[QC] Đánh giá Mobiistar Touch S02

Hư Trúc
31/7/2012 5:30Phản hồi: 372
372 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có GPS ko vậy các bác. Nếu có thì bác nào chán để lại em 1 cái 😁
@sidewinder ko bit...nghe ngta nói vậy thôi chứ mình chưa tét hết máy mà..chưa gi bạn mún ném gạch minh rồi sao😁
sidewinder
ĐẠI BÀNG
12 năm
@rkorandy Chưa test thì trả lời người ta là ko biết, đằng này lại bảo có GPS thì ăn gạch là đúng rồi còn kêu gì😃
Quyenit92
TÍCH CỰC
12 năm
@sidewinder Chưa test.chywa cầm nhưng nghĩ là có gps.nhưng mình nghĩ em nó sẽ làm vieefj online thôi.giống qmobile s11 cũng thấy thực hiện gps qua google maps( với wwifi) rất tốt.xăc định vị trí khá nhanh.giống n73 ấy dù thông số kĩ thuật ko ghi hỗ trợ gps nhưng khi tải google map thì nó lại làm việc rất tôt
Sent from my novo7_Advanced2 using Tinhte.vn
@t6301992 bác này nói đúng ý e..bác kia ko hỉu cho ăn gạch...
Quyenit92
TÍCH CỰC
12 năm
Củng tầm này mình sẽ fhonj iphone2 hoặc qmobile s11.ko biết con này wwifi thế nào chứ cái ip2 vs s11 bắt wwifi quá tốt.1vach mà vào mạng như trưởng.trong khi con samsung lindy pop bắt 3 gqchj mà chaapi chờn.ko kéo nổi.n82 thì đuối luôn...công nhận mấy con qmobile wwifi bắt tốt

Sent from my novo7_Advanced2 using Tinhte.vn
minh` khuyen cac ban nen mua con s11 cua qmobile di !😔 con nạy` minh` mua dc 3ngay`, cai' mang` hinh` cam ung lau lau bam ko an !😕 tuc oi' mau' ! :mad: con nay do^ phan gai ko bang` s11 dau ! s02 camera 2.0 chan lam !:( con s11 dc 3.2 moi' chuan hon ! minh` tinh' mua s11 o Vienthong A mak` gap het hang , nghe gioi' thieu con nay` y chang s11 nen moi mua ! co' thag` ban xai` s11 , so sanh' thay' s11 ngon hon ! bo~ ra them 200k mua con s11 thi` hon ! do^ phan giai rat chuan ! y chang galaxy y lun ! 😃
có ai bit tắt tẹếng chụp hình ko và chụp hình xong là coi ảnh liền lun chứ conn này chụp xong là phài bấm nut vào gallery coi mất công wa'..ko như mấy con android khác😁
Mình đã mua S02 hôm thứ 6 đến nay mình có thể review nhỏ cho mọi người ai tính mua S02 nên đọc.

Về thiết kế : OK, đẹp !

Màn hình : Tốt, rõ.

Cảm ứng : Dỏm ! nhất là khi nhắn tin mấy cái nút ở rìa màn hình, bấm phím ày thì toàn nhận phím khác. Hay bị nhất là W và E, Q và W, A và S...

Pin : Mình dùng Power Master để chế độ conference ! Để chờ (ko nghe ko gọi) từ 22h đến 7h45 chỉ hết 1%. Ko biết có phải kết quả âm binh ko nhưng quả thật mình xác nhận là con này chờ lâu hơn con Pocket GT S5300... Wifi thì khoảng 2-3 tiếng. Đàm thoại thì chưa có điều kiện để thử. Nghe nhạc = loa Tiến Đạt ampli thì khoảng 4 tiếng. Còn nghe nhạc loa ngoài thì chưa thử, nhưng loa ngoài để max thì to ngang Pocket mà ko bị bể, vỡ, rè.

RAM: Quá ít, người sử dụng bình thường (ko game, ít widget) thì cảm thấy thiếu khoảng 20mb-30mb nữa là đẹp. Mình ko chơi game, ít để widget ko biết về mục thiếu RAM này cảm nhận của mình có thể đại diện cho phần đông đối tượng đang và sẽ mua S02 hay ko...

Wifi : Cái này mình ko dám nhận xét, mình dùng đọc báo khá nhanh tuy nhiên down ở Market đặt cạnh 5cm full sóng thì 10 phút mới xong 4mb (từ lúc Arsenal Sunderland ra sân đến khi phút thứ 8 mới xong).

Chụp hình : Chụp ban ngày trời nắng tươi (phải gọi là Season in the sun) thì ảnh ra tạm chấp nhận được. còn trời âm u hoặc chụp trong nhà thì thôi dẹp mẹ đi. Chụp ban đêm thì khỏi bàn đèn led như... (bức xúc quá mà ko dám chửi).

1 số chi tiết khác:

Máy ko có 3G.

Nhạc khởi động hơi bị đặc biệt đậm chất "Tung Của", tốt nhất nên hạn chế khởi động máy ở nơi đông người để tránh "thu hút dư luận".

2 sim 2 sóng.

máy cài sẵn Go Launcher bản 2.x thì phải làm giao diện mặc định.

*** Ko biết cái này do máy hay do gì nhưng mình ko hài lòng với cái danh bạ của con S02 này, mỗi lần vào market là nó tự "bay hơi mất tích" vài người bạn trong danh bạ của mình. Mò mãi thì mới thấy nó nằm trong System Group My Contacts trong gmail dùng để down từ market (mà éo hiểu sao tự nhiên nó lại chui vô đó) và ko có cách nào lôi nó ra danh bạ của PHONE được, mà muốn thấy cái System Group My Contacts đó thì sau khi vô danh bạ phải vô thêm một số mục khá rắc rối (tùy chỉnh trong chế độ hiển thị không có kết quả), phải vô cái mục khỉ gió nào giành riêng cho danh bạ System Group My Contacts (mình ko rõ đường dẫn vì lúc viết bài này máy S02 ko có ở đây). -> phải xóa và lưu lại cái mới thì mới tiện sử dụng liên lạc.

Hôm 27/7 khai mạc Olympic mình mua Pocket xài cho đến hôm 12 (bế mạc) thì bị chó cắn nên vứt xác thấy giai đoạn đó xài máy ko sao, từ khi chuyển qua Mobistar Touch S02 thì vô quán cà phê thấy được nhiều người nhìn hẳn ! Chắc phần lớn là ko nhận ra mình xài con gì (chưa thấy ai hỏi thăm).

Tổng kết: Em mua con này 1tr250 tình trạng còn trinh do 1 gã trúng thưởng để lại. Con em test là con mới tinh, còn trinh (chính tay em bóc hộp em nó sử dụng nó lần đầu). Ko biết mỗi "cá thể máy" mỗi khác nhau hay con nào cũng giống nhau nhưng theo ý kiến của em thì với giá em đã mua 1tr250 (so với giá 1tr8 tại TGDD) thì mình đã PHÍ TIỀN.

ĐÂY LÀ MÌNH ĐANG VỘI NÊN LỜI VĂN CÂU CÚ HƠI BỊ THỘN BÁC NÀO ĐỌC BÀI MÀ THẤY BỰC MÌNH THÌ BỎ QUA, TRONG BÀI MÌNH CŨNG LÚC "EM" LÚC "MÌNH" LÚC "BÁC" LÚC "BẠN" MỌI NGƯỜI BỎ QUA... NẾU TỪ GIỜ ĐẾN TỐI NHỚ THÊM GÌ THÌ SẼ BỔ SUNG THÊM.
@pmqvan
BỔ SUNG:
Thiết kế: Mặt sau bám vân tay quá nhiều (mình dùng bản màu đen).

- Không thể thay nóng microsd và sim.

- Khi màn hình đã tắt thì không thể bật màn hình bằng 3 phím cảm ứng (kể cả phím home). mà nó cũng k có phím home cứng như Pocket. Cách duy nhất bật màn hình là shortpress phím nguồn -> Mình nghi ngờ về độ bền của phím cứng này về sử dụng lâu dài (nó bị chai như dumpphone thì bỏ m). Hi vọng là có cái app nào cho phép bật màn hình bằng thao tác cảm ứng và nút cảm ứng. Ngoài ra phím nguồn của nó đặt ở phía trên cũng ko hay, nên đặt bên cạnh như Pocket.

Khả năng kết nối với vi tính : rất thuận tiện, Cứ cắm cáp vô pc và dùng như USB, ko phải vớ va vớ vẩn ấm ớ và khó kết nối như cái SAMSUNG KIES .

Màn hình: Tốt, hiển thị đẹp, res cao (320x480).

Game: Chưa chơi bất kì game nào trên máy nhưng với những gì mình cảm thấy là RAM quá ít thì tốt hơn ta ko nên chơi game (mà chắc game điện thoại ko phải là điều các sv-hs hướngdđến, chắc chỉ có người ko có nhu cầu giải trí cao mới chơi game đt thôi mình thấy sv-hs toàn chơi game tối thiểu cỡ Yến Vy GTS 250 max settings trở lên.

Pin : Chất lượng đã viết ở trên, mình nói thêm về ngoại hình pin của nó hơi bị diêm dúa.

Con này:
cpu 800mhz
RAM 256 (coi trong app drawer thì RAM chỉ có 213 thôi, hơi thiếu).
GPU: ko biết, nhưng chắc ko có (vì lướt ở app drawler bị khựng).
Máy sử dụng Android 2.3.7 Gingerbeard.
GO Launcher EX là launcher mặc định nhưng giật và có thể xóa. Mình đã cài Launcher Pro và ADW Launcher cài cho đỡ giật.

Sẽ bổ sung nếu nhận ra thêm.

Có 1 cái hay hơn Pocket là con Pocket khi đang thoại thì nó tắt màn hình, khi mà mình muốn kết thúc cuộc gọi thì khá khó khăn (vì Pocket còn bị SoD nữa phải vuốt/nhấn nhiều lần mới hiện lên, hiện lên phải bấm nút tắt lần nữa).
bàn hay..nhưng mang tính chê nhiều quá..nhất là câu cuốimình đã PHÍ TIỀN.....mình thì thấy e này ok,phù họp cho hs-sv nghèo ko co tiền nhưng có nhu cầu như mình...
mình đồng ý vs ban về nút nguồn..chỉ cần nut die là tiêu lun....
Bạn rkorandy có biết app nào thay đc nút nguồn ko nhỉ ? Mình ko biết tìm từ khóa thế nào cho ra kết quả đúng ý nữa.
@pmqvan haha,mình cũng đang dặt câu hỏi đó đây...thật sự minh cũng đang đau dầu vs nút này...😁
@rkorandy cho bạn 1 gợi ý Widget Locked, có chức năng dùng nút volume thay nút nguồn

Sent from my Desire HD using Tinhte.vn
@huydaica_qnvn tks bạn nhìu nha...😁
Tình hình là mình mua S5300 (Pocket) hôm 27/7 mà bị chó cắn hư sửa đắt quá nên vứt xác mua con Touch S02 này thứ 6 và review như trên.

Bổ sung: Màn hình res 320x480 nhìn thấy khá những pixel nằm hàng ngang. (nhìn màn hình thấy sọc ngang ngang).. Theo mắt mình là như vậy. Nhìn khá rõ pixel hàng ngang, còn hàng dọc thì khó thấy (nheo mắt vẫn thấy).

Mình đã edit những BOLD + MÀU + SIZE những ý chính cho văn đỡ lủng củng.

Mình có thể thâu tóm toàn bộ nội dung bài viết qua một câu thế này : Nếu mua con này với giá 1tr8 (TGDĐ 20/08/2012) thì nên tích thêm vài xị mua Samsung (model tùy thích) sẽ tốt hơn. Chỉ là vài xị thôi mình biết ai ko có tiền mới chơi con S02 nhưng mình nghĩ vài xị thì ai cũng có khả năng tích thêm.

Nếu chủ thớt còn hoạt động thì nên quote cái review này (và tổng hợp các review khác nữa) lên post #1 hoặc page #1 để anh em mới vô hoặc khách tha hương trên google có thể theo dõi tiện hơn. (ặc mới coi kĩ lại thì đây là box quảng cáo, để mình qua box review post lại).

Mỏi tay quá. Nếu nghĩ (nhớ) ra gì nữa thì tui sẽ bổ sung thêm, còn bực mình một số cái app widget contact chạy ko ổn với cái contact cái máy này nữa mà nó thuộc về "nửa do app widget nửa do máy" hoặc cũng có thể "do người dùng" ko biết có nên quăng lên đây luôn ko...
review như các bác trên mới là review. Trải nghiệm thực tế hơn là mua cái thương hiệu. Cảm ơn các bác giúp tớ thoát ra khỏi con này. Đỡ tốn 1,8 chai. 😁 tìm con dt9 gì đây với nhiêu đó tiền đây trời
@chetnhacon hiện tại tầm tiền đó có galaxy pocket,touych s02 và q-mobile s11.....giờ việc mua của bạn tùy thuộc vào chính cảm nhận của bạn..đừng nghe ai hết..tiền nào của đó,đừng lo lắng nên mua hay ko...mình đang dùng s02 và cũng tạm hài lòng vs chức năng của nó
vậy thì kiếm cái nào tạm đáp ứng nhu cầu của bạn dc r..dù gi đt chủ yếu là nghe gọi nt mà,đúng ko bạn😁
xuanvu203
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình đang dùng nó đây, rất tốt với số tiền này, có pin cung tạm, camera hơi kém. máy có chế độ cài ứng dụng trên thẻ nhớ. thiết kế đẹp (đừng quan tâm mấy dòng chữ thương hiệu thì ok).
@xuanvu203 like bạn đấy😁
xuanvu203
ĐẠI BÀNG
12 năm
không có lỗi danh bạ gì hết (như một thành viên đã phát biểu là tự xoá danh bạ). danh bạ sẽ lưu trong máy nhưng chỉ sử dụng dược khi đưa vào group (vip, friend....hoặc tự đặt tên) ram thực tế theo máy báo thi khoảng 128 thôi. cảm ứng nhạy, máy cầm chắc tay và không ộp ẹp khi vặn hay uốn.
xuanvu203
ĐẠI BÀNG
12 năm
khong chơi game nhưng dùng nhiều ứng dụng ( thích vọc) máy mình đã root rồi can thiệp vào hệ thông thoải mái, thay đổi hình nhạc khởi động..., có thể xóa các app mình ko mong muốn mặt định bằng phần mền titan gi đó.
bạn bit phần ẹềm nào dùng để giài phóng ram ko.....
@rkorandy Có rất nhiều , đơn giản thì là thằng này , có trong CH - Play
Advanced Task Kill

Sent from my MB526 using Tinhte.vn
@nguyenhuuthuc tks bạn nha😁
Mobiistar S02 và Q-mobile S11
mình chọn Mobiistar S02 vì các so sánh sau:
bên trái là S02 <> bên phải là S11
giá hấp dẫn: 1.799.000 <> 1.990.000
camara: 2.0 MP có đèn flash có thể dùng làm đèn pin hihi <> 3.2 chế độ Panorama nhưng đánh giá là chất lượng khá tồi
camara phụ: có 0.3 MP nên có thể chát video call qua skype 😃 <> không
PIN Dung lượng cao: 1350 mAh đàm thoại 8h <> 1300 mAh đàm thoại 5h
các thông số kỷ thuật và tính năng khác tương tự nhau:
- 2 sim 2 sóng online- Hệ điều hành: Android 2.3.6 (Gingerbread)- CPU: 800MHz processor - RAM: 256 MB- Hỗ trợ thẻ nhớ ngoài lên đến 32 GB- Màn hình cảm ứng điện dung 3.5 inches (320x480)Chúc các bạn chọn được sản phẩm ưng ý!
sidewinder
ĐẠI BÀNG
12 năm
Con S11 ở Hoàng hà bán cũng 1tr8 thôi
ONESKILL
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhưng về chíp của 2 e trên là cùng loại hả pác,dòng Q mobile có chipset yamaha nge nhạc hay lắm pác.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019