năm
@songoku_1206 Mã này dùng ngon mà. Mấy ông dùng mã lần 1 lần rồi thì ko được dùng tiếp cứ kêu không dùng được.
superx2016
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nml1403vn Mã này có thể do bác đã dùng mã giảm giá này 1 lần rồi. bác thử reg tài khoản khác là được.
V1104897
ĐẠI BÀNG
8 năm
@superx2016 mới mua bên nhật giá 1.8 củ :v
quá tốt cho từng đó xiền..
giap_88
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chất đấy. Đang cần 1 em. Các bác biết chỗ nào bán và giá chính xác không ạ?
😁 có ngon hơn con xiaomi 399k không?
@Kuro Keita Con xiaomi canon có míc canon 2 cũng có. Bác lấy thông tin đâu ra mà bảo mỗi con sony này có mic trong tầm 1tr.
@daovangiangtnvn Loa bluetooth xiaomi speaker 2015 đập chết con này ngay

@Apple Haters 2.01 Ngon hơn chứ bạn,nghe chuẩn thôi rồi,mình mở nhạc muk ai đi qua đi lại cũng ngó hết,nhỏ muk có vỏ, nghe to và hay
alol234
ĐẠI BÀNG
8 năm
@daovangiangtnvn loa rock và MI tầm giá 850k có mic nhé b
Chỉ dành cho ai cuồng Sony thôi
@killed Tất nhiên là có tiền hơn mấy bạn suốt ngày chỉ biết đi phát ngôn nửa mùa xuất phát từ thói gato :rolleyes:
@chân mây tím Ghê vậy à, biết có mỗi Sony cùi mà nghĩ mình hơn người khác rồi à?
@killed Chắc chắn hơn đứt cái bọn suốt ngày đi cmt nhảm nhí 😁
@chân mây tím Sao biết nhảm nhí mà lại còn hơn đứt?
Thêm tính năng cho phép kết nối 2 loa cùng lúc với 1 điện thoại thì tuyệt, nghe 1 loa không đã
@Phan Hoang Dung Loa x11 của sony có chức năng kết nối 2 loa mà...
Trong bài cũng có nói đó...
@Phan Hoang Dung đọc bài đừng chỉ đọc cái title :v
manhquan90
TÍCH CỰC
8 năm
@Phan Hoang Dung Vui mừng thông báo với bác là tính năng bác ao ước là có trên srs x11 nhé
Bác có thấy nút add dưới loa ko dúng để nối 2 loa làm 1 đó.
@Phan Hoang Dung Có mà bác. Kết nối cũng rất đơn giản 😆
Khac Cuong
TÍCH CỰC
8 năm
chờ cái loa của xiaomi
gaumeo2021
TÍCH CỰC
8 năm
@Khac Cuong Cái nào vậy bác? Cho m thông tin, mình chờ chung với 😁
Khac Cuong
TÍCH CỰC
8 năm
@gaumeo2021 Đây bác
@Khac Cuong Vừa đi nghe thử con này bên icombo...quá chán. Được cái thiết kế khá đẹp, rất nhỏ gọn và âm lượng cũng rất nhỏ. Không nói điêu chứ nghe lớn hơn loa iP6 của em chút ít thôi @@
Giá mà có phím chức năng phát/dừng, chuyển đổi bài hát như con SRS-X1 thì tiện hơn 😃 ngoại hình thì đẹp khỏi nói ròi 😁
Rất ưng thiết kế nhỏ gọn cũng như màu sắc nhẹ nhàng của Sony, ko biết chất lượng âm thanh loa này thế nào nhỉ :cool:
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)
nautical
TÍCH CỰC
8 năm
Thèm em xb3 mà vừa rồi giảm giá có 10%, vẫn hơi chat 😔

Nhân tiện các bác cho hỏi tại sao mấy site như tiki lay ladoza giá lại rẻ hơn của Sony bán? mua hàng mấy site này có yên tâm không các bác?
@nautical Sony mà bán rẻ hơn thì ai bán cho nó nữa. Lúc trước dùng mã Lazada, cũng được giảm 20%, canh mấy đợt sale của Sony giảm 30% luôn
Pair 2 con X33 được không nhỉ, nghe nhạc bằng 1 con mono không đã. Âm lượng thì thua JBL Charger2+ nên nghe ngoài trời đông đông không có cảm giác, chứ vô phòng riêng nghe bao ghiền. Hàng này 3 triệu nhưng cảm giác là món được dùng khác nhiều của mình
nautical
TÍCH CỰC
8 năm
mà dòng x này là từ năm ngoái, dòng mới là xb các bác ợ, ngon hơn nhnều
Con này với con xiaomi gì vỏ nhôm khoảng 1tr con nào hơn ta ?
@Trung phụ kiện xm nghe nhạc chắc tệ lắm
Đag dùg nilkin 400k cũg ổn
Không biết con này so với mấy con JBL cùng tầm giá thì thế nào nhỉ.
vukhanhtung
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Quang Ngọc 2401 y hệt câu hỏi của bác, không biết so với JBL Clip thế nào nhỉ
@Quang Ngọc 2401 Con này ngon hơn nhiều bạn ạ
các bác cho em hỏi, em có mua 1 con loa bluetooth của sony, đc mấy tháng nó sạc ko vô pin, hết bảo hành rồi, em đem sửa ở đâu đc ạ
mua con này xài cũng ngon nhưng bass yếu, đc cái nghe max loa ko rè riếc j cả, e đag xài 1 con
Mới mua em này hồi tuần trước, mua ở tiki có 1034k, có mấy mã giảm giá. Chất lượng khỏi chê, quá chất so với 1 thiết kế gọn như thế. Âm lượng maximun mở 1 bài hát xong dùng app đo được trung bình hơn 100dB, dao động khoảng đó.
Cty mình có 1 cái. Mọi người nói nghe đã lắm mà mình chưa nghe lớn ntn. Ở cty mà, nghe nhỏ thấy âm thanh trong veo.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019