Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[QC] Đập hộp điện thoại Android 2 sim Q-mobile S11

Hư Trúc
25/6/2012 3:3Phản hồi: 579
579 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tendote04
ĐẠI BÀNG
12 năm
CHo mình hỏi là làm sao mình biết là máy đã Root xong? Mình chạy 1 hồi thì chương trình đơ luôn.
@tendote04 Với máy này thì khi root xong có SUPER USER. Chạy máy bị đơ mình chưa hiểu. Cần phải cụ thể
tendote04
ĐẠI BÀNG
12 năm
à, mình thấy rồi, cái biểu tượng android có 1 miếng che mắt phải không bạn.
@tendote04 Đúng rồi đấy bạn. Đấy là cách kiểm tra đơn giản nhất. Còn 1 cách nữa là dùng phần mềm ở trên CH Play nhưng mình quên mất tên rồi.

Tên phần mềm là Root Checker
linhmai138
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái loa có vẻ vẩn còn hơi ảo
bingookela
ĐẠI BÀNG
12 năm
với tầm tiền của em s11 này thì thế là ngon rồi, lướt web, nghe nhạc, wifi, gprs, office, 1 số ứng dụng nhẹ nhàng là quá đủ cho giá trị bỏ ra rồi, đừng nên so sánh với mấy con cấu hình cao mà lại thất vọng, nhu cầu đơn giản thì cưới em nó là hợp lý

1 điêm khó chịu là chuông khởi động to vô đối và dễ gây ức chế. bác nào biết tắt cái chuông đó thì share cho anh em biết cách làm với nhé. thanks
tendote04
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bingookela Bạn có thể tham khảo ở đây nhen bạn.
http://www.tinhte.vn/threads/1372932/
tendote04
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn ơi cho mình hỏi là có thể nâng cấp phiên bản mới hơn cho S11 được không bạn?
@tendote04 Cái đấy phụ thuộc nhà cung cấp. Mới lại với cấu hình của S11 sợ nâng cấp lên không nổi. Chỉ chờ xem có ai tâm huyết hoặc kiếm rom cook để cập nhật thôi.
tendote04
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn ơi cho mình hỏi là sao cái âm báo tin nhắn không hoạt động nhỉ? Mình cài mặc định theo hệ thống cũng không được? Mà trong khi đó âm báo các hoạt động thông báo khác thì hoạt động được.
n_tienloi
TÍCH CỰC
12 năm
Minh dang dinh mua, moi nguoi cho m biet dia chi o HCM mua uy tin voi.
Tien Loi - Xperia Mini Pro Sk17i
Aurola
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giá em này có 3g!
hkphone revo pro, hd, s mới xôn xao nhở
có ai dùng qua hàng HKPONE chưa
tendote04
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho mình hỏi là mình tải 1 số app trên market về máy rồi zậy có cách nào để có file cài đặt của những phần mềm đó không bạn? Tại lỡ máy có sự cố thì mỉnh cài lại cho tiện khỏi mất công down lại. Cmả ơn bạn.
@tendote04 Nếu chỉ dùng để lấy file cài đặt .apk có thể dùng App Backup&Restore để dùng. Còn để khỏi mất công khi cài lại thì dùng Titanium backup Pro để dùng. Cá nhân mình thì dùng Titanium

Sent from my GT-P1000 using Tinhte.vn
crazyfly
ĐẠI BÀNG
12 năm
rẻ quá rẻ quá, nhìn mượt phết đấy chứ
ráng làm con htc, sony, samsung cho nó hoành tráng các bạn...dùng mấy loại này, nhanh chán lắm
e khuân 1e sáng nay roài...lúc mua về chưa ưng lắm...nhưng qua bàn tay em...jo thì mọi thừ trở nên hoản hảo roài...gì cug có...nt ngon k bị nhầm như lúc sáng mua....vì e đang dùng iphone quen.jo thì nt có nhanh như ip cũng ít xịt 😆...yêu.........
Mình mua con này hôm 7/7 tại Hoàn Long, và có clip test game cho a e chơi. Và hôm nay mình thực sự rất bức xúc với thái độ bảo hành của Hoàn Long, a e sau này có mún mua hàng công nghệ thì nên tẩy chay thằng Hoàn Long Computer này đi.

Mấy hôm này mình có post trên diễn dàn hỏi về tình trạng máy tớ bị lỗi 1, 2 đốm sáng trên màn hình, và đc mọi người bảo là bị điểm chết. Mình mới đem máy ra Hoàn Long để nó bảo hành cho mình. Nào ngờ mang lên nó bảo 1-2 điểm chết nó ko bảo hành, phải 7 điểm trở lên mới bảo hành. Mình ko hài lòng và gặp trực tiếp thằng quản lý khu vực bảo hành thì nó phán cho 1 câu: "Màn hình LCD cảm ứng mà bị điểm chết bên e ko hỗ trợ bảo hành, vs lại nó chưa tới 2tr a xài tạm đi". Nghe xong mình mún chửi nó ghê lun, nhưng ở chốn đông người mình ko mún làm to chuyện. 1-200k cũng là tiền, dù mua cái đt cùi pắp thì mình vẫn là KH, vẫn là nguồn tiền nui sống nhân viên trong đó, thế mà mình nhận lại đc gì ngoài sự ức chế. 2tr có thể ko lớn, nhưng cách nói của nó như thế với KH là mình ko chấp nhận đc. Mình quyết định tẩy chay lun cái cửa hàng này, sau này có mua gì đi nữa cũng ko bao giờ ghé vào Hoàn Long. Cho nó lun 12 tháng bảo hành. Tin tưởng nó là cửa hàng lớn, chế độ bảo hành tốt nên mình quyết định chọn mua ở Hoàn Long chứ ko phải ở Thế giới trực tuyến, nhưng rút cuộc niềm tin giờ thành nổi thất vọng với 1 cửa hàng lớn nhất nhì TP.

Sau khi ôm cục tức ra về, tớ đem ra trung tâm bảo hành Q-Mobile ở Q3. Thái độ phục vụ ở đậy tốt hơn hẳn Hoàn Long. Mặc dù 17h là tt đóng cửa, mà mình tới lúc 17h15, lúc đó tt đóng cửa rùi, ngoài trời còn mưa, tớ ghé vào hỏi ngày mai mấy giờ làm việc lại, thì a nv này mới nói máy a bị sao, đưa e kt lun cho. Mình nói tình hình thì ảnh bảo là 1-2 điểm gì bên e cũng bảo hành hết, ko đc thì thay lun cho cái màn hình mới. Và hẹn mình mai lên để thay màn hình nữa, mình thấy thái độ phục vụ nhiệt tình vậy nên cũng hết bực chuyện bên kia. Sẳn tiện mình hỏi lun về vụ root máy có bh ko, thì ảnh bảo là root mà vẫn nhận đc cáp thì vẫn bảo hành, còn mà ko nhận đc cáp thì cắt bảo hành lun :-ss. Ảnh khuyên tốt nhất là đừng nên root làm gì ^^.

Mình thấy rất hài lòng về cách phục vụ của Q. Nên có lẽ trong thời gian tới, mình sẽ típ tục ủng hộ thương hiệu này. Nhứng sẽ ko mua ở Hoàn Long nữa đâu. Các a e trên tinhte chú ý trước khi mua hàng ở HL nhé.
chính
NHân viên Qmobile thái độ được bac ạ.....chihns vì lần ấn tượng e ra bảo hành con Kim nên giờ e lại ủng hộ con s11.....Nhân viên hỏi han khách và bảo hành hẹn hôm sau tới chiều họ gọi mình ra trả máy luôn rôi.....
@kienoi Thì đó, thái độ pv rất nhiệt tình nên mình sẽ tiếp tục ủng hộ Q. Hết giờ làm việc mà trời mưa vẫn đứng ngoài kiểm tra máy cho mình ^_^ ko như mấy thằng trong HL Computer, chỉ biết bán ra mà ko chịu trách nhiệm bảo hành gì cả. Đem máy lên thì bảo co 1tr9 thì xài luôn đi, bh làm gì. Ức chế câu nói đó tới giờ.
mọi người ơi. có ai biết cách nào để chỉnh lại cái sensor của s11 không vậy. chơi game nó cứ bị lệch sang 1 bên. sao con galaxy y nó có chức năng chỉnh lại cái này mà s11 nhà mềnh lại không có nhi?
@thanghn_01 Đem ra tt bảo hành xem, chứ máy mình chơi bình thường, có bị lệch gì đâu :-s
@Minh.Hieu có khi phải như thế thật.hy`
@thanghn_01 Đem ra trung tâm bảo hành của Q á, ở đó bạn sẽ đc phục vụ như thượng đế, thái độ pv của nv ở đây rất chu đáo và nhiệt tình.
Giong het mobistar s02. Dat cung mot lo ra."het hang dot 1 dang nhap lo hang dot 2". The ma goi dt viet. Viet nam ma san xuat dc dien thoai thi chac doi chau chung ta moi dc dung

Sent from my YP-G70 using Tinhte.vn
noridomi
TÍCH CỰC
12 năm
@trankhacthanh Việt Nam mình sản xuất đc điện thoại rồi bạn. Ngoài các nhà máy do samsung hay nokia xây dựng ra thì Viettel đã xây dựng nhà máy và tự sản xuất điện thoại rồi.Bạn có thể xem ở đây : http://genk.vn/c188n20120131020156544/dot-nhap-tong-hanh-dinh-san-xuat-dien-thoai-may-tinh-cua-viettel.chn
QuangTKHD
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giá vậy phần cứng như vậy còn kêu ca gì. Tầm giá đó camera 3.2 là ổn rồi
QuangTKHD
ĐẠI BÀNG
12 năm
KO thì gom it tiền nữa cưới em Mobistar Touch S01. Con đó có vẻ chắc chắn. Hê hê

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019